Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thạch Hầu

Xe buýt
đó là do cụ mặt định anh ấy phải thế A, B, C theo cụ, sao cụ không bảo V.Putin tuyên chiến rồi thì V.Putin dẫn quân đi kyiv luôn, ngồi trong cái Kremlin làm gì:D
Cụ lại lý luận lòng vòng, bài bây rồi.
Quân đội Nga có đẳng cấp thế giới rồi, 1 lúc có thể chiến đấu trên vài chiến trường như U cà, hơi đâu mà Tổng thống tự thân kéo quân đi tận tuyến đầu, đến Shoigu còn chả cần đến tận nơi nói gì anh Hói. Suy nghĩ như cụ mà làm trong quân đội chắc loanh quanh chỉ lên đến lon Trung úy, chỉ huy 1 Trung đội chuyên môn lo xung phong đồn địch, là tối đa :D

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì quá muộn cho Nga , với lực lượng quân sự mạnh như vậy Nga lúc đầu tin rằng chỉ cần 5 tiếng đã chiếm được Kiev !!!
Đúng rồi, nhẽ ra anh Tin chỉ cần 3 tiếng: Đầu hàng đi là đủ, hôm quá em mơ thế mà.

alansaint

Xe buýt
Vâng , sau thế chiến 2 Mĩ , Nga vẫn kiềm chế đầu tư quốc phòng Nhật Đức , giờ chắc thả phanh ( Đức cũng đã thay đổi luật khi đồng ý chuyển vũ khí sát thương cho U cà )
Nếu Đức và Nhật có nền quốc phòng càng mạnh thì ảnh hưởng của Mỹ càng suy yếu. Đấy là điều tốt cho thế giới đa cực.

DTCM_61133

Xe hơi
đó là do cụ mặt định anh ấy phải thế A, B, C theo cụ, sao cụ không bảo V.Putin tuyên chiến rồi thì V.Putin dẫn quân đi kyiv luôn, ngồi trong cái Kremlin làm gì:D
Tại anh Zen anh í bảo vẫn ở Ki ép nên mới bị bóc phốt thôi.

Lít đờ

Xe tải
Đánh nhau chưa bao giờ là dễ, đó là suy nghĩ của cụ thôi. 5 tiếng cụ chiếm được thủ đô với 200 lính dù? Người thiển cận nhất cũng không nghĩ được như vậy.
Chấp trẻ con làm gì cụ. NATO toàn mất hơn tháng để xâm lược nước khác dù liên quân hàng chục nước hàng đầu thế giới

alansaint

Xe buýt
Chấp trẻ con làm gì cụ. NATO toàn mất hơn tháng để xâm lược nước khác dù liên quân hàng chục nước hàng đầu thế giới
Đấy là Mỹ và NATO còn chơi bài đốt sạch, giết sạch, phá sạch đấy. Chứ đánh như bọn Nga thế này còn lâu hơn.

Lít đờ

Xe tải
Đánh đấm kiểu này thì chết :D

Khổ tiến nhanh quá. Ukraina tháo chạy nên hậu cần không theo kịp tốc độ hành quân.
Vì theo ý cụ có vài mét sao hết xăng được

NSUT Zelensky

Xe hơi

Cắt đường phía Tây Kiev :/ lại định úp nồi à
Úp nồi. Như tam quốc ngày xưa là vây thành cho chết đói là tự ra hàng. Người dân sơ tán bắt đầu thiếu nước thiếu thực rồi. Không biết độ nhân đạo của Nga đến đâu. Giờ mà để đám tinh hoa ở thủ đô nhai bánh mỳ trộn với vỏ trấu như hồi Liên Xô chắc khó kaka

khongtac

Đi bộ
Thế thì quá muộn cho Nga , với lực lượng quân sự mạnh như vậy Nga lúc đầu tin rằng chỉ cần 5 tiếng đã chiếm được Kiev !!!
Cụ nói thế nào ấy chứ, 5 tiếng là lâu quá rồi, tầm 2-3 tiếng thôi. Em chơi game nhiều em biết mà.

pain

Xe ba gác

alansaint

Xe buýt
ko biết mấy cụ cuồng Nga có đc trả rube nào ko nhỉ,
còn Mỹ với châu Âu thì đến 3/4 giai cấp công nhân ở cái đất nước này là sống nhờ hàng xuất khẩu sang đó đấy ạ
Năm 2022 rồi mà vào otofun em cứ ngỡ là vào mấy quán trà đá thời kì bao cấp
Thật đúng là :
Trăng Trung Quốc tròn hơn trăng nước Mĩ
Đồng hồ Liên Xô tốt hơn đồng hồ Thụy Sĩ
Bình thường mà cụ. Nga là thằng duy nhất không nhuốm máu, còn cụ nói vậy thằng béo nó đang là đối tác thương mại lớn nhất mà sao bị ghét hơn cún đó.

PVN.OTF

Xe tải
cụ này nặng lời với mỹ và nato thế nhỉ! Thế mà trong làm ăn thì việt nam đang xuất siêu sang mỹ và eu mấy chục tỉ usd! Con cái các chop và nhà giàu toàn sang mỹ và eu học và định cứ :(
Làm ăn là làm ăn, nó nhập hàng của mình vì hàng mình rẻ và nó cũng có lợi. Con cái e sang đó học hành du lịch cũng trả tiền chứ có free đâu mà ơn với huệ.
Nói về sự xâm lược và fake news thì thằng Mỹ với EU là bọn đĩ điếm khốn nạn nhất.

Trạng thái
Thớt đang đóng