[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Evil Morty

Xe tăng
Nói đến bạn bè mà không biết mắc cỡ :))
Anh Tin đi đến đâu đều được đón tiếp long trọng chưa từng có. Bạn bè cần chí cốt chứ không cần nhiều :))
So với 1 anh cường quốc thăm bạn mà phải dấm dúi trong cái ống đồng mà thương.
1 chị trùm EU đến chơi mà bị chủ nhà cho ngòii ghế hàng chợ ;))
1 anh thủ đến chơi chờ chủ nhà mốc mép mới thấy 1 chú loong toong ra đón ;))
1 anh chuyên đi ăn xin, mấy lần đầu đón tiếp chu đáo. Thấy anh thất thế thì đuổi khỏi nhà, xin ké tí online cũng đex được. Đấy toàn bạn như thế đấy :))
Bạn thân thì quan trọng là cái tình cảm, mấy cái trò long trọng thì chỉ dành cho khách thôi, cụ nhỉ =))
Qua đó ta cũng thấy tình cảm của phương tây dành cho anh Zel càng ngày càng tăng
Trước là khách thì bao nhiêu là quà
Giờ là thân tình thì chỉ cần "Bác đến chơi đây ta với ta" thôi :))

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Các cụ có thấy khi một fpv drone lao vào một anh lính Nga và phát nổ. Thì luôn có một dải màu trắng bắn ra khá đẹp mắt. Em đoán đó là giấy vệ sinh, chứ băng cứu thương thì không thể to như vậy. Chứng tỏ các anh lính Nga được chuẩn bị hậu cần khá chu đáo, có cả giấy vệ sinh để phục vụ nhu cầu đại tiện trên chiến trường.
Mời các cụ xem video clip.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Với PT thì xem nó làm chứ nghe gì nó nói; Hòa Bình, Dân Chủ, Nhân Quyền tồn tại vì lợi ích riêng của tụi nó thôi; Mĩ có thể sẽ thử lại hạt nhân vì nền hòa bình nhân loại đây. Hồi Trump còn là tổng thống đã đe dọa rồi.

Chuẩn cụ. Toàn đế quốc đầu sỏ giờ giở giọng dân chủ.

Láii

Xe tải
Bạn thân thì quan trọng là cái tình cảm, mấy cái trò long trọng thì chỉ dành cho khách thôi, cụ nhỉ =))
Qua đó ta cũng thấy tình cảm của phương tây dành cho anh Zel càng ngày càng tăng
Trước là khách thì bao nhiêu là quà
Giờ là thân tình thì chỉ cần "Bác đến chơi đây ta với ta" thôi :))
Cụ nói rất nhân văn. ;))
AE thân tình mà lại có điều kiện nữa thì nó thành long trọng :D

Có điều kiện mà không thân tình thì nó lại là bố thí rồi :))

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các cụ có thấy khi một fpv drone lao vào một anh lính Nga và phát nổ. Thì luôn có một dải màu trắng bắn ra khá đẹp mắt. Em đoán đó là giấy vệ sinh, chứ băng cứu thương thì không thể to như vậy. Chứng tỏ các anh lính Nga được chuẩn bị hậu cần khá chu đáo, có cả giấy vệ sinh để phục vụ nhu cầu đại tiện trên chiến trường.
Rảnh đến mức đi soi cả giấy vệ sinh nữa :))). Ăn xong tìm video đếm xác mãi không chán à cụ? :))

nacutoi03

Xe hơi
Thôi cụ ơi. Cụ có thể đưa sống chết của người khác ra đùa được. Nhưng ko ai thấy vui đâu

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Thôi cụ ơi. Cụ có thể đưa sống chết của người khác ra đùa được. Nhưng ko ai thấy vui đâu
Em minh hoạ cho cụ thôi. Người Ukraine dùng máy bay không người lái vờn lính Nga chán rồi mới tiêu diệt. Thế nói mới nguy hiểm cụ ạ. Vui vẻ gì đâu. Người Ukraine chẳng qua kiểm soát tình hình rồi nắn lính Nga theo ý họ mà thôi.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Những thành phần lôi xác chết ra mỉa mai cười cợt nhăn nhở thế này theo em không cần tranh luận cụ ạ. Mà thanh niên này chuyên thế, luôn bới xác ra để ngắm nghía , rồi bình luận cảm giác rất thỏa mãn thú tính.
Em mà chạy KPI thì 1 ngày có thể đăng không dưới 10 video kiểu đếm xác kia. Vấn đề nó ở cái lương tâm, phải có lòng trắc ẩn chứ?
cùng là con người với nhau, sống có thể là bạn, có thể là kẻ thù. Nhưng khi đã chết và đặc biệt là lính tráng sa trường thì phải được tôn trọng dẫu là kẻ thù hay đồng đội đi chăng nữa chứ chưa nói đến người thường, người dưng. Ngay cả luật của rất nhiều quốc gia cũng có về vấn đề bảo vệ và chống + lên án hành vi xâm phạm thi thể + mồ mả.
Chúng ta là con người, con người khác những sinh vật khác ở chỗ ấy đấy ạ.
Em luôn lên án những bài viết đăng kiểu đếm xác, bất biết phe nào.

Evil Morty

Xe tăng

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Nga bỏ qua Bakhmut rút lui về Chasov Yar
Bài viết phân tích cũng có lý cụ ạ. Nhưng theo em thực địa nó không được ngon ăn như thế đâu. Bao quanh phía đông Chasov Yar vẫn còn 1 loạt những tiền đồn hào lũy khó xơi lắm đấy cụ ạ. Mà em cảm giác lính Nga ở toàn chiến tuyến từ bắc đến nam cũng không dày, chỉ đủ cho những chiến dịch trung bình ở 1 vài địa điểm cụ thế chứ không nhiều ở mức độ có thể huy động đánh quy mô lớn
Đơn cử quanh đường tiến về phía tây vẫn còn đó Ivanivske, Klishchivka, Andrivka... Đã lấy dc đâu ạ. Vẫn còn dai dẳng lắm.
Bao quanh phía đông Chasov Yar đây cụ. Gai đấy

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Những thành phần lôi xác chết ra mỉa mai cười cợt nhăn nhở thế này theo em không cần tranh luận cụ ạ. Mà thanh niên này chuyên thế, luôn bới xác ra để ngắm nghía , rồi bình luận cảm giác rất thỏa mãn thú tính.
Em mà chạy KPI thì 1 ngày có thể đăng không dưới 10 video kiểu đếm xác kia. Vấn đề nó ở cái lương tâm, phải có lòng trắc ẩn chứ?
cùng là con người với nhau, sống có thể là bạn, có thể là kẻ thù. Nhưng khi đã chết và đặc biệt là lính tráng sa trường thì phải được tôn trọng dẫu là kẻ thù hay đồng đội đi chăng nữa chứ chưa nói đến người thường, người dưng. Ngay cả luật của rất nhiều quốc gia cũng có về vấn đề bảo vệ và chống + lên án hành vi xâm phạm thi thể + mồ mả.
Chúng ta là con người, con người khác những sinh vật khác ở chỗ ấy đấy ạ.
Em luôn lên án những bài viết đăng kiểu đếm xác, bất biết phe nào.
Chán vẽ bản đồ rồi lại thích nói đạo lý như thế này thì đủ biết là Nga sắp hẹo rồi. Khổ lắm.

Finew

Xe tăng
EU bất ổn thì càng có lợi cho Nga chứ sao phải hậm hực thế nhỉ 😂

Nga tuyên bố các cuộc đàm phán về tư cách thành viên với Ukraine & Moldova có thể 'gây bất ổn' cho Liên minh Châu Âu.
Người ta cũng là thuộc châu âu mà, sợ vườn địa đàng tự huỷ phát sinh nhiều tệ nạn kg mong muốn, ảnh hưởng đến đất nước họ. Kiểu phát biểu quan ngại vô thưởng vô phạt, ai quan tâm thì tự hiểu.

Vodka_Putinka

Xe điện
Chán vẽ bản đồ rồi lại thích nói đạo lý như thế này thì đủ biết là Nga sắp hẹo rồi. Khổ lắm.
Nga chết là chắc rồi ... mấy ngày nay chạy tán loạn về phía Tây . Ko biết còn bao nhiêu lính nữa ??? Khộ quá đi .
Nhân tiện, ngày hôm kia Ukraina đã lập một kỷ lục mới được chính thức xác nhận, điều mà không ai có thể thách thức được. Trong ngày 13 tháng 12 năm 2023, đã có 1.208 đám tang của các binh sĩ Lực lượng Vũ trang Ukraine. Kỷ lục trước đó từ tháng 11 năm 2022 (1102 cáo phó) đã tự tin bị phá vỡ.
Nguồn: ZERGULIO

Vodka_Putinka

Xe điện
Nga bỏ qua Bakhmut rút lui về Chasov Yar
Từ 22:00 đêm qua Chasov Yar được ăn đạn pháo 1 cách dã man . Nghe nói cường độ ở Adeevka cũng ko ăn thua gì so với Chasov Yar

Vodka_Putinka

Xe điện
Putin: "Macron đã ngừng gọi điện cho tôi"

Tổng thống Macron trả lời:
“Tôi không đơn phương phát động chiến tranh, phá vỡ các hiệp ước mà tôi đã đồng ý. Và không phải Pháp đã quyết định phạm tội ác chiến tranh ở #Ukraine, khiến các cuộc thảo luận hầu như không thể thực hiện được.
Nếu Tổng thống Putin sẵn sàng tham gia đối thoại và các đề xuất nghiêm túc để tiến tới và thoát khỏi cuộc xung đột và xây dựng một nền hòa bình lâu dài, nghĩa là tôn trọng luật pháp quốc tế và do đó tôn trọng lợi ích và chủ quyền của Ukraine, tôi sẽ chấp nhận lời kêu gọi. "

"Số điện thoại của tôi không thay đổi. Macron nói rằng ông đã sẵn sàng để bắt đầu các cuộc đàm phán mới với Putin

"Nếu Tổng thống Putin có những đề xuất nghiêm túc và sẵn sàng nối lại một cuộc đối thoại cho phép giải quyết hòa bình tôn trọng luật pháp quốc tế, Pháp sẽ luôn là một cường quốc hỗ trợ và nỗ lực hết sức để đạt được kết quả. Số điện thoại của tôi không thay đổi," Tổng thống Pháp nói.
Hahaha thấy ko nhắc đến nên lên tiếng à ? Chơi bẩn như Pháp mà đòi ai gọi cho ... :))

Trạng thái
Thớt đang đóng