Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Nếu anh thích anh im im tự đi, nhưng anh gào lên xin phép nhà nước câu like khi thừa biết nhà nước nào dám đồng ý.
Trước mắt em thấy Anh, Đan Mạch đã đồng ý cho công dân của mình tham chiến tại U nếu họ muốn.

Còn riêng anh này thì em thấy anh ấy gửi đơn (tạm gọi thế) như vậy là đúng. Đi đường chính chính mới đúng chứ trốn đi thì lại bị kêu là đi đánh thuê hoặc tham gia phát xít, khủng bố thì lại mệt.

anh kao

Xe tăng
Túm lại tôi quote rep cụ HÀNG TRĂM NƯỚC kia thôi, cụ kể 6 nước vậy thừa đủ rồi, thế nhé,
- Tôi biết ngay mà, cụ kia đang tranh luận với tôi còn chẳng ý kiến j cái đó, cụ từ đâu nhảy vào vớ dc từ hàng trăm nước mà kg biết nội dung tôi với cụ kia đang nói gì cứ thế mà đặt điều
- cụ lần sau trước khi quote gì phải xem ng ta đg nói như nào rồi hãy chen ngang vào nói nhé

Hanoian2021

[Tịch thu bằng lái]
Bắn đạn chùm vào thành phố với kiến trúc cao tầng dày đặc? Nó có tác dụng gì nhỉ?
Nó bắn TOS vào cụ ạ. Pháo nhiệt áp nó đốt cháy toàn bộ oxy trong vòng vài km2, thiêu phổi ra than.

cụ trốn ở bất cứ lỗ nào có oxy cũng chết hết. Chuyên dùng để đánh đô thị đây :))

hocsinhc

Xe tăng
Em không ủng hộ Nga tấn công Ucraina, tuy nhiên ủng hộ một đối trọng với Mỹ. Nếu thế giới đơn cực thì chỉ cần một hành động nhỏ cũng có thể bị chụp mác vi phạm nhân quyền, đàn áp phe đối lập dẫn tới cấm vận hoặc can thiệp quân sự. Bài học của Lybia, Nam Tư, Iraq còn đó

Phản đối chã mở thớt.
Chã mở thớt nhưng không quản lý được để người ta đưa ra tin giả, cầy còm, tuyên truyền lùn tung.
Hứa với cụ thớt 152 em sẽ quản chặt hơn
Tỉ dụ nick chính bị đu cửa sổ rồi thì nick phụ cũng đu theo

Bô nhêk

Xe hơi
Nó bắn TOS vào cụ ạ. Pháo nhiệt áp nó đốt cháy toàn bộ oxy trong vòng vài km2, thiêu phổi ra than.

cụ trốn ở bất cứ lỗ nào có oxy cũng chết hết. Chuyên dùng để đánh đô thị đây :))
Đang nói đến đạn cluster liên quan gì đến nhiệt áp?

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
- Tôi biết ngay mà, cụ kia đang tranh luận với tôi còn chẳng ý kiến j cái đó, cụ từ đâu nhảy vào vớ dc từ hàng trăm nước mà kg biết nội dung tôi với cụ kia đang nói gì cứ thế mà đặt điều
- cụ lần sau trước khi quote gì phải xem ng ta đg nói như nào rồi hãy chen ngang vào nói nhé
Tôi ko quote cụ nhé. Tôi quote cái cụ phát ngôn Hàng trăm nước vs cụ hỏi cụ ấy là "nước nào ra mặt". Cụ nhảy vào nói 6 nước, tôi ok 6, vậy đủ chưa, đừng lằng nhằng bám theo tôi nữa.

XámChâuPhi

Xe tải

Ucr chuẩn bị đủ bình oxy cho dịch covid rồi, không sợ.

Ô tô điên

Xe tăng
Nhà cháu thì đoán: Vì mục đích lâu dài, anh Pu muốn thể hiện cho dân U cà biết là anh ấy muốn đàm phán hoà bình - nhưng phía anh Zê hoàn toàn không có thiện chí. Vì thế chiến tranh bị đẩy lên 1 cấp độ mới.
Vài ngày nữa, nếu Nga thực sự chia cắt được đông-tây thì U cà sẽ rất sớm kết thúc. Chiến thuật chia cắt vốn là sở trường của bọn Nga. Chỉ cần nhìn thẳng vào tình hình chiến cuộc thì thấy rõ là U cà không có chút hy vọng nào cả.
Nga muốn chia cắt thì ukr cho chia cắt luôn đó. thậm chí muốn lấy thủ đô cũng cho luôn. Chuyển sang đánh du kích, dùng tên lửa vác vai gọn nhẹ thi thoảng làm vài cái xe tank, vài cái máy bay nga là nga cũng khổ rồi.

dheIa

Xe điện
Nga chiến đấu trận này vì an ninh quốc gia, vì sự an toàn lâu dài muôn đời cho con cháu, thế mà đầy cụ cứ đem tiền ra để tính đếm. Nếu không hiểu biết về địa chính trị xin đừng nói xàm vì cái tầm của Putin nó ở rất cao so với số còn lại, nếu mưu kế của ông ấy giống số đông chúng ta thì ông ấy lại đang đi chạy grap. ha ha .
Thêm một còm hay. E phải quất lại để lưu ^^

Quả comment vãi linh hồn thế cụ ơi
Thằng cha chả ko biết có đc học hành tử tế ko cụ nhể :-?

nemesian

Xe buýt
Tình hình có lẽ đàm phán thất bại rồi.
Có thể Nga sẽ dùng một số biện pháp mạnh tay hơn.
Cục hàng không Việt Nam! Đã yêu cầu các hãng chuẩn bị khẩn cấp đưa người Việt ở Ukr về nước

unitedkondom

Xe tải
Hứa với cụ thớt 152 em sẽ quản chặt hơn
Tỉ dụ nick chính bị đu cửa sổ rồi thì nick phụ cũng đu theo
Em còn mỗi nik nài, cái Durev, UnitedKondom bị lô xiên òi
Sẽ chỉ nghe, không vật với ...à mà thôi

Khụ

Toietmoi

Xe điện
Khả năng đàm phán thất bại, chứng khoán Âu - Mỹ đang đỏ lòm.

Hanoian2021

[Tịch thu bằng lái]
Đang nói đến đạn cluster liên quan gì đến nhiệt áp?
Trốn vào nhà cao tầng thì nó bắn nhiệt áp thôi. Đang lùa dân Kiev ra ngoài để chuẩn bị hun khói đám chuột UKR đấy.

Mai kia dân ra xong cái là nó dập, chết ko còn xác luôn

Nhiệt áp nó kinh hoàng chỉ sau bom nguyên tử

vocuckiem

Xe đạp
Quân Nga ngày xưa đánh Chechnya nhỏ bé mãi mới xong. Quân Nga giống quân Tàu, chỉ giỏi lấy thịt đè người. Cũng chính vì lý do này mà Nga có số người thiệt mạng trong ww2 lớn nhất thế giới.
Vậy mà nó đập cho 1 tr quân Nhật trong có 15 ngày tanh bành.

Trạng thái
Thớt đang đóng