[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kokolo

Xe buýt
“Nhá đèn” cho anh Ze trước chuyến thăm này các cụ. Không hiểu anh ấy có bắt sóng kịp không nữa

Anh này ở bang Ohio thì chắc là đệ Trump thôi
Dạo này cụ Trump vẫn còn ít vốn liếng nên vẫn còn tiếng nói
Một năm sau bầu cua không biết thế nào. Nhỡ cụ ngồi tù thì mấy anh đệ cũng lặn hết

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chuẩn hai Anh/em cứ đánh nhau mua vui đi mình buff cho, sung sướng ghê, thiếu mình buff cho mấy cái xe lôi!
Em cũng chờ Mỹ buff quá tay để Mỹ ăn cám chứ giờ em thấy Mỹ làm vũ khí cực quá, kinh tế lại lên với lại dầu bán cũng mệt. Rồi giờ phải hứa Bán cho F16 nữa mệt ghê.
Em hóng Mỹ buff quá tay, để TQ/AD vượt lên để ăn cám quá, chứ chưa thấy vượt sáng hai Anh họp chiều hai Anh đòi chiếm đất nhau rồi! Quên buff nhiều nhiều tí cho Nga yếu tí để Anh TQ Anh còn vẽ bàn đồ nữa, chứ A TQ mới buff xe giống xe lôi thôi chưa đủ!
NATO cũng mệt họp chi cứ để chết rồi lật Anh Mỹ, giờ phải xem xét thêm TV nữa, cứ như CSTO đi khoẻ re!
Đánh nhau mà kiếm được vị trí địa lợi, tài nguyên ngập mồm ( cỡ 12,000 Tỷ USD ), không để vào tay bọn mát rượi thì em là TT em cũng táng.
Búp xe lôi đâu mà xe lôi, toàn thánh khí, thần khí đấy chứ: Nào 2 Mả, Tam Thất, Báo gấm, 3 Chị Em, ... sắp tới có khi còn có F16 mà chửa thấy phá được hàng rào kẽm gai.
Mỹ búp quá tay thì trong LS có rồi nhưng không nhiều, vì Mỹ cứ thấy quân bài hết giá trị là cắt lỗ. Nên cụ đợi thì cứ đợi thôi.
2 Anh chưa họp bàn mà 1 thằng : Mặt trời không bao giờ lặn giờ tắt nắng rồi.
Ấn Tàu mới búp tí xe lôi mà anh Mèo, Lato đã lo xón ra quần. Anh ấy mà búp pháo bông, xe đồ chơi, ... thì chắc khóc bằng tiếng Mán luôn.
Các đây hơn 40 năm thì anh Đặng cúi mình trước Mỹ, năm ngoái lại thấy chị gì của Mỹ cúi mình trước anh Tập.
Thời thế, thế thời không biết đâu mà nần ;))

tratida

Xe container
Nhiều cụ quên lời dạy của cụ Lê nin à :)) Đế quốc Nga về bản chất là nhà tù của các dân tộc. Đế quốc Nga còn đang bận canh tù nhân của mình, thời gian đâu mà đi thăm thú 5 châu như các đế quốc khác.
Nhưng đế quốc nào thì cũng chẳng biện minh được cho việc đi chiếm đất hàng xóm vào thế kỷ 21. Và nhìn chung với 1 quốc gia như thế thì những nước khác luôn có tâm thế ngoại giao với họ để lợi dụng, không phải để làm bạn, vì không thể làm bạn với kẻ sẵn sàng đi cướp của người khác.
vậy quan hệ Ukr với Mỹ là bạn bè à :)

Sent from Other Universe via OTOFUN

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Anh này ở bang Ohio thì chắc là đệ Trump thôi
Dạo này cụ Trump vẫn còn ít vốn liếng nên vẫn còn tiếng nói
Một năm sau bầu cua không biết thế nào. Nhỡ cụ ngồi tù thì mấy anh đệ cũng lặn hết
Bởi vậy. Đệ anh Trump lặn theo anh Trump, đệ anh Biden lặn theo anh Biden thôi.

Mà anh Ze thì hông phải đệ anh Trump.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Chiến trường Avdiivka lặng lẽ, chỉ còn lại vô số xác xe chiến đấu bộ binh và xe tăng Nga. Tại đây Nga có lẽ đã hết lực tấn công rồi các cụ ạ. Hy vọng Nga còn lực để chúng ta còn phim hay để xem. Chứ xem video clip sau hơi chán các cụ ạ. Tuy nhiên bản đồ có thể vẽ được, muốn Nga tấn công mạnh mẽ theo hướng nào thì các cụ cứ lấy tay miết nguệch ngoạc cái mũi tên xanh đỏ là xong ạ. Rồi tự tưởng tượng và tự cười ạ. Vẽ thêm túi và nồi hầm, thêm ít hơi nước bay nghi ngút nữa cho đúng kiểu nồi áp suất Liên Xô ngày xưa. Thêm đoạn văn dài dằng dặc miêu tả cảnh chiến trường là Nga sẽ chắc chắn thắng đấy ạ.
Mời các cụ xem video clip.

mostka

[Tịch thu bằng lái]
Người lính Nga này nói về cách tất cả những người lính đều nhận được loại thuốc giúp bạn không mệt mỏi, không buồn ngủ và không muốn ăn trong 24 giờ. Sau đó gửi bạn đến chỗ chết. Anh ta không biết tên những viên thuốc này nhưng cho biết chúng được phát cho mọi người trước khi gửi đi tấn công.

Du kích Ukraine đã thu thập dc thông tin thú vị.
"Gần Avdiivka, những kẻ chiếm đóng Nga đang phải chịu tổn thất lớn về nhân sự và trang thiết bị. Tất cả những điều này ảnh hưởng đến khả năng của những kẻ xl thực hiện chiến dịch tấn công và càng làm mất tinh thần của chúng, những kẻ đã sống sót bằng một phép màu nào đó.
Và mệnh lệnh cấp trên của quân chiếm đóng Nga là gì? Đúng vậy, nó phân phối ma túy cho các chiến binh để họ tiếp tục tấn công một cách thiếu suy nghĩ và chết trong cuộc tấn công khi đang cao.
Bản thân những người chiếm đóng cũng thừa nhận điều này.
Chúng tôi thông báo cho những kẻ xl Nga vẫn đang chạy khắp đất Ukraine. Người ta sẽ giết các bạn bất kể bạn có sử dụng ma túy hay không. Ở phía trước, việc này sẽ do Lực lượng Phòng vệ Ukraina thực hiện và ở phía sau là du kích quân. Cấp trên của bạn cũng biết về điều này. Thực sự là họ không quan tâm đến mạng sống của bạn."

Chỉnh sửa cuối:

con dơi 141

Xe điện
Vậy sao cụ không thử đặt câu hỏi theo lối khác: Tại sao Mỹ, PT giàu có văn minh vậy mà có nước họ không muốn theo (ở đây được hiểu là theo Mỹ là phải theo chuẩn của Mỹ về cả chính trị, tư tưởng đạo đức và phần nào là văn hóa nhé) và có nhiều nước theo chuẩn Mỹ và PT thì đâu phải nước nào cũng giàu như các nước cụ đang nghĩ. Vd: Bungari, Rumani, ...

Các cụ xưa có câu: ở bầu thì tròn ở ống thì dài, tức là phù hợp với môi trường. Còn đâu phải cứ bê chỗ khác vào là mình cũng thành thế. Cụ có thừa nhận vậy ko?
Chọn lọc cái tốt người khác để học, biết khả năng của mình đến đâu để chọn cái phù hợp có đúng không hả cụ?
Ví dụ như Mexico gần Mỹ thế, là sân sau của Mỹ mà đất nước toàn tội phạm bắn giết. Các nước Nam Mỹ cũng không giống các nước Phương Tây dù là sân sau của Mỹ bao năm, Tại sao nhỉ?
Tóm lại! Hệ tư tưởng nào cũng có được và hạn chế, quan trọng là phù hợp. Cụ thấy phe kia giàu có văn minh nhưng nó đồng văn đồng chủng đấy. Cụ muốn chen vào cùng mâm hơi bị khó.
Ukr muốn vào cùng team Bá Kiến nhưng đc chia vào đội anh Chí hehe.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Em thấy tiếc cho Nga quá, tốn bao nhiêu xương máu mới cắm được lá cờ trên đống rác ở Avdiivka. Mà giờ đây lại như thế này, thật là não nề các cụ ạ. Làm mất năng lượng cả ngày thứ hai đầu tuần của em. Mời các cụ xem lại video clip cờ Nga oai hùng tung bay trên đống rác ở Avdiivka ạ.

MlemMlem

Xe hơi
Chiến trường Avdiivka lặng lẽ, chỉ còn lại vô số xác xe chiến đấu bộ binh và xe tăng Nga. Tại đây Nga có lẽ đã hết lực tấn công rồi các cụ ạ. Hy vọng Nga còn lực để chúng ta còn phim hay để xem. Chứ xem video clip sau hơi chán các cụ ạ. Tuy nhiên bản đồ có thể vẽ được, muốn Nga tấn công mạnh mẽ theo hướng nào thì các cụ cứ lấy tay miết nguệch ngoạc cái mũi tên xanh đỏ là xong ạ. Rồi tự tưởng tượng và tự cười ạ. Vẽ thêm túi và nồi hầm, thêm ít hơi nước bay nghi ngút nữa cho đúng kiểu nồi áp suất Liên Xô ngày xưa. Thêm đoạn văn dài dằng dặc miêu tả cảnh chiến trường là Nga sẽ chắc chắn thắng đấy ạ.
Giờ này thảm đến mức chỉ còn ôm mỗi Avdievka để tự sướng thôi nhỉ, đơn giản Avdievka đã thành bình địa rồi, Ukr cố lôi quân chủ lực vào mà giữ, Nga tiếp tục khép vòng vây xem chịu đc bao lâu. Sumy thẳng tiến nào! 😎

MlemMlem

Xe hơi
Người lính Nga này nói về cách tất cả những người lính đều nhận được loại thuốc giúp bạn không mệt mỏi, không buồn ngủ và không muốn ăn trong 24 giờ. Sau đó gửi bạn đến chỗ chết. Anh ta không biết tên những viên thuốc này nhưng cho biết chúng được phát cho mọi người trước khi gửi đi tấn công.

Du kích Ukraine đã thu thập dc thông tin thú vị.
"Gần Avdiivka, những kẻ chiếm đóng Nga đang phải chịu tổn thất lớn về nhân sự và trang thiết bị. Tất cả những điều này ảnh hưởng đến khả năng của những kẻ xl thực hiện chiến dịch tấn công và càng làm mất tinh thần của chúng, những kẻ đã sống sót bằng một phép màu nào đó.
Và mệnh lệnh cấp trên của quân chiếm đóng Nga là gì? Đúng vậy, nó phân phối ma túy cho các chiến binh để họ tiếp tục tấn công một cách thiếu suy nghĩ và chết trong cuộc tấn công khi đang cao.
Bản thân những người chiếm đóng cũng thừa nhận điều này.
Chúng tôi thông báo cho những kẻ xl Nga vẫn đang chạy khắp đất Ukraine. Người ta sẽ giết các bạn bất kể bạn có sử dụng ma túy hay không. Ở phía trước, việc này sẽ do Lực lượng Phòng vệ Ukraina thực hiện và ở phía sau là du kích quân. Cấp trên của bạn cũng biết về điều này. Thực sự là họ không quan tâm đến mạng sống của bạn."

Cắt ghép, lồng tiếng bịp bợm nhại theo lời khai của tù binh Ukr cách đây 6 tháng. Quá rẻ tiền.😌😌

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Giờ này thảm đến mức chỉ còn ôm mỗi Avdievka để tự sướng thôi nhỉ, đơn giản Avdievka đã thành bình địa rồi, Ukr cố lôi quân chủ lực vào mà giữ, Nga tiếp tục khép vòng vây xem chịu đc bao lâu. Sumy thẳng tiến nào! 😎

Em tiếc cho Nga thì ít mà tiếc cho các cụ thì nhiều hơn ạ. Mất bao nhiêu công đọc, dịch báo Nga, vẽ bản đồ phân tích chiến thuật của Nga các kiểu. Cứ nghĩ cùng lắm là một tuần là xong, các anh lính Nga khải hoàn trở về, các cụ cũng vui khoẻ.
Ấy vậy mà giờ đây như thế này. Không biết nói thế nào nữa cụ ạ.

con dơi 141

Xe điện
Máy bay Mỹ an toàn thật, máy bay Nga rớt cái thì hầu như phi công cũng đi theo máy bay luôn, nhảy được dù cũng hẹo!
Voãi thật. Vụ F16 như chưa thấy PC mà. Bên Arab rơi F15 cũng hẹo đó.

Còn Osprey thì truyền thống rồi. Chức năng all in one

MlemMlem

Xe hơi
Em tiếc cho Nga thì ít mà tiếc cho các cụ thì nhiều hơn ạ. Mất bao nhiêu công đọc, dịch báo Nga, vẽ bản đồ phân tích chiến thuật của Nga các kiểu. Cứ nghĩ cùng lắm là một tuần là xong, các anh lính Nga khải hoàn trở về, các cụ cũng vui khoẻ.
Ấy vậy mà giờ đây như thế này. Không biết nói thế nào nữa cụ ạ.
Ai nghĩ 1 tuần chiếm xong Avdievka vậy cụ?🙃

Chiến tranh thì phải có tổn thất thôi, cụ có đưa bao nhiêu clip đếm xác thì con trăn Nga vẫn quấn Ukr từ từ, có thấy trước cũng ko cứu vãn nổi. Điều này đã đc Kissinger dự đoán cách đây 30 năm rồi.

Dự đoán của em là các cụ tím vẫn đc tự sướng đến 8 năm lận, nếu Nga đánh ẹ thì 10 năm.😎

Tím lần lượt sướng ở Marioupol, Bakmut, Marinka, Soledar, Rabotine đến bây giờ là Avdievka. Vài bữa nữa đến lượt Sumy, Mykolaiev, Staromaykoer rồi đến Kherson, Kharkov, Odessa, rồi tiến đến Kiev, rồi Lvov, rồi...🤗

LX đã xây hàng trăm cứ điểm như vầy trên đất Ukr nên các cụ tím sẽ còn đc sướng nhiều.😆

Nâng lên đc thì hạ xuống đc, xây đc thì cũng phá đc. Nga sẽ san bằng sạch sẽ thôi.😘😘

con dơi 141

Xe điện
Cắt ghép lòi ra. Quay đoàn xe chạy rồi chèn mớ xác xe cũ ko tẹo khói. Sau đó đếm tự sướng lên đỉnh.

Ok ko thấy lính Nga hồn nhiên đi lại bên cạnh éo tí sợ hãi gì hết là biết. Mà thấy mỗi con có chữ Z thôi. Có khi toàn xe Ukr ấy chứ

conngua280390

Xe điện
Đánh nhau mà kiếm được vị trí địa lợi, tài nguyên ngập mồm ( cỡ 12,000 Tỷ USD ), không để vào tay bọn mát rượi thì em là TT em cũng táng.
Búp xe lôi đâu mà xe lôi, toàn thánh khí, thần khí đấy chứ: Nào 2 Mả, Tam Thất, Báo gấm, 3 Chị Em, ... sắp tới có khi còn có F16 mà chửa thấy phá được hàng rào kẽm gai.
Mỹ búp quá tay thì trong LS có rồi nhưng không nhiều, vì Mỹ cứ thấy quân bài hết giá trị là cắt lỗ. Nên cụ đợi thì cứ đợi thôi.
2 Anh chưa họp bàn mà 1 thằng : Mặt trời không bao giờ lặn giờ tắt nắng rồi.
Ấn Tàu mới búp tí xe lôi mà anh Mèo, Lato đã lo xón ra quần. Anh ấy mà búp pháo bông, xe đồ chơi, ... thì chắc khóc bằng tiếng Mán luôn.
Các đây hơn 40 năm thì anh Đặng cúi mình trước Mỹ, năm ngoái lại thấy chị gì của Mỹ cúi mình trước anh Tập.
Thời thế, thế thời không biết đâu mà nần ;))
Bôi đen 01: Chuẩn Anh, em cũng thấy vậy nên hàng xóm cũng thấy vậy nên hàng xóm sợ kiếm Liên Minh kiếm Anh lớn. Em cũng hóng ngày khai thác được chứ nội dở mìn cũng tốn kém
Bôi đen 02: Chuẩn luôn toàn thánh khí trên giấy mà thực tế thì cùi bắp
Bôi đen 03: Em đang chờ cắt lỗ, chứ e thấy dầu bán quá đã, mở rộng NATO với giờ phải thuyết phục QH bán F16 nữa, đã ko muốn bán rồi mà cứ ép ác vừa thôi.
Bôi đen 04: Chuẩn luôn, mới xe lôi cho Nga chạy băng băng ra chiến trường hứng UAV, nơi mà thánh khí Ban lây gì đó bị Lancet thông miết. Em cũng chờ cho bên nào đó khóc Tiếng Mán luôn, chứ mới xe lôi còn chưa đủ
Bôi đen 04: Em thấy cũng đồng ý luôn, 40 năm trước cúi đầu đê chôn LX, năm ngoài cuối đầu để... afh mà thôi để yêu yếu tí rồi vẽ bàn đổ/sách trắng cho chắc kèo. Mai nghiên cứu buff gì cho khóc tiếng Mán luôn, xe lôi chưa áp phê
Chuẩn bài, thời thế thế thời biết đâu mà lần, em cũng nghĩ vậy nên 2024 Nga lấy lại TP Kheson rồi chuyển sang khai thác tài nguyên!

baba77

Xe tăng
Tập chung tin chiến sự các cụ ây. Anh zê đi Mỹ roài, không biết có kiếm tý quà Noel về không?. Năm ngoái anh lên đỉnh rồi nhé nào năm nay lại kém. Mà vật nhau với đạo đức với cả đúng sai mấy năm rồi chưa chán hả các cụ.

MlemMlem

Xe hơi
Cắt ghép lòi ra. Quay đoàn xe chạy rồi chèn mớ xác xe cũ ko tẹo khói. Sau đó đếm tự sướng lên đỉnh.

Ok ko thấy lính Nga hồn nhiên đi lại bên cạnh éo tí sợ hãi gì hết là biết. Mà thấy mỗi con có chữ Z thôi. Có khi toàn xe Ukr ấy chứ
Bên Ukr có hẳn một binh chủng chuyên cắt ghép, lồng tiếng, gỉa lập 3D đủ kiểu con đà điểu. Một ngày luôn có từ 2-3 clip để vỗ về dân chúng. Dân Ukr bây giờ bị gom vào như ấp chiến lược, đc ăn viện trợ vỗ béo, mỗi ngày đi họp dân phố 2-3h để nghe Ban tuyên huấn của chính quyền Kiev thuyết phục rằng quân Ukr đang thắng thế, đang ép quân đội Nga số 2 TG phải phòng ngự, rồi bật BBC, CNN, Reuteur + một đống clip cắt ghép, giả lập 3D lên làm bằng chứng. 🤗

Tất cả các kênh vlog thân Nga từ Fb, Tw, Tele, youtube, VK... đều bị săn lùng ráo riết vào chặn tiếp cận trên lãnh thổ Ukr, còn với RT, Sputnik thì khỏi bàn luôn. Đúng làm showbic làm chính trị có khác.😇

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com

Cứ tiếp tục tưởng tượng đi cụ. Nhưng cụ có thông tin gì chứng minh clip em post là fake thì cụ cứ post lên ạ. Diễn đàn khuyến khích ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng