[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chemgio.ct

Xe tải
Cụ yên tâm. Hết Iran lại bơm cho. Nga cũng có nhiều bạn bè lắm chứ bộ!
Kiếm mãi mới tìm được "bạn tốt" mà sao Nga nỡ đâm bạn 1 phát thế nhỉ bác

Santa Fee

Xe buýt
Nhớ có lần anh Ze còn lo cho người dân quê tôi chết đói do không có lúa mì của Ukraina để ăn, tôi cũng chỉ biết ngoạc mồm ra cười như cụ thôi =))=))=))
Sao phải xoắn cụ nhỉ. Cứ như anh này có phải đàng hoàng không? Quan tâm gì ông Nga ngố
🇺🇸 🇺🇦Phương Tây và Ukraina sẽ tìm cơ hội xuất khẩu lương thực.

“Ukraina và chúng tôi sẽ xem có những phương án nào khác nữa. Trong trường hợp không đạt được thỏa thuận về ngũ cốc, chúng tôi sẽ xem xét những cách nào khác mà chúng tôi có thể tìm ra để đưa lương thực Ukraina ra thị trường thế giới”, Ngoại trưởng Mỹ Anthony Blinken cho biết.

TQM 72

Xe hơi
Trực thăng nào vớt dẫn hình ra đây?
Trong mọi trường hợp thì cũng ko thể hiểu nổi cậu thanh niên cười hô hố trong video có vẻ rất vui vẻ, phía trước còn có 1 chiếc xuồng neo ngay đó nữa. Phía xa còn 1 con thuyền to hơn ko buồn đổi hướng để cứu người phi công nữa. Toàn là sự bàng quan đáng sợ, ko lẽ dân Nga bây giờ thành ra như vậy, ko thèm quan tâm đến bất kỳ ai dù là người mình?

Cụ ạ, trong cái video ấy, chả thấy cậu thanh niên nào, và cái tiếng trong video chả biết có phải là lồng vào hay không.

Các cháu FPT Arena mà làm thì ghép trong phút mốt cụ ạ.

Chỉ vì 1 cái video không rõ nguồn gốc mà cụ có thể kết luận được thì em thấy cụ hoặc là ngây thơ cả tin hoặc là hồ đồ có chủ ý.

Mà em quên là cụ đi xe đạp lại vào nói chuyện đạo đức, em xin lỗi cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Santa Fee

Xe buýt
Úp đết (nóng quá nên chờ kiểm chứng các cụ nhá)
Từ một tình nguyện viên tuyến đầu, Kênh TG “Misha ở Donbass”:
Donetsk (Tôi đã trở lại trong đêm). Cuộc tấn công bất ngờ với lực lượng lớn của ta đã diễn ra được 8 giờ rồi. Chúng tôi đã tiến lên đáng kể, chúng tôi đang củng cố [những thành quả đạt được]. Các tòa nhà bị chiếm đóng đang được dọn sạch lính chiến đấu Ukrop.
Địch đang tích cực chống cự, kể cả khai thác từ xa quy mô lớn các vị trí tiền tiêu và hậu cứ gần nhất của ta.
Trong số những chuyện vặt vãnh dễ chịu, một kho đạn ở Krasnogorovka [phía bắc Maryinka, do người Ukraine chiếm đóng, không phải kho đạn ở phía bắc Avdeevka, do Quân đội Nga chiếm giữ] đã bị trúng đạn.
GB: Bây giờ, đó là tin thật và tốt. Avdeevka và Maryinka, Quân đội Nga đang đến.

bpq

Xe buýt
Trực thăng nào vớt dẫn hình ra đây?
Trong mọi trường hợp thì cũng ko thể hiểu nổi cậu thanh niên cười hô hố trong video có vẻ rất vui vẻ, phía trước còn có 1 chiếc xuồng neo ngay đó nữa. Phía xa còn 1 con thuyền to hơn ko buồn đổi hướng để cứu người phi công nữa. Toàn là sự bàng quan đáng sợ, ko lẽ dân Nga bây giờ thành ra như vậy, ko thèm quan tâm đến bất kỳ ai dù là người mình?

Trực thăng ở đây. Cứu hộ để dân chuyên nghiệp làm . Dân thường tốt nhất né ra

Hồng Ca

Xe tải
Cụ có biết "bác đầu trọc lươn lẹo" của chúng ta đang ở đâu không ạ? Em là em lo lắm!
Đầu Bếp chắc đang nghiên cứu một kịch bản mới của Văn sĩ tài danh, hứa hẹn nhiều pha diễm tình gay cấn, xúc động dâng trào bi thương thống thiết :P

addvy

Xe buýt
Cuộc tấn công vào Cầu Kerch ở Bán đảo Crimea được thực hiện bằng cách sử dụng tàu ngầm không người lái REMUS 600 của Anh với một lượng chất nổ lớn.
Nhờ khả năng di chuyển dưới nước ở độ sâu lên tới 600 mét và dễ dàng điều khiển từ máy tính xách tay, vụ phóng được thực hiện từ một tàu dân sự ở Biển Đen, nó có thời gian hoạt động kéo dài khoảng 70 giờ với tốc độ tối đa là 5 hải lý/h
Khả năng hoạt động tối đa là 286 hải lý tương đương với 500 km.

toyota4r

Xe tải
Đơn vị đặc nhiệm Ukraine đã tiêu diệt được :

40 lính Nga
4 xe tăng
5 hệ thống pháo và 1 MLRS
1 hệ thống phòng không
5 xe bọc thép và 14 xe hơi
6 phương tiện tác chiến điện tử
4 vị trí khai hỏa với vũ khí chống tăng và bộ binh hạng nặng
16 công sự kiên cố
2 kho đạn dược và 1 kho xăng dầu

bpq

Xe buýt
Cụ dẫn nguồn ra nhé, cả video luôn, chứ mấy cái trực thăng lượn ngoài bãi biển này lấy đâu chả ra được cả mớ ảnh,
ghép âm thanh vào video ở đâu cũng làm được . Mời cụ dẫn nguồn âm thanh

TQM 72

Xe hơi
Sao cụ ko nói luôn cái xuồng có người nằm phía trước, tàu/cầu tàu to góc bên phải, thuyền to đi cách đó k 300m thấy phi công bật ra ko thèm đổi hướng quay lại cứu, và cả người quay cảnh máy bay rơi ở góc máy đó đều là "lồng" đi.
Em không thấy cái gì góc bên phải ạ. Mà em chỉ nói cái âm thanh nà cụ đề cập lúc ban đầu ạ.

Cụ có đồng ý với em là nội dung âm thanh trong video này có khả năng lồng ghép không ạ?

bpq

Xe buýt
Thì sẽ có phản biện: không bạn bè nào bằng lợi ích dt mình, ai tin bạn cứ tin thôi ko cấm nhé;))

Cái vụ quần đảo abc này nghe cũng có mùi vị lắm, e rằng khối bạn bè anh em gì đó phải giật mình và xem lại mình.

Iran nắm quyền kiểm soát ba hòn đảo sau khi lực lượng Anh rút đi vào năm 1971 và coi chúng là một phần lãnh thổ “không thể tách rời” của mình. Các Tiểu vương quốc Ả Rập Thống nhất cũng tuyên bố chủ quyền đối với ba hòn đảo và từ lâu đã thúc đẩy một giải pháp thương lượng.
Iran đã triệu đại sứ của Trung Quốc về những nhận xét tương tự về quần đảo tranh chấp vào tháng 12.
Ba hòn đảo thống trị cách tiếp cận eo biển chiến lược Hormuz, một tuyến đường thủy quan trọng mà khoảng 1/5 nguồn cung cấp dầu của thế giới đi qua.
Iran cho biết, quần đảo này là một phần của các quốc gia Ba Tư từ thời cổ đại cho đến khi bị người Anh chiếm đóng vào đầu thế kỷ 20;
Vậy chứng tỏ Nga chơi đẹp. Trung lập trước các tranh chấp lãnh thổ . Như Mỹ thì đã ủng hộ UAE, phản đối Iran

bpq

Xe buýt
Cái video là ko thể ghép, tiếng cũng vậy, nếu ghép thì chủ nhân đoạn video đã lên tiếng rồi nhé.
các video đều có thể ghép âm thanh vào . Làm gì có chuyện không ghép được ?

chủ nhân không lên tiếng thì có nghĩa là không ghép . Ở đâu ra có cái lý luận như vậy ? Họ lên tiếng ở thì phải thưa trình cho cụ hử ?

TQM 72

Xe hơi
Cái video là ko thể ghép, tiếng cũng vậy, nếu ghép thì chủ nhân đoạn video đã lên tiếng rồi nhé.
Cụ có căn cứ khoa học nào nói là video không thể ghép tiếng không ạ. Em thấy các cháu FPT Arena toàn ghép, Tiktok nhiều lắm ạ.

Cụ có logic gì để nói là ghép thì chủ nhân đã lên tiếng rồi không ạ. Ai ghép video cho mục đích không minh bạch lại chủ động lên tiếng không ạ.

Cụ nói là mọi người trong video, em không thấy ai cả để được dùng số nhiều, cụ chỉ ra giúp em ạ.

Chỉnh sửa cuối:

bpq

Xe buýt

40 lính Nga
4 xe tăng
1 hệ thống phòng không
16 công sự kiên cố

Tiêu diệt xe hơi chở dân thường được tính là chiến công mới ghê chứ

bpq

Xe buýt
Đẹp cho đến khi đâm sau lưng "bạn tốt", bác bỏ việc "Iran nắm quyền kiểm soát ba hòn đảo sau khi lực lượng Anh rút đi vào năm 1971 và coi chúng là một phần lãnh thổ “không thể tách rời” của mình.".
Chúc mừng đôi bạn tốt Nga - 1 Răng =D>
theo cụ Nga và TQ đang là bạn tốt thì Nga phải có nghĩa vụ ủng hộ chủ quyền của TQ ở biển Đông sao? Ở đâu ra có lý luận bạn tốt như vậy nhỉ ?

Evil Morty

Xe tăng

40 lính Nga
4 xe tăng
1 hệ thống phòng không
16 công sự kiên cố

Có tính cái xe hơi treo cờ trắng chở dân thường mà đặc nhiệm Ukraine diệt rồi giấu xác ở bụi dậm không ?

bpq

Xe buýt

🇺🇦🇷🇺 Một nhân viên của Tổng cục Tình báo Bộ Quốc phòng Ukraine, Ilya Ponomarev, kêu gọi tấn công vào các điểm tập trung khách du lịch ở Crimea

Mr Chun

Xe tăng
Tình hình này chắc chắn Nga sẽ xoá sổ cảnh odessa. Chả cần phải phong toả nữa, còn cảng nữa đâu mad xuất vs chả nhập

tomtomchát

Xe container
2 việc đó đồng thời xảy ra thì có sao không cụ:
+ Đưa người Ukr về Nga.
+ Đưa người Nga qua Ukr bất hợp pháp
Cụ đừng đồng hóa người Ukr với người Nga nhé -> vậy là phạm tội diệt chủng
Cụ hô cái iccc vào bắt e tội diệt chủng hộ cái :))

Trạng thái
Thớt đang đóng