Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

meodenmatlua

Xe container
Mụ Thỏ móm đang tư vấn dùng món hỏa ngục này

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

unitedkondom

Xe tải
Thế thì đại gia lắm rồi cụ, như nhà bán đèn pha lê ở Tôn Đức Thắng chẳng hạn. Bên Czech dân mình còn được công nhận là dân tộc thiểu số. Giờ thì cả hội đang đi quyên góp ủng hộ U :).
Vầng, người nhà em sau đó thì tiến rất xa rồi, gương và pha lê Tiệp Khắc mang về những năm 8x cuối ấy một phần lớn đã tạo ra những mối quan hệ cực tốt Cụ ạ, thế hệ đi trước Cụ Vượng 1 nhịp

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
Đầu tư thì phải có lãi, muốn có lãi phải đầu tư ;))

Lùi 1 bước đất trời rộng mở, Châu Âu đại loạn thì Mỹ lại tha hồ bán hàng như hồi ww2 :))
Mỹ thâm lắm chứ chả phải đùa. Khi các anh em mệt cả rồi nó mới nhảy vào dọn.

Chuột bạch

Xe container
Lót ghế hóng

lâu ngày ko vào of mà cafe vẫn nóng quá :D

meodenmatlua

Xe container
Nga Thái, em quan tâm em áo trắng nhá

aitymo

Xe điện
Min mod OF-141
Việc gộp thớt như vậy thật bất công cho cụ Vulcan70. Đây là chuyên mục riêng của cụ ấy đã dày công xây dựng từ nhiều năm nay; kiên trì và lặng lẽ ngay cả khi rất ít ofers tham gia. Đến khi thớt hot lại bị tước quyền lập thớt.

Xin lỗi, tôi phải so sánh một chút vs các thớt riêng của cụ Ngao.
Min/Mod trả thớt cho cụ 70 dfi ạ.. dù sao thì sàn sàn tuổi chém gió mới vui

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói rất đúng, LHQ là cái bục nói, ai có vấn đề gì thì lên tiếng: nước A đánh tôi, tôi bị mất mùa bởi thiên tai hãy giúp tôi v.v... Sauđó các nước sẽ tùy vào lợi ích của họ, mà giúp hay không giúp.

LHQ không phải là cảnh sát thế giới.
1950, Mỹ vào Triều tiên dưới lá cờ Liên hiệp quốc ;))

Su34

Xe hơi
Kết luận này của Cụ duy ý trí quá.
Các cụ phan Nga lo tới PA bị áp Vùng Cấm bay ở Tây Ukr đi...
Putin của các Cụ ko phải Thánh đâu...
Tên lửa, súng ống của Nga rất tốt...nhưng em nghĩ các Cụ đừng phong Thánh cho mấy cái đó nữa.
thì lập luôn đi cụ, ngại gì, như lybia, iraq ... vùng cấm bay ngay và luôn, em chả duy ý chí, đã đến nước bom đạn thì ngại gì vết bẩn cụ,nó là thực lực của vũ khí thôi, còn nếu mấy cái "thánh khí" đó của bọn Nga là đồ bỏ thì lập luôn cho nhanh cụ, thật sự lập được vùng cấm bay thì quân Nga dưới đất khác gì cá nằm trên thớt đâu, mất bầu trời là gần như mất hết với địa hình tác chiến ở U cà hiện thời. Theo cụ thì thế nào, Nga hiện thời thiệt hại rất nặng về kinh tế, chính trị, quân sự rồi nên sẽ là tới bến không còn gì để mất, liệu Nato có dám mang máu ra để cứu U cà không???

haivanphe

Xe container
Tình hình hiện nay thì để 2 bên Nga và Ucraina ngừng chiến sẽ cần một bên thứ ba có kinh nghiệm, uy tín làm trung gian hòa giải. Đặc biệt là bên thứ ba này phải vừa có quan hệ tốt với Nga, vừa có quan hệ tốt với Ucraina. Ngoảnh đi ngoảnh lại thì em thấy có mỗi một quốc gia trên thế giới hội đủ điều kiện trên, đến Chăm với Ủn còn phải đến để hội đàm. Hòa bình thế giới sẽ phải trông cậy hết vào quốc gia này, chỉ không biết quốc gia đấy có chịu nhận làm hay không đây.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Mỹ thâm lắm chứ chả phải đùa. Khi các anh em mệt cả rồi nó mới nhảy vào dọn.
Như đợt covid đấy !
Mỹ ra rả kêu như cúm thôi xong âm thầm làm mấy trăm tỷ tiền bán vaccine với thuốc covid :)) :))

Leanh65

Xe container
Toà thị chính. Đạn j mà nổ bé tý thế nhỉ. Đêm nay sẽ chiếm kiep và khac côp nhé. Putin muôn năm

Chuẩn nhà nghèo, vẫn còn tiếc tòa nhà bắn ngoài hiên. Thế này làm sao mà giải ngân gói tái thiết được. Cắp sách sang học nhà mèo, phải phá sạch đốt sạch nhà thầu mới có việc làm. Bảo sao mãi nghèo, ít đồng minh.

Ô tô điên

Xe tăng
Cụ nói tôi thấy rất hợp lý.
Yêu nước thì phải sáng suốt nhận định thế cuộc để ko đưa đất nước vào miệng hố chiến tranh.
Ko như mấy cụ ngắn não, đạo đức giả, bô bô cái miệng yêu nước, nhưng hành động thì kích động dân tộc cực đoan phá nước, đến khi giặc nó tẩn cho thì lên mạng kêu gào Nga xâm lược nước nhỏ kìa.
Cái Crime kia nó chỉ là của Ukraine trên giấy tờ, còn thực chất nó hoàn toàn của Nga, thuộc Nga từ lịch sử cho đến văn hóa, ngôn ngữ, con người. Ukraine chả coi nó là con dân mình khi ko xây dựng nó, ko bảo vệ nó, thậm chí còn cắt nước, phong tỏa cho nó chết. Nếu giả sử trả Crime về Uca thì ko chừng Ukraine sẽ thảm sát luôn ấy.
Thời bây giờ, ngoài Mỹ nó mạnh và băng đảng đông còn may ra hút đc tý dầu Trung Đông chứ Nga, TQ méo có khả năng xâm lược cướp tài nguyên. Cho nên các nước nhỏ ko may nằm ở chỗ địa chính trị thì chỉ cần trung lập, tạo mối quan hệ Win Win thì méo nước lớn nào nó mất công xâm lược làm j. "Tiền lệ" chỉ là chiêu bài mõm của đám dân chửi chứ chả cường quốc nào nó chờ tiền lệ của các bố.
Ở đời không có chữ tín là không tồn tại được đâu.

Dtrungkien

Xe hơi
Trạng thái
Thớt đang đóng