[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TU160M2

Xe tăng
Ơ kìa cụ trả lời cụ ấy đi chứ. Liên quan gì em.
Mình nói cho rõ ràng chứ cụ kia thì biết đúng vẫn cứ lờ đi mà, thấy cụ a dua theo nên mình nhắc cụ luôn, tưởng cụ phản biện được, ai dè bỏ bạn rũ áo tháo thân :))

honglong1

Xe điện
Cái này chả quan trọng đâu cụ, đã là lính đánh thuê, bán mạng vì tiền, chết cũng đâu có trách ai, miễn là bên Wagner chi trả đủ tiền, đúng hợp đồng là được, chứ đừng như bên U toàn khai báo mất tích để quịt tiền tử tuất 😑😑😑

Sent from Redmi Note 8 Pro via OTOFUN
Không lẽ U ăn cả tiền người chết chăng?

con dơi 141

Xe điện
Lại áng văn xuôi ah cụ, vừa mới mấy trang trc post Đức, Mỹ viện trợ thêm vũ khí cho Ukr. Sang trang sau các Hường quên tiệt đi ngay.
Phản công Avdiivka đến đâu rồi cụ ?
Cám ơn vần thơ hay cái gì có cánh của cụ. Avdiivka triển sau Bakmut vài tháng. Chờ bên Uka báo tiệp thì Nga mới dám động thủ chứ ko thì thất lễ bỏ xừ. ĐM viện trợ thì vẫn đều mà, ai quên đc. Toàn khánh thí... thánh khí thay đổi chiến trường. Tinh hoa của NATO hội tụ những gì hay nhất mừ, khe khẽ thôi kẻo Nga lại sợ quá.

honglong1

Xe điện
Em thì nghĩ hơi khác chút. Quy trình bảo dưỡng phức tạp và đắt đỏ chủ yếu để đảm bảo lợi nhuận cho nhà sx trong suốt vòng đời sản phẩm.
Đồ trâu bò, bảo dưỡng dễ thì nhà sx chỉ ăn được mỗi tý lợi nhuận lúc bán thôi, chứ sau chả có vẹo gì.Vừa rồi Mỹ hỗ trợ Đông Âu clear được đống vũ khí LX cũ chuyển sang hệ vũ khí Phương Tây làđãđảm bảo cho ngành xs ấm no được khá nhiều năm về sau rồi
Cụ nói thiếu 1 ý để cần trang bị vũ khí là biến N thành 1 nước luôn đe dọa các nước khác. Có như vậy cái vòng quay tiền mới liên tục và nhanh, thậm chí nhiều.

m2t91945

Xe hơi

4.000 người tị nạn chiến tranh Ukraine sau khi chiến tranh nổ ra 2022 đã sang Israel và đến khi chiến tranh Hamas-Israel bùng nổ đã chạy về Ukraine lại , những người này tuyên bố " Kiev ổn hơn Tel Aviv lúc này " , đó là bằng chứng xác đáng việc Nga đang tổ chức chiến dịch quân sự chứ không phải là một chiến tranh tổng lực , thương vong dân thường Palestine chỉ trong 25 ngày bằng 2 năm chiến tranh Ukraine , lại càng khiến quân đội Nga trở nên chuyên nghiệp và cẩn trọng hơn khi tấn công các mục tiêu có lựa chọn , thay vì tàn sát và phá hủy diện rộng giống như NATO đã làm.

Nguồn : https://news.israelinfo.co.il/115659
Sự thật là Nga đã nương tay rất nhiều trong chiến dịch QSĐB này, chứ nếu đánh kiểu thảm sát hủy diệt thì chắc Ukr đã đầu hàng lâu rồi

Tahk

Xe hơi
Sự thật là Nga đã nương tay rất nhiều trong chiến dịch QSĐB này, chứ nếu đánh kiểu thảm sát hủy diệt thì chắc Ukr đã đầu hàng lâu rồi
Tiếc là diễn đàn chỉ có vod với vang, ko có biểu cảm mặt cười. Cụ làm em cười té ghế, cụ có thể thay vị trí ngài Medvedev được đó.

rasi1

Xe tải
Sao cụ ko nghĩ cụ Biden tay bắt mặt mừng, lạy lục xin cụ Tập mua trái phiếu. Chứ vừa rồi chính phủ Mỹ phải bán 30 tỷ bond chiết khấu sâu còn 25 tỷ đấy. Ko thì chó nó mua =)) mà đúng là giờ còn mỗi người Mỹ mua.
Cái này bán ở đâu vậy cụ

mystery078

Xe buýt
Nga đúng là chúa của nhân từ cụ nhỉ. Thà chấp nhận mình chết bị thương hơn 300 ngàn quân còn hơn là "thảm xát hủy ziệt" Ukraine.
Nga chết bị thương số thật chưa biết bn nhưng có Ukr 40m dân mà sau 1 năm đánh nhau tuổi trung bình lính tăng gần chục tuổi từ 3x - 43 cơ, đốt bao nhiêu mới đến mức vậy nhỉ :-ss :-ss :-ss

thunm

Xe buýt
Cụ bớt ATSM đi cụ ơi, máy bay Nga có cất dc cánh vào không phân Ukr đâu mà đòi hủy diệt =))=))=))

Vuahaikich

Xe hơi
Nga chết bị thương số thật chưa biết bn nhưng có Ukr 40m dân mà sau 1 năm đánh nhau tuổi trung bình lính tăng gần chục tuổi từ 3x - 43 cơ, đốt bao nhiêu mới đến mức vậy nhỉ :-ss :-ss :-ss
5th phản công U chết 90k lính, thêm trận Barkmut chết cũng ngót 100k, thì em thấy tuổi trung bình của lính U mới chỉ 43 là quá tốt rồi đó cụ 😊 đội quân tóc muối tiêu có thể không khỏe, nhưng họ khôn, có cơ hội là họ ra hàng liền 😂

Sent from Redmi Note 8 Pro via OTOFUN

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Em đề nghị cụ trước khi phản biện cái gì nên lắc não ít nhất 3 lần ạ. Cụ có cần em phải liệt kê hết những vụ tự rớt của máy bay nga không? Mà chắc ko liệt kê hết nổi. Còn nói về doanh số bán ra thì khỏi nói rồi. Không biết su57 siêu tàng hình của siêu cường nga bán được nhiêu chiếc rồi, tàng hình kỹ quá tới mức tàng hình trên chiến trường luôn.
Em ít vang ai. Giờ em phải vang cụ.

- em phản biện lại là lâu lâu có F35 rớt, thì có gì sai?

- trước giờ em có đề cập gì đến Su57? Có khen vũ khí Nga câu nào chưa?

- em có so sánh Su57 với F35?

- em có dùng ngôn ngữ xúc phạm với cụ?

Không biết ở đây, ai cần phải lắc!

Moscau

Xe tải
Quân Nga tấn công phía sườn Bakhmut và đã tiến được 2km, nướng thiết bị, quân lính mấy tháng nay nhưng Ukr không giữ được.

mystery078

Xe buýt
Như nhau thôi cụ. Đang yên đang lành đang cắt giảm lính để hiện đại hóa và tinh nhuệ hóa quân đội. Đánh nhau có hơn năm đã cuống quít tăng tuổi bắt lính, tăng tuổi động viên dự bị, tăng tuổi phục vụ quân đội. Nói chung chung qui cũng vì nướng lính quá ác.
Chứ cụ nghĩ Nga sẽ thông báo cho cụ là họ nướng lính ác quá nên phải làm những chuyện đấy à ?
Cụ lại quên cái nguồn NYT cực kì chuẩn xác cụ hay dẫn, họ công bố lính Nga chết gần gấp đôi lính Ukraine đấy cụ.
ô đang mở cdqsdb đánh nhau lại bảo đang yên đang lành???, lại không lắc não rồi. Mà thông tin nga cắt giảm lính ở đâu ấy nhỉ :-s
chỉ riêng việc sát nhập thêm 4 tỉnh đã phải thêm 1 đống lính rồi, nga còn đang có kế hoạch mở rộng quy mô quân đội lên 1m5 lính cơ

cái phần bắt linh là Ukr ấy, tổng động viên toàn quốc, cấm nam giới dưới 60 tuổi xuất cảnh nhưng mà tuổi trung bình lính vẫn tăng tận 10 tuổi, thử tưởng tượng xem tầm 25-40 đâu hết rồi mà để tuổi trung bình lên tận 43 :-ss :-ss :-ss

Tahk

Xe hơi
Em ít vang ai. Giờ em phải vang cụ.

- em phản biện lại là lâu lâu có F35 rớt, thì có gì sai?

- trước giờ em có đề cập gì đến Su57? Có khen vũ khí Nga câu nào chưa?

- em có so sánh Su57 với F35?

- em có dùng ngôn ngữ xúc phạm với cụ?

Không biết ở đây, ai cần phải lắc!
Em và cụ kia đang so sánh 2 trường phái chế tạo vũ khí, cụ không đọc hết còm, nhảy vào còm 1 câu không đầu không cuối. Em không ngại tranh luận đâu, nhưng phải có đầu có đuôi cụ ạ. Tự nhiên xiên ngang như vậy đọc rất bực mình thưa cụ, vì ko trả lời thì cụ nghĩ người ta đuối lý ko dám trả lời cụ, còn đáp lại thì ko biết đáp như nào, vì cụ có hiểu đầu đuôi đâu.

quanggialai

Xe điện
Cụ bớt ATSM đi cụ ơi, máy bay Nga có cất dc cánh vào không phân Ukr đâu mà đòi hủy diệt =))=))=))
Ố ồ Cụ phải viết rõ là máy bay ném bom tầm xa như Tu 160 không bay vào không phận của Ukr mới đúng. Chứ mý con cường kích, trực thăng tấn công vẫn lượn ầm ầm mấy tháng nay dọc heo chiến tuyến mừ.

Nacutoi

Xe máy
À vâng. Đất nước gần 150 triệu dân mà bắt lính lên tới 55 tuổi nghĩa vụ quân sự thì sao cụ không hỏi thanh niên đâu hết rồi nhẩy ? Mà lại đi hỏi đất nước hơn 30 triệu dân bắt lính tới 60 tuổi ? :)
Em gái mộng mơ, bắt lính chỗ nào hở em. Người ta nâng tuổi các sĩ quan đang tại ngũ em ơi. Không có bắt buộc gì ở đây cả.

a_m_d

Xe điện

a_m_d

Xe điện

Vệ tinh phát hiện sớm thế này thì chắc Nga đang hốt hoảng di chuyển số tên lửa này sang Ukr để tránh bị UAV tấn công căn cứ đây mà :))

vừa đi vừa láii

Xe container

Vệ tinh phát hiện sớm thế này thì chắc Nga đang hốt hoảng di chuyển số tên lửa này sang Ukr để tránh bị UAV tấn công căn cứ đây mà :))
Mồi bén cho shadow :))

Trạng thái
Thớt đang đóng