[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangvanhoan

[Tịch thu bằng lái]
Thế những lời anh Tin nói trước toàn thể người dân Nga là nói dối hả cụ, em nghĩ cụ vu khống anh Tin thôi, chứ dân Nga tin tưởng tổng thống mình như thế sao anh Tin lỡ lòng lừa dối họ được
Thật ra Thổ quay lưng với nga lại càng tốt cho Nga... Nga lại có thêm 1 nhóm đồng minh là người Kurd... mà sử dụng được nhóm này thì Nga lại mạnh mẽ không chỉ ở Trung Đông mà còn có những chiến binh để oánh nha với U Cà

t_rex

Xe buýt
Cá nhân em oánh giá mấy hôm nay tím toàn còm chất lừ. Còn hường vẫn còm rất hồng hồng, tuyết tuyết. 😆😆😆

bpq

Xe buýt
Bây giờ cụ mới biết đặt câu hỏi đó sao? Cụ đặt câu hỏi luôn cho vụ Vinnytsia cách đây tròn 1 năm nữa nhé.

T

Chính quyền Ukraina cung cấp fake news thì ai mà tin được ?

Chiến sự Nga - Ukraine: Toàn bộ lính biên phòng trên đảo Zmiinyi tử trận (vtc.vn)

Lộ video lính Ukraine trên đảo Rắn xếp hàng nhận đồ ăn Nga - Báo Công an Nhân dân điện tử (cand.com.vn)

Giờ Nga đã có lý do đầy đủ để phang tên lửa và Odessa

Cadang

Xe tăng
Con khỉ có trước nhưng có ai nhận bà con với nó đâu, tuy nhiên vẫn có người bắt khỉ về nuôi.
Cụ thấy khỉ có bà con với cụ thì iÊm cũng chịu, chẳng có cách nào phản đối.
cụ sai rồi, vượn người là tổ tiên là người, k phải con khỉ cụ ạ. Tổ tiên chung của người và khỉ nó k phải con khỉ đâu cụ ạ :D
Chuẩn cụ, vượn người mới là tổ tiên của loài người chứ ko phải khỉ.

tratida

Xe container
Em nói thật chứ logic của các cụ phấn hường cứ là lạ sao sao ý.
Nga là nước có tiềm lực quân sự thứ 2 thế giới. Nga rất mạnh, đã mạnh lại còn co cụm phòng thủ , chuẩn bị công sự 8 tháng.
Giờ các cụ lại thách Ukraine 1-2 tháng đánh xong thì khác nào các cụ khinh bỉ quân đội Nga????
Mấy thằng Nga yếu như cọng đu đủ trong rừng thì Ukr và khu vườn giải quyết phát một sớm thôi o_O

Sent from Other Universe via OTOFUN

Cadang

Xe tăng
Sau mỗi lần cầu Kerch bị tấn công, phẩm giá nước Nga lại bị vỡ đi một miếng !

ps: Một lão ất ơ nói thế.
Đúng rồi, vậy nên Nga tiến hành CDQSĐB cũng là bảo vệ phẩm giá trước bè lũ tân phát xít đấy.
Tuy nhiên cầu Kerch bị phá nó là 1 hành động khủng bố, mà khủng bố thì ko có đàm phán chỉ có tiêu diệt.

bpq

Xe buýt

Không một con tàu nào được ghi nhận ngoài khơi Ukraina và trong vùng lãnh hải gần đó.

Sau khi “thỏa thuận ngũ cốc” khép lại, chính quyền Kiev mất quyền tiếp cận Biển Đen.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
nó đánh ngay lúc thỏa thuận ngũ cốc hết hạn thì nó thừa biết Nga sẽ gia hạn thêm rồi, nói chung nếu Nga cảm thấy ko đủ lực thì rút cmn về, nhìn đánh đấm như đàn bà :v . Xong năn nỉ tụi PT bỏ cấm vận cho tại vị đc thêm 1 số năm nữa cho mấy anh lính bớt khổ

Tổng kết thời gian qua:
- Thổ thả 4 chú Azov
- Thổ Chấp thuận thụy Điển vào Nato
- US gửi Bom chùm
- Ukraina pháo kích bay 2 tướng
- Cầu Crimea bị đánh lần 2

Nga làm gì: ngoài thông tin mỗi ngày vài trăm binh sĩ bay. bla bla =)). Mình thích Nga ủng hộ Nga từ đầu nhưng thật cảm thấy quá chán rồi
Chưa bao h thấy kiểu bạn chủ động kéo quân quá đánh ngta, NHƯNG người ta leo thang thì bạn mới leo thang. mà thậm chí ngta leo thang 10 mình đáp trả 3-4 thôi. =)))
Các cụ hai bên cho em hỏi Ukraina không có cầu nào quan trọng để Nga đánh trả đũa à? Em chỉ nói về góc độ chiến thuật thôi nhé.

juneboy

Xe buýt
haha, Nga chưa bao giờ coi Thổ là bạn, Thổ chưa bao giờ coi Nga là bạn.
Tình bạn là từ mõm thằng tàu nhanh nó nhét vào, rồi các con nhang đệ tử cắm mũi vào hít hà, còn nó dẫn nguồn từ đâu thì các cụ lạ gì.
Em hơi đãng trí nhưng vẫn còn nhớ rất rõ khi Edorgan gây khó dễ cho PL và TĐ vào Nato hay Edorgan thân thiết với anh Tin thì người hít hà nhiều nhất là các cụ phấn hường. Rồi còn thân thương gọi "bác Gàn" trong các còm của mình nữa. Giờ phủi đít quần nhanh thế cụ? Rồi "bác" Suruvikin, "bác đầu trọc lươn lẹo" Prizgorin nữa. Theo dõi thớt này từ đầu đến cuối mới thấy các cụ phấn hường bị anh Tin quay như chong chóng. Nồi hầm, bản đồ, châu âu chết rét, Nga càng cấm vận càng giàu, và các phân tích chuyên sâu của các cụ phấn hường vứt vào sọt rác hết rồi. Kể cụ nào mà rảnh ngồi đào lại "mấy cái nhận định chuyên sâu" của các cụ phấn hường ngày trước khéo OF có thể xuất bản được một tuyển tập truyện hài.

bpq

Xe buýt

Ukraina vắng vẻ. Nhiều người không quay trở lại và đây là một thảm họa - các tác giả Ý của báo Corriere della Sera mô tả sự xuống dốc về nhân khẩu học của Ukraina.

“Không có trẻ em, những phụ nữ thuộc tầng lớp trung lưu được học hành tử tế đã bỏ đi. Và quan trọng nhất là hơn một nửa trong số họ không có ý định trở về Ukraina. Chính sách hiếu khách của châu Âu thoạt đầu đối với chúng tôi dường như là một phép màu của sự hào phóng, nhưng giờ đây hóa ra lại là một lời nguyền tai hại”, tờ báo trích lời một nhà nhân khẩu học Ukraina.

May mà chưa tiến được tới đó chứ không giờ này anh tổng Ze đã phải gào lên đòi Mỹ cung cấp máy đẻ rồi 🤭
Oh Mỹ sản xuất được máy đẻ rồi hả cụ, đúng là quốc da hàng đầu về công nghệ có khác. Cơ cấu hoạt động như nào vậy, chắc là cũng kiểu 1 đầu đút xúc xích, đầu kia ra con bò =))

bpq

Xe buýt

Ấn Độ có thể cung cấp tên lửa cho Nga – Wion

Ấn Độ đang xem xét thâm nhập thị trường Nga bằng việc cung cấp tên lửa hành trình siêu thanh BrahMos.

Điều này đã được tuyên bố bởi Atul Dinkar Rane, Giám đốc điều hành của công ty Ấn Độ BrahMos Aerospace, công ty sản xuất những tên lửa này.

Cụ thấy khỉ có bà con với cụ thì iÊm cũng chịu, chẳng có cách nào phản đối.

Chuẩn cụ, vượn người mới là tổ tiên của loài người chứ ko phải khỉ.
Em đến ạ mấy cụ, không biết gì cũng cứ cãi, đúng là người chết cãi người chôn😁

tratida

Xe container
Hôm nay xem thời sự em mới biết Mĩ có quân đồn trú ở Siria với mục tiêu chống Is.

Vậy thì Nga ở Ukraine chống phát xít cũng được, các cụ không nhất thiết phải lộn lồng đòi Nga rút quân về nước.

Hết phát xít nga sẽ về và trả đất cho Ukrraine, mà thua phát xít nga cũng sẽ về.
Bao giờ vote lại, Ukr và Nga cùng chống phát xít thì giải tán đi về.

Sent from Other Universe via OTOFUN

bpq

Xe buýt

Chánh văn phòng Tổng thống Ukraine Yermak không đánh giá cao phản ứng của Nga sau vụ nổ cầu Crimea:

"Cuộc tấn công ban đêm của người Nga vào Odessa và Nikolaev bằng tên lửa và UAV cảm tử là một bằng chứng khác để khẳng định quốc gia này là "một kẻ khủng bố ", và hôm qua họ đang muốn gây nguy hiểm cho cuộc sống của 400 triệu người ở nhiều quốc gia phụ thuộc vào xuất khẩu lương thực của Ukraine."

Nga tấn công Ukraina là khủng bố

Vậy Ukraina tấn công Nga là gì ?

Thật là tiêu chuẩn kép

loptoxenho

Xe hơi
Vấn đề lượng Cung thiếu thì giá cả sẽ leo thang thôi. Châu Phi thì họ cần ngũ cốc giá rẻ .
Chắc châu phi không có người, không cần ăn do đó chỉ mua 3% thoai. May nhờ tailong nó mua gần hết cho nên giá rẻ phải không cụ?. Chứ nó không mua giá lên 97 lần thì dân Phi thành đười ươi hết mất. Cụ có biết taylong không cậy tiền cướp lương thực thì nó càng rẻ không?

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Các cụ hai bên cho em hỏi Ukraina không có cầu nào quan trọng để Nga đánh trả đũa à? Em chỉ nói về góc độ chiến thuật thôi nhé.
Đầy cầu, đầy đường sắt quan trọng.
Còn Nga trả dĩa như nào thì chịu ( Nga nó có dùng đũa đâu mà trả đũa )

bpq

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng