[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Hôm nay Xanh pê téc bua lạnh quá các cụ ạ -19 độ. Không hiểu ai đó đốt lửa cho ấm mà một nhà kho lớn khủng khiếp của công ty Wildberries (thay thế Amazon ở Nga) bùng cháy.
Trong video clip, các cụ có thể thấy rất đông người Nga ra đây sưởi ấm. Cụ nào nhà mình trên này thấy lạnh quá thì cũng nên ra đây, vừa chụp ảnh quay video clip sự kiện hiếm có, vừa sưởi cho ấm ạ.
Mời các cụ xem video clip.

Starman_Origin

Xe tải
Hôm nay Xanh pê téc bua lạnh quá các cụ ạ -19 độ. Không hiểu ai đó đốt lửa cho ấm mà một nhà kho lớn khủng khiếp của công ty Wildberries (thay thế Amazon ở Nga) bùng cháy.
Trong video clip, các cụ có thể thấy rất đông người Nga ra đây sưởi ấm. Cụ nào nhà mình trên này thấy lạnh quá thì cũng nên ra đây, vừa chụp ảnh quay video clip sự kiện hiếm có, vừa sưởi cho ấm ạ.
Mời các cụ xem video clip.
Cháy là chuyện bt. Nước nào cũng có. Mà nó có liên quan tới chủ đề topic ko cụ ?
Cụ hả hê vì mấy cái tổn thất dân sự mà ở đâu cũng có vậy à. Tầm thường quá.

Starman_Origin

Xe tải

Starman_Origin

Xe tải
UKR bế tắc đầu tàu Krinky, Nga thì bế tắc khúc nhà máy than cốc Avi, hai bên thi nhau đốt lính!
P/S Thấy có người chém hơi ghê rồi, vài trăm lính ra hàng, chết cả lữ đoàn, 90% dân số, giờ lại mua dưới rẻ hơn wed nhiều!
Bế tắc hay ko thì phải chờ thời gian. Bát Mút của các tím cũng phải mất 8 tháng còn gì. Lúc đầu các tím cũng ca ngợi lắm :)) Quan trọng là tiến triển và khả năng thành công.

Starman_Origin

Xe tải
Đây là những gì thủ tướng Anh phát biểu tại quốc hội Ukraine trong chuyến thăm Ukraine hôm nay, các cụ đọc thử và đánh giá xem sao nhé :

Sunak hét lên "Vinh quang cho Ukraine" và tuyên bố rằng "không phải Ukraine cần NATO, NATO cần Ukraine."
Các luận điểm khác từ bài phát biểu của Rishi Sunak tại Hội đồng:
- Putin phải hiểu rằng không quân đội nào có thể đánh bại những người tự do - và do đó Ukraine phải thắng.
- Ông ấy (Putin) bây giờ đã đến mức phải hạ thấp mình để xin vũ khí từ Iran và Triều Tiên.
- Chúng tôi đã ký kết một quan hệ đối tác mới - nó sẽ xây dựng một tương lai mới cho Ukraine. Đây là một “liên minh không thể phá vỡ”
- Chúng tôi sẽ giúp bạn giành chiến thắng trong cuộc chiến. Chúng tôi đã công bố gói viện trợ quân sự lớn nhất từ trước đến nay.
- (Ngoài ra) với khoản tài trợ 200 triệu bảng Anh, chúng tôi sẽ bắt đầu sản xuất máy bay không người lái ở cả Ukraine và nước ngoài cho bạn.

Cụ Sunak nói hai câu đầu nghe nó sượng sượng nhỉ. Ukraine tự do ? Hạ thấp mình lấy vũ khí từ nước khác ? Liên minh không thể phá vỡ ? Nato cần Ukraine ?

Lộ mẹ bản chất cmnr :))

conngua280390

Xe điện
Bế tắc hay ko thì phải chờ thời gian. Bát Mút của các tím cũng phải mất 8 tháng còn gì. Lúc đầu các tím cũng ca ngợi lắm :)) Quan trọng là tiến triển và khả năng thành công.
Vậy thời gian sẽ trả lời, nhưng cũng phải đính chính Bát mút là chủ công Wengar và Wengar thiệt hại chết 20k, và vị vậy cũng xung đột với BQP Nga dẫn đến 1 kết cục ko ai mong đợi.
Còn trận Avi hiện tại chủ công là quân CQ nga, cứ chờ đợi xem sao, nhưng chắc chắn thiệt hại cả hai bên trận này cực nặng.
Còn vụ đầu cầu Kheson miễn bàn, do chỉ có khùng mới đưa quân qua sông vậy thôi, dẫn tới thiệt hại qua dã man!

Starman_Origin

Xe tải
Tài sản Nga bị phong tỏa: Tịch thu tiền của Moscow đâu có dễ, ‘Mỹ muốn khiêu khích’, IMF đã lên tiếng

Tính cướp không của Nga 300 tỉ USD, chuyện đâu có dễ

Cướp rồi xong Ukr quịt thì đòi làm sao 😘

tomtomchát

Xe container

Starman_Origin

Xe tải
Thì đó, gói cuối tháng 12/2023 là gói cuối cùng rồi. QH chưa họp lại, chưa thông qua đề xuất của CP thì CP Mỹ làm gì có tiền để chi cho viện trợ nữa ạ
Sẽ có thêm tiền thôi. Cả hai đảng đều muốn chiến với Nga lắm. Chỉ là họ đang muốn thỏa hiệp chính trị. Nhân cơ hội lấy cớ để đàm phán thôi.

Starman_Origin

Xe tải
60 đô đó là giá giấy tờ. Cuối dòng chắc lại thêm dòng "quỹ xây dựng nước Nga" cộng thêm ... đô thành 74,9 :))

Starman_Origin

Xe tải
Vậy thời gian sẽ trả lời, nhưng cũng phải đính chính Bát mút là chủ công Wengar và Wengar thiệt hại chết 20k, và vị vậy cũng xung đột với BQP Nga dẫn đến 1 kết cục ko ai mong đợi.
Còn trận Avi hiện tại chủ công là quân CQ nga, cứ chờ đợi xem sao, nhưng chắc chắn thiệt hại cả hai bên trận này cực nặng.
Còn vụ đầu cầu Kheson miễn bàn, do chỉ có khùng mới đưa quân qua sông vậy thôi, dẫn tới thiệt hại qua dã man!
Đưa quân qua sông. Ko có dân ủng hộ nên ko ku kích được. Cũng ko có thiết bị hạng nặng qua.
Thiên tài quân sự như Napoleon cũng phải ngả mũ ... khinh bỉ.

hoviba

Xe container
Vị này đang giữ chức toàn quyền Ấn Độ tại Anh quốc phỏng ạ?
Người dân Anh họ cũng chẳng quan tâm nguồn gốc của Thủ tướng chính phủ của họ. Nên cụ hỏi câu này cũng chỉ phù hợp chém gió ở trong đây. Chứ trẻ em ở chỗ em sống, các cháu nó còn chẳng hỏi kiểu coi thường đó ạ.

Starman_Origin

Xe tải
Mùa đông lạnh, đóng băng, giá rau cải ở Nga tăng là thường niên. Chuyện có gì mà xôn xao thế nhỉ
Ở các nước châu Âu cũng cùng cảnh ngộ, thậm chí tệ hơn nhiều. Cứ nhìn nông dân biểu tình thì sẽ rõ
Thì có người cần bấu víu mà =))

conngua280390

Xe điện
Đưa quân qua sông. Ko có dân ủng hộ nên ko ku kích được. Cũng ko có thiết bị hạng nặng qua.
Thiên tài quân sự như Napoleon cũng phải ngả mũ ... khinh bỉ.
Nói chung cũng dở, nhưng ở ngoài thì Em chỉ nhận định vậy thôi, cả Nga-UKR cũng chả thế dứt điểm được đối phương!

Finew

Xe tăng
Nói chung cũng dở, nhưng ở ngoài thì Em chỉ nhận định vậy thôi, cả Nga-UKR cũng chả thế dứt điểm được đối phương!
Bước vào chiến tranh tiêu hao thì sẽ không nhanh được cụ ạ; Cả 2 đã chấp nhận điều đó, và lập kế hoạch lâu dài rồi. Gần đây Uc có công bố bắt được anh lính đánh thuê da đen mới đc tuyển trong 2 tháng. U thì tiếp tục xin viện trợ.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Cháy là chuyện bt. Nước nào cũng có. Mà nó có liên quan tới chủ đề topic ko cụ ?
Cụ hả hê vì mấy cái tổn thất dân sự mà ở đâu cũng có vậy à. Tầm thường quá.
Block cho khỏe đi bác.

Càng post càng thấy trình độ tầm thường của mình.

hoviba

Xe container
Chụp cái ảnh màn hình, kèm vài tờ tiền sưu tập thì bỗng thành người thật việc thật, tí nữa người ta chụp ảnh tại siêu thị cho cụ xem thì nó thành người gì hả cụ?
Thì em thấy ít ra là cụ ấy cũng đã từng ở Nga, có đang tham gia OF và còn giữ mấy đồng tiền giấy của Nga. Ngoài ra cụ ấy cũng chia sẻ 1 thông tin nữa, đó là khi cụ ấy ở Nga thì đa số toàn được thối lại bằng tiền giấy chứ không phải là tiền xu. Thông tin này em thấy cũng đáng để chú ý và bản thân em cũng tò mò là giá trị đồng tiền xu nhỏ nhất của Nga có thể mua được những gì ngoài xã hội, để nó có giá trị tồn tại hỗ trợ người dân.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Sunak nói hai câu đầu nghe nó sượng sượng nhỉ. Ukraine tự do ? Hạ thấp mình lấy vũ khí từ nước khác ? Liên minh không thể phá vỡ ? Nato cần Ukraine ?

Lộ mẹ bản chất cmnr :))
Thật. Em nghe ông này nói xong thì cá nhân em nhận xét ổng chẳng khác các tím tren tweeter.

Gì mà Putin hạ thấp mình XIN vũ khí từ Iran và Triều Tiên.

Với cái nước xuất khẩu vũ khí đứng thứ 2 thế giới.

tomtomchát

Xe container
Người dân Anh họ cũng chẳng quan tâm nguồn gốc của Thủ tướng chính phủ của họ. Nên cụ hỏi câu này cũng chỉ phù hợp chém gió ở trong đây. Chứ trẻ em ở chỗ em sống, các cháu nó còn chẳng hỏi kiểu coi thường đó ạ.
Trẻ em chỗ cụ kệ cụ ạ! E cũng chả so cụ với trẻ em chỗ e làm gì, nhỡ cụ lại nghĩ ngợi thành coi thường ra :)
E như cụ, rảnh rỗi cũng lên đây chém gió mà, có làm gì khác hơn đâu?

Trạng thái
Thớt đang đóng