[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

1.25 ton

Xe điện
Cụ tranh luận rất thiếu logic và giờ thì e khẳng định là cụ lươn.
Eu chỉ là lựa chọn của Ucr để cải thiện và phát triển kinh tế,giống như khối Đông Âu cũ đã làm và thành công.
Nga cướp Crime xong thì Ucr nó đâu còn phải e dè lưỡng lự như trước nữa chứ.,cụ dẫn chứng rất tối nghĩa ,nên nó phản tác dụng lắm cơ.
Vào Eu đc hay ko là vấn đề của từng quốc gia,lấy Thổ để so sánh và chứng minh là rất thiển cận.
Cụ quote cái bài của Tuổi Trẻ rồi nói là năm 2013 " Nga cản Ukraine vào EU" tôi chỉ cho cụ thấy cái đấy chỉ là cái hiệp định liên kết giữa EU và Ukraine trong đó hai bên bãi bỏ hàng rào thuế quan cho 90% mặt hàng ( tất nhiên Ukraine phải đáp ứng các yêu cầu của EU ) , chứ không phải là hiệp định Ukraine gia nhập EU nhé.
Tôi nói là cụ lập lờ lươn lẹo, hoặc cụ chả hiểu gì là vậy.

Chỉnh sửa cuối:

AMATAX

Xe điện
Ucraina đẩy mạnh kế hoạch hóa gia đình kỳ vọng hoàn thành giảm dân số ngay trong năm 2023

1.25 ton

Xe điện
Cụ tranh luận nên nhẹ nhàng tí. Đề nghị cụ cho cái dẫn chứng Thổ xin vào EU. Không biết thông tin cụ SAI hay em nhớ nhầm?! Thổ chỉ xin miễn thị thực vào khối Schegen thôi. Ngoài ra trong lịch sử EU, các nước thuộc LX cũ rất dễ được chấp nhận. Nói đúng ra là nếu muốn và chấp nhận thay đổi thể chế dân chủ hơn, minh bạch hơn, xử lý tham nhũng thì kể cả Belarus cũng có thể vào dễ dàng, chứ đừng nói là một nước giàu tài nguyên, dân số đông và diện tích rộng như Ukraina. EU cũng muốn "mời" Ukraina vào chứ ko phải là chỉ Ukraina muốn.
Em.cũng muốn nhẹ nhàng lắm, nhưng lại cố tình lươn lẹo. Còn SAI hay nhầm ( buồn cười phết nhỉ, nếu em sai thì là em sai, còn nếu cụ sai thì là cụ nhầm ?) thì cụ xem.lịn ở dưới.😀

Chỉnh sửa cuối:

toyota4r

Xe tải
Các cụ cứ cãi nhau làm gì vụ anh Tin bị bắt hay ko bắt... chuyện này đợi đến T8/2023 là rõ thôi
Nhưng có 1 điều thực tế ko thể che dấu là uy tín và quyền lực mềm của nước Nga giờ quá thê thảm..., nguyên thủ quốc gia giờ muốn đi họp với đồng minh đồng chí mà chủ nhà ko welcome thì chẳng có nỗi nhục nhã nào nhục hơn nữa.... Haizzzz
Em cảm giác Putin vẫn đang sống trong quá khứ cũ của thời chiến tranh thế giới nên thản nhiên bắt trẻ con Ukraine về...dạy lại chữ.
Chả có cái dại nào như cái dại này, tự nhiên bị cái toàn hình sự thế giới với 116 nước tham gia ra lệnh truy nã. Nghe nó buồn cười và hài hước kiểu gì ấy.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Có chứ cụ... nhìn lực lượng quạt nga trên OF là mình tin quyền lực mềm nga đạt tầm vũ trụ á, hehehe...
Cụ nhìn diễn đàn OF để tin quyền lực mềm Nga đạt tầm vũ trụ thì em không có ý kiến nữa ạ.
;))

AMATAX

Xe điện
Chó cùng dứt giậu. Phương Tây và tay sai trăm phương nghìn kế cứu thua trong vô vọng

Thắng Formosa

Xe tăng
Ấy, Wagner từng định úp lính Mỹ rồi đó cụ, kết quả ra sao có cần đội tím nhắc lại ko cụ?
Biết là kết quả về với đất mẹ rồi cụ. Nhưng trong lúc này nó câu cho vài quả tên lửa vào đất EU thì xem dân EU nó có nhảy dựng lên ko cụ nhỉ?

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Cái lệnh bắt như một sợi thòng lọng treo hờ thôi. Ví dụ trong nước có lật đổ chính quyền thì dùng cái lệnh đó bắt Putin là lý do đẹp nhất.
Thòng lọng hờ thế nào cụ, cụ hiểu trúng vẫn đề rồi lại kết luận như vậy.
Theo mình với khá nhiều nước nó sẽ bắt ngay, khác gì con lợn béo tự chui vào rọ nhà mình, món quà trời cho, lợi ích cực lớn vì phần lớn thế giới ủng hộ và phương tây lại quả ăn đủ, trong nước thì khi có tin bị bắt là nó lật đổ ngay chứ còn đợi gì nữa.

superman901

Tháo bánh
Sao cụ cứ nghĩ Mỹ hành động kiểu chợ búa như Nga vậy. Mỹ nó đứng ngoài nhìn Nga bị cứa máu dần tại Ukraine không sướng à, sao nó phải nhảy vào.
Đoạn trên cụ viết "giờ Wagner tấn công Ukraine, thậm chí Ba Lan cũng chả liên quan tới Nga". Vậy Wagner có ngon cứ hành động thôi, Mỹ nó có nói sẽ đánh Nga hay Belarus đâu mà cụ bắt nó phải ra tay trước vậy
Mỹ xâm lược nhiều nước nhất nên ko phải nghĩ mà sự thật

AMATAX

Xe điện
Quân đội Nga giáng đòn, gửi chiến binh Ukraine lên Thiên đường

Nlaw J

Xe máy
Biết là kết quả về với đất mẹ rồi cụ. Nhưng trong lúc này nó câu cho vài quả tên lửa vào đất EU thì xem dân EU nó có nhảy dựng lên ko cụ nhỉ?
trót tưởng tượng rồi thì iem và cụ cùng suy diễn 1 chút vậy:
vd như Wagner câu tên lửa vào đất Eu, Ba lan chẳng hạn.
Thì ngay lập tức tên lửa đó đc xác định phóng đi từ đâu.
Nếu khu vực ấy thuộc Belarus thì e nghĩ là ko quá 1phút sau cả cái khu vực ấy bốc hơi nhanh chóng, và tầm 1 tiếng là xuất hiện quân đội nước khác trên đất Belarus.
Nếu khu vực ấy thuộc Nga thì cũng 1ph sau ko còn tồn tại cái gọi là vũ khí trên khu vực ấy, Nhưng e ko chắc sự có mặt trực tiếp của quân đội nươc ngoài trên đất Nga.
E chắc chắn rằng sự tồn tại của cái gọi là lực lượng Wagner chỉ tính bằng phút nếu câu tên lửa vào đất Nato. Và sau đó là khả năng có sự hiện diện của quân chính quy Nato trên đất UA.

Nlaw J

Xe máy
1 va ly đầy các thứ vũ khí hổ lốn, thập cẩm, từ nhiều nguồn, từ thằng chíp hôi đến tay đại phú.
Vui thì thật là vui, nhưng nó nói lên 2 điều:
- Ukr đang thiếu vũ khí do mất mát quá nhiều các vũ khí NATO xịn trên chiến trường. Đi cùng với mất mát vũ khí sẽ là các chiến binh được huấn luyện tốt.
- Vũ khí hổ lốn 5 cha 7 mẹ cung cấp như thế thì quân đội Ukr có đủ thời gian để làm quen, sử dụng và liệu có thể có hiểu quả gì không?
vũ khí hệ Nato có hiệu quả như thế nào thì cụ nhìn hiệu quả của Himars đó, chỉ hơn chục cái là diệt hết kho vũ khí Nga gần chiến trường dẫn đến sự rút lui thiện chí của Nga ở trận Kharkiv, Kherson!

Nlaw J

Xe máy
A Tin đúng là tầm của đại đế, ko sợ Nato, ko sợ ICC, cũng chẳng cần đồng minh Iran

#Russia đâm sau lưng #Iran , đối tác chính thức duy nhất của nó cung cấp viện trợ sát thương trong cuộc xâm lược #Ukraine . Nga đã từ chối đứng về phía Iran trong tranh chấp với UAE về quần đảo Abu Musa ở Vịnh Ba Tư và Greater and Lesser Tunb.

toyota4r

Xe tải
Nếu khu vực ấy thuộc Belarus thì e nghĩ là ko quá 1phút sau cả cái khu vực ấy bốc hơi nhanh chóng, và tầm 1 tiếng là xuất hiện quân đội nước khác trên đất Belarus.
Nếu khu vực ấy thuộc Nga thì cũng 1ph sau ko còn tồn tại cái gọi là vũ khí trên khu vực ấy, Nhưng e ko chắc sự có mặt trực tiếp của quân đội nươc ngoài trên đất Nga.
E chắc chắn rằng sự tồn tại của cái gọi là lực lượng Wagner chỉ tính bằng phút nếu câu tên lửa vào đất Nato. Và sau đó là khả năng có sự hiện diện của quân chính quy Nato trên đất UA.
Bỏ áo lính Nga ra thì Wagner mà bắn 1 viên đạn vào lãnh thổ EU thôi cũng bị coi là khủng bố rồi. Mà khủng bố thì đến như đại tướng lãnh tụ thứ 2 của Iran còn bị ăn tên lửa nát xác chứ nói gì đám wagner vô chủ.

Nlaw J

Xe máy
hình như nội bộ Nga có chuyện gì đó: 1 quả tên lửa bắn từ Nga vào sâu trong lãnh thổ Nga?

Có báo cáo rằng cuộc tấn công vào #Voronezh #Nga cách biên giới #Ukrainia khoảng 180km là một cuộc xung đột nội bộ. Các nguồn chia sẻ cảm xúc giống như tôi khi tôi xem đoạn phim. Đạn đạo của quả đạn cho thấy rõ ràng nó không thể đến từ #Ukraine

Thắng Formosa

Xe tăng
Thì biết là vậy rồi, sức mạnh NATO thì khỏi phải bàn cãi. Nhưng dân Ba Lan nó có ra đường biểu tình vì chính quyền kéo họ vào xung đột ko cụ nhỉ? Rồi ví dụ nó câu sang đất Anh xinh đẹp xem dân Anh nó có đốt nhà TT luôn ko cụ nhỉ

dudu08

Xe tải
Em cảm giác Putin vẫn đang sống trong quá khứ cũ của thời chiến tranh thế giới nên thản nhiên bắt trẻ con Ukraine về...dạy lại chữ.
Chả có cái dại nào như cái dại này, tự nhiên bị cái toàn hình sự thế giới với 116 nước tham gia ra lệnh truy nã. Nghe nó buồn cười và hài hước kiểu gì ấy.
Có phải cái toà án định lên tiếng kết án Mỹ bị nó dọa cái tịt ngòi không???

dudu08

Xe tải
Em lại cho rằng chính cái ảo tưởng của Putin vì him nghĩ rằng mình là Thượng đế... vì vậy cái kết cục ko thể nào tránh khỏi đó là nước Nga chỉ có vùng vẫy trong vũng bùn đến chết mà thôi
Nga sẽ là 1 BTT version 2
Nga nó đủ tự cấp tự túc và nhìn Tây Âu hết sạch tài nguyên. So sánh Nga với BTT là rất thiếu tầm nhìn :D

Cucumin

Xe điện
Sau hơn 500 ngày phát động cuộc chiến tại Ukraine , hóa ra lực lượng đầu tiên bị "phi quân sự hóa"; "phi vũ trang hóa"; "phi chính trị hóa" không phải là quân đội Ukraine mà chính là lực lượng quân sự tư nhân Wagner.

Cầm đầu lực lượng quân sự tư nhân Wagner là ông Prigzhin đã bị tước quyền chỉ huy . Quân đội Nga đã thành công thu hồi được hơn 2000 trang bị khí tài hạng nặng của Wagner Trong khi đó, Quân đội Nga chỉ bị tổn thất nhẹ với 7 máy bay bị bắn rơi và 13 phi công thiệt mạng.
=)) =)) =))
Dù sao thì vẫn chúc mừng thành công.

Trạng thái
Thớt đang đóng