[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ducdaide

Xe tải
Nhìn vị trí trúng đạn thì chắc là khoang đổ bộ rồi. Nên chắc sửa mất vài tháng một năm thôi. Vụ này ở cảng nên kiểm soát thiệt hại chắc sẽ tốt hơn, Không như con Moscow.
Phía UKr đang ước tính khoảng cách 700km, nói chung là khá ngon.
Đất nước Ucraina còn gì nữa ngoài nằm thở thoi thóp thôi.. làm gì có giao thương quốc tế đâu... trong hải trình hoàn toàn không có tầu ra vào cảng của Ucraina.... trong khi cảng của Nga tại biển Đen thì tấp nập tầu bè,,, chắc vào mua lương thực hay Oil của Nga rồi

.Bo My

Xe lăn
Nên em mới bảo các cụ hường hay nói khí Mỹ đắt, nhưng khi hỏi giá đắt hơn bao nhiêu thì chả thấy ai nói gì là vậy.
khí Mỹ rẻ hơn khí Tàu. Còn khí Nga thì cụ tự gg đi, giá chắc thấp hơn 3 lần vì ký dài hạn.

Tjamoss

Xe hơi
lạ nhỉ, anh chuyên đưa thông tin, báo đài twitter đủ thứ, mà có mỗi việc search "lng price america vs russia pipeline" thôi mà lại không biết là thế nào, đưa thông tin có định hướng, hay là giả nai??
Khi không muốn tin hoặc cố tình không tin thì sẽ không tìm hiểu đâu cụ. Cái chuyện rõ như ban ngày, nhưng vẫn đòi bằng chứng

https://dantri.com.vn/the-gioi/phap-chi-trich-my-ban-khi-dot-cho-chau-au-voi-gia-cao-ky-luc-20221022073840012.htm

https://vnexpress.net/duc-chi-trich-my-ve-gia-khi-dot-4519646.html

.Bo My

Xe lăn
Vâng thế nên có vụ thầy Prigozhin bảo: Bọn Pháp nó mua quặng Uranium của Niger với giá có $11 / Kg, nhưng nó bán sang tay với giá $ 252/Kg, ít nhất giá nó cũng phải cưa 30/70 chứ ( trên giá $252/KG), vậy nên dân Niger nổi dậy là phải rồi. :))
Cái này dễ hiểu quá. Trước đọc báo Tây xem Pháp thu lợi như thế nào ở Mali mà chúng nó cứ vòng vo vừa đọc vừa đoán nhức đầu. Nói chung là như truyền thống, nhìn từng chữ hợp đồng hiệp ước thì rất tốt, 2 bên đều quyết, nhưng thực tế là bọn tay sai nó quyết theo giá Pháp đưa ra hoặc bị ép.

six6

[Tịch thu bằng lái]
Hóa ra chiếc tàu bị Drone nước của Ukraine bắn "nghiêng" tối qua là tàu đổ bộ vận tải cỡ lớn thuộc đề án 775 của Nga. Đây là lớp tàu vận tải mà Nga đã dùgn để chuyển quân, xe, khí tài, vũ khí hỗ trợ Sryia.
Tập trung bắn những con tàu vận tải quân sự trong khi tuyến vận chuyển qua cầu Crimea đang bị gián đoạn rõ ràng là một bài toán hiệu quả của Ukraine.

Clip gắn trên chiếc drone đã tấn công con tàu tổ bộ này :

Cám ơn cụ, bận quá ngó OF có tin hay thế!
đúng là ko tưởng, 1 quốc gia ko có hải quân đánh liểng siểng lực lượng hải quân của quân đội số 2 toàn cầu!

quangdzung

Xe điện
Cám ơn cụ, bận quá ngó OF có tin hay thế!
đúng là ko tưởng, 1 quốc gia ko có hải quân đánh liểng siểng lực lượng hải quân của quân đội số 2 toàn cầu!
Cụ không phân biệt được thế nào là 1 quốc gia không có hải quân ( ví dụ như Lào) với 1 quốc gia có hải quân nhưng bị diệt hết à
Mà quân đội số 2 là Ukr, chứ Nga nó có nhận nó là số 2đâu

bubibubi

Xe tải
À vâng em nhầm lẫn cái phân bón. Em đã sửa. Cám ơn cụ.
Sửa luôn cả máy nông nghiệp đi, Nó xuất máy nông nghiệp còn chả xong nữa là nhập. Nga nó còn tự động hóa máy nông nghiệp, hỗ trợ cho cả Brazil và Argentina kìa.

RuaConHamAn

Xe đạp
binh sĩ Ukraine đi ngang 1 dãy xe MRAP Maxxpro bị tiêu diệt , đâu đó khoảng 4-5 xe

xe M113 vứt lại và xác lính Ukraine ; quan tài nhôm này ngồi trong can đảm lắm

Leopard 2A4 trúng FPV và xác xe tìm thấy mấy ngày sau đó

2 xe cứu kéo IMR-2 quân đội Ukraine bị tiêu diệt ; đây là mục tiêu rất giá trị vì không có thì đám thiết giáp hỏng hóc k thể cứu kéo về được

quân Nga kiểm tra 1 chiến lợi phẩm là xe thiết giáp Thụy Điển CV-90 được cho là cực kỳ tiên tiến , khoảng 4.5 triệu $ / chiếc
M113 nhiều nước vẫn đang sử dụng đấy.

Hồ Thiên Nga 2

[Tịch thu bằng lái]
Khổ, vì giời nó chưa muốn rét... Giời ạ!!
Sx suy giảm, nên năng luợng nó chưa thiếu.
Năm nay thời tiết cực đoan, sẽ khác nhiều đấy.
Cụ đọc nhiều lên, suy xét thấu đáo vào... Kiến thức tích lũy nó là cả quá trình dài, đừng trông vào mớ thống kê nguồn open, với mấy cái nhận định nhất thời, mấy cái tiểu tiết thời vụ!
Đúng là cụ, năm ngoái giờ này liên tục gào thét "Châu Âu chết rét" khi Nga cắt khí đốt, giờ đúng thời điểm năm ngoái cụ trồi lên tiếp tục luận điệu Châu Âu chết rét à. Hahaha vui đấy cụ, em hường hường giờ thấy hài hài rồi. =))

NgangNganh

Xe tải
Em đêk 9 chị 9 em, nhưng hủy hoại cả trăm ngàn tấn ngọc thực như thế này thì chỉ là kẻ phá hoại.

six6

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không phân biệt được thế nào là 1 quốc gia không có hải quân ( ví dụ như Lào) với 1 quốc gia có hải quân nhưng bị diệt hết à
Mà quân đội số 2 là Ukr, chứ Nga nó có nhận nó là số 2đâu
Cũng ko sao. Bị diệt hay ko có thì cũng thế! sự chênh lệch lực lượng hải quân là tuyệt đối so với Nga.
Uka bị áp đảo về số lượng máy bay, bị áp đảo về số lượng tàu chiến, nhưng ko vì thế mà Ukr bị áp đảo trên không và trên biển, đó mới là điều đáng nói!

Mr.Alo

Xe lăn
Em đêk 9 chị 9 em, nhưng hủy hoại cả trăm ngàn tấn ngọc thực như thế này thì chỉ là kẻ phá hoại.

Mạng người chả tiếc giờ đi khóc cho đống ngũ cốc , không có số đó thì châu âu không có bánh mỳ , lợn bò không có cái ăn à :))

tomtomchát

Xe container
Đúng là cụ, năm ngoái giờ này liên tục gào thét "Châu Âu chết rét" khi Nga cắt khí đốt, giờ đúng thời điểm năm ngoái cụ trồi lên tiếp tục luận điệu Châu Âu chết rét à. Hahaha vui đấy cụ, em hường hường giờ thấy hài hài rồi. =))
Cụ ballet dancer này cũng tím sệt, tím bầm thè lè như nhau cả thôi :)) cứ đúng văn đúng kiểu, hí hửng vs mấy cái tiểu tiết trẻ con và nhét chữ thật lực 😑
E luôn ở of và ko chỉ ở thớt này, nên ko có kiểu trồi lên hụp xuống như các cụ.
Cụ tìm hộ e câu "châu Âu chết rét khi Nga cắt khí đốt" trong còm nào của e, cả vol này và tất cả vol truớc, hộ cái?
Còn năm nay thì mới đang hè mà?

Tien NN

Xe tải

Hết "thánh khí" giờ đến "ngọc thực".
Phải công nhận những thứ phun ra từ chủ tớ phe ơ kìa luôn rất chi là hoa mĩ hào nhoáng. Kể bản chất bên trong đc 1 phần nhỏ như thế thôi thì thế giới đã yên bình bao nhiêu.

six6

[Tịch thu bằng lái]
quá xịn, kỳ quan công nghệ, thế được coi là thánh khí, game chên gờ chưa cụ =)) =)) =))

khiếp giờ không nâng tầm vũ khí nữa nâng tầm máy nông nghiệp à cụ? xin lỗi máy nông nghiệp thì mấy bác nông dân hai lúa xứ rau chả học hành nhiều cũng chế ầm ầm. Qua mồm cụ thì thành cái gì đó kinh khủng khiếp lắm ấy.
Chế cháo thì đc, để thành 1 sản phẩm thực thụ như máy liên hoàn gặt- tuốt- bó thì sao đến giờ vẫn phải nhập đó thôi.
Cụ kia còn đang mơ mộng rằng sp Nga nếu ko quan tâm thẩm mỹ thì nhờ vào độ bền và rẻ đã ngập thị trường rồi. Chắc đó ở hành tinh nào khác, ko phải hành tinh này!

QD092000

Xì hơi lốp
- Ngoài bài lấy thịt đè người ra thì có gì hơn đâu ? anh Ze bẩu vậy các cc có tin không ? riêng em thì U cà đang thảm bại trên chiến trường.
Phấn khởi quá, chúc mừng Ucr sắp giải phóng.

QD092000

Xì hơi lốp
- 'Hết nạc thì vạc đến xương' anh Ze đưa lực lượng dự bị vào để nướng thì ngày mạt vận của ukr không còn xa nữa.
Pu thâm lắm, sẽ hạ quị Ucr hết 1 thế hệ đàn ông, 50 năm sau Ucr ko ngóc lên đc.

Trạng thái
Thớt đang đóng