[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

a_m_d

Xe điện
ví dụ giang hồ nó vào nhà cụ cướp phá, cụ thích hàng xóm ném cho cụ hàng nóng hay đứng lai trym?
Vậy nhờ giang hồ bảo kê rồi đi đấm phá xóm thì sao Cụ ?
Cụ thích giang hồ tham gia đấm hàng xóm hay cũng đứng lai trym ?

a_m_d

Xe điện
Ờ sao thế nhỉ. Ăn ở thế nào mà đàn em đứa nào bỏ đi được thì thi nhau bỏ. Lạ thật
Thì vẫn ăn ở bình dân thế thôi mà.
Đầu lợn lịch xịch, ngụm vodka
Bún đậu, mắm tôm, vodka vẫn vào :D

Tư duy đứng núi này, trông núi nọ... muốn USD, muốn Euro cơ.
Nhưng vẫn đòi hỏi lực lượng của ông phải bảo vệ tôi :))
Đến ông hàng xóm ngay sát cũng ko ngửi nổi, lao vào đấm cho túi bụi và lượm đc mảnh đất to tướng.
Đấy, bản thân tư duy sống cũng ko thấu tình đạt lý thì trách ai đc.

a_m_d

Xe điện

Thổ kèo này thật ko nể mặt mũi US gì cả
Kurd ở Syria là Kurd ôn hòa nhé.

tuthang

Xe tăng
Sự thất bại của quân Nga đang có dấu hiệu lặp lại, họ bắt đầu bị Quân lực Ukraine cộng hòa đánh hất ra khỏi công sự, và lùa họ chạy vào các làng mạc phía Tây

Nếu quân lực Ukraine duy trì được áp lực tấn công hiệu quả như vậy, dự là trong 6 tháng nữa có khi quân Nga bị truy kích chạy đến Lơ vốp
Hiện quân lực Ucraina đang tiến lên phía trước ở thể như biển người, ngàu mất vài trăm quan chiếm đựoc Mấy trăm mét đất,
Cộng thêm sự hỗ trợ vuz khí của mấy ông anh kiểu gì cũng đi xuôabg cao tóic ra cắm cờ ở Cờ- Rưm

Why4586

Xe buýt
Pt họ thực dụng lắm. Dân nhập cư mà giỏi, có khả năng hòa nhập sẽ thăng tiến được trong xh của họ. Còn dân Vn hay á châu khác sang Nga thì ko cùng mâm, chỉ như giúp việc thôi dù bản chất Nga vẫn tốt như Cụ nghĩ. E nghĩ Cụ lên đây tranh luận cũng là ngưòi biết phân tích phải trái mà. Cụ bỏ hết văn vẻ, cảm xúc của bản thân để soi vào kết quả là sự thành đạt trong xã hội PT và Nga đối với dân Á, Phi.... là hiểu mà. E trước đây cũng giống Cụ lắm. Chỉ có nguồn tt của sách vở mà chưa trải nghiệm tương tác vói dân các nc PT và Nga thì cũng ngưỡng mộ Cccp và Nga lắm.
Người dân P Tây hay người dân Nga ai chả có người tốt, người xấu.Chả ai đánh đồng quy kết 1 dân tộc là loại người này, người kia. Nhưng Nga đang chiến đấu vì sự hùng mạnh của dân tộc , phát triển của con cháu trong tương lai, vì chống lại các thế lực muốn kiềm chế sự phát triển của họ , tiêu diệt và suy yếu họ. Việc họ đang làm ko vì cá nhân ai mà cho dân tộc họ. Nhưng P Tây thì quyền quyết định thuộc về 1 nhóm nhỏ, họ sẵn sàng bơm vũ khí giết chết hàng triệu con người chỉ để phục vụ cho 1 nhóm lợi ích. Và việc nhiều chính khách châu Âu sẵn sàng tuyên bố việc người dân Nga và Uca giết nhau được xem như 1 khoản đầu tư có lời của họ.Loại người với Những tư tưởng khát máu và cho mình là thượng đẳng như vậy thì xin lỗi em ko cảm được.
Nhìn rộng ra nếu P Tây ko ve vãn, nếu Uca trung lập, sẽ không bao giờ có cuộc chiến này, không nhiều người vô tội chết.
Lịch sử từ xưa đến nay cụ xem đã ghi nhận có bao nhiêu dân tộc mà trong gia phả có người chết trẻ vì đế quốc và thực dân rồi. Chắc không ít đâu cụ nhé. Nếu chưa tự đánh giá được tầm mình đến đâu thì thì đừng dạy dỗ người khác cụ nhé.

tuthang

Xe tăng
Putin:
- "Nga là 1 quốc gia yêu hòa bình, chúng tôi không có và không thể có các kế hoạch xâm lược",
- "Đừng tin những kẻ mang nước Nga ra dọa các bạn. Ai dám nói rằng sau Crimea sẽ đến lượt các khu vực khác của Ukraine? Chúng tôi không muốn chia cắt Ukraine, chúng tôi không cần thiết điều này!".

Ủng hộ TT Putin
ủng hộ nước Nga tiêu diệt phát xít

tuthang

Xe tăng
Cựu Seal team six mà cụ cũng tin được à? :)) Thông tin cụ dẫn, ông ta đưa cách đây 17 h. Mới cập nhật lại cách 8h, như dưới đây. Tuy nhiên chỉ có giá trị tham khảo, vì Ukraine lấy đâu ra không quân mà thực hiện những 13 vụ không kích?.

Đối chiếu với các nguồn thông tin khác, thì em cho là Ukraine đang cố gắng phản công lại, sau khi đã phải rút lui 2 km hướng làng Verbove

View attachment 8121643

View attachment 8121641

U không kích bằng auv mà cụ :)

a_m_d

Xe điện

tuthang

Xe tăng
Phương Tây thực dụng. Bộ trưởng BQP Hà Lan Kaisa Ollongren : hỗ trợ Ukraine đánh nhau với Nga là cái giá quá rẻ để bảo vệ các quốc gia Nato. Thô nhưng thật. :)) Tính mạng người dân, sụ toàn vẹn lãnh thổ của Ukraine là cái quái gì đâu.

Bảo sao Phương Tây, nhất là EU hỗ trợ tìan bon đạn, lại cả đạn uranium nghèo cho U. Bảo sao U không chống Nga đến người U cuối cùng

1.25 ton

Xe điện
ví dụ giang hồ nó vào nhà cụ cướp phá, cụ thích hàng xóm ném cho cụ hàng nóng hay đứng lai trym?
Cụ đóng nhầm vai rồi, cụ nên đặt mính vào vai trò bên thứ ba ạ. Tức là cụ lựa chọn :
- Ra hòa giải
- Vác đồ ra bênh một bên hàng xóm,
- Đưa đồ cho hàng xóm đánh nhau cho cả hai cùng chết.

Chỉnh sửa cuối:

justbenice

Xe buýt
Cụ đóng nhầm vai rồi, cụ nên đặt mính vào vai trò hàng xóm ạ. Tức là cụ lựa chọn :
- Ra hòa giải
- Vác đồ ra bảo vệ hàng xóm,
- Đưa đồ cho hàng xóm đánh nhau với ao hồ cho cả hai cùng chết.
Thực ra ở đây là đưa đồ cho hàng xóm đánh chết giang hồ phá hoại nhà hàng xóm. Chứ để thằng giang hồ nó phá xong nhà hàng xóm nó sẽ tiếp đến là phá nhà mình.

1.25 ton

Xe điện
Thực ra ở đây là đưa đồ cho hàng xóm đánh chết giang hồ phá hoại nhà hàng xóm. Chứ để thằng giang hồ nó phá xong nhà hàng xóm nó sẽ tiếp đến là phá nhà mình.
Thực ra phía các cụ Tím cho là vậy thôi, nếu đúng ra thì phải là bác gấu hiền lành bị hàng xóm mượn hơi bọn giang hồ o ép quá đâng nên bác phải cầm phóng sang nhà nó giải quyết dứt điểm cho xong.
Đội giang hồ cũng chả quí mến gì hàng xóm láo kia đâu, toàn bơm đồ hỏng vừa lấy tiếng vừa có tiếng. Nhìn quả phát biểu thănhr thắn kia là hiểu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

ongtrumxd

Xe buýt
2 cái thỏa thuận hòa bình , 1 loạt các đề xuất bằng nhiều cách với phương Tây về việc đảm bảo lợi ích cho Nga và hòa bình cho Donbass từ năm 2014 đến năm 2021 , bao lần đệ trình lên LHQ về việc Uca sát hại người Donbass kèm bằng chứng và yêu cầu điều tra .......... Làm bao nhiêu việc như vậy còn muốn kiên nhẫn như thế nào nữa cụ.
P Tây coi thường nước Nga, không lắng nghe họ nói vậy cứ đánh 1 trận đi. Người yếu mới sợ bị đấm chứ nếu đủ mạnh thì đấm thế, đấm nữa họ vẫn sẽ chịu được và 1 khi họ phản đòn thì đối thủ còn thê thảm hơn nhiều. Nên em khuyên cụ không cần khóc mướn cho NGA đâu, vì họ ko cần cụ khóc thay.
P tây coi thường nước Nga thì Nga đem quân sang mà đánh phương Tây, chứ đánh nhau với U chiếm đất làm gì :))

nhat quang tran

Xe tải
Kẻ nào đem quân đánh chiếm, bắn giết, sáp nhập phi pháp lãnh thổ nước khác, kẻ đó chính là phát xít.
“ không nghe cave kể truyện, không nghe nghiện trình bầy” có ai nhận mình là kẻ xấu bao giò đâu.

a_m_d

Xe điện
Công chức Ukraine sẽ không có lương nếu Mỹ không chi trả. Haizz..
Chắc là tin Fake rồi cụ ơi.
US và Phương Tây tính đến thời điểm này viện trợ hàng trăm tỷ $.
Nhiều đến mức mà thâm hụt những 38 tỷ $ tham nhũng... chính tỏ ngân sách cho Ukr rất dồi dào.
"Không có chuyện Công chức Ukraine sẽ không có lương" đâu Cụ.
Nói thế chẳng nhẽ từ trước đến giờ Ukr đấm nhau thuê cho US và Phương tây trả công á :))

a_m_d

Xe điện
P tây coi thường nước Nga thì Nga đem quân sang mà đánh phương Tây, chứ đánh nhau với U chiếm đất làm gì :))
Khộ, Kể cả US và Phương Tây đều ko đứng mũi chịu sào mới đau.
Xúi cho anh ko coi thường Nga là Ukr khiêu khích và đấm nhau với Nga :))

Trạng thái
Thớt đang đóng