[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Evil Morty

Xe tăng
Cụ đọc bài chưa? Hay tìm link dán bừa dán ẩu vào đây thế?

Link cụ gởi em đọc đến đoạn này và không có tài khoản để đọc thêm. Đừng dán link vô trách nhiệm như vậy, cụ cho toàn bài lên đây mới hợp lý. Cứ lấy tiêu đề rồi xào nấu như bọn tuyên truyền TASS thì em chịu, chỉ bọn TASS không còn liêm sỹ mới làm thế thôi cụ
Ơ kìa cụ. Cụ muốn đọc báo tư bản thì cụ phải có tài khoản chứ cụ. Em làm sao đăng lên được, làm vậy là vi phạm bản quyền
Toàn bài thì báo mình đã dịch rồi đó cụ?

cmyk77

Xe điện
Có lẽ hoà bình đã có nhưng nghe chú đầu xù nên cả 2 bên tốn thêm sinh mạng. Các cụ bảo xui trẻ con ăn cứt gà mang tầm QT.

quanggialai

Xe điện
Cụ với cụ quanggialai có ngồi làm việc gần nhau & chép bài nhau hay không mà sao giống nhau thế vậy. Đến cái hình chụp từ clip nào đó rồi dừng lại ở 5.14 cũng y chang luôn. Sao cụ không tìm hình 5.15 hay 5.16??? 1 hình cắt từ clip mà có thể dùng chung cho các cụ (chỉ thay đổi vài dòng text), vậy cũng được luôn ạ?
cái đó lấy từ tele thui. hiện chưa có video

Lái xe

Xe buýt
Ghê quá nhỉ. Cụ có con số tương tự của Mỹ không? Để em xem hàng không Mỹ an toàn hơn Nga mấy trăm lần.
Cấm vận ngang xương thế, tưởng hàng không Nga sập tiệm từ năm ngoái rồi chứ nhỉ!

Lái xe

Xe buýt
"Xúi nguyên giục bị". Các anh số hai thì chắc không ai số 1, kể cả mấy anh Tào!

Mũi tên bạc

Xe container
Cả Mỹ + NATO nghĩ đủ trò quây mà không làm gì được nước NGA còn chưa đủ mạnh nữa thì thế nào mới mạnh
- Trung Quốc với Mỹ gặp nhau chỉ là 1 hình thức ngoại giao thông thường - Vừa gặp Tập Cận Bình xong Binden đã kịp gọi Mr Tập là nhà độc tài , cụ lại nâng cấp lên thành chia nhau thế giới. Suy nghĩ kiểu này thì đến lạy luôn.
- anh em vô nghĩa thì đừng anh em, chẳng có thằng em nào đi MỜI kẻ thù về sát vách thằng anh cả.
- Biển Đen hiện tại chỉ có tàu NGA dám ung dung đi lại, đố tàu nào đi qua mà không xin phép nhé.
Cường quốc nào chả chiếm, chả đóng, chả thích ảnh hưởng đến khu vực - Thế Trung Quốc nó đang tranh dành trên biển Đông , Mỹ đang khoan dầu ở Syria đấy. Nghĩ như cụ thì ông Mỹ , ông Trung cũng ko phải cường quốc luôn.
- còn vụ cái tòa án gì gì đó ấy, nguyên cả dàn thẩm phán cũng là tội phạm truy nã của nước NGA cụ nhé. Một cơ quan mang tính biểu tượng , Mr Putin mới đến Trung Quốc dự lễ vành đai - con đường đấy. Cụ xem người ta gặp mấy trăm quốc gia ở đấy. Nhận được bao nhiêu lời mời đến thăm rồi nhé.
Thằng em nó đang muốn mời luôn kẻ thù vào nhà nó để chống thằng anh luôn chứ không phải sát vách cụ ạ!

Nacutoi2

Xe tải
Có lẽ hoà bình đã có nhưng nghe chú đầu xù nên cả 2 bên tốn thêm sinh mạng. Các cụ bảo xui trẻ con ăn cứt gà mang tầm QT.
Đợt trước em cũng nói y chang thế này cụ ạ. Rõ ràng sau khi ông đầu xù sang gặp Mr Ze là ảnh xé thỏa thuận Mins 3 và quyết đánh. Cơ mà bị nguyên 1 đội nhiều cụ Tím vào chỉ trích em bịa chuyện.
May quá, bây giờ mới có tin cho em đỡ oan.

Nacutoi2

Xe tải
Cấm vận ngang xương thế, tưởng hàng không Nga sập tiệm từ năm ngoái rồi chứ nhỉ!
Kể ra ông NGA cũng ghê gớm, hơn 50 ông cấm vận , cấm từ đồ lót đến đến giấy vệ sinh mà ổng vẫn không gục được. À, đợt trước Rup giảm giá các cụ Tím hả hê lắm. Đợt này RUP lại mạnh lên rồi, chả hiểu kiểu gì.

Toietmoi

Xe điện
Người nào có ý định đàm phán hòa bình sẽ bị vu cho gián điệp và bị bắn chết.
Lịch sử sẽ phán xét nhưng quả báo sẽ đến sớm thôi.

Evil Morty

Xe tăng
Không biết anh Zel do làm diễn viên nên không đủ hiểu biết chính trị hay do chú đầu xù nhét cho anh cái phong bì hơi dày nên anh ấy đẩy dân chúng vào lầm than thế này

Nacutoi2

Xe tải
Quan điểm cá nhân em Mr Ze vì sự cảm xúc và mục đích của cá nhân đã biến 20 triệu đồng bào bơ vơ không cửa không nhà, 1 triệu đồng bào về với tổ tiên. Biến đất nước tan nát , 10-20 năm sau không phục hồi nổi, biến luôn 15% đất mẹ chuyển thành đất của ông hàng xóm luôn.
Các bác Tím cứ đổ lỗi cho NGA này nọ, nhưng mà em nói thật nếu Mr Putin mà không CỨNG RẮN như vậy, tương lai con cháu 5 năm - 10 năm tới chắc chắn phải nhìn mặt NATO mà sống mất. Nguyên cả Châu Âu cứ muốn quây tròn nhốt NGA lại, em thấy chính sách này của Mỹ và NATO thật sự vô cùng biến thái.

Chỉnh sửa cuối:

lducminh

Xe hơi
- Áp lực lên anh Ze ngày càng lớn, giảm viện trợ tư EU và Mỹ, binh lính bị bào mòn không kịp bù đắp ;)

hongsonphan82

Xe buýt
Lão nghị sĩ này có phải là lão mà đi đàm phán đội mũ không cụ nhể!?? Đợt đàm phán đó thấy tay này ngầu lòi mà ban đầu cũng thuộc phe chủ chiến. Chả hiểu sao giờ quay xe đổ thừa!

lducminh

Xe hơi
- Cho vào thực chiến mà cháy nổ như báo thì làm sao lừa bán được cho đồng minh , hèn gì nhận về từ lâu toàn trưng bày không dám đem ra mặt trận.

Toietmoi

Xe điện
Quan điểm cá nhân em Mr Ze vì sự cảm xúc và mục đích của cá nhân đã biến 20 triệu đồng bào bơ vơ không cửa không nhà, 1 triệu đồng bào về với tổ tiên. Biến đất nước tan nát , 10-20 năm sau không phục hồi nổi, biến luôn 15% đất mẹ chuyển thành đất của ông hàng xóm luôn.
Các bác Tím cứ đổ lỗi cho NGA này nọ, nhưng mà em nói thật nếu Mr Putin mà không CỨNG RẮN như vậy, tương lai con cháu 5 năm - 10 năm tới chắc chắn phải nhìn mặt NATO mà sống mất. Nguyên cả Châu Âu cứ muốn quây tròn nhốt NGA lại, em thấy chính sách này của Mỹ và NATO thật sự vô cùng biến thái.
Khi chưa có cuộc chiến giữa Nga - Ukraina thì Teilon với sự dẫn đầu của Mỹ - Anh đã tìm đủ mọi lý do (kể cả những cái cớ trơ trẻn nhất) để cấm vận Nga, nuôi lực lượng đối lập để chống phá Nga nhằm làm làm cho nước Nga tan nát, sụp đổ.
Vậy nên cuộc chiến này chỉ là sự cao trào của quá trình đó thôi.

Evil Morty

Xe tăng
- Cho vào thực chiến mà cháy nổ như báo thì làm sao lừa bán được cho đồng minh , hèn gì nhận về từ lâu toàn trưng bày không dám đem ra mặt trận.
Đợi binh sĩ dẹp hết bụi dậm, đất cát, thầu luôn che chắn hết bom mìn các kiểu rồi trải thảm thì siêu tăng mới đi được nhé cụ 🤣

m2t91945

Xe hơi
Khi thép và thịt họ nhiều hơn số đạn đối phương có thì họ sẽ thắng thôi cụ ạ. Đang yên đang lành thì gây ra 1 cuộc chiến không lối thoát. Thanh nhiên trai tráng chết như rạ, kinh tế thì càng cấm vận càng mạnh , sx đạn dược thay cho xe cộ tv tủ lạnh. Tính hết dồi !
Eo ôi, nghe bi thảm thế nhờ, Nga chắc sắp xong rùi cụ nhờ, TT Putin chắc cũng chuẩn bị ra đi rồi cụ nhờ :))
Cơ mà bao nhiêu năm ra đi thế cụ? 20? 30? hay 50 năm?

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Lão nghị sĩ này có phải là lão mà đi đàm phán đội mũ không cụ nhể!?? Đợt đàm phán đó thấy tay này ngầu lòi mà ban đầu cũng thuộc phe chủ chiến. Chả hiểu sao giờ quay xe đổ thừa!
Không, là ông này cơ cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng