[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Evil Morty

Xe tăng
dù gì còn đỡ hơn mời phát xít lên tôn vinh cụ ạ, nhục nhã và xấu hổ cho thế giới "văn minh", giờ Balan và Nga đòi dẫn độ tên phát xít già này rồi, ko biết các anh Canada xử lý thế nào?
Canada xin lỗi rồi. Nhưng lời xin lỗi không có hành động thì chỉ là lời xin lỗi giả tạo.
Canada muốn chứng minh mình không phải nhà nước thân phát xít thì nên dẫn độ tên già này.
Không chỉ Canada mà còn cả vì Ukraina nữa, anh Zel hôm đó cũng tung hô tên phát xít già này.

Evil Morty

Xe tăng
Phần lớn dầu của Nga tránh được mức giá trần của G7 | VTV.VN

VTV.vn - Theo Financial Times, hầu hết dầu xuất khẩu dầu của Nga đã thoát được chính sách áp giá trần của nhóm các nước G7.

Không lạ. Thất bại từ ngay từ khâu ý tưởng rồi.
Ra ngoài quán ăn bát bún 30k rồi bảo tôi trả 20k thôi, bán không? Người ta cười cho
G7 quá mộng mơ xa rời thực tế

Hoàng tử đỏ

Xe container
Canada xin lỗi rồi. Nhưng lời xin lỗi không có hành động thì chỉ là lời xin lỗi giả tạo.
Canada muốn chứng minh mình không phải nhà nước thân phát xít thì nên dẫn độ tên già này.
Không chỉ Canada mà còn cả vì Ukraina nữa, anh Zel hôm đó cũng tung hô tên phát xít già này.
Liệu a Tru đô có sao k cụ nhỉ?

adxnguyen

Xe tăng
Có lẽ không phải đâu
Các quan chức Nato và phương Tây dồn dập tới Kiev, đi kèm theo là nhiều DNQP. Bên cạnh đó là những động thái dồn quân trở lại chiến trường thì khả năng là Ukraine sẽ được bơm mạnh đồ để đánh mạnh chiếm ưu thế trước khi chuyển mùa

a_m_d

Xe điện

Tranh chấp thương mại mà buồn cười thật.
Mình nhờ người ta, giờ người ta ko cho thì đi kiện. Giờ lại còn đòi ra điều kiện.

a_m_d

Xe điện

Chắc để làm cảnh cho đẹp chứ vũ khí lego thì đánh đấm gì.
Quân đội gì mà toàn vũ khí lego :))

Why4586

Xe buýt
Có lẽ không phải đâu
Các quan chức Nato và phương Tây dồn dập tới Kiev, đi kèm theo là nhiều DNQP. Bên cạnh đó là những động thái dồn quân trở lại chiến trường thì khả năng là Ukraine sẽ được bơm mạnh đồ để đánh mạnh chiếm ưu thế trước khi chuyển mùa
P Tây họ sẽ ko dừng trận chiến này lại là chắc chắn. Đang có sẵn nguồn lính sẵn sàng bỏ mạng,mà số vũ khí họ bơm là quá ít so với kinh tế họ có trong khi ý tưởng khiến NGA phân rã thành các nước nhỏ rất hấp dẫn, mà phải cho NGA thua thì họ mới tập trung xử lý Trung Quốc được, nên không có chuyện mệt mỏi chán nản đâu các cụ. Em xin mạnh dạn đề xuất suy nghĩ của em, đúng nhận sai cãi.

Why4586

Xe buýt

Mình nhờ người ta, giờ người ta ko cho thì đi kiện. Giờ lại còn đòi ra điều kiện.
Kiện là vì Mình có bảo kê , ô to trên đầu. Cái ô của mình thì cho phép ngũ cốc mình đi qua nhưng mấy ông này lại ko tuân theo đó bác.

Evil Morty

Xe tăng

Why4586

Xe buýt
View attachment 8108652
How the Front Line Has Barely Moved in Ukraine This Year - The New York Times (nytimes.com)

Tổng hợp sự kiện từ tháng 1
Thực ra Nga giải phóng nhiều lãnh thổ hơn Ukraina.
Với sô liệu này
Theo các cụ phản công của ukraina thành công hay thất bại ạ
Em có 1 điểm rất phục người NGA, đó là họ không nói nhiều, chỉ âm thầm làm thôi.
Em nghĩ trận chiến này NATO và MỸ đang chơi khô máu với NGA, chứ cũng ko phải cho vui, tiện tay thì giúp như cách họ đang hướng dư luận nghĩ. Mấy chục ông giàu có, tiềm lực mềm phải mạnh như thế nào chứ. Bom và pháo thì em không nói. Nhưng những vũ khí công nghệ cao như UAV, tác chiến điện tử, tên lửa dẫn đường.... Nga cũng không hề có dấu hiệu thua kém họ nên qua trận chiến này thật sự rất phục nền công nghiệp quốc phòng của nước NGA.

Evil Morty

Xe tăng
Em có 1 điểm rất phục người NGA, đó là họ không nói nhiều, chỉ âm thầm làm thôi.
Em nghĩ trận chiến này NATO và MỸ đang chơi khô máu với NGA, chứ cũng ko phải cho vui, tiện tay thì giúp như cách họ đang hướng dư luận nghĩ. Mấy chục ông giàu có, tiềm lực mềm phải mạnh như thế nào chứ. Bom và pháo thì em không nói. Nhưng những vũ khí công nghệ cao như UAV, tác chiến điện tử, tên lửa dẫn đường.... Nga cũng không hề có dấu hiệu thua kém họ nên qua trận chiến này thật sự rất phục nền công nghiệp quốc phòng của nước NGA.
Thùng rỗng thì thường kêu to.
Tẩm ngẩm tầm ngầm mà đấm chết voi
Nga thua Ukraina bên về mặt tuyên truyền là rõ ràng
Nhưng thực tế chiến trường họ lại là người chiến thắng.
Rất đáng nể, nói ít làm nhiều, rất là đàn ông. Nhiều người thích Nga cũng là vì điều này

BinhminhSG

Xe buýt

Giờ Ba Lan đừng yêu cầu dẫn độ tên phát xít Hunka kia thì Ukraine tha cho nhá, dù gì anh Ze cũng là người đồng hành và ủng hộ phát xít Hunka ngay giữa quốc hội Thụy Điển mà.

a_m_d

Xe điện
Kiện là vì Mình có bảo kê , ô to trên đầu. Cái ô của mình thì cho phép ngũ cốc mình đi qua nhưng mấy ông này lại ko tuân theo đó bác.
Gió qua, gió lại cuối cùng cũng vì lợi ích cả mà.
Ngay bản thân mình cũng vậy thôi, mình cũng có thể giúp người khác, nhưng nó ở mức độ phù hợp nhất định. Vì mình cũng còn có cuộc sống của mình, gia đình mình.
Ko thể mang an sinh gia đình mình ra để đánh đổi đc.

a_m_d

Xe điện
Giờ Ba Lan đừng yêu cầu dẫn độ tên phát xít Hunka kia thì Ukraine tha cho nhá, dù gì anh Ze cũng là người đồng hành và ủng hộ phát xít Hunka ngay giữa quốc hội Thụy Điển mà.
Quả thật thoạt nhìn qua vụ phát xít gần đây tưởng chừng như đơn giản.
Không ngờ nó lại là cái phốt ko hề đơn giản chút nào

tratida

Xe container
-Vi phạm quy định của thớt
-Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

a_m_d

Xe điện

tuthang

Xe tăng
Em không biết cụ à. Với em có clip là đáng tin nhất.
Bản thân cái chiến dịch này không phải là một giải đấu được các nhà đài trả tiền mua bản quyền các thứ mà cụ đòi hỏi nó đăng từ nguồn nào đó được.
Đây là chiến tranh, chiến tranh cụ à. Không phải lúc nào cũng có phóng viên kè kè mic với máy quay, đưa tin xong nói : "tôi là phóng viên thường trú tại ukraina đưa tin"
Thành viên linh tinh nào đó có thể là một người lính, một quân nhân quay lại được, họ đăng lên, họ muốn giữ ẩn danh để tránh bị trả thù.
Reddit cũng như twitter thôi cụ, đều là mạng xã hội, em thấy cụ cũng đăng từ twitter thì tại sao cụ lại hằn học với reddit?
Chắc cụ ý nghĩ như thời 2/2022 ý, nên U là pv ra tận nơi, đưa rin luôn như vụ Bucha gì đó đó

tuthang

Xe tăng
dù gì còn đỡ hơn mời phát xít lên tôn vinh cụ ạ, nhục nhã và xấu hổ cho thế giới "văn minh", giờ Balan và Nga đòi dẫn độ tên phát xít già này rồi, ko biết các anh Canada xử lý thế nào?
Liệu cái toá án bù nhìn gì đó có sang Ga Nã Đại bắt về không cụ nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng