Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

fireman

Xe tăng

Cb qd thân nga r
Mặc dù vậy, có vẻ như các nhà báo Mỹ đã nghĩ hơi xa, bởi khả năng Nga chiến thắng Quân đội Ukraine một cách dễ dàng và kiểm soát toàn bộ lãnh thổ, rồi dựng lên một chính quyền mới thân hữu là quá xa vời.

Trong 3 ngày qua, mặc dù đã chịu nhiều tổn thất ngoài dự kiến nhưng Nga vẫn chưa thực sự kiểm soát được một địa điểm nào trên đất Ukraine, nếu dồn tổng lực tấn công họ có thể chiếm thủ đô Kiev, nhưng sẽ khó yên ổn với lực lượng đóng ở phía Tây nhận sự trợ giúp của NATO.

Khi không đủ khả năng kiểm soát toàn bộ lãnh thổ Ukraine thì rõ ràng Nga sẽ chưa thể tính tới việc khôi phục lại sức mạnh cho lực lượng vũ trang mới của Kiev nhằm làm phên dậu cho mình trước khối NATO.

JCOM

Xe buýt
Có khi nào Tàu tập trận để cứu Nga, và cũng là đe nẹt mấy thằng xung quanh để trục lợi?

superPDP

Xe điện
Em đoán gato thôi :)), tại giỏi quá, to khoẻ quá, cấm vận bao nhiêu thứ, mà cứ lù lù một đống, lại còn ít cười.
Đơn giản là cần một con ngáo ộp để tất cả đoàn kết lại thôi :)). Nga quá to rộng, dân số lớn, tài nguyên giàu có quá phù hợp.

chẳng có tên

Xe tăng
Các cụ tập chung đưa thông tin chiến trận đê! Cãi nhau với mấy nhà đạo đức giả làm gì! Ts kêu gào đau xót cho dân Ucr. Nhưng có thấy Nga chủ đích đánh dân thường đâu. Hay các vị ý đau xót cho bọn phát xít mới! Hoặc các cụ ý éo phân biệt đc đâu là bọn theo chủ nghĩa phát xít mới với dân thường hoặc các cụ ý đương nhiên coi phía dâm chủ mà các cụ ý thờ là phát xít nên mới nói thế

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
Tí em xin phép viết thêm một đoạn nữa về các lý do Ngố nó lại vả U cà đợt này cho các cụ rồ bác ái nắm thêm. Em thấy nhiều cụ cứ phản đối chiến tranh em đọc mệt quá. Nếu phát động một cuộc chiến tranh làm chết 1.000 người để không xảy ra một cuộc chiến tranh trong tương lai làm chết 1.000.000 người thì theo các bác bác ái nên chọn cái nào.
Một đất nước rộng lớn cở U Cà, ngang ngửa nước Pháp và sát biên giới mà rơi vào tay bọn kẻ thù, thì sau này nó làm bàn đạp đánh xộc thẳng vào Móc Câu thì lại chẳng phải làm chiến tranh vệ quốc lần 2 thương vong cả triệu người. Hiện giờ thì hội đó còn dán mác phòng thủ, nhưng sau này chả biết được.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Có khi nào Tàu tập trận để cứu Nga, và cũng là đe nẹt mấy thằng xung quanh để trục lợi?
Nó tập trận nắn gân Đài Loan, đồng thời thử phản ứng của Mỹ & EU + các nước có tranh tranh chấp với nó: Nhật , Ấn ....

DOANH1804

Xe hơi
Tiền ở đâu để Nga lo cho cuộc chiến lâu dài và tốn kém như vậy cụ? Hay là Nga bán bớt vùng Viễn Đông cho Tàu (như đã từng bán Alaska cho Mỹ) để lấy tiền nuôi chiến tranh? :D
N
Mặc dù vậy, có vẻ như các nhà báo Mỹ đã nghĩ hơi xa, bởi khả năng Nga chiến thắng Quân đội Ukraine một cách dễ dàng và kiểm soát toàn bộ lãnh thổ, rồi dựng lên một chính quyền mới thân hữu là quá xa vời.

Trong 3 ngày qua, mặc dù đã chịu nhiều tổn thất ngoài dự kiến nhưng Nga vẫn chưa thực sự kiểm soát được một địa điểm nào trên đất Ukraine, nếu dồn tổng lực tấn công họ có thể chiếm thủ đô Kiev, nhưng sẽ khó yên ổn với lực lượng đóng ở phía Tây nhận sự trợ giúp của NATO.

Khi không đủ khả năng kiểm soát toàn bộ lãnh thổ Ukraine thì rõ ràng Nga sẽ chưa thể tính tới việc khôi phục lại sức mạnh cho lực lượng vũ trang mới của Kiev nhằm làm phên dậu cho mình trước khối NATO.
Em thấy Nga đánh kiểu nhẹ nhà, không đổ bom như bố mỹ. Chứ đổ bom dồn dập, chắp dẹp xong lâu rồi.

Ô tô điên

Xe tăng
Đừng nghe những gì nó nói, hãy nhìn những gì nó làm.
Câu này đã được ghi trong tuyên ngôn độc lập năm 1776, thế nhưng 100 năm sau người nô lệ mới được giải phóng, 100 năm nữa người da đen mới không phải bị bắt buộc nhường ghế cho người da trắng. Ngay hiện nay vẫn đang có bao gia đình vô tội bị chết vì bom Mỹ.
Em chỉ nhìn thấy là nước nó giầu, phát minh ra nhiều thứ. Em với cụ ngồi ở xa nói chuyện được với nhau cũng là do nó phát minh ra. Dân nhà giầu vẫn đưa con sang đấy du học, mua nhà bên đó.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Một đất nước rộng lớn cở U Cà, ngang ngửa nước Pháp và sát biên giới mà rơi vào tay bọn kẻ thù, thì sau này nó làm bàn đạp đánh xộc thẳng vào Móc Câu thì lại chẳng phải làm chiến tranh vệ quốc lần 2 thương vong cả triệu người. Hiện giờ thì hội đó còn dán mác phòng thủ, nhưng sau này chả biết được.
Cái hội đó nó kêu là phòng thủ nhưng từ lúc nó lập ra đến nay toàn đi tấn công chứ có phòng thủ đâu.

JCOM

Xe buýt

antheo_noileo

Xe điện

Hien do

Xe tăng

anhtuan1811

Xe đạp
Cụ cứ kích động cho đánh nhau xong lại cầu nguyện bên yếu thắng. Bao nhiêu mạng người đấy cụ. Cụ có thấy cắn rứt lương tâm ko?
Chớ chẳng nhẽ cứ để cái ông đầu Gấu nhà kế bên thích đánh nhà nào thì đánh. 😢😢😢. Bác bảo em nên làm thế nào?

AcidS

Xe điện
em không rõ đâu, chắc mỗi điều là ngày 26/02/21 ô ta vẫn còn ở Ukraine mà
Hóng và dự đoán thôi cụ ơi. Có ở bên cạnh ông ta đâu mà nói chắc. Kỹ xảo Hollywood giờ kinh lắm :)

Leo180cm

Xe đạp
y nhìn những gì nó làm.
Các cụ tập chung đưa thông tin chiến trận đê! Cãi nhau với mấy nhà đạo đức giả làm gì! Ts kêu gào đau xót cho dân Ucr. Nhưng có thấy Nga chủ đích đánh dân thường đâu. Hay các vị ý đau xót cho bọn phát xít mới! Hoặc các cụ ý éo phân biệt đc đâu là bọn theo chủ nghĩa phát xít mới với dân thường hoặc các cụ ý đương nhiên coi phía dâm chủ mà các cụ ý thờ là phát xít nên mới nói thế
trong chiến tranh hiện đại việc ko tấn công dân thường là việc hiển nhiên
sao nhiều cụ thần thánh cái đó vậy nhỉ
chả hiểu các cụ thiếu hiểu biết hay yêu nga đến mức mù quán nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng