Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info

hrpok04

Xe hơi
Nó yếu thì mới ko đánh nổi cái vùng ly khai bé tý. Đọc báo thfi lực lượng quân đội Ukrai có khỉ gì đâu cụ. Cơ bản thấy cái biên bản Budapests giừo bị phá nát thì mới thấy từ bỏ hạt nhân và sức mạnh quân đôi là sai lầm (cũng có lẽ họ ko đủ lực để duy trì vũ khí này).
Quyết định đó được coi là sai lầm nếu nhờ VKHN nên ngăn cản được chiến tranh.
Quyết định đó được coi là đúng nếu vì VKHN mà dẫn tới chiến tranh hạt nhân.
Tôi cho rằng Ukraine yếu là bởi ko có đoàn kết và tinh thần dân tộc và lãnh đạo ko vì dân. Nếu có tinh thần dân tộc thì với vũ khí mà PT trang bị cho trong 8 năm qua sẽ rất đáng gờm với mọi kẻ thù.
Nếu lãnh đạo vì dân thì ko có chuyện bài Nga, quyết rước Nato vào để buộc Nga phải hành động.

wuhan2020

Xe tải
Trong số đó chỉ có 80,90 quả của Mẽo là câu trước của mình nói sai ấy hả? Ok cứ coi là thế đi =))=))
Bạn bảo 1 đêm bắn trăm quả cơ mà, giờ lại thành 90 quả ??? Trước sau đá nhau vậy
Chỗ nào nói 90 quả tlam của mẽo ? Tàu nào mang đc 90 quả vậy, lại fake

anh kao

Xe tăng
Cụ ko theo dõi tình hình chính trị U. Zen lên đc tổng thống là do dân chúng quá bất mãn với thể chế bầu 1 cha chả liên quan khỉ gì chính trị. Do xu hướng dân túy bị đẩy lên cao quá. Bầu xong mới biết mình dại.
Giờ 10 Zen cũng ko tổ chức chiến tranh du kích đc.
Cái đó tỷ lệ ủng hộ Zen thì em kg chắc, Nhưng nếu Nga sang đánh UK càng lâu mà kg rút nhanh và lập chính quyền mới lên dc thì em nghĩ tỷ lệ ủng hộ Zen càng nhiều thêm vì Ng dân ở đâu cũng thế xu hướng bị nước khác vào xâm chiếm nước mình thì đều khó chịu hết chưa kể ng thân những ng lính bị chết, bị bắt. Và những vụ bắn nhầm tai nạn rủi ro gây đau thương ng dân UK càng nhiều lên thì lúc đó sẽ chuyển hướng từ ghét Zen sang ủng hộ Zen

hrpok04

Xe hơi
Mục tiêu trước mắt là giành chiến thắng, lật chính quyền đã, ở lại lại là chuyện khác. Nga tốn nhiều xương máu hơn Mỹ mà vẫn chưa làm đc chuyện đó
Nga tốn hơn là bởi Nga là con gấu nghèo đơn độc, còn Mỹ tốn ít xương máu hơn vì Mỹ là con sư tử giàu cùng đàn linh cảu. Nói đơn giản là Mỹ ko thiếu tiền để đi phát bánh mì còn Nga thì cơm ko có mà ăn lấy đâu bánh mì đi phát.

Bảo Hân Land

Xe máy
Khả năng loại Nga khỏi hệ thống SWIFT là có thể xảy ra
- Kịch bản Nga đóng toàn bộ cung cấp gas, dầu , nhiêu liệu cho PT cũng có thể xảy ra
- Lạm phát sẽ leo thang
cuối cùng ông Mẽo lại được lợi nhất , mấy ông EU cuối cùng cũng chỉ là mấy con rối múa may

noname_star

Xe tăng
Ai bảo cụ là chỉ có cựu chiến binh, ngày xưa gần như ai xung phong thì đều dc phát, đến nữ dân quân tự vệ còn có súng mà. Còn cách đánh du kích cứ trà trộn lẫn trong ng dân thì Nga hay Mỹ đều sa lầy hết, nhất là Nga chưa lập dc chính quyền mới đối trọng lại. Vì với cách đánh du kích chỉ dùng dc kiểu ng Uk chống lại ng UK thì mới có thể lùng sục dc và kg bị nc khác lên án mạnh
Du kích cũng cần phương án, lý luận, tổ chức chặt chẽ. Như ngày trc VN mình đánh Ponpot đó. Ponpot định lấy du kích, thành múa rìu qua mắt thợ.
Mỹ nó sa lầy vì học thuyết chiến tranh của Mỹ nó khác. Mà nó chịu rất nhiều áp lực về tử thương.
Thêm nữa chiến tranh du kích nó chỉ có tác dụng với chiến tranh xâm chiếm thực địa. Đây Nga đánh nhanh, rút nhanh thì du kích gì. Nga có định giữ đất đâu.

hrpok04

Xe hơi
Do Nga nghèo thôi, tôi nhớ ngày xưa Mỹ nó bắn Iraq, Lybia với Syria 1 đêm cả trăm quả Tomahowk, mấy hôm sau vui lại bắn tiếp. Nga ko thấy thống kê nhưng bắn có vẻ ko nhiều, đó là hạn chế của thằng yếu kinh tế mà thích phiêu lưu quân sự
Yếu kinh tế là đúng, nhưng thích phiêu lưu quân sự thì có vẻ hơi ngẫn ngẫn. Cụ cứ làm như Nga là đứa trẻ con có 2k vnđ nhưng đòi ăn kem Tràng Tiền vậy.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Du kích cũng cần phương án, lý luận, tổ chức chặt chẽ. Như ngày trc VN mình đánh Ponpot đó. Ponpot định lấy du kích, thành múa rìu qua mắt thợ.
Mỹ nó sa lầy vì học thuyết chiến tranh của Mỹ nó khác. Mà nó chịu rất nhiều áp lực về tử thương.
Thêm nữa chiến tranh du kích nó chỉ có tác dụng với chiến tranh xâm chiếm thực địa. Đây Nga đánh nhanh, rút nhanh thì du kích gì. Nga có định giữ đất đâu.
Cụ bỏ qua những còm lái về bên mình đi.
Dễ cán đinh lắm ;))

Leo180cm

Xe đạp
Em nói hơi phũ, điểm yếu của Nga là ko tàn nhẫn đc. Riêng chiến tranh mà tránh dân cư, thành phố thì ko thắng đc.
Em bực là thằng TT U cà không sơ tán người dân, lập khu tị nạn mà lấy người dân làm bình phong thì em đến ạ.
Thế này dân tâm cũng ko ủng hộ đâu,dân u cà em nghĩ trước nay bị chi phối bởi đám côn đồ đc bọn chính phủ nuôi. Nên chưa có tiếng nói phản kháng.
Cụ nói dễ nhỉ, từ khi putin tuyên chiến đến nay mới hơn 2 ngày
Trong khi trc đó nga liên tục phủ nhận việc tấn công tới mức ukr còn tưởng thật
Vậy trong thời gian đó di tản dân kiểu j trong khi chiến sự đang ầm ầm, quân nga áp sát kiev chỉ trong 1 ngày
Nói thì dễ hơn làm đấy

Sent from Trinhnd’s iphone via OTOFUN

Rone95

Xe tăng
Trong số đó chỉ có 80,90 quả của Mẽo là câu trước của mình nói sai ấy hả? Ok cứ coi là thế đi =))=))
Ồ tàu chiến mỹ mang được 90 quả tomahawk rồi sao, tên gì vậy cụ cho e mở mang tầm mắt với #:-sgió to quá

tailieu

Xe tăng
Quan trọng là ăn cấm vận sẽ làm kinh tế Nga yếu, cứ cho đánh nhau thắng, lập chính quyền thân Nga như Yanukovic ngày xưa thì sao, Nga nuôi nổi đám đệ đó ko, mà ko nuôi nổi thì vài ba năm sau lại Maidan v2 thôi, lúc đó Tin tin làm gì? Chiến tranh tiếp à
Quái lạ! Ai mượn bạn phải lo cho Nga?
Tin thì không đưa mà vào đây chỉ thấy ỉ ôi cảm tính để làm gì?

noname_star

Xe tăng
Cụ bỏ qua những còm lái về bên mình đi.
Dễ cán đinh lắm ;))
Cụ yên tâm. Em nói luôn chuẩn chỉ. Các luận điểm luôn rõ ràng và sẽ mang tính lý luận cao. Chắc các Mod biết rồi. Cụ nào lái thì ra đảo thôi.

anh kao

Xe tăng
Đấy là Nga muốn đánh nhanh rút nhanh, nhưng Uk nó yếu hơn nó cò cưa chuyển sang đánh du kích,đánh đường phố, biến mỗi ngôi nhà thành một pháo đài, lúc đó Nga có dám dùng vũ khí hạng nặng, như xe tăng, tên lửa , pháo phóng loạt để tấn công kg ??? Nếu kg dùng thì chỉ đánh bộ binh với nhau liệu quân số Nga có chiếm ưu thế dc kg??? Và lâu dài có bị xa lầy kg ????

hrpok04

Xe hơi
Ai bảo cụ là chỉ có cựu chiến binh, ngày xưa gần như ai xung phong thì đều dc phát, đến nữ dân quân tự vệ còn có súng mà. Còn cách đánh du kích cứ trà trộn lẫn trong ng dân thì Nga hay Mỹ đều sa lầy hết, nhất là Nga chưa lập dc chính quyền mới đối trọng lại. Vì với cách đánh du kích chỉ dùng dc kiểu ng Uk chống lại ng UK thì mới có thể lùng sục dc và kg bị nc khác lên án mạnh
Cụ làm như chiến tranh dễ như chơi game vậy.
Muốn có cách đánh du kích đó thì phải có người hướng dẫn, có ban liên lạc, có người phụ trách tổ, đội, nhóm,...có liên lạc với cấp trên... Đây U cà phát súng cho dân, dân có khi còn ko biết bắn ra làm sao, ko biết cách đánh, chả biết liên lạc với ai, và quan trọng nhất là lý tưởng chiến đấu là gì khi mà đan xen trong dân có nhiều người lại thân Nga, nhiều đứa khác lại theo chủ nghĩa cực đoan...
Du kích đâu ko thấy, chỉ thấy nguy cơ hình thành các ổ khủng bố cực đoan như bên Syria.

Rone95

Xe tăng
55 x 2 = 100 quan ngại cho fan ukr quá :))=))

anh kao

Xe tăng
Cụ làm như chiến tranh dễ như chơi game vậy.
Muốn có cách đánh du kích đó thì phải có người hướng dẫn, có ban liên lạc, có người phụ trách tổ, đội, nhóm,...có liên lạc với cấp trên... Đây U cà phát súng cho dân, dân có khi còn ko biết bắn ra làm sao, ko biết cách đánh, chả biết liên lạc với ai, và quan trọng nhất là lý tưởng chiến đấu là gì khi mà đan xen trong dân có nhiều người lại thân Nga, nhiều đứa khác lại theo chủ nghĩa cực đoan...
Du kích đâu ko thấy, chỉ thấy nguy cơ hình thành các ổ khủng bố cực đoan như bên Syria.
Chỉ cần một nửa trong số đó ghét Nga, kể cả có thành ổ khủng bố thì Nga cũng đủ mệt rồi, đánh kg mà kg thể phân biệt nổi ng nào là địch, ng nào là dân thì đều rất khó đánh kiểu như Taliban trà trộn vào ng dân ý, chưa kể Nga cần đánh nhanh rút nhanh.

Trạng thái
Thớt đang đóng