[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Evil Morty

Xe tăng
Em tưởng, 😂😂😂😂
Về học thêm kinh tế đi
Rồi cái liên quan đến chiến sự và giảm đơn hàng đâu cụ???
Cụ cứ làm sao thế nhỉ? Em để ý từ hôm qua tới giờ rồi, ai hỏi gì cụ cứ trả lời 1 nẻo chẳng ra cái thể thống gì

Cucumin

Xe điện
Thực ra càng bơm thì Mỹ và Nato càng yếu đi chứ không phải Nga mạnh lên các cụ à.
Không Nga mạnh lên thôi. Chứ chi Phí cho bọn U đấm nhau cũng có phải là cao đâu so với GDP của bọn Phương Tây.

Why4586

Xe buýt
Chả thằng nào dám động vào nga cả, kể cả mỹ
Nên cái lý do ukraine đe dọa đến an ninh nga - nó thật sự buồn cười. Chả người tử tế nào dùng đến cái nguyên nhân này để lấy đất láng giềng anh em cả
Mạnh như Trung Quốc đang còn bị Mỹ vây căn cứ quân sự khắp nơi.
Do đó để tránh việc bị quây và ép đến mức phải hủy diệt bằng vũ khí hạt nhân thì chắc chắn phải tránh để bị rơi vào tình trạng khắp nơi o ép cụ nhé. Sao cụ không thắc mắc Ixa cũng có vũ khí hạt nhân đấy mà mới chỉ bị Hamas khè mấy quả tên lửa đã có đến 500 anh em nhao nhao ủng hộ. Có vũ khí hạt nhân còn sợ gì nữa

Cucumin

Xe điện
Thật là tuyệt vời, nhờ có chiến tranh và cấm vận nước Nga chả mấy chở thành siêu cường:
Tại cuộc họp của Hội đồng các Nguyên thủ quốc gia CIS tổ chức tại thủ đô Bishkek của Kyrgyzstan, Tổng thống Vladimir Putin cho biết, Nga đang bắt đầu sản xuất phần lớn những mặt hàng đã nhập khẩu trước đây. Hiện tại, cơ cấu nền kinh tế Nga đã thay đổi, và đây là những thay đổi mà "lâu lắm rồi chưa thấy".

"Cấu trúc nền kinh tế Nga đang thay đổi, đã lâu lắm rồi chúng ta chưa thấy những thay đổi mang tính cấu trúc như vậy.

Trong cơ cấu tăng trưởng của kinh tế Nga, lĩnh vực dầu khí chiếm 3% và ngành công nghiệp chiếm 43%. Điều đó có nghĩa những gì trước đây chúng ta phải mua số lượng lớn ở nước ngoài thì giờ đây phần lớn đã bắt đầu được sản xuất tại Liên bang Nga"
- Ông Putin nói.

Hiện nay, gần như trong tất cả các lĩnh vực (nổi bật là ngành hàng không, xe hơi, điện thoại, thiết bị thông minh...), các doanh nghiệp Nga đã định hướng lại kế hoạch phát triển nhằm tạo ra sản phẩm nội địa. Xu hướng thay thế nhập khẩu chưa bao giờ diễn ra mạnh mẽ tới vậy.

Giới chuyên gia nhận định, Nga đang trải qua cuộc chuyển mình chưa từng thấy trong 30 năm qua.

Cucumin

Xe điện
Cụ chưa từng thấy không có nghĩa là họ sai nhé. Việc ly khai các khu vực mới và sáp nhập lại cũng tuân thủ hiến chương liên hiệp quốc đầy đủ.
- Họ đứng về phía người dân, bảo vệ tính mạng và đất đai tổ tiên của người gốc NGA.
Dân các khu vực ấy chưa ý kiến, các cụ ngồi đây lại khóc mướn hộ dân nữa.
Hiến Chương Liên hiệp Quốc nào cho phép một quốc gia dùng vũ lực sát nhập một vùng lãnh thổ của quốc gia khác vào lãnh thổ của mình . Chắc liên hiệp quốc ở Thiên Đình khác à.

Why4586

Xe buýt
Hiến Chương Liên hiệp Quốc nào cho phép một quốc gia dùng vũ lực sát nhập một vùng lãnh thổ của quốc gia khác vào lãnh thổ của mình . Chắc liên hiệp quốc ở Thiên Đình khác à.
ồ, bỏ phiếu lấy ý kiến dân như Kosovo thôi cụ ơi.Dân đồng ý thì có gì ko được nữa. Cái này trên diễn đàn tranh cãi lâu lắm rồi. Em lười nói lại với cụ lắm. Cụ tự quay lại mà đọc từ đầu nhé.

Cucumin

Xe điện
Gói viện trợ mùa đồng cho Đức của Ukraine , Bọn Đức không tuyên bố ồn ào nhưng mà âm thầm viện trợ cho bọn Ukraine khá khá đồ chơi, cung như bật đèn xanh cho các hãng sản xuất vũ khí liên doanh sản xuất vơi Ukraine.

Cucumin

Xe điện
ồ, bỏ phiếu lấy ý kiến dân như Kosovo thôi cụ ơi.Dân đồng ý thì có gì ko được nữa. Cái này trên diễn đàn tranh cãi lâu lắm rồi. Em lười nói lại với cụ lắm. Cụ tự quay lại mà đọc từ đầu nhé.
Thế Kosovo thì liên quan gì đến Việc sát nhập lãnh thổ của Ukraine vào Nga .
Nếu việc Nga sát nhập lãnh thổ của Ukraine bằng vũ lực mà đúng, thì bất cứ cuộc chiến tranh xâm lược nào trên thế giới cũng đúng. Vì tất cả bọn đi xâm lược chúng nó đều vẽ ra được một cái lý do nào đó.

.Bo My

Xe lăn
Có quốc Gia nào bị láng giềng dùng vũ lực sát nhập lãnh thổ của mình vào lãnh thổ láng giềng không cụ. Em tìm mà chưa thấy. Hay là có Syria , nhưng hiện tại thì chưa thấy nước nào sát nhập lãnh thộ của Syria vào lãnh thổ của họ cả. Ngay cả Thổ cũng hứa sẽ tộn trọng chủ quyền và toàn vẹn lãnh thổ của Syria .
Gợi ý cho cụ tí nhé, có sát nhập rồi nhưng chưa có trưng cầu dân ý, đã có 1 nước công nhận!
Nói chung là các cụ phải có chứng chỉ ủng hộ Palestin độc lập thì mới có tư cách bàn chuyện đất đai của Ukraina nhé!
Ơ mà cụ chơi chữ quá, dùng chữ láng giềng à, thế không phải láng giềng có tính không. Hồi xưa có vương quốc Hawaii.

.

Cucumin

Xe điện
Gợi ý cho cụ tí nhé, có sát nhập rồi nhưng chưa có trưng cầu dân ý, đã có 1 nước công nhận!
Nói chung là các cụ phải có chứng chỉ ủng hộ Palestin độc lập thì mới có tư cách bàn chuyện đất đai của Ukraina nhé!
Ơ mà cụ chơi chữ quá, dùng chữ láng giềng à, thế không phải láng giềng có tính không. Hồi xưa có vương quốc Hawaii.

.
So sánh chuyện Do Thái và Palestine với chuyện Nga chiếm đất của Ukraine là hoàn toàn chả có tí gì đúng cả.
Một Palestien không muốn thành lập quốc, liên tiếp tiến hành các cuộc chiến tranh đòi xóa sổ nhà nước Do Thái.
Một Đất nước Ukraine được thế giới và cả Nga công nhận , nay bị dùng vũ lực sát nhập lãnh thổ của Nga.

Cucumin

Xe điện
Lại lôi LHQ ra nữa à Cụ
Syria bị tên lửa bắn mỗi ngày, bị US và Liên quân cướp mảnh đất to tướng... LHQ đâu ?
LHQ gì mà US phủ quyết cái rẹt.
LHQ gì mà Israel (đệ US) còn đòi Cụ Chủ tịch từ chức và nhân sự thì bị Israel hạn chế
LHQ là gì đây mà cứ làm như nó kinh khủng lắm :))
=))Mảnh đất to tướng đấy ,đã thấy sát nhập vào Mỹ chưa , nếu khi nào sát nhập vào Mỹ hẵng tính nhé.
Còn Syria ăn tên lửa vì nó cho bọn Iran lập căn cứ và tuồn hàng cho Hecbola. Mà chuyện này thấy Nga có cả Su35 lẫn S400 ở Syria mà có tẩn Do Thái đâu , chính tỏ Nga thấy Do Thái làm đúng mà. =))

Why4586

Xe buýt
So sánh chuyện Do Thái và Palestine với chuyện Nga chiếm đất của Ukraine là hoàn toàn chả có tí gì đúng cả.
Một Palestien không muốn thành lập quốc, liên tiếp tiến hành các cuộc chiến tranh đòi xóa sổ nhà nước Do Thái.
Một Đất nước Ukraine được thế giới và cả Nga công nhận , nay bị dùng vũ lực sát nhập lãnh thổ của Nga.
Họ ko muốn lập quốc??? Cụ có lẽ bị chi chi rồi.

Cucumin

Xe điện
Việc Nga tấn công và sát nhập lãnh thổ của Ukraine mà các Cụ cho là đúng. Thì em thấy các Cụ cũng nên công nhân hành động tấn công vào một quốc gia có chủ quyền của Mỹ là đúng , từ đó suy ra Mỹ xâm lược Iraq, Lybia, kênh Đào Panama ............. đều Là hành động đúng .

Cucumin

Xe điện
Đã nói rồi, đã Cướp thì làm thủ tục sáp nhập làm gì :))
Bản chất dù làm bằng cách nào thì cũng là Cướp.

Syria hợp tác với Iran thì liên quan gì mà Israel bắn vào bao năm nay rồi :))
Thế Ukraine hợp tác với Nato thì liên quan gì mà Nga nhảy cồ cồ lên.

Cucumin

Xe điện
còn Mỹ chơi hẳn bài này cơ, thuê vs quả điều khoản k cho chủ nhà huỷ hợp đồng =D>
Thế là tạm thời ta kết luận Mỹ và Nga như nhau đúng không cụ, đều đi ăn cướp Hết. =))Toàn một lũ cướp đất chứ chả có gì cao đẹp như những lý do chúng nó rêu rao .

Cucumin

Xe điện

Strela-10 SAM với tên lửa 9M333 do Jordan Cung cấp. Bọn Châu Âu mua về cấp lại cho Ukraine .

steelwarrior

Xe buýt
Báo Ý gì mà chơi title sốc óc thế,anh Zelensky vẫn là ngôi sao số 1 mà
🇮🇹“Zelensky [bây giờ] là ai? Không ai quan tâm đến Ukraina nữa.

Sau nhiều tháng của vũ khí, hàng tỷ Đô la, của sự dối trá. Và những gì ông Biden đang thực sự muốn từ Israel. Trong khi châu Âu đang trên bờ vực (phá sản)”: Người Ý viết thẳng rằng bây giờ không còn ai quan tâm đến Zelensky và Ukraina nữa.

Hãу follow https://t.me/tra_da_via_he nhé!

#ThếGiới

Trạng thái
Thớt đang đóng