[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hkm417

Xe điện
Cụ đừng có tin những kênh thế này, bị méo mó rồi cụ. Kênh lịch sử là kênh trung thực không bị thiên lệch không bị chi phối. Nhưng không! đây là kênh...kiếm tiền! Quảng cáo vớ vẫn của youtube bật liên tục (bậy bạ cực kỳ khó chịu) & quan trọng hơn trong chính cái video còn để hẳn 22s đầu cho quảng cáo? Xem ra đây là trò giật gân để chia sẻ kiếm tiền chứ không phải mục đích lịch sử cụ à.
Tôi có thử nghe qua, thì "Ba lan cổ chiếm mảnh đất Ukraine dựng chính quyền bù nhìn vì muốn Ukraine là thuộc địa kiểu mới, nhưng Nga muốn giữ Ukraine vì... không muốn mất sự soát", cái chi mà 1 hành động lại có 2 cách diễn tả 2 cách thiên lệch trơ trẽn như vậy, thật mất niềm tin mấy cái lịch sử 3xu này.
Cài hài nhất là vụ bêu xấu họ "giật tượng Lê Nin", cái tượng cao hơn chục thước với diện tích tầm 30 thước vuông mà lại cho họ phản bội trong khi CẢ 1 THÀNH PHỐ LENINGRAD - 1 biểu tượng của WW2 mà ai trong chúng ta yêu vùng xứ lạnh đều biết, nó rộng bạc ngàn, 1 nơi thơ mộng cũng bị chính nước Nga hiện tại xóa tên. Thật đáng buồn, các cụ căm phẩn giật tượng 30m2 một thì các cụ phải căm phẩn ai xóa tên thành phố mang tên người vĩ đại thế giới Lenin bốn mươi tám nghìn lần mới đủ (diện tích Leningrad - Saint Petersburg 1.439km2).
Đó không phải là cái cớ. Nước Nga cũng thế, tôn trọng vị thế và diện tích hiện tại vì Nga Hoàng ở thế kỷ 19 xâm chiếm phía Đông - người Cửu ChânTQ (kênh này xoáy dùi vào Ukraine msf không đề cập chuyên xâm lược của Nga Hoàng), và cũng chính họ cũng chịu sáp nhập vào Soviet Unions, và cũng chính họ muốn tách ra cho nên họ nhanh chóng ký kết độc lập cho Ukraine, Balan (em ơi Balan mùa tuyết tan).
Nói chung, kênh này méo mó lịch sử - dùng lịch sử để bán rẻ kiếm tiền, rất vô giá trị, các cụ nên cẩn thận đó nhé!
nếu kênh này fake thì cụ có quyền rp kênh này cho bqt youtube để họ khóa mà, quảng cáo thì nền tảng nào muốn phát triển cũng cần thôi, kênh Oryx của phe tím hay spam tin cũng vậy và giờ ko có quảng cáo thì chuẩn bị đóng cửa rồi, fake hay real thì cũng cần có tiền

hkm417

Xe điện
Người đứng đầu Rheinmetall lo ngại: Liên minh châu Âu không thể tự bảo vệ mình trước cuộc tấn công của quân đội kẻ thù mạnh

Ý kiến này đã được người đứng đầu cơ quan quốc phòng Rheinmetall (Đức) Armin Papperger bày tỏ trong một cuộc phỏng vấn với kênh truyền hình N-TV của Đức.

Ông chắc chắn rằng Lực lượng Vũ trang Đức rõ ràng không có đủ kinh phí được phân bổ để hiện đại hóa. Theo chủ tịch hội đồng quản trị của Rheinmetall, cho những mục đích này, quân đội phải được cung cấp ít nhất 300-350 tỷ euro.

Người đứng đầu mối quan tâm thừa nhận rằng trong tình trạng hiện tại, Liên minh châu Âu không thể tự bảo vệ mình trước một cuộc tấn công của quân đội kẻ thù mạnh.

Lúc này, nếu có một kẻ xâm lược lớn và mạnh mẽ đến, sẽ rất khó

- người đứng đầu công ty nói.

Và mặc dù mối quan tâm quốc phòng lớn của Đức do ông đứng đầu tích cực cung cấp vũ khí và thiết bị quân sự cho chế độ Kiev, Papperger không phân loại Đức là bên tham gia trực tiếp vào cuộc xung đột Ukraine.

Chúng tôi không phải là đảng của chiến tranh

anh ta noi.

Trước đó, Bộ trưởng Quốc phòng Đức Boris Pistorius đã thừa nhận tình trạng thiếu đạn dược thảm khốc của quân đội Đức. Để giải quyết vấn đề này vào năm 2031, chính phủ Đức sẵn sàng chi 20 tỷ euro.

cỡ như Đức bây giờ Ba Lan hay thậm chí Ukraine đập cũng thua, Đức bị Mỹ chiếm đóng áp đặt nên giờ quá yếu

Hồ Thiên Nga 2

[Tịch thu bằng lái]
nếu kênh này fake thì cụ có quyền rp kênh này cho bqt youtube để họ khóa mà, quảng cáo thì nền tảng nào muốn phát triển cũng cần thôi, kênh Oryx của phe tím hay spam tin cũng vậy và giờ ko có quảng cáo thì chuẩn bị đóng cửa rồi, fake hay real thì cũng cần có tiền
Em chỉ cảnh báo các cụ thôi. Chứ bọn phương Tây đôi khi cũng fake chứ có tốt đẹp gì, nhưng có ai rp để khóa chúng nó được không? Chúng ta phải tỉnh táo thôi, vì 1 cộng đồng OTF uyên bác, không tăm tối cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

hkm417

Xe điện
Em chỉ cảnh báo các cụ thôi. Chứ bọn phương Tây đôi khi cũng fake chứ có tốt đẹp gì, nhưng có ai rp để khóa chúng nó được không? Chúng ta phải tỉnh táo thôi, vì 2 cộng đồng OTF uyên bác, không tăm tối cụ à.
thì nguồn youtube cũng của pt mà, chính bọn nó cho phép qc thì ngta mới qc đc chứ, mà cũng chả có luật nào quy định nguồn có qc là nguồn fake như cụ nói, tùy thuộc vào nội dung nó truyền đạt, như nguồn Oryx nổi tiếng của pt chuyên anti Nga, ko có qc cũng đói nhe răng, phải cb đóng cửa

Hiri

Xe hơi
Tổng thống Zelensky tặng quà sinh nhật cho 2 tướng lĩnh. Sao em ít thấy tin tức Putin tặng quà gì cho các tướng lĩnh nhỉ các cụ?

Cũng trong ngày hôm nay, tôi có cơ hội chúc mừng Tổng Tư lệnh Lực lượng Vũ trang Ukraine Valerii Zaluzhny, sinh ngày 8 tháng 7, và Tư lệnh Lực lượng Mặt đất của Lực lượng Vũ trang Ukraine Oleksandr Syrsky, người sinh ngày 7 tháng 7. 26. Tôi đã trao tặng Tướng Zaluzhny một khẩu súng cá nhân. Tôi cũng đã tặng Đại tá Syrsky một bức tranh mô tả chủ nghĩa anh hùng của các chiến binh Ukraine và sự tôn trọng dành cho họ.

hkm417

Xe điện
Đánh vì tiền thì mới phải cần tặng quà khích lệ, còn phía bên kia đánh vì chống phát xít thì màng gì danh lợi, ko có quà là ko đánh chăng ?

vo nho

Xe điện
Buồn cười cái nó nói về lịch sử mà nó bật kiếm tiền, còn hẳn 22s quảng cáo đầu video! Nó bán lịch sử chứ không phải nói về lịch sử! Cụ có thể nghe các trang tiếng Anh về lịch sử vì họ trung thực cung cấp kiến thức lịch sử nhân loại chứ không bán!
Trớ trêu thay, kẻ bán lịch sử 3x lại để title "cái kết đắng cho kẻ xúc phạm lịch sử" :-o=)):-o
Trang tiếng Anh về lịch sử vì họ trung thực cung cấp kiến thức lịch sử nhân loại chứ không bán!
=)) =)) =)) =))
kể chuyện cười à cụ...

NGHIXDBT

Xe tăng
Đánh vì tiền thì mới phải cần tặng quà khích lệ, còn phía bên kia đánh vì chống phát xít thì màng gì danh lợi, ko có quà là ko đánh chăng ?
Cụ dạy Chí phải mây thằng anh lính Wagner đánh vì tiền nên không xiền là chạy mất dép, Còn mấy anh chống phát xít bảo vệ giống nòi và chủ quyền lãnh thổ đất nước thì không cần thưởng vẫn sắn sàng hy sinh nơi trận tuyến.

hkm417

Xe điện
Buồn cười cái nó nói về lịch sử mà nó bật kiếm tiền, còn hẳn 22s quảng cáo đầu video! Nó bán lịch sử chứ không phải nói về lịch sử! Cụ có thể nghe các trang tiếng Anh về lịch sử vì họ trung thực cung cấp kiến thức lịch sử nhân loại chứ không bán!
Trớ trêu thay, kẻ bán lịch sử 3xu lại để title "cái kết đắng cho kẻ xúc phạm lịch sử" :-o=))
luật ko cấm

con dơi 141

Xe điện
Tổng thống Zelensky tặng quà sinh nhật cho 2 tướng lĩnh. Sao em ít thấy tin tức Putin tặng quà gì cho các tướng lĩnh nhỉ các cụ?

Cũng trong ngày hôm nay, tôi có cơ hội chúc mừng Tổng Tư lệnh Lực lượng Vũ trang Ukraine Valerii Zaluzhny, sinh ngày 8 tháng 7, và Tư lệnh Lực lượng Mặt đất của Lực lượng Vũ trang Ukraine Oleksandr Syrsky, người sinh ngày 7 tháng 7. 26. Tôi đã trao tặng Tướng Zaluzhny một khẩu súng cá nhân. Tôi cũng đã tặng Đại tá Syrsky một bức tranh mô tả chủ nghĩa anh hùng của các chiến binh Ukraine và sự tôn trọng dành cho họ.
Cứ như kiểu Hitler phong Paulus làm thống chế ấy nhỉ. Kiểu này tinh thần sa sút lắm mới phải doping morphin tăng liều dần dần ntn.

hkm417

Xe điện

con dơi 141

Xe điện

Hiri

Xe hơi
may cho bác là bác toyota4r bị ban rồi, chư không là report clip pts ngay, chứ thấy bác ấy bảo lancet chỉ gãi ngứa đc cho siêu tank leopart thôi
Em thấy clip đó nổ do con lancet nổ, sau đó hết khói thì cái tăng nhìn có vẻ còn nguyên mà cụ nhỉ? Kéo về sửa tí có khi lại ra trận được.

hkm417

Xe điện
may cho bác là bác toyota4r bị ban rồi, chư không là report clip pts ngay, chứ thấy bác ấy bảo lancet chỉ gãi ngứa đc cho siêu tank leopart thôi
bản thân em cũng ko ngờ đầu nổ chỉ 3kg cũng đục thủng và giúp nướng leopard 2a6 từ bên trong, quá kinh khủng, vì theo quảng cáo thì leopard 2a6 siêu cứng, nhất xe tank nato ấy chứ

Em thấy clip đó nổ do con lancet nổ, sau đó hết khói thì cái tăng nhìn có vẻ còn nguyên mà cụ nhỉ? Kéo về sửa tí có khi lại ra trận được.
con đó kéo về lúc nào rồi vậy cụ nhỉ ?

Cucumin

Xe điện

Pháo tự hành 155 mm AHS Krab của Ba Lan viện trợ cho quân đội UKR .Ba Lan cũng là nước bơm đồ nhiệt tình cho Ukraine.

Hiri

Xe hơi
bản thân em cũng ko ngờ đầu nổ chỉ 3kg cũng đục thủng và giúp nướng leopard 2a6 từ bên trong, quá kinh khủng, vì theo quảng cáo thì leopard 2a6 siêu cứng, nhất xe tank nato ấy chứ

con đó kéo về lúc nào rồi vậy cụ nhỉ ?
Em thấy nó như muỗi đốt inox mà cụ bảo "nướng từ bên trong" nghe ghê thế.
Ý em là nhìn như nguyên vậy thì kéo về sửa có khi lại ra trận được. Chứ em không bảo là đã kéo về và đã ra trận cụ ơi.

hkm417

Xe điện

Pháo tự hành 155 mm AHS Krab của Ba Lan viện trợ cho quân đội UKR .Ba Lan cũng là nước bơm đồ nhiệt tình cho Ukraine.
chất lượng pháo này rất kém, độ chính xác thì ko rõ, còn sử dụng thì gẫy cả nòng

Trạng thái
Thớt đang đóng