Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chính vì có 2 quả ăn hôi của Mẽo nên vkhn trở thành sự ám ảnh của nhân loại cụ ạ. Cho dù với bất kỳ lý do gì thì việc sử dụng vkhn là 1 tội ác chống lại loài người.

Ở vị trí của Putin và với tính cách của lão ấy thì đúng là giờ ko còn lựa chọn nào khác. Hi vọng các bên cùng kiềm chế ngồi vào bàn đàm phán.
Lý trí thì đúng như cụ nói, nhưng vào thế đường cùng thì khó nói lắm. Tám thằng nó vác dao quây quanh mình, mình cũng chỉ dùng dao chống lại thôi hay sao ? trong khi có súng trong túi ? :((

DuongPago

Xe hơi
Dự là cuộc chiến còn kéo dài. Hai bên đàm phán cũng chỉ để câu giờ.

Nhiều cụ thích Nga dùng nấm nhỉ. Ko biết là các cụ thực sự pro Nga hay muốn đẩy cả thế giới xuống hố =)) Suy nghĩ kiểu được ăn cả, ngã về 0.
Kiểu chơi game thích cày sever mới vậy đó =)) về 0 hết cho đỡ tị nạnh nhau

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Trên nhóm facebook của U thì đúng là nhiều ảnh thiết giáp bị hủy với linh Nga bị bắt lắm cụ. Em áng chừng Nga cũng phải mất 1000 quân rồi
Clip thiệt hại của U cà nhưng bảo của Nga cũng chiếm đa số, clip chế cũng nhiều. Mấy clip tổng U cà đưa lên toàn bị bóc là fake. Nên chưa biết được gì cả đâu.

Sailor

Xe tăng
Putin có súng, bộ sậu lại toàn người nhà.
Dân đen có nhõi đoạn dây thừng thì làm gì được lão. Mấy tổ chức nước ngoài núp bóng tài trợ kích động thì quân đội nó hốt phút mốt.
Từ ý định cho đến thực thi nó nhanh lắm, dân mới cầm được đoạn dây thừng trèo qua hàng rào thì hạt nhân nó văng khắp thế giới rồi.
Trước đây cũng có nhiều cụ tự tin " thách cụ nhà tin hói dám đánh Ukraine", kết quả là lão ấy đánh thật..
Bộ sậu ấy chứ, mấy anh ấy giàu ú gái đẹp múi mít chén ê hề, tự nhiên sao lại phải lao đầu vào chỗ chết lãng xẹt.

alansaint

Xe buýt
Dự là cuộc chiến còn kéo dài. Hai bên đàm phán cũng chỉ để câu giờ.

Nhiều cụ thích Nga dùng nấm nhỉ. Ko biết là các cụ thực sự pro Nga hay muốn đẩy cả thế giới xuống hố =)) Suy nghĩ kiểu được ăn cả, ngã về 0.
Em thích reset lại hơn cụ ạ. Đấy sẽ là thời đại của châu Á, trừ nhật bản.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Vậy tôn trọng quyền tự quyết của họ đi 👍.
Giúp được kẻ yếu thế chống lại bá quyền rồi có lúc chúng ta cần đến tiếng nói, sự chia lửa của họ. Hói và Bình béo đang xoắn lấy nhau…quyền lợi các dân tộc nhỏ khác sẽ thế nào.
Lại bắt đầu bẻ . Bác muốn tranh luận thì bắt bẻ cái mình nói đi . Chứ cứ lan man , đan xen các vấn đề vào nhau để dc cái gì ? Bá quyền của nước lớn ko thể thay đổi . Không bao giờ nó để cho nhau vượt lên
cụ nói thế thì nghĩa là càng công nhận lời em nói về bá quyền của các nước lớn là chuẩn . Không phải dân tộc nào cũng có những quyền như cụ nói đâu , chuyện nước bé trong tay nước lớn thế nào thì hàng bao đời nay vẫn thế , chả cần dẫn đi đâu. Chỉ tiếc là “Mọi con vật đều bình đẳng, nhưng một số con vật bình đẳng hơn những con khác” . Ngay cả nước minh chọn con đường của mình cũng tan xương nát thịt với các nước lớn chứ nói đâu xa xôi

Ăn cơm rau bẩn với cá khô mà bàn chuyện TG thì em không đủ sức nhưng cũng cố tóm tắt theo kiểu lông dân ntn : nhà mình đang ở có nhà ông hàng xóm sát vách suốt ngày karaoke (đã thế còn hát hay như ... bò rống :)) ) thêm nữa tổ chức làm pháo lậu, bán xăng chui thì hỏi ông nào không sợ, không tức và không muốn xử lý dứt điểm càng sớm càng tốt? Muốn thì ai cũng muốn nhưng việc xử lý ntn lại tùy vào điều kiện bản thân, yếu thì nhịn nhục, năn nỉ hoặc bán nhà còn mạnh thì sang nhà hàng xóm "phải quấy" hoặc nhờ xxx hoặc nhờ 500 anh em hoặc mua nhà mày luôn cho an tâm do đó đúng sai ở đây không có kq chung cho mọi trường hợp và có cãi nhau đến chết cũng không ngã ngũ thắng thua :))
Vớ vỉn. Phải đúng theo nguyên tắc của sư chứ. Người văn minh và đạo đức đặc biệt là tôn trọng pháp luật như sư. Phải khiếu nại lên công an để người có thẩm quyền giải quyết. Mọi cách khác đều chứng tỏ sư là người không văn minh. Sư nhể.

Xế Độp

Xe điện
Putin ngờ nghệch để cho các cụ otofun đọc hết vị thì đánh đấm gì nữa :D

manhthangnguyen

Xe máy
Các cụ để ý các video quay tổn thất xe tăng, thiết giáp hầu hết đều ko có xác lính bên trong hoặc xung quanh, đấy là điều khá lạ, nhất là với quân viễn chinh như Nga (khác xa với chiến tranh Chechen, Syria), chứng tỏ công tác thương binh, tử sĩ, dọn dẹp chiến trường làm rất nhanh và lực lượng tiếp ứng là khá đông.
quân Ukraina nấp kỹ chờ đại quân Nga đi qua chạy ra hoả mấy chiếc xe tăng thiết giáp hết xăng hết dầu hư hỏng dọc đường nó vứt lại thôi bác ơi. Ra quay phim thẩm tinh thần, hỉ hỉ hả hả mà không biết rằng mũi thọc sâu của nó chỉ lướt qua, luồn ra sau lưng mình để tổ chức trận địa bọc hậu, còn đại quân của nó khúc sau mới kéo qua, lúc đó thì tiến cũng chết lùi cũng chết đứng im cũng vào xoong…

Sailor

Xe tăng
Dùng VK hạt nhân để đe dọa và đùng nó để đàm phán với U cà, thì Pu Tin cũng ngày càng tỏ ra yếu thế rồi, dự sau cấm vận thì Ngô Ngá còn chơi với ai nữa khi hàng chục nước cấm vận, phản đối Nga -> nền KT sẽ tụt dốc thảm hai, người dân Nga thì lầm than trong cuộc xâm lược man rợ . . . , buồn cho người dân U cà và Ngô Ngá . . .
Chả có nhẽ anh Tin giờ cũng chỉ le ve như anh Ủn.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vớ vỉn. Phải đúng theo nguyên tắc của sư chứ. Người văn minh và đạo đức đặc biệt là tôn trọng pháp luật như sư. Phải khiếu nại lên công an để người có thẩm quyền giải quyết. Mọi cách khác đều chứng tỏ sư là người không văn minh. Sư nhể.
Có option xxx đấy :))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Giờ mà a Teen bấm nút thì những thứ đó chỉ là phù phiếm thôi cụ 😊
Theo em hiểu thì để sử dụng vũ khí hạt nhân, ngoại trừ TT Nga ra lệnh, còn cần sự đồng thuận của BTQP và TTMT nữa. Nếu cả 3 bố này đều đồng ý thì có trời mà cản được.
Hy vọng ít nhất 1 trong 3 ông có suy nghĩ khác lúc ý :))

BốCuTôm

Xe buýt
Dùng VK hạt nhân để đe dọa và đùng nó để đàm phán với U cà, thì Pu Tin cũng ngày càng tỏ ra yếu thế rồi, dự sau cấm vận thì Ngô Ngá còn chơi với ai nữa khi hàng chục nước cấm vận, phản đối Nga -> nền KT sẽ tụt dốc thảm hai, người dân Nga thì lầm than trong cuộc xâm lược man rợ . . . , buồn cho người dân U cà và Ngô Ngá . . .
Ko hiểu cụ ngây thơ hay cố tình giả vờ. VKHN a Pu gửi thông điệp tới toàn khối Nato và Mẽo chứ tầm này a Pu quan trọng gì đàm hay ko đàm. :”)) chưa thấy NATO với Mẽo lên tiếng gì cả. Cụ phải biết NATO và Mẽo chính thức biết đang chơi với dao rồi đó. Mọi phát ngôn và hành động tại thời điểm này bắt đầu được thận trọng cao độ .

SagamiOG

Xe máy
Câu chuyện cũ đã được giải quyết lâu rồi cụ. Nga rút tên lửa khỏi Cuba, Mỹ rút khỏi Châu Âu (Ý, TNK). 2 bên ngầm thống nhất vấn đề không triển khai VKHN sát lãnh thổ nhau. Cái cụ lo ko còn căn cứ, nếu cần Nga có thể mang tên lửa sang Cuba, Vene…
Cái Nga sợ là dân chủ, hội nhập kinh tế, chính trị, cách mạng màu lan sang làm ngai vàng của Hói lung lay. Hói giết bao kẻ đối lập rồi.
Cụ đang tổ lái, cụ xem rõ những gì Nato cam kết nhé, triển khai vũ khí ở Ba lan, Rumani, mấy nước sát Nga, cụ hiểu thế nào là 5 phút tên lửa đến nhà so với hàng giờ ko.
Cụ sùng bái Phương tây thì kệ cụ, còn việc Nga nó vào thế cùng nó phải chơi
Cụ rao giảng cái thứ dân chủ nửa mùa làm gì, có đồng chí của cụ bị Hói nó dập đúng ko.
Cụ chắc khóc to lắm khi khủng bố ở syria bị đánh cho te tua nhỉ vì đó là đội lốt đối lập ôn hòa ha

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Cảm giác tin trọc cùng đường. Rút thì dở mà tiếp thì quá dở. Đưa nấm ra doạ đàm phân để rút có vẻ hợp.

Trạng thái
Thớt đang đóng