Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

a_m_d

Xe điện
Em thấy một số cụ cuồng Nga có đặc điểm là ăn nói cụt lủn chậc khấc. Trình độ thì lùn, đến cái trực thăng hàng hiệu flagship của mẹ Nga cũng không biết có dù hay không. Cãi lên cãi xuống, cãi trày cãi cối. Chán cho cái văn hóa otofun nhà mình.
Cụ thông cảm. Tay đó luôn tự nhận mình có kiến thức nhất cõi OF.
Đi đâu cũng cà khịa, khiêu khích, cộc lốc kiểu đó.
Cụ có thể cho vào black list hoặc report cho nhanh.
Bị band mấy cái nick rồi nên phải lôi nick âm bình đi cà khịa tiếp đấy.

hkm417

Xe điện

Notimetodie

Xe tải
quân hai bên ngủ dậy ăn sáng chưa các cụ? Bọn này đánh nhau cũng phải trong giờ hành chính nhỉ

hkm417

Xe điện

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
5-6 năm vừa rồi không buff thì còn cơ hội nào nữa . Dân ukr bắt đầu chỉ điểm cho quan nga tiến vào nhanh rồi, sắp tới lại chính quyền thân nga thì buff kiểu gì. Dowjone tăng hơn 800 điểm báo hiệu nhiều điều
Phải có chiến tranh thì mới buff. Buff sớm thì k đạt đc mục đích để bên kia sa lầy.
Khác eo gì xưa kia ai đó, liên minh ký tá các kiểu nhưng cũng bị đánh tóe loe rồi mới không với chả vận. Cũng chả vào đấm hộ được cái nào. Chỉ hô hào
Nói chung là cứ chiến tranh rồi mới sáng mắt ra. Chứ k thì cứ băn khoăn lắm.

lenhhoxung1980

Xe điện
Đúng đó cụ, Ô Uk kiểu ngựa non thiếu kn nên bị Mỹ và Eu sai gì làm nấy, Uk nghĩ là Nga ko đánh nhưng Mỹ thì biết chọc tới độ Nga ko đánh ko đc. Uk là 1 diễn viên trong vai diễn mà Mỹ đã viết kịch bản sẵn rồi, và Nga đóng vai phản diện , Nga cũng biết mình là vai phản diện nhưng cũng phải diễn đến hết fiml thôi, 1 phần vì lịch sử 1 phần vì an ninh nước Nga
Cái này gọi là dương mưu đó cụ. Biết bẫy nó bày sẵn ra, nhưng mình chỉ có lựa chọn nhảy hoặc không nhảy vào.
Ông Uk đúng non thật

dinhtuan117

Xe buýt

Nghe có tiếng nổ với còi báo động vang lên ở kiev

thamvuky

Xe tăng
Vâng, cảm ơn cụ.
E chỉ thấy ngạc nhiên sao mấy thành phần chuyên hò hét kích động chiến tranh, chia rẽ 2 dân tộc anh em Nga-Uk, tình hữu nghị truyền thống VN-Nga-Ukraine cũng như với các đối tác chiến lược toàn diện của VN là các nước EU Âu Mỹ lại có thể ra rả chửi bới suốt ngày ở trên diễn đàn này thế nhỉ.
Có vẻ mấy thể loại này rất khó chịu khi thấy VN thân thiết với các nước EU Tây Âu/ Đông Âu và các bạn Mỹ ngoan hiền thì phải :D
Thôi thôi , ba cái giọng văn bẻ lái. Vấn đề ở đây là bài học ở Ukraina. Nếu không tự cố gắng bằng bản thân mình mà chi đi tin vào những lời hứa viển vông thì nhân dân phải chịu khổ. Hò hét kích động ở đây thì làm dc cái gì. Mấy bố dân chủ trên mạng qua nay đuối lý bắt đầu văn vở phản chiến yêu hòa bình. Hòa bình ở khắp nơi trên thế giới này đều phải trả bằng máu chứ ngồi đấy mà nói đạo lý. Hoặc là vẽ ra cái chuyện tàu đánh đài loan, việt nam . XIn lỗi , nguy cơ đấy luôn có , éo thay đổi được, mỗi nước phải có sách lược cho bản thân , đừng như U cà

meodenmatlua

Xe container

lenhhoxung1980

Xe điện
Phải có chiến tranh thì mới buff. Buff sớm thì k đạt đc mục đích để bên kia sa lầy.
Khác eo gì xưa kia ai đó, liên minh ký tá các kiểu nhưng cũng bị đánh tóe loe rồi mới không với chả vận. Cũng chả vào đấm hộ được cái nào. Chỉ hô hào
Chỉ World War mới thấy đổ máu cho nước khác thôi cụ. Còn chiến tranh cục bộ, thân ai nấy lo; cùng lắm mấy anh em trên bến dưới thuyền buff cho ít MP với HP+ hô hào cổ vũ từ xa

locve

Xe tăng
cứ cho là 100 cái cháy hết, chỉ đưa được 1 cái đi. NATO. Mỹ ko thiếu $$, buff đồ cho U cà đánh Nga đến người U cà cuối cùng, xsa lầy như ở Chesnia.

Giờ cụ Tin rút lui thì ngượng, đánh thì ko chắc ăn xa vào đà cứa máu cù cưa. Chiến tranh thì cần rất nhiều tiền. Trong nước thì biểu tình. Các lực lượng chống đối trong nước nhân cơ hội trỗi dậy. Kinh tế, khoa học, uy tính, danh dự của Nga sẽ lùi hàng thập kỉ. Các nước đối tác mua vũ khí của Nga sẽ soi vào cuộc chiến nàyđể xem sự hữu dụng của vũ khí Nga trong thực chiến như máy bay trực thăng trở người v.v..Canh bạc rất lớn.
Nga vào lật đổ CP và Chính quyền đương nhiệm, dựng CQ thân Nga lên là sẽ rút thôi. Nga nó ko xa lầy chiến tranh như Mỹ.
Nga bị Phương Tây chừng phạt nhiều quá.

KVH

Xe buýt
Nga thì đóng khung vai phản diện rồi cụ. K ai cho vào đâu.
K phải từ thời Lô xiên mà từ trước đó hàng trăm năm rồi. Bởi vì Nga là 1 dân tộc lớn, giỏi, khá thuần khiết và từng cai trị Đông Âu. Nên hận thù k ít với giếng làng
Đức, Nhật còn vào được thì chả có gì làm Nga không vào được, vấn đề là chính phủ Nga thể hiện thế nào thôi. Tư tưởng hoà bình, chí thú làm ăn, không định làm đại ca đại cốc thì ai chẳng quý. Kể giá như anh Putin có tầm 1 chút thì giờ Nga chắc cũng ngon, đất rộng người thưa khoa học cơ bản tốt kết hợp Nhật Bản đất chật người đông, cần cù và quản trị tốt thì giờ có khi thành siêu cường số 1 rồi.

Kovid

Xe đạp
Uk và EU nghĩ là dọa, nhưng em ngờ thằng Mẽo nó đã tính đến nước đánh rồi, và cũng có chuẩn bị cho phương án này.
Thâm nhất và ngư ông đắc lợi nhất vẫn là Mẽo, bảo sao nó giàu.
Làm lãnh đạo thì họ tính đến khi đầu dựa núi, mặt hướng ra biển, thiên táng, hoả táng, địa táng hay hải táng. thời gian biến cố kéo dài 5 -10 thậm chí là 100 năm chứ đâu ăn xổi, được mấy cái đồng lẻ hay là chỉ là đánh thôi đâu cụ

a_m_d

Xe điện
bị band là bị gì cụ ?
band = ban nhạc
Úi, kiểu như là bị Xịt lốp ý.
Tại em kiến thức = 0 nên toàn viết sai thế mà Anh cũng hiểu đc.
Anh là người có kiến thức, tinh thông, chắc là hiểu hết ý chứ :))

hkm417

Xe điện
Úi, kiểu như là bị Xịt lốp ý.
Tại em kiến thức = 0 nên toàn viết sai thế mà Anh cũng hiểu đc.
Anh là người có kiến thức, tinh thông, chắc là hiểu hết ý chứ :))
Thì thấy lạ bị band mà ko hiểu là gì thì hỏi thôi
Band này ngôn ngữ phổ thông mà, học c2 là biết r, ko đi học mới ko biết thôi cụ hê hê

lenhaque

Xe tăng
Em thấy các cụ rồ Nga được cái sống thật với lòng mình, không đạo đức giả. Chỉ cần là hành động của Putin và các đồng chí của anh ấy là rồ Nga of lại mở hội ăn mừng râm ran, tự hào. Các cụ vui với những thành quả kỹ thuật, kinh tế, chiến tranh của Nga với 1 mức độ nhiệt tình mà em cũng phải hơi ngạc nhiên. Thôi thì nhân lúc chiến trường đang nóng, thay mặt đội rồ Mẽo, em gửi đến các cụ lời chúc tân niên thân ái, quyết thắng!

thamvuky

Xe tăng
buff cho mấy ngàn cái mũ thì chán đời. Lấy chỗ này so với chỗ kia khó lắm . Và cái quan trọng là lòng dân. CHỉ sợ dân ukr qua lần này cũng chán ngán cái chuyện và nato thì nó là 1 câu chuyện khác. mà tình hình trong mấy ngày qua, nếu có sự ủng hộ của dân chắc nga ko thẻ nào đánh nhanh đến thế . ĐI ngoài đường để nói phân biệt 1 ông ukr với 1 ông nga là rất khó trừ người am hiểu.

Trạng thái
Thớt đang đóng