Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

thamvuky

Xe tăng
Cụ sai.
Uk chưa xâm phạm Nga như CPC.
Nếu so đúng phải là TQ với Nga. Ta cũng như Uk cố thoát Nga và bị đập.
Nga mà có truyền thông như phương tây, đăng ảnh nạn nhân donbass thì lại thành anh hùng, cả thế giới cần 1 lời xin lỗi. Kiểu nó thế . Nhiều vấn đề phải vài năm mới biết dc. Ngày xưa Cpc dám sang giết dân việt đến như thế mà cả Tg lên án Vn ,mà sau cũng có xin lỗi đếch đâu .

vocuc_trongrong

Xe tăng
Cụ sai.
Năm 79 thì VN vẫn còn theo LX hoàn toàn chứ có phải theo Tàu đâu mà thoát hả cụ.
Sau Thành Đô thì mình vì phải cứu nền kinh tế trước nguy cơ sụp đổ nên mới bắt đầu bị chịu ảnh hưởng ngầm.

Bô nhêk

Xe hơi
Đối mặt giữa sự sống và cái chết, không phải là quyết định hung hăng nhất thời đâu cụ ạ. Mạng sống ai cũng quý và không ai phung phí cả. Chỉ là sống sao cho đáng và ý nghĩa. Tất nhiên em chưa bao giờ tận mắt chứng kiến chiến tranh, nên đó cũng chỉ là cảm nhận chủ quan của em.
Nhà cháu cho rằng: giữa lý thuyết và thực tế sinh động nó khác nhau khá xa. Thôi thì chúng ta đành chờ...

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
30 NĂM QUA, ĐIỂM KHÁC BIỆT LỚN NHẤT TRONG CÁC CUỘC CHIẾN DO MỸ VÀ NGA PHÁT ĐỘNG ĐÓ CHÍNH LÀ: LÃNH THỔ.b-)
30 năm qua, Mỹ xâm lược rất nhiều nước để lập chính quyền thân Mỹ, hoặc vì dầu mỏ....Nhưng các nước ấy chưa từng bị mất 1 cm vuông lãnh thổ vào Mỹ.
Còn Nga, xâm lược là chiếm lãnh thổ để sáp nhập vào nước Nga. Đánh Gruzia cũng để chiếm 2 vùng giáp Nga, đánh U Cà để chiếm Crimea và các tỉnh miền Đông.
Lão Tin Hói đã từng chửi Lenin vì cắt đất trả cho U Cà, đã từng nói đáng lẽ U Cà không phải là 1 quốc gia độc lập nếu không có sai lầm từ thời Liên Xô.
Lão Tin Hói ngụy biện rằng U Cà theo NATO sẽ ảnh hưởng đến sự tồn tại của nước Nga? Nga có số lượng vũ khí hạt nhân hàng đầu thế giới, lãnh thổ rộng lớn nhất thế giới, dễ dàng phân tán vũ khí hạt nhân, có cho kẹo bọn NATO cũng không dám tấn công trước vào lãnh thổ Nga. b-)
Nhiều cụ cuồng Tin Hói, bảo tổng hề vì lợi ích bản thân mà hy sinh mạng sống dân nó.
Xin lỗi, tổng hề giàu có, vợ đẹp, con ngoan. Nếu muốn nó đã phắn đi tị nạn ở một nước Tây Âu rồi, giống thằng tổng thống Afghanistan.
Nhưng nó vẫn ở lại Kiev lãnh đạo quân đội, nhân dân, đấu tranh cho sự sinh tồn của dân tộc dù biết nếu U Cà thất thủ, Nga bắt sẽ vu cho nó là phát xít, diệt chủng để tống giam hoặc treo cổ.
Nhân dân U Cà không phản kháng, viễn cảnh tốt nhất là mất Crimea và các tỉnh miền Đông vào lãnh thổ Nga. Viễn cảnh tệ nhất là mất luôn tổ quốc.:(
Cha ông thời xưa, nếu cũng vì sợ chết mà không phản kháng lại bọn Khựa xâm lược, thì giờ chúng ta đang hát quốc ca của Khựa rồi.
Không có gì chính nghĩa hơn việc chiến đấu cho sự sinh tồn của dân tộc, chiến đấu cho sự toàn vẹn lãnh thổ của tổ quốc.b-)
Theo cụ chó với mèo con nào lắm lông ?

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Cụ nói hay vậy thôi, đến lúc có chiến tranh thật chắc cũng đ ra quần.
Chả hiểu ngày xưa các cụ tuyên truyền kiểu gì mà dân xung phong đi lính hăng thế. Chứ thời nay, lờ đờ nào bảo em cấm súng ra trận thì em thôi, tìm đường té ra nước ngoài cho lành =))
Chả dại gì hy sinh thân mình để sau này chả được đền đáp xứng đáng.
Cụ đi lính cả nhà có cái ăn, cụ không đi cả nhà đói... em chỉ tuyên truyền đơn giản thế thôi cụ chọn cái nào ?

dzoro

Xe điện
Mỗi năm hoa đào nở
Lại thấy ông đồ già
Bày mực tàu, giấy đỏ
Bên phố đông người quạ

Bao nhiêu người thuê viết
Tấm tắc ngợi khen tài
Hoa tay thảo những nét
Như phượng múa, rồng baỵ

Nhưng mỗi năm, mỗi vắng
Người thuê viết nay đâủ
Giấy đỏ buồn không thắm
Mực đọng trong nghiên sầụ

Ông đồ vẫn ngồi đấy
Qua đường không ai hay
Lá vàng rơi trên giấy
Ngoài trời mưa bụi baỵ

Năm nay đào lạinở
Không thấy ông đồ xưa
Những người muôn năm cũ
Hồn ở đâu bây giờ?
( vũ đình liên)
Em hỏi khí không phải cụ hình như không ở Việt Nam nên không biết dùng bộ gõ tiếng Việt? Dấu chấm thì thành dấu nặng, dấu chấm hỏi thì thành dấu hỏi, chưa kể đến 1 điểm ở khổ thơ cuối khả năng là dị bản và tên tác giả không viết Hoa, mở ngoặc và chữ "vũ" có khoảng cách. Cụ đừng chê em soi mói, em chỉ tò mò thôi.

dohaichau

Xe đạp
- Anh ủng hộ hay phản đối cuộc chiến này ?
- À chiến tranh thật khốc liệt, tôi cầu mong an bình cho người dân
- Thế tóm lại là ủng hộ hay phản đối
- Xem nào, chiến tranh thật khốc liệt, từ đầu cuộc chiến đến giờ giá trị cp tăng bao nhiêu rồi ấy nhỉ, 15% hả...
Kiểu trả lời này các nhà LĐ ở đâu nghe quen quen. Hê hê

hrpok02

Xe máy
C
Cụ sai.
Cụ sai.
Cụ trên có lý hơn. Xâm phạm hay chưa chỉ là để biện luận chứ thực tế là đê dọa nghiêm trọng an ninh hàng xóm.
Mà cả 2 cụ sao ko lấy Cuba, Triều Tiên ra vú dụ đỡ phải tổ lái về VN ạ?

Manhchuot

Xe tải
Bố khỉ, thời thế chiến 2 sao không nói sớm.
ôi người Yemen nghèo nát vẫn đang bị ném bom hằng ngày từ mấy năm nay rồi không ai ngó ngàng đến.
Thôi viết hịch đi cụ ạ, yêu hay ghét cũng được nhưng mà lôi cái món lương tri với máu lạnh ra định tỏ vẻ ta đây khôn hơn người à.
Ra hẳn bộ ngoại giao bắc loa đọc hịch cho nó khí thế.
Có cụ đã pót rồi: lương tri lên tiếng vì U có ảnh hưởng thôi, chứ U mà ko có ảnh hưởng thì lương tri cũng kệ cm U với
ôi người Yemen nghèo nát vẫn đang bị ném bom hằng ngày từ mấy năm nay rồi không ai ngó ngàng đến.
Oh, hóa ra các cụ không thương xót những người Yemen nghèo khổ nên cũng có quyền ko thương xót những người UKc và lính Nga vô tội ngã xuống? Ngụy biện!
Không hiểu mấy nhà báo hay viết con người VN là con người yêu chuộng hòa bình có nên vào đây để xem lại hay không. Thật kinh sợ những người con người vui sướng, nhảy múa trên xác chết của những người vô tội, trên nỗi đau của bao nhiêu phụ nữ, người già, trẻ em không hiểu nên gọi họ là gì nữa? Tôi nghĩ, có lẽ trên đời họ không có người thân để mà cảm thông những nỗi đau ấy, họ không có tính người để xót thương đồng loại.

Chỉnh sửa cuối:

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nga mà có truyền thông như phương tây, đăng ảnh nạn nhân donbass thì lại thành anh hùng, cả thế giới cần 1 lời xin lỗi. Kiểu nó thế . Nhiều vấn đề phải vài năm mới biết dc. Ngày xưa Cpc dám sang giết dân việt đến như thế mà cả Tg lên án Vn ,mà sau cũng có xin lỗi đếch đâu .
Hỏi cụ là Donbass của Nga hay của Ukraina? CPC mà k xâm chiếm thì cũng kệ thôi.

ktqsminh

Xe tăng
Em luôn cố gắng tuân thủ luật pháp cụ ạ. Nếu em thấy không hợp lý thì em sẽ cố gắng tìm cách để nói lên chính kiến và quan điểm của em, miễn sao đừng phạm luật.

Ở vấn đề này, em cho rằng Nga đang xâm chiếm Ucraina thế nên em không ủng hộ cuộc chiến này của Nga.
Tuân thủ pháp luật là tốt thôi, thế bọn em trong nước hay nước khác tuân thủ luật thì cụ đừng phê phán họ nữa nhé.

maixuanhuong

Xe tăng
Phương Tây muốn cứu Ukraine thì đã tự gõ cửa xin thương lượng rồi. Chú Ukraina chỉ có đầu hàng thôi.
Chiến thuật này khá giống hồi ở syria năm nào. Khi pháo binh chỉ chờ có lệnh là nã thôi.

flirtflock

[Tịch thu bằng lái]

Ô tô điên

Xe tăng
Em hỏi khí không phải cụ hình như không ở Việt Nam nên không biết dùng bộ gõ tiếng Việt? Dấu chấm thì thành dấu nặng, dấu chấm hỏi thì thành dấu hỏi, chưa kể đến 1 điểm ở khổ thơ cuối khả năng là dị bản và tên tác giả không viết Hoa, mở ngoặc và chữ "vũ" có khoảng cách. Cụ đừng chê em soi mói, em chỉ tò mò thôi.
Em copy trên mạng cho nó nhanh, có thể do khác font chữ nên bị lỗi. Tuy nhiên người đọc vẫn hiểu nội dung bài thơ.

Trạng thái
Thớt đang đóng