[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

superman901

Tháo bánh
Kênh truyền hình Mỹ: Sự xuất hiện của tàu huấn luyện "Perekop" của Hải quân Nga ngoài khơi Cuba "báo động" chính quyền Mỹ

Mỹ lâu rồi chưa nếm mùi bom đạn trực tiếp tại chính quốc nhỉ, giờ Nga đặt Iskander, Klub ngay Cuba thì Mỹ chắc phải xuống thang thôi , nhưng game vậy thì dễ cho Nga quá

toyota4r

Xe tải
Vladimir Putin: Về mặt pháp lý, Wagner PMC không tồn tại ở Nga

đúng là diệu kế, giờ Wagner tấn công Ukraine, thậm chí Ba Lan cũng chả liên quan tới Nga
Nato đang thích chí quá ấy cụ. Em mà là Nato em chỉ mong đám Wagner kô chủ ấy ho he là em cho thành cát bụi luôn trong 30giây. Lâu kô được đấm nhau ngứa ngáy chân tay. Trước khoác cái áo lính Nga thì còn ngại chứ giờ vô chủ thì ngại ngùng gì nữa.

3chan4cang

Xe tải
2 cụ đều đúng cả. Uc muốn vào Eu và Nga cản Uc vào Eu là có.
Muốn vào Eu thì phải từ bỏ lợi ích của Nga, muốn chơi với Nga thì phải từ bỏ lợi ích từ Eu.
Uc chỉ được chọn 1 trong 2 con đường đó thôi, chứ không được chọn cả 2.
Tiền ít thì không được hít khí thơm đâu.
Cảng thì vẫn nên giữ giá hữu nghị cụ nhỉ
thành kính phân ưu

Cuối cùng, một bức ảnh của Trung tướng bị loại (Tsokov Oleg Yurievich) với quân phục thực tế — từ lễ tang
Thì Nato cũng mất một loạt tướng ở Ukr rồi còn gì, có phải mới đâu cụ ơi. Để em lục các thớt cũ tìm lại xem tên tuổi, chân dung rõ ràng kính các cụ ngự lãm

superman901

Tháo bánh
Nato đang thích chí quá ấy cụ. Em mà là Nato em chỉ mong đám Wagner kô chủ ấy ho he là em cho thành cát bụi luôn trong 30giây. Lâu kô được đấm nhau ngứa ngáy chân tay. Trước khoác cái áo lính Nga thì còn ngại chứ giờ vô chủ thì ngại ngùng gì nữa.
bọn nó đang ở belarus đấy ngay sát nách, bắn tomahawk, atacms, storm shadown hoặc điều Typhoon ném jdam vào ngay và luôn, chỉ sợ vừa bắn được xong thì Wagner nó cắm cờ ngay Warsaw luôn ấy chứ, quân đội Ba Lan thì nổi tiếng bạc nhược rồi, chưa đánh đã hàng toàn phải cầu viện ngoại bang Anh Pháp Mỹ, để cho Liên Xô giải phóng hộ khỏi Phát Xít Đức, lịch sử đã chứng minh

toyota4r

Xe tải
Em cũng nghĩ như cụ nhưng chỉ khi nào CQ này vẫn được NATO bơm tiềnthì CQ tự xưng phía tây UKR vẩn tồn tại. Còn khi hết viện trợ hoặc bị cắt giảm thậm tệ thì không biết thế nào đâu. Nhà nước Cộng hòa Hồi giáo afghanistan đó cũng tồn tại từ 2004-2021 là minh chứng gần đây nhất. Mỹ đi cái là hết tồn tại. >:D<>:D<>:D<>:D<
Vâng. Vậy cũng có khả năng. Cơ mà em thấy tất cả các nước Đông Âu và Baltic chui vào EU sau khi thoát Liên Xô thì đều ấm no hạnh phúc, giàu mạnh, GDP tăng đại nhảy vọt. Chứ chưa có nước nào kô tồn tại.

toyota4r

Xe tải

toyota4r

Xe tải
bọn nó đang ở belarus đấy ngay sát nách, bắn tomahawk, atacms, storm shadown hoặc điều Typhoon ném jdam vào ngay và luôn, chỉ sợ vừa bắn được xong thì Wagner nó cắm cờ ngay Warsaw luôn ấy chứ, quân đội Ba Lan thì nổi tiếng bạc nhược rồi, chưa đánh đã hàng toàn phải cầu viện ngoại bang Anh Pháp Mỹ, để cho Liên Xô giải phóng hộ khỏi Phát Xít Đức, lịch sử đã chứng minh
Vâng. Cầm gậy tầm vông và súng cao su giải phóng Warsaw trong khối Nato anh nhỉ :)

superman901

Tháo bánh
Vâng. Cầm gậy tầm vông và súng cao su giải phóng Warsaw trong khối Nato anh nhỉ :)
Wagner thiếu gì hàng đâu, quân Ba Lan thì nổi tiếng bạc nhược rồi, có khi nghe tiếng bước chân cũng tự đầu hàng như năm 1939 rồi, năm đó Ba Lan có đội quân thường trực lớn nhất Đông Âu hơn 1 triệu quân, vậy mà bị Đức đập nát chưa tới 1 tuần =))

toyota4r

Xe tải

toyota4r

Xe tải
Ukraine cũng đang nhận và vận hành T-55, Leopard 1 đấy sao ko nói luôn những loại đó do NATO viện trợ đấy, loại biên khác với ngừng hoạt động, người ta vẫn niêm cất, còn ngừng hoạt động tức là ko còn hoạt động nữa vậy mà vẫn viện trợ, vậy thì sao bắn được máy bay Nga ? nói năng có logic tý đi so sánh tank và sam có hợp lý ko ? cùng thời với Hawk là S-75 đấy, có thấy Nga triển khai S-75 trong chiến dịch này để phòng không ? chắc cụ 1000% cũng chả có kiến thức, nên mới đem xe tank ra so với sam :(|)

nói thêm loại hawk này rất kém, lịch sử đánh nhau nghèo nàn, thua xa S-75, cũng chẳng được nâng cấp gì hàng thập kỉ, bản thân NATO cũng loại biên từ lâu (theo tiêu chuẩn nato thì tiêu hủy luôn rồi, nên giờ phải sang châu á, đài loan để mua chứ ko mua ở nato được vì đâu còn nữa), u nhận rồi ko dùng được, lại chất đống rác kim loại độc hại từ vỏ, nhiên liệu, đầu đạn nguy hiểm ảnh hưởng tới người dân, phe tím lo cho dân u mà ko nghĩ được đến vậy nhỉ
Mèo trắng mèo đen miễn bắt chuột tốt là được.
Vũ khí cũ hay mới miễn giết được địch là ok.
Tạm nhắc lại với cụ là Nga đã thiệt mạng hơn 50 ngàn quân sỹ và bị thương 180 ngàn lính ở Ukraine chỉ vì Ukraine dùng vũ khí rác thải theo cụ nghĩ đấy.

superman901

Tháo bánh
Mèo trắng mèo đen miễn bắt chuột tốt là được.
Vũ khí cũ hay mới miễn giết được địch là ok.
Tạm nhắc lại với cụ là Nga đã thiệt mạng hơn 50 ngàn quân sỹ và bị thương 180 ngàn lính ở Ukraine chỉ vì Ukraine dùng vũ khí rác thải theo cụ nghĩ đấy.
Hawk ngừng hoạt động, S75 ko triển khai, vậy là đã đủ chứng minh rác rồi

superman901

Tháo bánh
Cũng cái bài phát biểu đó nhưng báo nước em dẫn khác cụ ạ.

kệ cụ, chủ đề ko tổ lái về vn, tổ lái về làm gì, lại tranh cãi ko dc tổ lái à, bài của tôi báo Nga trích dẫn lại có gì đâu nhỉ :(|)

Chemgio.ct

Xe tải
Vladimir Putin: Về mặt pháp lý, Wagner PMC không tồn tại ở Nga

đúng là diệu kế, giờ Wagner tấn công Ukraine, thậm chí Ba Lan cũng chả liên quan tới Nga
Vậy hả cụ, đám Nato chắc đang nóng lòng tiếp Wagner vô chủ như Mỹ làm năm 2018 ở Syria lắm đây

Sau khi phía Nga phủ nhận sự hiện diện của mình, Mỹ đã quyết định tung hỏa lực hủy diệt, gần như tiêu diệt hoàn toàn nhóm Wagner tại đó

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Trạng thái
Thớt đang đóng