Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Toi88888

Xe điện
Thấy Fb bẩu đây là 1 điểm phòng thủ của Ukraina, và họ đặt tên như thế

Các Cụ nhà ta thi công công trình nửa thế kỷ trước quá uy tín luôn, các nhà thầu sau này toàn mang thương hiệu các Cụ nhà ta ra cổ súy anh em
Dịch là VN hở cụ 😍

TruongGiang72

Xe hơi
Giá em cũng là tài phiệt...
Năm 2008 khi Nga đánh Grudia, các tài phiệt Nga và thế giới làm 1 mớ nhờ biến động tỷ giá đồng RUB. Tài phiệt thế giới thì ăn nhờ mua xong bán lại đồng RUB, tài phiệt Nga ăn nhờ mua cổ phiếu của các nhà đầu tư bán tháo tài sản Nga xong lại đi mua lại giá cao.

antheo_noileo

Xe điện
Tầm này thua sao dc, còn gì để mất đâu.
Nga bị khó khăn vì nếu Ukraine chơi bài dùng dân đánh du kích thành thị khiến Nga khó xử. Muốn diệt phải phá hủy thành phố.
Việc phát súng cho dân là con bài có chủ đích, quân sư nào tham mưu cái này phải nó là tuyệt vời.

Nếu nhân vật Paven trong tiểu thuyết "Thép đã tôi thế đấy" là đại diện tiêu biểu cho người Ucraina thì chiêu phát súng này sẽ làm cho Ucraina có đến 44 triệu quân :))

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Kệ họ. Họ làm vì nước họ, quyền lợi của dân họ . Nhưng cụ có thấy tư tưởng của họ văn minh không?
EM không biết cụ định lái đi đâu, em chỉ thấy việc họ làm là không chấp nhận được. Hệ quả là dẫn tới 1 cuộc chiến mà khiến nhiều người phải đau khổ. Còn cụ muốn lái tiếp thì em cũng...kệ cụ :D

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
E đang nói chung về bất kỳ cuộc chiến nào, bất kỳ nguyên nhân nào, cũng đều mất mát và đau thương cả. Thắng hay thua chỉ phục vụ lợi ích của bọn cầm quyền mà thôi.
Mợ nói thế chưa đúng hết.
Nhiều cuộc chiến là vì dân tộc, vì sự tồn vong đất nước.
Không có những cuộc chiến đó thì mất nước, mất dân tộc.

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Bình tâm lại em mới suy nghĩ tại sao có rất nhiều người không ủng hộ một cuộc chiến cần thiết để tạo hoà bình khu vực.
Cuộc chiến đó thì có khác gì cuộc chiến ở tây nam của quốc gia nào đó năm 1977 - 1979 đâu. Cũng bị chọc ngoáy đến mức phải đạp cho nó một cái nó chừa mình ra.

Hoá ra mấy cái acc lúc nào cũng đả đảo chiến tranh hồi đó cũng đả đảo cuộc chiến tranh đó thật. Vì họ đang ở tận Cali, họ đâu còn nằm ở nơi mà hội húng chó kia nó chọc sang nó giết, họ còn nghĩ gì đến đồng bào người nước họ đang bị thảm sát ở đất nước đó đâu. Tất cả cái họ suy nghĩ chỉ là cứ đánh nhau là đả đảo. Đả đảo mồm có giữ được yên bình không.

Công nhận là cùng một ngôn ngữ mà đang bận làm lực tượng tái phối trí chiếm đất Mỹ thì làm sao mà không pray for nazi, pray for polpot được.

Ngoài lề, đất ukraina rộng thật. Thể nào rồi cũng có ngày dân việt sang chia lô bán lấy tiền thôi.
Cụ sai bét ngay câu đầu tiên, cuộc chiến này bản thân nó đã là làm tan vỡ hòa bình và có thể khơi mào chiến tranh ở cả Châu Âu thậm chí thế giới, hòa bình đang ở đâu?

xuanphuongccs

Xe điện
1. Chỉ ngắt các ngân hàng được chọn. Sẽ để lại 1 ít.
2. Swift chỉ là 1 kênh liên lạc liên ngân hàng cụ cứ nghĩ nó như Viettel ấy ạ. Giờ không dùng Viettel thì ta dùng Mobi, Vina. 2 bên nếu muốn mua/bán thì vẫn có thể dùng hệ thống khác thay thế.
Hoặc chậm hơn nữa như gửi VNpost, GHN thôi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Hãy đọc bài viết của putin, mọi suy luận sẽ dẹp sang một bên. Điều này giải thích tại sao nhân dân nga tin tưởng giành trọn niềm tin cho putin, putin đang chiến đấu cho nước nga chiến đấu cho cả những người con nga ở các vùng đất khác. Putin giúp nước nga ko bị chia rẽ chống lại sự áp bức bành trướng từ phương tây. Sự chia rẽ làm suy yếu nước nga. Nhớ lại câu nói của bác hồ chúng ta đã nhân nhượng nhưng càng nhân nhượng chúng càng lấn tới. Thà đốt cháy cả dãy trường sơn cũng phải .....nó rất phù hợp với ngước nga hiên nay. Nước nga sẽ phải trả một cái giá rất đắt nhưng ko còn con đường nào khác ngoài con đường sử dụng vũ lực

Các cụ cho em hỏi với ngắt Nga khỏi SWIFT thì PT còn lá bài gì ngoài đổ quân vào đối đầu trực tiếp nữa nhỉ.

DucHoan

Xe tăng
Nước nhỏ ở gần nước lớn mà ko chọn giải pháp liên minh chống lại nước lớn thì sớm muộn nước lớn nó cũng sáp nhập vào lãnh thổ của nó cụ ạ.
Ở thế Mỹ, Tàu, Nga,Ấn Đụ,... Lãnh thổ sẽ ngày một mở rộng à cụ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Linh tinh, tôi hỏi cụ: cụ mua hàng của người ta thì phải trả tiền chứ

Mua hàng của TQ không trả bằng CNY thì trả bằng cái gì.

Hay cụ lại muốn mua hàng xong là quịt
Cụ nghĩ Mỹ và châu âu đang nhập khẩu hàng VN bằng tiền VND chăng? Tùy họ lựa chọn ngoại tệ nào để giao dịch hay nội tệ để giao dịch. Giao dịch bằng đồng tiền nào phụ thuộc vvào chính sách tiền tệ của loại tiền đó. Dùng tiền nào cũng được, Zimbabuw cũng được, nhưng mang tiền đó về mà ko dùng được cho các giao dịch khác thì khác gì mang rác về.

Trạng thái
Thớt đang đóng