Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW 530

Xe tăng

Việt Nam 🇻🇳!!!! các cụ biết tiếng U cà xem đúng ko ?

BMW 530

Xe tăng
Chính các cụ nói và phân tích, chứng minh, dẫn chứng:
"Nga rất nghèo." (số liệu đầy)
"Nga bị cấm vận sẽ chết." (gây chiến tranh là chết)
"Nga rất yếu về quốc phòng" (cụ đang chứng minh)
...
Các cụ đúng!
Chính vì thế anh Zê mới thừa cơ tấn công Donbass và tiến tới san bằng Mosscow.
Như vậy Nga buộc phải tự vệ, cứu người Nga. Thế mà các cụ lại bảo Nga gây chiến tranh xâm lược Ukraine là sao?
Cùng lắm là đòi Donbass , bán đảo Cờ Rưm thôi , anh ý hài lòng rồi 😆, gớm lại nhét vào miệng anh ấy chữ Moskows !!!

BMW 530

Xe tăng
Trên này chỉ dc khen Nga là chánh, em fan Nga rặt đây mà sáng qua quote video dân Nga xếp hàng ATM rút tiền (dân Nga quay) mà còn bị xâu xâu vào bảo video fake 2014 đấy. Chiều thì báo Nga viết, đối báo VN đăng (e vừa post trang trước) thì thấy mấy nick vang hôm qua im thin thít ko thấy hó hé gì, chắc dùng chiến thuật im lặng là vàng ;))
cụ biết thế là khôn , em say ngất từ hôm Nga tấn công U cà vì Vang nhiều quá .

Độc đạo

Xe hơi
Ko biết u cà đúng sai thế nào nhưng để ngố đánh là sai lầm lớn rồi. Do k biết tình hình đất nước và k biết mình ở vị trí nào trong xh.

Mandalord

Xe điện
Gửi các cụ bức hình này, rất có ý nghĩa:

Sau khi Nga xuất quân tấn công Ukraine. Mỹ và Albania đề ra 1 dự thảo nghị quyết lên án và trừng phạt Nga, để trình ra HĐBA (mà các cụ biết là Nga đã phủ quyết, còn TQ, UAE, Ấn Độ bỏ phiếu trắng). Trước khi trình lên HĐBA, Mỹ và Albania đã đi vòng quanh UN để xin chữ ký các quốc gia ủng hộ dự thảo NQ. Kết quả là có 87 nước chịu ký vào dự thảo, thể hiện ở hình trên.

hrpok02

Xe máy
E ko phải nhà kinh tế, nghe rất nhiều các bạn Nga kể vậy biết vậy thôi, mà toàn dạng bạn mày tao nói hyụch toẹt ra vs nhau từ chuyện cái nhà WC trở đi chứ ko phải ngoại giao giếc gì, toàn những đứa e biết rất tài năng, thực lực chứ ko p loser , lười biếng gì , rồi cuối cùng cũng đều tìm đường sang Âu, sang Mỹ hết.
[\QUOTE]
Sang Âu Mỹ là đúng rồi cụ. Đi làm osin lựa nhà sung túc chứ ngu gì chọn nhà nghèo. Đã vậy nhà nghèo kia còn bị các nhà giàu nó chèn ép sắp chết đói.

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
Putin không lường hết được hắn sẽ còn bị những đòn gì giáng xuống tiếp theo đâu. Năm xưa Napoleon Bonaparte thua trận Waterloo là vì thiếu viện binh. Khi Napoleon dồn quân để tấn công tổng lực chớp nhoáng mà không đạt được mục đích tức là mưu tính đã thất bại hoàn toàn. Khi ấy viện binh, tiếp tế hậu cần chiếm vai trò quyết định nhất. Bây giờ, hỏi xem ai sẽ hỗ trợ Putin đây? Chả có ai. Thế Ai sẵn sàng hỗ trợ chi viện cho Ukraina? Quá nhiều rồi.

Cuộc chiến này càng kéo dài thì dân Nga càng mệt mỏi và càng thêm phẫn nộ. Tôi yêu người dân Nga, tôi yêu nước Nga, nhưng không phải là nước Nga cai trị bởi kẻ độc tài Putin. Putin nay đã già lão rồi, trí cùng lực kiệt rồi, cùng đường mạt vận rồi, chấp nhận sự thật đi Putin's lover. Quá khứ là dĩ vãng, lịch sử đã sang trang.
Phải nói thật là thời 200x e từng fan cuồng của anh Pu, từng có dịp bắt tay him (về mãi ko chịu rửa tay:)) ), nhưng cho đến thời ảnh hoán đổi chức cho anh Med, vs mấy vụ "bầu cử dc", bắt bớ dân Nga bt, rồi sửa đổi hiến pháp sau này.... thì e thật sự thất vọng, cũng ko chỉ em mà tất cả các bạn Nga em biết, từng trực tiếp tham gia các cuộc bỏ phiếu vs những thủ thuật, áp lực ngầm họ trải qua, từ đó đều có sự thay đổi cái nhìn về nhà ông dictator tham quyền cố vị này.

BMW 530

Xe tăng
Phải nói thật là thời 200x e từng fan cuồng của anh Pu, từng có dịp bắt tay him (về mãi ko chịu rửa tay:)) ), nhưng cho đến thời ảnh hoán đổi chức cho anh Med, vs mấy vụ "bầu cử dc", bắt bớ dân Nga bt, rồi sửa đổi hiến pháp sau này.... thì e thật sự thất vọng, cũng ko chỉ em mà tất cả các bạn Nga em biết, từng trực tiếp tham gia các cuộc bỏ phiếu vs những thủ thuật, áp lực ngầm họ trải qua, từ đó đều có sự thay đổi cái nhìn về nhà ông dictator tham quyền cố vị này.
vâng cụ , thời đấy Putin đúng là thần tượng của em , giờ thì 😞😞😞😞😞

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]

Sau khi Nga xuất quân tấn công Ukraine. Mỹ và Albania đề ra 1 dự thảo nghị quyết lên án và trừng phạt Nga, để trình ra HĐBA (mà các cụ biết là Nga đã phủ quyết, còn TQ, UAE, Ấn Độ bỏ phiếu trắng). Trước khi trình lên HĐBA, Mỹ và Albania đã đi vòng quanh UN để xin chữ ký các quốc gia ủng hộ dự thảo NQ. Kết quả là có 87 nước chịu ký vào dự thảo, thể hiện ở hình trên.
Vùng xanh đậm toàn những nước phát triển, văn minh, giàu có cả nếu e ko nhầm ;))

hrpok02

Xe máy

Nếu thông tin này đúng thì tôi thấy lạ ở chỗ Albania vì vụ Kosovo (người gốc Anbani) là tiền lệ của vụ Donbass (người gốc Nga) này. Theo logic thì Albany phải ủng hộ Nga vụ này mới đúng.
Như vậy là cái lý luận "tiền lệ" chỉ là để nói chứ ko có thực chất.

Sailor

Xe tăng
Học lâu rồi nên quên nhiều thứ em cứ chém bừa tí:
- nhà xuất khẩu bắt buộc bán 80% thu nhập ngoại tệ: Đẩy ngoại tệ vào lưu thông nội địa ổn định tỷ giá, còn 20% dùng để mua bán xuất nhập khẩu.
- Cấm người Nga nhận các khoản vay ngoại tệ: Không phải trả ngoại tệ nên tiền ngoại tệ vẫn ở trong nước
- Cấm người Nga gửi ngoại tệ vào các tài khoản ngân hàng bên ngoài nước Nga : Không gửi ngoại tệ ra nước ngoài
Nga xuất nhiều mà tỷ giá Rub thấp thì sẽ thu ít USD, kích thích nước ngoài mua hàng vì giá rẻ nhưng lại bóp nhập khẩu vì tốn nhiều Rub để mua USD.
Bảo sao coin đang lên, chắc mấy ông Nga gom coin.

Sailor

Xe tăng

Sailor

Xe tăng

Sailor

Xe tăng
Dân vận, world vận hay gì gì đó vận ko quan trọng với Nga. Nga bây giờ cần tiếp vận thôi cụ nhé.
Haha =)). Cường quốc quân sự, vua dầu khí, ấy thế mà đi đánh nhau bỏ xe hết xăng lại ngợp cả đường.

Sailor

Xe tăng
Chánh xác mà, biểu tượng kháng chiến trường kỳ, châu chấu đá xe, David và người khổng lồ Goliat :D
Xin phép các Chã cho được hô khẩu hiệu vào ngày mới nâng cao tinh thần dân tộc ạ.

Việt Nam muôn nămmmmmm. ❤

hrpok02

Xe máy
Vùng xanh đậm toàn những nước phát triển, văn minh, giàu có cả nếu e ko nhầm ;))
Toàn các nước cùng phe với cụ thì đúng hơn vì mấy nước Châu Phi và Nam Mĩ kia ko giàu.
À quên, cùng phe hoặc chịu ảnh hưởng của Mỹ, Nato.
Cũng qua đây thấy ngạc nhiên là sao nhiều nước lại ko ủng hộ Mỹ Nato nhỉ? Đặc biệt là vùng Vịnh.

Sailor

Xe tăng
Trên này chỉ dc khen Nga là chánh, em fan Nga rặt đây mà sáng qua quote video dân Nga xếp hàng ATM rút tiền (dân Nga quay) mà còn bị xâu xâu vào bảo video fake 2014 đấy. Chiều thì báo Nga viết, đối báo VN đăng (e vừa post trang trước) thì thấy mấy nick vang hôm qua im thin thít ko thấy hó hé gì, chắc dùng chiến thuật im lặng là vàng ;))
Em còn nhớ cụ bị cò quay đếm số người rút tiền xong bảo thế là bình thường thì phải.

Sailor

Xe tăng
Sao họ cứ đi san sát vào nhau thế nhỉ? Em tưởng phải cách nhau độ trăm mét các xe để tránh tấn công chứ.
Cách nhau độ trăm mét như cụ nói thì đoàn xe nó phải dài bằng con sông Đơ nhép.

minhquy2709

Xe đạp
Toàn các nước cùng phe với cụ thì đúng hơn vì mấy nước Châu Phi và Nam Mĩ kia ko giàu.
À quên, cùng phe hoặc chịu ảnh hưởng của Mỹ, Nato.
Cũng qua đây thấy ngạc nhiên là sao nhiều nước lại ko ủng hộ Mỹ Nato nhỉ? Đặc biệt là vùng Vịnh.
Ăn bom Mỹ với EU nhiều quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng