[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

justbenice

Xe buýt
Em lại cứ nghĩ Ukr phản công chiếm lại được bao nhiêu đất rồi kia ;)) . Thanks sir!
Sau khi bị cắn trộm vào tháng 2 năm 2022 thì tới nay Ukraine đã lấy lại 54% diện tích đất bị Nga chiếm.
Với tình hình hiện tại, em tin Ukraine không sớm thì muốn sẽ lấy lại Crimea. Chủ quyền là thiêng liêng, nên chuyện 5 năm , 10 năm em vẫn tin Ukraine sẽ đánh cho tới khi nào Nga phải trả lại đến mét đất cuối cùng của người Ukraine.

SYRIA

Xe buýt
Sau khi bị cắn trộm vào tháng 2 năm 2022 thì tới nay Ukraine đã lấy lại 54% diện tích đất bị Nga chiếm.
Với tình hình hiện tại, em tin Ukraine không sớm thì muốn sẽ lấy lại Crimea. Chủ quyền là thiêng liêng, nên chuyện 5 năm , 10 năm em vẫn tin Ukraine sẽ đánh cho tới khi nào Nga phải trả lại đến mét đất cuối cùng của người Ukraine.
Vũ khí của ur đi xin, trong khi Nga nó tự trồng. Nguồn lực của ur thấp hơn Nga nhiều mặt, cứ kéo dài cuộc chiến thêm lâu thì phương Tây cũng không có nguồn lực để giúp ur nữa. Lúc đấy các đất khác của ur muốn giữ cũng không được nói gì lấy lại cream

justbenice

Xe buýt
Vũ khí của ur đi xin, trong khi Nga nó tự trồng. Nguồn lực của ur thấp hơn Nga nhiều mặt, cứ kéo dài cuộc chiến thêm lâu thì phương Tây cũng không có nguồn lực để giúp ur nữa. Lúc đấy các đất khác của ur muốn giữ cũng không được nói gì lấy lại cream
Cái logic này nghe không hợp lý cụ ạ. Lịch sử cho thấy các nước nhỏ khi đánh đuổi đế quốc xâm lược đều dùng vũ khí đi xin , đi vay cả cụ ạ. Và rất nhiều đế quốc đã từng bị đánh cho phải chạy chối chết trước vũ khí đi xin đó cụ ơi.

NGHIXDBT

Xe tăng
Khi nào chiến trường gặp khó khăn Nga lại mang ra 1 món đồ chơi như hột nhơn, siêu thanh Kinzan, liên lục địa Samart, giờ tói Avangard siêu bội thanh hù ma dọa khỉ chủ yếu nhằm ổn định tinh thần binh tướng. Không biết hiệu quả đến đâu nhưng trong tháng mười đầy kỷ niện này Nga đang công bại, thủ nguy. Kupian giằng co, Avdivka đang nướng lính, Zapozia cầm chừng, Kheson bỏ ngỏ để cho 2 lữ thủy quân lục chiến Uk được đào tạo tại Anh đang mặc sức tung hoành, hậu cần bị đánh phá, Đầu đuôi không ứng cứu đc nhau, lực lượng dự bị đã tung ra gần hết. Tổng tư lệnh tối cao Putin đã lập tức ra chiến trường liệu chỉ dụ có thay đổi cục diện?

NGHIXDBT

Xe tăng

DIT

Xe điện
Cái logic này nghe không hợp lý cụ ạ. Lịch sử cho thấy các nước nhỏ khi đánh đuổi đế quốc xâm lược đều dùng vũ khí đi xin , đi vay cả cụ ạ. Và rất nhiều đế quốc đã từng bị đánh cho phải chạy chối chết trước vũ khí đi xin đó cụ ơi.
Dạo này robotyne sao rồi cụ ơi. 😁😁😁😁

justbenice

Xe buýt
Dạo này robotyne sao rồi cụ ơi. 😁😁😁😁
Vẫn tốt cụ ạ. Cụ kô thấy bài học xương máu khi Nga tấn công Avdiivka sao? Toàn những màn tấn công "lịch sử" đi vào sách quân sự thế giới sau này. Thế mới thấy sự đúng đắn của Ukraine khi tấn công tiêu hao, tấn công kiểu luộc ếch hướng Zaporizhzhia.

DIT

Xe điện
Vẫn tốt cụ ạ. Cụ kô thấy bài học xương máu khi Nga tấn công Avdiivka sao? Toàn những màn tấn công "lịch sử" đi vào sách quân sự thế giới sau này. Thế mới thấy sự đúng đắn của Ukraine khi tấn công tiêu hao, tấn công kiểu luộc ếch hướng Zaporizhzhia.
Vấn tốt là sao cụ có tiến triển gì ko. Dạo này sao ko nghe cụ post video khu này nữa vậy

Why4586

Xe buýt
Putin chả sướng quá, càng đánh lâu thế giới càng phân cực càng có lợi. Sợ nhất là thế giới đơn cực chứ phân rã ra đa cực thì chi phí anh Mỹ gánh team đội lên gấp 1000 lần. Cứ cò quay mà đánh, dền dứ càng tốt :))

Tiền ko thiếu, 15 nghìn tỷ đô kia bù lại đc hết. :))
15 nghìn tỷ đô ở dđâu ra thế bác ?

justbenice

Xe buýt

DIT

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng