Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Anh_he

Xe máy
Tại sao Nga lấy lý do phòng vệ để đánh U vì U theo tây và muốn vào Nato cũng vì muốn bảo vệ đất nước khỏi sự đe doạ của Nga. Chứ kể cả U vào Nato cũng chả ông nào dại đi chủ động động binh với thằng đầu gấu, kho hạt nhân đầy nhà. Nó điên lên cho mỗi nước Nato vài quả nấm Trừ khi bị bem trước thì buộc phải tự vệ.
Em nghĩ cụ đang tư duy hơi đơn giản quá ah, mục đích của Mẽo là xây dựng một hệ thống mà thịt được hết đồ cùa Ngố, cái này nó làm xog nó bem luôn Ngố ah, lúc ấy nó không ngại cụ ah.

HạLong Sky

Xe tải
Phục kích bằng gì vậy mà phải đi đàm phán rồi?
Vậy cụ phải xem đàm phán thế nào.
Gọi điện ko nghe máy=>mày đầu hàng thì tao đàm phán=>ok đến đây tao đang đợi.
Đầu tiên ở thủ đô bela=> giờ chuyển về biên giới bela=>uca

meodenmatlua

Xe container
Thống kê thiệt hại của Nga do Ucr đếm.

E thắc mắc sao dân U cà nghèo thế nhỉ, clip nào cũng mờ tịt như quay bằng mấy con nokia đời tống

truongcan

[Tịch thu bằng lái]
Lôi đến VKHN là chắc Rus sắp thua rồi. Putin có vẻ chưa chuẩn bị kỹ cho cuộc chiến này, vũ khí đạn dược, nguồn tiếp tế đều thiếu. Mong Rus sau 20 năm nữa lại trỗi dậy 1 đại đế khác.
Thì chơi "bom hạt nhân kinh tế" với nó thì nó chả đáp lại bom hạt nhân thực luôn :D

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói mẫu thuẫn kinh . Các nước lớn mà tôn trong các nước nhỏ thì thế giới này đã không có chiến tranh . Cụ nói dc có vế thôi , giúp kẻ yếu ukr chống lại bá quyền nga với sự giúp sức của bá quyền mỹ . Hói và bình béo nó cũng chỉ là gặp nhau trong thời điểm . Tương lai rồi lại mẫu thuẫn phang nhau mẻ trán . Chả có gì là mãi mãi đâu . Nước lớn lợi ích của nó là hàng đầu . Giờ cần nhau nó bắt tay , mai mốt mấu thuẫn lợi ích là trở mặt . Cách cụ noia về thế giới kiểu như tiểu thuyết lãng mạn ấy . Cụ thử chiêm nghiêm lại các cuộc chiến đã xảy ra đi . Nước lớn ko đánh nhau mà nó xúi nước nhỏ đại diện cho nó đánh nhau . Nước nhỏ tự lo cho mình chứ đợi thằng này thằng kia giúp chỉ có nát nước .
Em nói ta nên tôn trọng, ủng hộ Ukr👍

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ có GPS, Nga có Glonas, Tàu có Beidou, đúng là nước lớn có khác, cần liên lạc, định vị, do thám hay dẫn đường gì đều dùng hàng của nhà trồng được.
EU có hệ thống dẫn đường nào không các cụ nhỉ? Hay đi đâu thì nhờ Mỹ đưa đường chỉ lối? Thế thì cứ mạt kiếp làm đàn em à?

xegiacmo

Xe container
Ở Severodonetsk bây giờ là như thế này: cư dân địa phương tấn công quân đội Ukraine. Lực lượng vũ trang Ukraine đang nấp sau lưng dân thường làm lá chắn, đặt thiết bị trong sân của các ngôi nhà. Mọi người không thể chịu đựng nổi và đang cố gắng đánh đuổi những kẻ xâm lược có vũ trang: “Hãy ra khỏi đây! Chúng tôi có những tầng hầm đầy trẻ em! ”
Dùng dân làm lá chắn thì quá khốn nạn

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
dự kiến khoảng bao lâu thì có kết quả đàm phán vậy các cụ, hiện giờ tạm dừng hay đánh tiếp ?

BốCuTôm

Xe buýt
E thấy nhiều cụ nhận định Pu lép vế rồi, Pu cùn rồi mới lôi VKHN ra thì e cũng đến ạ các cụ. Pu tuyên bố là để xác định phang các đoàn xe vận chuyện tiếp tế vũ khí của Nato cho Uk đánh Nga đúng như lời a ấy nói là sẽ trừng phạt bất cứ hành vi nào gây ảnh hưởng tới cuộc chiến diệt phát xít Uk của a ấy. Giương tên lửa VKHN chỉ là chuẩn bị cho tình huống chiến tranh khi a ấy phang các đoàn viện trợ vũ khí của Nato mà thôi. A ấy chả thua, mà a ấy đang rất mạnh mẽ 1 mình cân cả thế giới 🤣

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ phải xem đàm phán thế nào.
Gọi điện ko nghe máy=>mày đầu hàng thì tao đàm phán=>ok đến đây tao đang đợi.
Đầu tiên ở thủ đô bela=> giờ chuyển về biên giới bela=>uca
Cứ để tin thật có đã. Chứ ai cũng biết ông ghét Nga. U Cà đã phải lê gót sang ko là Nga chơi tất tay thôi.

Anh_he

Xe máy
Nói chung chắc tháng 2 này đánh đến đây là tạm ngừng thôi, sau đó là đàm phán. Việc Nga và Ukr đều đồng ý đàm phán mà không có điều kiện nào trước đàm phán, cho thấy rằng quân đội Ukr dù yếu hơn nhưng cũng chưa phải là đèn hết dầu. Nếu như đàm phán đổ vỡ thì các cụ cũng nên chuẩn bị tinh thần vật nhau phải đến hết tháng 3 mới xong, chứ không có chuyện lạc quan tếu 24h/36h/72h giải quyết xong như ofer mấy ngày đầu chiến dịch.
Điều kiện đàm phán đầu tiên là nó diễn ra ở Belarus cụ ợ chứ không phải có điều kiện ạ. Đây chính là nơi cánh quân Ngố nó đi giải phóng kiev, theo cụ U cà tự nguyện sang cái chỗ đầy ý nghĩa này với nó để đàm phán ah.

hoami

Xe tăng
Cả xóm đấy nó cắt máu ăn thề rồi. Một thằng nào bị là cả lũ lao vào thôi.
Toàn phẩm màu chứ máu gì cụ :)
Cụ nhớ như này này "Lợi ích quốc gia, dân tộc mới là mãi mãi", chả thằng nào cứu đồng minh khi mà mình mang họa sát thân đâu.
Nhảy vào chiến tranh hạt nhân với Nga đồng nghĩa với mất tích, tuyệt diệt trên trái đất, họa may có thắng thì cả dân tộc cũng ko có ngày trở lại như cũ, cái giá siêu lớn mà ko dân tộc nào muốn trả.

cmos83

Xe buýt
Mỹ có GPS, Nga có Glonas, Tàu có Beidou, đúng là nước lớn có khác, cần liên lạc, định vị, do thám hay dẫn đường gì đều dùng hàng của nhà trồng được.
EU có hệ thống dẫn đường nào không các cụ nhỉ? Hay đi đâu thì nhờ Mỹ đưa đường chỉ lối? Thế thì cứ mạt kiếp làm đàn em à?
Galileo

Bluehelmet

Xe buýt

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Vật nhau chán rồi, có tin gì mới Kiev, Kharkiv chưa các cụ, không đánh nhau nữa à, ngồi đợi đàm phán hay như nào thế có cụ nào hóng được tin gì không?
Giờ đang là hơn 6h tối ở Ucraine. Theo thuyết chiến tranh hiện đại thì là lúc các bên tạm nghỉ, ăn tối ạ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng