Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

kaiser08

Đi bộ
Thổ cũng đã chốt chặn hạn chế tàu chiến Nga. Anh Pu càng lúc càng cô độc.

đội PT chắc nghe ngóng được tin tình báo sớm Nga có điểm yếu gì đó không thể kết thúc được u cà nên vội nhảy vào hỗ trợ u cà tiện thể pr kịch liệt tình bằng hữu. Mục đích chắc là được chia phần to hơn

Nga chơi nấm nếu bên kia bơm đồ cho Ukraine là đúng quy tắc mà, vì Ukraine có ý định phát triển vũ khí hạt nhân nếu được bên thứ 3 hỗ trợ thì Nga có quyền tấn công hạt nhân. Nếu không phải như vậy thì media Mỹ và Châu Âu đã la làng lên rồi.
Vấn đề là ấn nút hột nhơn ko chỉ 1 mình anh Tin mà phải cần 3 người. Anh Tin có thể đem cả dân tộc Nga ra thiêu chỉ vì cái sỉ diện của anh ấy nhưng 2 người còn lại sẽ không vì cái sỉ diện của anh Tin đâu :))

thanhhava

Xe buýt
Bây giờ Châu Âu đang có 2 nghi ngờ lớn.
1. Mỹ có đáp trả hay chỉ cầu nguyện nếu Nga tấn công hạt nhân.
2. Mỹ nếu có đáp trả liệu có còn quan trọng nữa không?

thamvuky

Xe tăng
Em nói ta nên tôn trọng, ủng hộ Ukr👍
Khổ cái giờ vấn đề nó là thế này . Nato và Mỹ chưa chắc sai, Nga cũng chưa chắc sai vì cả 2 phe nó làm theo lợi ích quốc gia của nó . Nhưng các nước đi và lựa chọn của lãnh đạo ukr thì kết quả đang sai rõ ràng . Cụ nói ủng hộ người dân ukr và mong cho chiến tranh kết thúc cho đỡ khổ còn dc , còn lãnh đạo thì ko . Lãnh đạo của nó phải ý thức dc cái thế và lực của đất nước để ra quyết định . Theo phe này hay phe kia đều phải cân nhắc lợi hại . Chứ cứ dí liều lại chẳng chết dân, ông theo Nato cũng dc nhưng sẽ là lúc nào nên theo , lúc nào cần trung lập, ở đây hai phe nó đang mạnh lại tự nhiên làm mũi giáo cho 1 phe đâm thăng kia thì nó ăn đủ trước . Các cụ cứ chê 2 phe chứ e chê bọn lãnh đạo ukr .

Eng_HN

Xe tải
Đường đường là tổng thống của một nước Nga hùng mạnh mà hể mở miệng ra là hột nhân ,hột le, mã mẹ thằng độc tài, khát máu Pú Tìn
Bị cô lập cụ ạ, cụ là nước lớn cụ có xuống thang ko trong khi cụ có võ khả năng đập chết hàng xóm. Hay cụ sang nịnh nọt hàng xóm. Em ko bênh Nga, nhưng đúng, nếu bị đánh hội đồng, ko làm ra ngô khoai, mãi mãi về sau vẫn bị chèn ép cô lập.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Nga giỏi, giàu tài thế nên lập liên minh mới để cân Nato. Bất cứ lý do xâm lược nào cũng ko thể biện minh.
Haiz ban đầu Ukr cũng chỉ muốn ra nhập EU. A Hói côn đồ quá làm dân Ukr sợ, mới nhao vào Nato.

silverstar0211

Xe tải
e thấy quyết định đánh ukr của putin thực tế thì bên có lợi nhất là Mẽo đấy :))
Đức đã quyết định chi 100 tỏi euro ngân sách quốc phòng ngay trong năm nay, và khả năng cao là hàng loạt nước NATO khác cũng sẽ làm theo, mục tiêu của mấy trăm tỏi đô la quân phí này nhắm vào đâu, rõ ràng là nhắm vào nga như vậy an ninh của nga bị đe dọa nghiêm trọng hơn quá khứ nhiều
ngoài ra mối đe dọa từ sự hung hăng của nga sẽ khiến các nước EU đoàn kết hơn và các nước trung lập như thụy điển, phần lan sẽ ngả về phía tây nhiều hơn đồng thời với việc tăng cường vũ trang :-s
nga vốn đã bị trừng phạt kinh tế nặng nề nay lại phải đề phòng trước quân đội của khối EU được tái vũ trang với ngân sách vượt trội và nhân lực áp đảo sẽ gây sức ép kinh khủng lên nền kinh tế nga vốn đã thương tích đầy mình, kinh tế xuống dốc + chi tiêu cho quốc phòng cao có khả năng sẽ gây bất ổn xã hội, nguy cơ khôn lường
chưa kể đến khả năng quân nga ko thể hạ gục ukraine nhanh chóng mà bị sa lầy thì nga có thể sẽ chảy máu đến chết ở ukraine
Còm này nhầm nặng. Mẽo đang là con buôn vũ khí nên không muốn thằng nào tự chế vũ khí. Khi mấy nước kia tự chế được đồ thì mẽo không còn chỗ bán nữa, ví dụ như hàn nó tự có ô phòng không thì nó không nhờ mẽo đặt THAD... (không nhớ chính xác tên) ở nước nó nữa mẽo thiết khoảng 7,5 tỷ, tương tự như thế ở các nước NATO hiện nay, ngoài ra nó đuổi cổ mấy ông đang đóng quân tại nước nó về như ở cản cứ nhật (hình như okinawa và 1 chô nào đó nữa...) mẽo cũng thiệt 1 mớ tướng. Nên không tự nhiên nó cấm mấy nước phát triển quân sự đâu.

30H-1230

Xe máy
Vấn đề là ấn nút hột nhơn ko chỉ 1 mình anh Tin mà phải cần 3 người. Anh Tin có thể đem cả dân tộc Nga ra thiêu chỉ vì cái sỉ diện của anh ấy nhưng 2 người còn lại sẽ không vì cái sỉ diện của anh Tin đâu :))
A ý sẽ bị 2 người còn lại phun mưa cho nát mặt ra ý chứ cụ nhỉ

Rone95

Xe tăng
T64 bị bắn cháy

Sailor

Xe tăng
Mỹ có GPS, Nga có Glonas, Tàu có Beidou, đúng là nước lớn có khác, cần liên lạc, định vị, do thám hay dẫn đường gì đều dùng hàng của nhà trồng được.
EU có hệ thống dẫn đường nào không các cụ nhỉ? Hay đi đâu thì nhờ Mỹ đưa đường chỉ lối? Thế thì cứ mạt kiếp làm đàn em à?
Galileo cụ ạ. Hàng hải thì bọn em dùng GPS thoai.

thanhhava

Xe buýt
Quy tắc do các bên sở hữu vũ khí hạt nhân soạn ra, ai sao thì cứ thế mà làm, nếu đúng quy tắc thì buộc 2 người còn lại phải nhấn nút. Ở đây là các nước hỗ trợ cho Ukraine phát triển vũ khí hạt nhân.

E thấy nhiều cụ nhận định Pu lép vế rồi, Pu cùn rồi mới lôi VKHN ra thì e cũng đến ạ các cụ. Pu tuyên bố là để xác định phang các đoàn xe vận chuyện tiếp tế vũ khí của Nato cho Uk đánh Nga đúng như lời a ấy nói là sẽ trừng phạt bất cứ hành vi nào gây ảnh hưởng tới cuộc chiến diệt phát xít Uk của a ấy. Giương tên lửa VKHN chỉ là chuẩn bị cho tình huống chiến tranh khi a ấy phang các đoàn viện trợ vũ khí của Nato mà thôi. A ấy chả thua, mà a ấy đang rất mạnh mẽ 1 mình cân cả thế giới 🤣
Em rất mong anh Tin phang đoàn xe của NATO. Lý do là em muốn biết vũ khí tấn công Nga mạnh cỡ nào và vũ khí phòng thủ NATO hay tới đâu. Lâu nay chỉ thấy quảng cáo chứ chưa thấy thực chiến.

Qua 4 ngày đánh U thì em thấy quân đội Nga và vũ khí Nga cũng thường chứ không như quảng cáo nên rất mong chớ Nga tung vũ khí sấm sét vào các đoàn xe của NATO. :D

quangtrung8

Xe tải
e thấy quyết định đánh ukr của putin thực tế thì bên có lợi nhất là Mẽo đấy :))
Đức đã quyết định chi 100 tỏi euro ngân sách quốc phòng ngay trong năm nay, và khả năng cao là hàng loạt nước NATO khác cũng sẽ làm theo, mục tiêu của mấy trăm tỏi đô la quân phí này nhắm vào đâu, rõ ràng là nhắm vào nga như vậy an ninh của nga bị đe dọa nghiêm trọng hơn quá khứ nhiều
ngoài ra mối đe dọa từ sự hung hăng của nga sẽ khiến các nước EU đoàn kết hơn và các nước trung lập như thụy điển, phần lan sẽ ngả về phía tây nhiều hơn đồng thời với việc tăng cường vũ trang :-s
nga vốn đã bị trừng phạt kinh tế nặng nề nay lại phải đề phòng trước quân đội của khối EU được tái vũ trang với ngân sách vượt trội và nhân lực áp đảo sẽ gây sức ép kinh khủng lên nền kinh tế nga vốn đã thương tích đầy mình, kinh tế xuống dốc + chi tiêu cho quốc phòng cao có khả năng sẽ gây bất ổn xã hội, nguy cơ khôn lường
chưa kể đến khả năng quân nga ko thể hạ gục ukraine nhanh chóng mà bị sa lầy thì nga có thể sẽ chảy máu đến chết ở ukraine
Cụ ngồi đấy mà xem nó chết nhé:P

flirtflock

[Tịch thu bằng lái]
Thì chơi "bom hạt nhân kinh tế" với nó thì nó chả đáp lại bom hạt nhân thực luôn :D
"bom hạt nhân kinh tế" thì bị phương tây nó cho ăn ngập mòm rồi . Còn hạt nhân thực thì dọa thôi , chứ có điên mà chơi . Nhưng để Ukraine ra điều kiện trước khi lên bàn đàm phán là thấy thua .

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Ở nga là có 3 vali có vai trò kích hoạt như nhau mà. Chứ không phải là cả 3 cùng kích hoạt mới có hiệu lực. Hay tôi nhớ sai nhỉ?

BốCuTôm

Xe buýt
Lao Hac. cụ thấy ko ưng cái bụng còm của em thì tự do ngôn luận mà trao đổi ý kiến. Chứ đi vang ở cái cõi OF này với e vô giá trị bỏ mợ.
Em rất mong anh Tin phang đoàn xe của NATO. Lý do là em muốn biết vũ khí tấn công Nga mạnh cỡ nào và vũ khí phòng thủ NATO hay tới đâu. Lâu nay chỉ thấy quảng cáo chứ chưa thấy thực chiến.

Qua 4 ngày đánh U thì em thấy quân đội Nga và vũ khí Nga cũng thường chứ không như quảng cáo nên rất mong chớ Nga tung vũ khí sấm sét vào các đoàn xe của NATO. :D
E cũng đang mong Nga phang. Vì e biết thừa bị phang khi vkhn đã giương cần thì NATO nằm im thở hắt như con chó cún ngay. Bao lâu nay thấy hội đoàn Nato đánh chuông gõ mõ khắp nơi rồi. E cũng muốn nhìn thử 1 lần đội này sún dzái lại.

Trạng thái
Thớt đang đóng