Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Võ Công Quang

Xe hơi
Giao tranh ở thành phố Vasilkov phía tây nam Kyiv.

Tại thành phố Vasilkov, phía tây nam Kyiv, có một cuộc giao tranh ở trung tâm, trên phố Dekabristov.

Thị trưởng thành phố Natalya Balasyanovich đã nói về điều này qua điện thoại với một số kênh truyền hình.

Có một đơn vị quân đội trên phố Dekabristov ở Vasylkiv, và gần thành phố có một căn cứ không quân, nơi mà chỉ huy lực lượng không quân Ukraine đã báo cáo vài giờ trước về giao tranh ác liệt.

Theo chỉ huy, quân đội Nga đang nỗ lực đổ quân xuống sân bay.

rugi_vnb

Xe điện
Vậy thì tôi sửa lại cho cụ dễ hiểu vậy. Khi đọc cụ đổi giùm tôi chữ "xe tăng" thành "khí tài quân sự"/ xe bọc thép với nhé. Tôi nghĩ thế sẽ giúp cụ có thể đọc hiểu tốt hơn. Good luck.
ủa, tôi thấy bạn gõ sai kiến thức cơ bản thì tôi nói lại cho đúng, giờ lại thành ra tôi sai à ? link bạn quote đồng chí kia nó ghi rõ là xe bọc thép, video trong đó cũng vậy, ko hiểu vì lý do gì bạn lại cho rằng Nga giả, trong khi xe tank hay xe bọc thép bạn cũng đọc ko hiểu nổi, vậy giờ có người nói đó là cái máy bay liệu có đúng ko bạn ơi ?

Chỉnh sửa cuối:

Zintun

Xe hơi
Putin muốn dùng hình ảnh của nước Nga Sa hoàng, của đế quốc Nga....cho nên em từng phát biểu về nước Nga là "con kiến mà leo cành đa, leo phải cành cụt leo ra leo vào-con kiến mà leo cành đào, leo phải cành cụt leo vào leo ra".
Thế sự đều dựa trên sức mạnh cụ ơi, cụ có chế diễu nó thế nhưng sự thật là sự thật, nó vẫn không dễ bắt nạt đâu, trước khi đánh, Nga diễn tập vũ khí hạt nhân rồi, ai mà dám đánh nhau với Nga nữa chứ, giải tán về nhà chém gió vọng ra chứ làm được cái gì.

Mr.Dat6699

Đi bộ
Anh anh em em xong mấy ông Mỹ với Châu Âu chỉ đứng ngoài bơm thổi :))

Vansunhuy

Xe máy
Putin hiện hình là 1 người đàn ông đổ lỗi kkk. Nhưng anh ấy đã sai lầm lớn khi lựa chọn đối tượng để trút vỏ ốc. Nếu anh bắn vào quá khứ bằng 1 phát súng lục thì tương lai trả lại anh phát đại bác. Anh Tin sẽ được lịhc sử phán xét, nhưng không phải như cách anh ấy muốn là 1 đại đế.
Người dân và chính phủ Uk cũng thế, họ đã lựa chọn không tôn trọng quá khứ của chính họ, đã bắn những phát súng lục vào lịch sử của mình thì giờ đây họ đang nhận hàng tràng đại bác theo đúng nghĩa đen.
e nghĩ với hoàn cảnh và tình thế như hiện nay thì ông putin buộc phải hàng động như thế thôi, bảo vệ lợi ích , an ninh của nước Nga, còn lịch sử phán xét cũng khó nói lắm

tailieu

Xe tăng
Qua đường Ba lan chở xe ô tô về cụ
Chết cười cái bạn này! Cái mũi phía Tây Kiev và chiếm giữ, vô hiệu hóa các sân bay của QĐ Nga là để 1 là chặn đường đu càng của CQ U cà, 2 là chặn đường phỉ lông vàng đen + VK đến tiếp ứng.
Chưa nói là VK còn phải đào tạo, bắn thử chán chê mới SD được.
Thì ra ko những CQ U cà bị cho ăn bánh vẽ mà còn rất nhiều bọn biết nói tiếng Việt cũng đớp lấy đớp để. Hài!

huyen141292

Xe điện
Quân Nga đã đânh đến sở thú Shulyavka rồi, chỉ còn cách quảng trường Maidan có 3 km nữa thôi

tamchenlenxe

Xe buýt
Xưa thời Mỹ đánh Sadđam, Í thời đội RỒ ở đay còn khéo đông và hung hãn gấp nhiều lần is chứ :P
Hồi Mỹ đánh 1 rắc , em còn lo WW xảy ra cơ vì liên xô ban đầu nói cứng lắm. Em xem VTV hẳn hoi nhá , LX đe Mỹ và liên quân sẽ phải đối mặt nọ kia e cứ tưởng đưa quân vào 1 rắc để cân đội liên quân. Em mừng vì e cũng ghét thằng Mỹ nó khệnh khạng ngày đó lắm. Mà cuối cùng , 3` mịa nó , ông 1 rắc lại 1 thân 1 mình chúng nó đập cho nát như tương. Nghĩ chán

Trạng thái
Thớt đang đóng