[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

conngua280390

Xe điện
Thôi tranh cãi mệt quá, nghỉ giải lao tí đi các cụ.
Mời các cụ xem clip khá hài hước có tựa đề: "Trí khôn của...Nga đây".
Em có xem cái clip, lính UKR đang nằm chiến hào đọc báo UAV Nga làm cái đùng, có clip UAV bay tọt vào cửa sổ luôn.
Mình cứ nghĩ kiểu này mà đánh đấm chưa kịp bắn viên đạn là lên đường chả biết khi nào cả!

Velociraptor

Xe tăng
Quân đội U quá lãng phí
Một con máy bay giá hàng trăm nghìn rúp đổi được có vậy
Mỗi kẻ địch bị loại khỏi cuộc chiến là bớt một người lính Ukraine phải ngã xuống, vũ khí, đạn dược còn có thể sản xuất được, thiệt hại về sinh mạng thì khó có thể bù đắp được. Nên tiêu diệt sinh lực địch là điều quan trọng nhất, vũ khí được sản xuất cũng chỉ nhằm mục đích đó mà thôi.

Tahk

Xe hơi
À lại là giảm dần ảnh hưởng hả cụ ;)) thế thì chả hiểu Nga giảm kiểu gì mà lãnh đạo p.Tây với Mẽo đi thăm mấy nước đàn em bị họ khinh, đuổi về như đuổi hủi thế. Thế "giảm ảnh hưởng" thì có giúp Ukraine chiến thắng được ko cụ? Và nếu có thì là bao giờ?
1. Chỗ nào lãnh đạo phương tây bị đàn em đuổi vậy cụ? Cho em cái link.
Còn ngài putin đáng kính của chúng ta thì mãi mới ra khỏi boongke sang khazakstan mà ông tổng thống khazak còn chẳng thèm nói tiếng nga (quan hệ nga, khazakstan từ trước tới giờ thế nào cụ tự search nha).
2. Đây có phải cuộc chiến của uka với nga đâu hở cụ. Uka thắng hay thua đâu có quan trọng. Đây là cuộc chiến của nga với nato, với châu âu (cái này là các cụ hường nói nhé). Vậy thì nga giảm ảnh hưởng là âu mẽo đạt mục đích rồi còn gì nữa cụ.

sskkb

Xe điện
Em thấy từ ngày anh này đi xuống là cuộc chiến Nga Ukraine mất hết cả vui. Không rõ anh thủ mới tập trung vào vấn đề gì mà dạo này không thấy nhắc gì đến Nga nữa nhỉ :) chả lẽ vị thế của Nga kém đến mức các lãnh đạo phương Tây chán ko buồn nhắc tới hả các cụ 😔

sskkb

Xe điện
1. Chỗ nào lãnh đạo phương tây bị đàn em đuổi vậy cụ? Cho em cái link.
Còn ngài putin đáng kính của chúng ta thì mãi mới ra khỏi boongke sang khazakstan mà ông tổng thống khazak còn chẳng thèm nói tiếng nga (quan hệ nga, khazakstan từ trước tới giờ thế nào cụ tự search nha).
2. Đây có phải cuộc chiến của uka với nga đâu hở cụ. Uka thắng hay thua đâu có quan trọng. Đây là cuộc chiến của nga với nato, với châu âu (cái này là các cụ hường nói nhé). Vậy thì nga giảm ảnh hưởng là âu mẽo đạt mục đích rồi còn gì nữa cụ.
1. Cụ chém gió miệt mài có thấy đưa link gì đâu mà tự dưng đòi link người khác vậy ?

2. Ừ thì NATO thắng cuộc chiến Ukraine - Nga bằng cách là tăng vị thế à cụ ;)) tuyệt vời, đúng là chỉ có những niềm tin như vậy mới giúp Ukraine đứng vững thôi cụ. À vậy là cụ xác nhận đây là cuộc chiến giữa NATO và Nga trên đất Ukraine, tức là NATO dùng xương máu của người Ukraine để chống lại người Nga phải ko?

Nacutoi

Xe máy
Em thấy từ ngày anh này đi xuống là cuộc chiến Nga Ukraine mất hết cả vui. Không rõ anh thủ mới tập trung vào vấn đề gì mà dạo này không thấy nhắc gì đến Nga nữa nhỉ :) chả lẽ vị thế của Nga kém đến mức các lãnh đạo phương Tây chán ko buồn nhắc tới hả các cụ 😔
Giang hồ đồn là Nga với U vốn đã ký thỏa thuận hòa bình rồi nhưng ông này sang tỷ tê thế nào mà Uca xé hiệp ước quyết đánh

Velociraptor

Xe tăng

Anh vẫn tiếp tục huấn luyện binh sĩ cho Ukraine. Phóng viên Stacey Dooley của BBC đã có cuộc tiếp xúc với một nhóm công dân Ukraine đến nước Anh để bắt đầu 5 tuần huấn luyện chiến đấu khắc nghiệt trước khi được triển khai tới tiền tuyến.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Mỗi kẻ địch bị loại khỏi cuộc chiến là bớt một người lính Ukraine phải ngã xuống, vũ khí, đạn dược còn có thể sản xuất được, thiệt hại về sinh mạng thì khó có thể bù đắp được. Nên tiêu diệt sinh lực địch là điều quan trọng nhất, vũ khí được sản xuất cũng chỉ nhằm mục đích đó mà thôi.
Chuẩn đấy cụ, drone và lựu đạn rất nhiều cứ tỉa từng kẻ địch một. Chết tên giặc nào là hay tên đó.

Tình_đầu

Xe hơi
Cụ có thông tin 72 tiếng ở đâu không? :D
Cái này lúc đầu là báo mỹ với phương tây nhận định thế chứ Rus chưa bao giờ tuyên bố sẽ kết thúc cdqsdb trong 72 tiếng. Nhưng e thấy lúc đó là Cụ Tin vẫn có ý để thời gian cho cụ Zê thay đổi quyết định, cái ngố là ở chỗ đó chứ mà bem thẳng tay thì chắc 72 tiếng thật.

Tahk

Xe hơi
1. Cụ chém gió miệt mài có thấy đưa link gì đâu mà tự dưng đòi link người khác vậy ?

2. Ừ thì NATO thắng cuộc chiến Ukraine - Nga bằng cách là tăng vị thế à cụ ;)) tuyệt vời, đúng là chỉ có những niềm tin như vậy mới giúp Ukraine đứng vững thôi cụ. À vậy là cụ xác nhận đây là cuộc chiến giữa NATO và Nga trên đất Ukraine, tức là NATO dùng xương máu của người Ukraine để chống lại người Nga phải ko?
1. Ngài putin và bộ sậu theo thông lệ cứ nghĩ tổng thống khazak sẽ phát biểu bằng tiếng nga, tới khi anh tổng khazak nói tiếng mẹ đẻ thì các anh nga mới mò tìm tai nghe phiên dịch, chết cười cụ ạ.
2. Em chẳng cần xác nhận cái gì cụ ạ, lý do cuộc chiến thì từ đầu tới giờ đã phân tích chán rồi. Ai đánh ai, ai mất tiền, ai mất máu cũng rõ rành rành ra đó rồi, cụ còn đợi xác nhận cái gì nữa? Còn nếu cụ vẫn ko biết bản chất cuộc chiến này thế nào thì mời cụ lội các thớt từ đầu tới giờ sẽ hiểu.

TU160M2

Xe tăng
Cụ này nói ngược, Nga những ngày đầu cuộc chiến tưởng nuốt trôi Urc trong 72 tiếng, lập cầu không vận, đoàn xe nối đuôi nhau hơn 60km...sau bị đánh chạy tóe khói, đấy mới là coi thường đối phương. Tưởng đánh nhanh thắng nhanh không ngờ sa lầy vào cuộc chiến ko biết bao giờ rút ra được
Nếu mà Nga mất đất thụt lùi sau 72h thì em cũng tin cụ nói đúng, nhọ cái tình hình đang ngược lại, sau gần hai năm U vẫn mất một mẩu đất khá lớn và cuộc phản công của U vẫn chưa có kết quả gì ngoài rất nhiều nghĩa trang được xây khẩn cấp.

td lines

Xe điện
Châu Âu đã bỏ rơi Ukr thật rồi :))
Đức đểu quá , thấy U cà bị chiếu tướng sắp ra hàng hết đến nơi rôi mới mạnh mồm. Biết U cà chỉ còn đếm từng ngày nhưng lại hứa nắm sau viện trợ

con dơi 141

Xe điện
Cái này thì cụ nhầm rồi, lính uka đi chiến đấu bảo vệ đất nước, bảo vệ gia đình, vợ con họ phía sau, có giặc đến thì họ cầm súng, đó là nghĩa vụ, trách nhiệm của công dân, họ có đi cướp máy giặt, xí bệt, có phải đi vì lời hứa nhận xe lada đâu mà lo chuyện thiếu tiền tử tuất.
Cụ xúc phạm người lính Nga đấy. Cụ cho bằng chứng việc họ đi vì mấy thứ nhảm kia. Nếu không có thì im lặng nhé.
Họ cũng đi vì họ muốn bảo vệ dân tộc Nga, đất nước Nga nhé. Lính Ukr giỏi như Rambo ko sợ chết đã đành. Lính Nga sợ chứ, nhưng lòng yêu nước thôi thúc họ ra trận.

Được cái công nhận Ukr khá giả. Nam Ukr sẵn tiền trốn đi lính, tránh cái chết vô nghĩa. Ai ko có tiền thì dùng nắm đấm vậy.

Đấm hội bắt lính

Trạng thái
Thớt đang đóng