[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

dhela

Xe tăng
Vừa đánh nhau mở rộng đất đai, vừa phát triển kinh tế thì nga số 2 thì ko có nước nào số 1 các cụ nhỉ...
Những năm đầu '40, thời Chiến tranh Vệ quốc khó khăn như thế, bị quây đói vặn cả người mà họ vẫn tiếp tục xây Metro...
Thì ko hiểu việc nhiều cụ lo Gấu hết đạn pháo này nọ.. chắc là các cụ đùa cho vui :D

Nội thất Metro Mát

Sạc ko dây trên bệ cửa sổ. Phải để phơi ra thế cho cần lao khỏi quên. Tại theo thói quen, đến ga cái là hay lao đi mà ^^
Sạc có dây thì ở ngay cạnh dưới mỗi ghế ngồi.

Thiết kế cao cấp ntn này, đến Nhật cũng phải gọi bằng ông Nội 😅

Em còn nghe bạn em ở Mát khoe là Gấu chuẩn bị xây tuyến mới mà đi từ Mát (Moscow) đến Xanh (Saint Petersburg), quãng đường 800km mà chỉ mất 2 tiếng thôi. Giờ 4 tiếng vẫn lâu 😅
Nếu hoàn thành thì tốc độ 400km/h đó lại bắt Shinkansen Nhật phải gọi là ông Ngoại zồi ^^

Hoàng tử đỏ

Xe container
Bác có chua xót đến mấy thì sự thật vẫn là sự thật bác ạ.Họ vẫn đi lên trong khó khăn.
.
Cụ chuẩn.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Những năm đầu '40, thời Chiến tranh Vệ quốc khó khăn như thế, bị quây đói vặn cả người mà họ vẫn tiếp tục xây Metro...
Thì ko hiểu việc nhiều cụ lo Gấu hết đạn pháo này nọ.. chắc là các cụ đùa cho vui :D

Nội thất Metro Mát

Sạc ko dây trên bệ cửa sổ. Phải để phơi ra thế cho cần lao khỏi quên. Tại theo thói quen, đến ga cái là hay lao đi mà ^^

Em còn nghe bạn em ở Mát khoe là Gấu chuẩn bị xây tuyến mới mà đi từ Mát (Moscow) đến Xanh (Saint Petersburg), quãng đường 800km mà chỉ mất 2 tiếng thôi. Giờ 4 tiếng vẫn lâu 😅
Nếu hoàn thành thì tốc độ 400km/h đó lại bắt Shinkansen Nhật phải gọi là ông Ngoại zồi ^^
400km/giờ thì là đỉnh của thế giới luôn rồi cụ.

Alongcamepolly06

Xe container
quân nga trót dại đi gây chiến,chiếm được ít đất,giờ bị đánh,phải tự nguyện đầu hàng cũng cay thật!
Cái ông làm công ăn lương này phát biểu chả khác gì mợ Chủ tệch EU thì phải, vừa viết vừa xóa mà

TONGIA

Xe lừa

Nội thất Metro Mát

- BQP năm nào cũng công bố đề án Tàu SB mới mà mấy chục năm vẫn lớp lego.
- Nhưng biết đâu có khi bạn cụ công bố lại thành sự thật cũng nên.

Tàu họ đang test 450km/h và đang chém gió về 1.000km/h
Ảnh: tàu Tàu.

DIT

Xe điện
Ông Putin: Nền kinh tế Nga đã hồi phục hoàn toàn
Ông Putin tuyên bố nền kinh tế Nga đã phục hồi sau thời gian chống chịu áp lực chưa từng thấy từ phương Tây.

Vươn lên trong cái khó, tuy nhiên vẫn có 1 phần thâm hụt tổng ngân sách năm 2023
Kinh tế là thứ quan trọng nhất để duy trì cuộc chiến. Với tình hình này nga thừa sức đánh cù cưa xem ai chết trước

dhela

Xe tăng
- BQP năm nào cũng công bố đề án Tàu SB mới mà mấy chục năm vẫn lớp lego.
- Nhưng biết đâu có khi bạn cụ công bố lại thành sự thật cũng nên.
...
Còm của em chỉ là để phụ hoạ với cụ mà em quote còm, rằng thì là, oánh nhau như thế nhưng họ vẫn sắp xếp đc việc nào ra việc nấy. Ai oánh cứ oánh, ai xây cứ tiếp tục xây. Việc ai nấy làm :D
Oánh nhau tưng bừng thế mà họ vẫn làm đc những việc mà nhiều nước sắp hoá Khủng long ko làm nổi một phần :">

Ý em chỉ là thế thôi, chứ tàu ngầm lớp kí lô hay lê gô là gì thì em chưa hỏi nên ko dám chém ạ :D

ongtrumxd

Xe buýt
Còm của em chỉ là để phụ hoạ với cụ mà em quote còm, rằng thì là, oánh nhau như thế nhưng họ vẫn sắp xếp đc việc nào ra việc nấy. Ai oánh cứ oánh, ai xây cứ tiếp tục xây. Việc ai nấy làm :D
Oánh nhau tưng bừng thế mà họ vẫn làm đc những việc mà nhiều nước sắp hoá Khủng long ko làm nổi một phần :">

Ý em chỉ là thế thôi, chứ tàu ngầm lớp kí lô hay lê gô là gì thì em chưa hỏi nên ko dám chém ạ :D
Chuyện này bên U cũng đang làm khá tốt. Mà bên U thì khó khăn hơn Nga nhiều.
Nói chung 2 a e nhà Slav lao động giỏi, sản xuất giỏi, đánh nhau máu, nếu hòa bình chung sống với nhau có phải khỏe không? A Tin đã hớt đc Crimea rồi còn chưa biết đủ, làm ra nông nỗi này.

dhela

Xe tăng
Chuyện này bên U cũng đang làm khá tốt. Mà bên U thì khó khăn hơn Nga nhiều.
Nói chung 2 a e nhà Slav lao động giỏi, sản xuất giỏi, đánh nhau máu, nếu hòa bình chung sống với nhau có phải khỏe không? A Tin đã hớt đc Crimea rồi còn chưa biết đủ, làm ra nông nỗi này.
Thực ra thấy cảnh anh em cùng dòng máu đánh nhau thế này, nhiều người đau lòng lắm.
Về phía những người bênh Nga thì họ nghĩ, sao Ukr lại đi nghe cái bọn có truyền thống và lịch sử giỏi đâm bị thóc chọc bị gạo.. để anh em phải tương tàn với nhau như thế...

dhela

Xe tăng
Vẫn là tại thằng em
Còn thằng anh đi cướp của em thì....đúng
Em thì nghe bẩu là thằng anh đòi lại phần của mình thôi. Phần mà ông bố dở hơi lấy quyền làm bố mà trấn của thằng anh chia cho thằng em. Giờ thằng em láo quá thì đòi lại. Ko có sức thì phải chịu chứ có sức mà phải nhịn thì giang hồ nó khinh cho à :D

Cụ ko thấy là chỗ đất thằng anh đòi lại, tuyền là người nói Tiếng Nga đây thây :D

Cucumin

Xe điện
Azerbaijani Thấy tuyên bố bắt đầu chiến dịch chống khủng bố ở Karabakh, rồi đúng không các Cụ.
Lai thêm một cuộc chiến nữa ?

Cucumin

Xe điện
Hoa Kỳ giờ mới bắt đầu đào tạo phi công F16 cho Ukraine.
Việc đào tạo phi công quân sự Ukraine trên máy bay chiến đấu F-16 ở Mỹ sẽ bắt đầu trong thời gian tới.

Điều này đã được nhà báo Ostap Yarysh của Đài Tiếng nói Hoa Kỳ đưa tin có liên quan đến các đại diện của Lầu Năm Góc.

Đầu tiên, các phi công của Lực lượng Không quân thuộc Lực lượng Vũ trang Ukraine sẽ được đào tạo ngôn ngữ ở Texas.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: A_S

Zinger 2008

Xe buýt
Na Uy cũng rũ rượi vì mệt :P

Na Uy sẽ tặng khoảng 50 xe M548 cho Ukraine.
Bộ trưởng Quốc phòng Bjørn Arild Gram cho biết:
“Đây là những điều quan trọng để đưa hàng tiếp tế đến những khu vực không có đường giao thông”.

Như này rõ ràng là Nga đang chiến với tập thể Châu Âu, đúng là chiến tranh uỷ nhiệm của Châu Âu với Nga còn gì!

Cucumin

Xe điện
Không biết lần này đánh nhau to không ?
Để khôi phục trật tự hiến pháp của Azerbaijan, các biện pháp chống khủng bố địa phương đã được bắt đầu ở Karabakh. Các phương tiện quân sự và mục tiêu quân sự của lực lượng Armenia bị tiêu diệt bằng cách sử dụng vũ khí có độ chính xác cao.

.Bo My

Xe lăn
Như này rõ ràng là Nga đang chiến với tập thể Châu Âu, đúng là chiến tranh uỷ nhiệm của Châu Âu với Nga còn gì!
Ờ, kết quả đây

Trạng thái
Thớt đang đóng