[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

DIT

Xe điện

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com

mostka

[Tịch thu bằng lái]
Drone thả lựu này bay hơi thấp, khoảng 30-40m nên anh lính Nga có thời gian cầm nó ném đi, không ngờ lại trúng đồng đội. Kể cũng vui.
Bạn ấy nhanh trí mà :D

Đoạn này thì thực chất bạn Ivan đã né được quả đầu từ drone.

Ivan đã cố gắng hết sức để đánh lừa chiếc máy bay không người lái bằng những bước di chuyển thất thường, nhưng quả lựu đạn luôn tìm được đường đi. Bạn có thể chạy nhưng bạn không thể trốn.

con dơi 141

Xe điện
Biết ngay là cụ không đọc kỹ bài em viết mà. Cụ không biết đây là cuộc tấn công luồn sâu vào hậu phương địch của đơn vị đặc nhiệm Azov à?
Biết ngay lại đánh trống lảng. Cụ nghĩ về thời gian chưa. Mùa này chiến trường và toàn Nga đều tuyết. Lấy đâu ra cây cối còn xanh, đường ko tí băng tuyết nào.

Chỉnh sửa cuối:

Kokolo

Xe buýt
Em có xem những clip trên Tele có nhiều cháu bé từ sơ sinh đến vài tuổi chết vì bom của Israel mà gia đình chỉ thu thập được 1 vài phần cơ thể thật sự quá đau xót, chắc nhiều người có lương tri cũng cảm thấy kinh tởm cho cái lũ đạo đức giả phương Tây, nó cũng lột trần cái sự bẩn thỉu của cái gọi là "dân chủ - nhân quyền" mà chúng nó đang đi khắp nơi để rao giảng. Thật là 1 lũ ô nhục.
Đồng ý với cụ
Nhưng em lại lăn tăn một điều. Một số điều luật hay diễn giải là thấy người chết mà không cứu cũng là có tội.
Cứ cho là có 2/200 quốc gia ủng hộ Israel công khai là Mỹ với Anh đi
Vậy 198/200 quốc gia còn lại cũng hô hào mõm xong cũng thôi. Kiểu thôi nói vài câu rồi kệ mày :)
Thật hay
Giờ em tự nhiên lại khá thán phục tầm 2 3 chục nước ủng hộ Ukraina. Ủng hộ là quất ngay tiền tươi thóc thật luôn. Vài trăm tỷ đô chứ không phải toàn nước bọt với virus

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Tư duy của cụ thật lạ lẫm. Thế anh Putin sang Arab thì cũng "vã" à ?
Tư duy cụ kia lạ hay không em hông biết.
Chứ logic của cụ cũng lạ.

- Ukr 2 năm nay xin viện trợ khắp nơi. Giờ đi nữa thì cũng 90% là xin viện trợ. Cái này bình thường, chả bỉ bôi gì ở đây cả.

- Nga 2 năm nay tự lực chả xin ai. Thì giờ đi nước này kia cũng 90% là không đi xin viện trợ.

Đó là logic thông thường. Còn logic của cụ thật "lạ".

losedow

Xe buýt
Tư duy cụ kia lạ hay không em hông biết.
Chứ logic của cụ cũng lạ.

- Ukr 2 năm nay xin viện trợ khắp nơi. Giờ đi nữa thì cũng 90% là xin viện trợ. Cái này bình thường, chả bỉ bôi gì ở đây cả.

- Nga 2 năm nay tự lực chả xin ai. Thì giờ đi nước này kia cũng 90% là không đi xin viện trợ.

Đó là logic thông thường. Còn logic của cụ thật "lạ".
Ý cụ ấy là anh Ze qua Arg để bắt tay xong về. Thế thôi.
Anh Ze là bang chủ cái bang thì cả thế giới này biết, chắc em không cần gg lại mấy bài báo của US, hay phát biểu của chính khách và dư luận FT nữa nhỉ.

Kokolo

Xe buýt
Luật nào áp dụng cho quốc gia vậy cụ?

Ai áp luật, ai thi hành luật?

Mà cụ đánh đồng giữa thằng ủng hộ giết người với thằng phản đối giết người. Thì hiểu cụ xài luật gì rồi.

Toàn nói mõm.

Giờ ra đường thấy 1 thằng đầu gấu to gấp 3 lần cụ, trang bị đủ súng, dao,... đang giết người. Cụ có nhào vô cứu không hay la mõm?
- Nếu là mõm thì cụ cũng bị khép tội thấy chết không cứu (theo ý cụ nói)
- còn nhào vào cứu thì....chia buồn cùng gia đình.

Mõm !
Cụ cứ thử google cụm từ đó xem nó nằm ở điều luật nào nhé ;))
Lại bàn thêm
Nghĩ lại. Chính ra mấy nước NATO cũng đắc nhân tâm phết. Với mức độ hỗ trợ tài chính, quân sự, rồi con người dưới danh nghĩa tình nguyện hay đánh thuê
Em thấy họ ngại nói chứ nếu họ tuyên bố vì Ukraina chúng tôi sẵn sàng hiến dâng máu của mình nó cũng hợp ní ;))

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ thử google cụm từ đó xem nó nằm ở điều luật nào nhé ;))
Lại bàn thêm
Nghĩ lại. Chính ra mấy nước NATO cũng đắc nhân tâm phết. Với mức độ hỗ trợ tài chính, quân sự, rồi con người dưới danh nghĩa tình nguyện hay đánh thuê
Em thấy họ ngại nói chứ nếu họ tuyên bố vì Ukraina chúng tôi sẵn sàng hiến dâng máu của mình nó cũng hợp ní ;))
Có thì cụ dẫn ra đây luôn ạ. Chứ em hông biết xài google.

qqoo90

Xe đạp
Đồng ý với cụ
Nhưng em lại lăn tăn một điều. Một số điều luật hay diễn giải là thấy người chết mà không cứu cũng là có tội.
Cứ cho là có 2/200 quốc gia ủng hộ Israel công khai là Mỹ với Anh đi
Vậy 198/200 quốc gia còn lại cũng hô hào mõm xong cũng thôi. Kiểu thôi nói vài câu rồi kệ mày :)
Thật hay
Giờ em tự nhiên lại khá thán phục tầm 2 3 chục nước ủng hộ Ukraina. Ủng hộ là quất ngay tiền tươi thóc thật luôn. Vài trăm tỷ đô chứ không phải toàn nước bọt với virus
1 bên hô hào giải quyết chiến tranh bằng đàm phán hòa bình và 1 bên giải quyết chiến tranh bằng cách bơm đồ để bán máu đến chết. cụ thấy giải pháp bên nào tốt hơn

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Biết ngay lại đánh trống lảng. Cụ nghĩ về thời gian chưa. Mùa này chiến trường và toàn Nga đều tuyết. Lấy đâu ra cây cối còn xanh, đường ko tí băng tuyết nào.
Cụ không thấy hình bị che thời gian, tọa độ à?

Kokolo

Xe buýt
1 bên hô hào giải quyết chiến tranh bằng đàm phán hòa bình và 1 bên giải quyết chiến tranh bằng cách bơm đồ để bán máu đến chết. cụ thấy giải pháp bên nào tốt hơn
Chả bên nào tốt hơn cả cụ ạ
Cụ cứ thử hình dung chiến tranh như một ngọn lửa đi
Muốn nó tắt đi. Sẽ có người bảo cần lấy nước dập lửa
Một số người thì nghĩ rằng chờ nó cháy hết là cũng tự tắt thôi. Giờ mình cứ hô hào lửa ơi mau tắt đi mau tắt đi là đủ. Tiện quá mình chả phải xắn tay làm gì là nó cũng tắt thôi ;))
còn tất nhiên với người tưới thêm xăng vào nó lại là chuyện khác
Em thấy nó bình thường

langriser

Xe tải
Nhiều khi có mỗi cái Video mà các bác ấy đăng đi đăng lại nhiều lần không biết chán, ví dụ như UAV lao trúng xe tải chở lính, chở đạn; rồi toàn là các Video quay nhiều góc độ, đây là chiến trường chứ có phải Holywood đâu mà lắm camera thế

Trạng thái
Thớt đang đóng