Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

AMATAX

Xe điện
Nga chiến đấu trận này vì an ninh quốc gia, vì sự an toàn lâu dài muôn đời cho con cháu, thế mà đầy cụ cứ đem tiền ra để tính đếm. Nếu không hiểu biết về địa chính trị xin đừng nói xàm vì cái tầm của Putin nó ở rất cao so với số còn lại, nếu mưu kế của ông ấy giống số đông chúng ta thì ông ấy lại đang đi chạy grap. ha ha .
Nga chiến đấu vì sinh tồn, còn bọn Lato rất sợ khị Nga thu hồ được đất cũ của Liên Xô nước Nga Sa Hoàng vừa rộng nhiều tài nguyên dân số lại đông....sẽ thành ngáo ộp với các chú Chấu Âu tí hon còn lại ...nên tìm mọi cách cản trở

fujixaxoi

Xe đạp
Ngây thơ vãi đạn
Thế giới phải đa cực mới tốt cho quốc gia nhỏ
Tui đến xỉu với ông

Trong làng 1 thằng côn đồ không đấu lại còn chỗ né, còn chlox trốn
Làng có 3-4 thằng côn đồ né thằng này gặp thằng khác

Mẽo nó gây chiến chỗ này thì né nó ra, giờ nga cũng học đòi côn đồ ăn cướp giống nó, mai tàu cũng thế thì né đi đâu, đu dây với ai và ai cho đu

Luật của kẻ mạnh bị phá vỡ bởi thằng.côn đồ khác các nước nhỏ chỉ thiệt thân
Nó mà không đa cực để đối trọng nhau thì 1 thằng nó đi vơ vét cả thế giới về nhà nó (cả trái đất đều là thuộc địa của nó). AI dám cản nó bắn bỏ.

chinbolammuoi

Xe máy
Em nghĩ là chia đôi cụ ah, nửa miền đông và nam lập nhà nước mới (chắc chắn không sát nhập), Ngố nó chỉ lấy crum là của nó vĩnh viễn. Nó sẽ lấy hết phần đất đai có nhiều tài nguyên nhất để đất nước mới sống được. Đất nước này chắc tầm 10 triệu dân, nói tiếng Nga, chắc có thể là hình thức liên bang. Còn góc phía tây nó thả cho 30 triệu dân còn lại (chống Nga) làm gì thì làm, lập nước mới thì lập. Khu này nghèo khoáng sản tài nguyên, nói chung chả có cái mẹ gì. Nó sẽ đập hết tất cả những gì liên quan đến cơ sở quân sự ở đây, giải giáp hết vũ khí, tuy nhiên có thể vẫn phát vũ khí cá nhân cho dân để sau này cho chúng nó tự quay sang bắn nhau, tha hồ bất ổn. 30 triệu dân này đói ăn sẽ có cả chục triệu người mò sang di cư vào các nước EU, thành một vấn nạn kinh khủng với bọn EU, nhận người thì vỡ mồm còn không nhận thì nhục, hứa hẹn giúp đỡ mãi. Đất nước Tây U này sẽ thành cái ung nhọt của bọn EU. Đợt này xong EU còn nhận nhiều quà kiểu này lắm, chúng nó thực sự chơi quá ngu ván bài này rồi.
Cụ chưa tính đến bài 30 triệu dân miền tây được phương tây bơm đồ, chẳng cần làm ăn gì mà ngày ngày chỉ cầm súng đánh sang miền đông. Vậy thì 10 triệu dân còn lại sống kiểu gì.
Nga lại phải đưa quân sang à.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này nhanh lên tầng kinh. Em cố lội mấy tầng cuối thì thấy các cụ "có vẻ am hiểu" đang chê nó nhạt toẹt vì toàn những còm vô giá trị và để chứng minh cho điều đấy các cụ ấy cũng còm liên tục những còm nhạt không kém (cố tình thôi chứ bt mặn lắm :)) ). Haha cũng toàn gg chém gió cho qua ngày giống nhau mà lại chó chê mèo lắm lông :))
Sư mới ngủ dậy hả :))

silverstar0211

Xe tải

Hiện nay theo một số chuyên trang tên lửa đạn đạo xuyên lục địa (ICBM) tiên tiến và mạnh nhất thuộc về Nga, sản phẩm có tên RS-28 Sarmat sắp được ra mắt trong năm nay cùng với Iphone 14.

RS-28, còn được gọi là "Satan II", đã được phát triển từ năm 2014 và được truyền thông Nga mô tả là "có khả năng quét sạch một phần của Trái đất có kích thước bằng nước Pháp".

Satan II có tầm bắn hơn 10.000km (1/4 chu vi trái đất) và có sức mạnh hủy diệt lớn hơn 3.000 lần quả 💣 từng thả xuống Hiroshima.

Nếu Satan II mới chỉ làm bạn són ra quần thì hệ thống đa năng đại dương Status-6 của Nga có thể làm những người thần kinh yếu phải đi thay quần.

Status-6, một vũ khí tấn công chiến lược chưa từng có trong lịch sử. Mang lượng hạt nhân đủ để tạo cơn sóng thần cao tới 500m tàn phá các vị trí ven biển hoặc gây ô nhiễm phóng xạ không thể khắc phục.

Sự tàn phá khủng khiếp của Status-6 chưa phải là tất cả. Vũ khí này còn đặc biệt ở tầm hoạt động tới 10.000km dưới lòng biển sâu tới 1.000m với tốc độ lên tới 185km/h. Nó có thể kết nối với các tàu ngầm hạt nhân chiến lược để tăng phạm vi tấn công.

Với Status-6, Nga đã gửi thông điệp răn đe rõ ràng tới các đối thủ tiềm năng: Chúng tôi không chỉ đủ khả năng san bằng các thành phố của bạn, mà chúng tôi còn biến lãnh thổ của bạn thành vùng đất không còn sự sống!

Còn nhớ năm 2018, trong một cuộc trả lời phỏng vấn, khi được hỏi người Nga sẽ làm gì khi bị tấn công hạt nhân, Tổng thống Nga Putin đã bình tĩnh trả lời: “Có, đối với nhân loại, đây sẽ là một thảm hoạ toàn cầu, vì thế giới sẽ bị xóa sổ, nhưng, như một công dân của Nga và là người đứng đầu nhà nước Nga, tôi hỏi: Chúng ta cần gì một thế giới nếu không có Nga?”

Con người chế tạo ra những vũ khí kinh hoàng quá :)
Chỗ bôi đậm được nhắc lại gần đây phải không cụ? Thế giới không cần Nga (tấn công hạt nhân) thì Nga cũng cần thế giới luôn (Có, đối với nhân loại, đây sẽ là một thảm hoạ toàn cầu, vì thế giới sẽ bị xóa sổ). Nếu cụ Tin mang tư tưởng này mấy năm rồi thì mệt đấy.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này nhanh lên tầng kinh. Em cố lội mấy tầng cuối thì thấy các cụ "có vẻ am hiểu" đang chê nó nhạt toẹt vì toàn những còm vô giá trị và để chứng minh cho điều đấy các cụ ấy cũng còm liên tục những còm nhạt không kém (cố tình thôi chứ bt mặn lắm :)) ). Haha cũng toàn gg chém gió cho qua ngày giống nhau mà lại chó chê mèo lắm lông :))
Em rót cụ ly vang vì thái độ thiếu tôn trọng mọi người và không có giá trị đóng góp. Cụ ko thích thì ngó lơ đi.

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
Máy bay thì phải có sân bay, bây giờ sân bay còn hoạt động được ở Lnov là do các cơ quan ngoại giao nước ngoài còn ở đó. Chứ bọn Nga nó mà phá nốt thì NATO có viện trợ tàu vũ trụ thì Ucraina cũng chả sử dụng được. Bọn NATO rất thâm, chỉ viện trợ vũ khí nhẹ để dân Ucraina thí mạng thôi.
Thưc ra NATO ko nhảy vào U là khôn ngoan, hoặc gọi là thâm, hoặc gọi là "hèn nhát sợ Nga" như nhiều cụ đã nói cũng dc :D
Bởi nói đi nói lại, nếu NATO nhảy vào U ngay thì dư luận sao thấy dc '"bộ mặt thật" của anh Bu? Giờ rõ ràng cả thế giới chỉ thấy có 1 nước Nga to lớn xâm lược 1 nước láng giềng nhỏ có chủ quyền, thành viên LHQ, thậm chí còn không thèm tuyên chiến với U (tương tự hồi phát xít Đức tấn công Ba Lan mở màn thế chiến 2), tính chính danh đã ko có, 1 cuộc chiến tranh xâm lược phi chính nghĩa như vậy thì khó mà được sự ủng hộ của ngay chính dân Nga chứ đừng nói nhân dân tiến bộ toàn thế giới!

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
các cụ có rảnh thì nghe cái này

mà em nghĩ cũng chẳng có tác dụng gì mấy.

chinbolammuoi

Xe máy
Nhìn nét mặt 2 vị TT cũng thấy có sự khác bọt, ai bình thản, ai hằn học nhỉ (e ko nói là ai, tự các cụ nhận xét nhé :D )
Đưa 1 bức ảnh nên, tha hồ tô vẽ rồi phán theo cảm tính cá nhân.
Lại còn úp úp mở mở ra điều này nọ.
Cụ nên về ổ FB mà sinh hoạt với các cháu mới lớn.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em rót cụ ly vang vì thái độ thiếu tôn trọng và không có giá trị đóng góp. Cụ ko thích thì ngó lơ đi.
Dù cụ vang em thì em cũng cảm ơn cụ vì đoạn trên là những điều em muốn nói (chắc cụ bấm nhầm chứ hiểu ý em quá :)) )

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Có màn bộ đội tình nguyện quốc tế rồi cụ ơi

Thưc ra NATO ko nhảy vào U là khôn ngoan, hoặc gọi là thâm, hoặc gọi là "hèn nhát sợ Nga" như nhiều cụ đã nói :D
Bởi nói đi nói lại, nếu NATO nhảy vào U ngay thì dư luận sao thấy dc '"bộ mặt thật" của anh Bu? Giờ rõ ràng cả thế giới chỉ thấy có 1 nước Nga to lớn xâm lược 1 nước láng giềng nhỏ có chủ quyền, thành viên LHQ, thậm chí còn không thèm tuyên chiến với U (tương tự hồi phát xít Đức tấn công Ba Lan mở màn thế chiến 2), tính chính danh đã ko có, 1 cuộc chiến tranh xâm lược phi chính nghĩa như vậy thì khó mà được sự ủng hộ của ngay chính dân Nga chứ đừng nói nhân dân tiến bộ toàn thế giới!

A98

Xe container
Em cảm ơn cụ. Bây giờ đi vòng lên Alaska tốn thêm ít dầu thôi mà. Bọn EU còn bố láo kêu là Nga méo có quyền đóng cửa không phận với tụi nó. Nó nghĩ nó là bố của tụi Nga à. 🤣🤣🤣
TQ đang đóng cửa Zero-covid nên chưa quá đau, nhưng châu Âu bay thẳng sang Nhật là khó rồi!

nkhanhquoc

Xe buýt
Thì em mới bảo , đầu tiên chúng ta nói về tính chính danh trước, một quốc gia độc lập tức là tự do tham gia các liên minh đó là quyền, còn tính chất của Liên minh đó chúng ta chưa bàn. Nếu lập luận vì anh tham gia Liên minh này kia tức là đi ngược lại lợi ích của tui thì tui phải vả anh là Sai về lý. Ukraine muốn tham gia EU vì lợi ích kinh tế của thị trường tỷ đo điều này mang lại ích lợi cho xã hội và người dân của tôi, cớ chi anh lại mang gươm dao vào nhà tôi, đòi chia đất nước, đòi bắt người lãnh đạo đất nước được dân bầu và hợp pháp. Thể kỷ 21 không ai cho Nga cái quyền ngang ngược đó Sai hoàn toàn - nó sẽ tạo ra tiền lệ rất nguy hiểm cho các quốc gia nhỏ như Việt Nam vốn ở gần anh hàng xóm mà tính xấu hơi nhiều.
Em phải ối giời ơi cái cm này cái, sao cụ ngây thơ thế cụ ơi. Kosovo, iraq, lybia, syria, afganistan sờ sờ ra đó mà cụ không thấy gì à? Thằng nào to thì nó là luật, là chân lý. Mỹ nó to, đệ nó đông nên nó thích đấm thằng nào là nó đấm, nó bom chết dân bỏ mẹ nhưng cũng chẳng thằng nào dám nói, cụ phải hiểu như thế. Nga nó to hơn U cà, nó thấy ghét u cà, ko ngoan thì nó đấm, thế thôi. Thay vì phân tích lý lẽ thì cụ nên xem thông tin chiến trường thì hơn, cụ ghét Nga thì mong cho nó thua, thế cho nhẹ đầu cụ ợ.

VuNgoanMuc

Xe điện
Chết rở.. thị trường Mẽo đang quay đầu đi lên , bọn cá mập nham hiểm thật, cách đây nửa ngày chúng còn đang lên media nói thị trường gặp gấu Nga nên rơi vào thị trường gấu rồi :D

Anh_he

Xe máy
Cụ chưa tính đến bài 30 triệu dân miền tây được phương tây bơm đồ, chẳng cần làm ăn gì mà ngày ngày chỉ cầm súng đánh sang miền đông. Vậy thì 10 triệu dân còn lại sống kiểu gì.
Nga lại phải đưa quân sang à.
Nó sẽ phải thoả thuận là phi vũ trang hoá chứ cụ, điều khoản là nếu tao thấy m có một cái xe tăng thì tao được bắn ngay một quả tên lửa vào cái xe và cả cái khu đấy. Đảm bảo nó có đi đánh nhau với bên 10 triệu thì nó được cầm súng lục với dao rựa theo thôi, bên 10 triệu thì cần khoảng 50 con tăng chắc nó cover hết. U cà nó chỉ có giá trị trong mắt PT vì cái khúc biển Đen thôi cụ, không có biển thì PT nó tránh như hủi ngay.

Trạng thái
Thớt đang đóng