[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

vo nho

Xe điện
Anh em cái giề!
Quyền lợi quốc gia là trên hết, nước nào cũng vậy thôi.
Giờ biển thì bị phong tỏa, mấy anh đông âu cũ thì cấm nhập, cấm quá cảnh ngủ cốc UKR....chắc xuất bằng máy bay hay là để dành đốt sưởi ấm cho mùa đông.

Tanuvn

Xe máy
hihi hình như các cụ tím rất hả hê vụ Putin ko đi Nam Phi nhỉ. Tha hồ trêu chọc cứ như cá nhân. Lãnh tụ họ quyết định làm cái gì cũng đặt lợi ích quốc gia trên hết. Cái gì không có lợi thì họ ko làm thôi chứ nhiều ông cứ ngồi thách với cả không thác. Cái thách của các ông chắc to lắm. Ở nhà ủ mưu nhiều khéo Nato và Ukraina còn mệt mỏi hơn.
Chứ giờ cụ muốn gì nữa?
Chiến trường thì toàn nghe tin xấu, tank, thiết giáp, pháo thì lấy thân phá mìn với đánh chặn lancet ầm ầm, cố lắm mới kiếm đc video trồi lên gáy là video nét căng được mấy page thì bị vả mồm vì là video của Nga mà nhận vơ. Phản công thì toàn để lại xác lính với khí tài rồi rút lui khi chưa qua được vùng xám. Ở nhà thì Odessa cháy đượm như củi khô, EU thì tình thương mến thương cấm mẹ nó ngũ cốc, lại bị bỏ thỏa thuận ngũ cốc giờ để lên mốc không biết xuất cho ai.
Còn mỗi cái tin TT Putin không đi chơi Nam Phi để bám víu thôi thì để tim tím cố trồi lên tí cho nhộn thớt cụ ạ.

hoangloclaptop

Xe hơi
Úp đết (cần kiểm chứng), vụ này mà đúng là to chiện đây. Các cụ hóng đê
🇸🇪🇮🇶 - Iraq Day cho biết đại sứ quán Thụy Điển ở Baghdad có khả năng bị đốt cháy trong vài phút nữa, tình hình đang rất căng thẳng ngay lúc này.
Úp đết: Đại sứ quán Thụy Điển ở Baghdad đang bị đốt cháy.
Trung Đông tống cổ bọn Thụy Điển về nước

fundraiser

Xe container
Mất bao công kéo lạm phát về 38% thì bị quả cấm vận ngũ cốc của Ukraina thì ko biết lạm phát Thổ có bùng trở lại hay ko. TNK nhập số lượng ngũ cốc từ Ukraina tương đương 10% nhu cầu hàng năm. Có vẻ Erdogan quay xe hơi sớm. Đang được đứng giữa hưởng lợi nhờ làm trùm phân phối ngũ cốc Ukraina với trùm phân phối khí Gas cho Nga ngon lành, vì 2 quân bài tẩy để giảm lạm phát xuống.

Chỉnh sửa cuối:

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Vẫn như thường lệ tên lửa Nga bị đánh chặn 100% và không con nào sống sót quay trở về.
Quá khổ cho dân Ukr, tím hú hét trong sự đẫm máu của nhân dân Ukr dưới ách thống trị của phát xít

ZOV

Xì hơi lốp
Xung đột Nga-Ukraine "chạm đỉnh", Moscow quyết tổng động viên lớn nhất kể từ Thế chiến II

NualycafE

Xe buýt
- Người quay lại cảnh Odessa ăn tên lửa Nga đã lên tiếng xin lỗi vì nhận được giấy triệu tập từ chính quyền anh Ze. Nếu để quay tự do có lẽ những thước phim còn thảm khốc hơn nhiều.
À thì ra chú Ivan này, còn phải sống trong vùng nguy hiểm thì cứ xin lỗi iem ko tái phạm, những gì đã được lan truyền thì epic cmnr

Gấu oánh 9 xác vãi lồng mà còn khản cổ rao là giết thường dân, bắn bệnh viện,... đúng là thành phần nhìn ra hạt bụi trên nóc nhà hàng xóm mà ko thấy hòn đá tổ bố trong mắt mình
Em nẫu nẫu là :))

nguyen_kia

Xe điện
Ăn được của Ngố cái nhịp cầu thì bị vả cho nát bét cảng biển, kho bãi, nhà xưởng... Chơi ngu kiểu này tớ mong U cà phang hết các nhịp còn lại của cầu crimea để nhà Ngố san lấp mặt bằng Kyiv 1 thể. :D
Chắc muốn thử phản ứng của phía Nga.

nguyen_kia

Xe điện
hihi hình như các cụ tím rất hả hê vụ Putin ko đi Nam Phi nhỉ. Tha hồ trêu chọc cứ như cá nhân. Lãnh tụ họ quyết định làm cái gì cũng đặt lợi ích quốc gia trên hết. Cái gì không có lợi thì họ ko làm thôi chứ nhiều ông cứ ngồi thách với cả không thác. Cái thách của các ông chắc to lắm. Ở nhà ủ mưu nhiều khéo Nato và Ukraina còn mệt mỏi hơn.
Đại nhân phải biết cương nhu đúng lúc chứ. Mạnh như Mỹ thì bá chủ. Nga cường quốc QS thôi. HIên ngang ngạo nghễ tùy lúc ko thì bất lợi nhiều thứ cụ nhề.

toyota4r

Xe tải
Cấm vận thì từ những nước quan thầy hay đồng minh của ukr bên kia chiến tuyến thì cấm vận nhau có gì mà lạ...Cái đám cấm vận ấy ảo tưởng Nga sập vì cấm vận nhưng giờ bể mộng kìa. Thế giời này hơn 200 quốc gia có vài chục nước không ưa hay căm ghét Nga cũng là bình thường. Mà cấm vận đến chó,mèo,cây cối, ngày cả các VDV thể thao...trong khi tự vỗ ngực là dân chủ là thể thao phi chính trị...có nhiều cái có dám cấm vận đâu bách nhục chưa.

Còn các nước khác vẫn làm ăn với Nga đó thui...như là nước quen năm nay chắc mua ít than cả Nga quá. 6 tháng đầu năm nay xuất nhập khẩu của Nga vẫn tăng 3% so với 2019 trước covid-19.
:)) :)) :)) :))

Hơn nữa Nga có đi ăn xin như UKR đâu mà. Tức là không cần hỗ trợ... :D
Cụ dài dòng làm gì.
Em chỉ biết 1 nước bị cấm vận và anh Tin đang muốn được bỏ cấm vận xuất ngũ cốc và phân bón, được nhập khẩu máy móc của Tây.
Còn một nước được hỗ trợ tận răng đánh nhau.
Cụ có phân tích kiểu gì thì cũng thế thoai.

vo nho

Xe điện
Cụ dài dòng làm gì.
Em chỉ biết 1 nước bị cấm vận và anh Tin đang muốn được bỏ cấm vận xuất ngũ cốc và phân bón, được nhập khẩu máy móc của Tây.
Dài dòng... trong hơn 200 quốc gia trên thế giới này có bao nhiêu nước cấm vận Nga.
Chơi vơ đủa cả nắm à... ;;) ;;) ;;)

Vậy cho vuông...

Nga buộc từ bỏ xuất khẩu khi nào...đưa bằng chứng đi. Hay nói mồm.

fundraiser

Xe container
Cụ dài dòng làm gì.
Chả nhẽ lại có nước nào thích bị cấm vận ư? Cũng là công cụ để mặc cả thôi. Nga biết thừa phương Tây sẽ không bỏ cấm vận để Nga quay trở lại thỏa thuận ngũ cốc nên đưa ra để có cái cớ tốt hơn để đóng cái thỏa thuận này. Các nước EU và đặc biệt như Thổ Nhĩ Kỳ có ý kiến ý cò thì có cớ để nói: này nhá, tôi muốn gỡ bỏ các lệnh cấm nhưng mà team EU nó ko bỏ cấm vận tôi nên bạn thông cảm nha. TNK có đau thì cũng phải chịu thôi. Biết làm sao được, nước nào cũng trên cơ sở lợi ích quốc gia cả.

.Bo My

Xe lăn
C17 bay thì lo là Su35 nó lên phụt khí xả vào mặt. Rụng thì phí ngũ cốc!

Ko tầu ngầm thì mang hẳn tsb cho đựng đc nhiều ngũ cóic...
Tàu sân bay lại sợ không dám vào, mấy chục năm trước tàu sân bay chui vào khe biển Đài Loan, TQ đem SU 30 ra. Từ đó về sau không bao giờ tàu sân bay chui vào nữa, muốn đi tắm biển phải xin Visa mãi mới được.

vo nho

Xe điện
C17 bay thì lo là Su35 nó lên phụt khí xả vào mặt. Rụng thì phí ngũ cốc!

Ko tầu ngầm thì mang hẳn tsb cho đựng đc nhiều ngũ cóic...
Ấy ấy em quên mất...Nga có chiêu đái lên đầu đối phương. TSB Mỹ cũng nhiều...chắc viện trợ cũng được. Nhưng Nga nó lấy làm bia tập bắn hay thử hạ tàu sân bay cho tên lửa Zircon thì nguy.

Thui dùng tàu ngầm thui cụ...lại dính mấy cái máy bay ka28 mới khó chứ.

Ku_den

Xe tải
Kissinger mới qua thăm TQ Đại lục. Có khi nào 1 cuộc đổi chác sẽ được offer như này không:
1- TQ đồng ý giảm hợp tác với Nga để Nga thua dần.
2- Mỹ đồng ý cho TQ tiếp cận công nghệ chip + lõi.
3- Mỹ đồng ý cho TQ tăng áp lực Đài Loan.
:)
Em đoán thôi, trúng trật ko rõ.

ZOV

Xì hơi lốp
Bị tiêu diệt quá nhiều, Ukraine tung tin vịt để trấn an

video, ngày giờ, phiên hiệu, lính tráng pv ko thấy trong khi u là trùm làm truyền thông mà lại phạm lỗi sơ đẳng này à, từ ngày leo2 m2 bị phá hủy, u đã tung nhiều tin tiêu diệt vũ khí Nga nhưng ko có bằng chứng cụ thể, hòng trấn an dư luận và âu mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng