Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

dinhhientran

Xe đạp
Du kích mà ko núp trong dân, trong nhà thì chẳng khác nào bảo tụi bay có bao nhiêu dàn hết ra đây chơi 5-5 với tao, mà thằng thì 50 ký thằng 100 ký.

Đừng viện trợ vũ khí cho U cà chẳng khác nào ai cho mày cầm súng, mày đem ná ra đây bắn với tao, tao cầm AK nhé.

Tụi tui đã chuẩn bị cho mấy cái trừng phạt này rồi: vừa nói, miệng cười trong khi rỉ máu trong tim : ))

Khôn vậy xóm tao đầy. kk

alansaint

Xe buýt
Chắc!
Và đám dân VN đó sống ở VN, k phải ở U hay ở Nga.

Em thuộc nhóm ủng hộ Nga đây cụ ơi, nhưng em và những ngưởi thật tâm yêu mến Nga không hô hào giọng điệu hiếu chiến khát máu đó đâu.
Vâng, thế thì cụ tháo mặt nạ xuống được rồi! Cụ có thể theo dõi tình hình chiến sự từ đầu tới giờ, bọn Nga nó có chạm vào dân thường không? Chính Ucraina phạm tội ác chiến tranh rất lớn là đưa dân thường ra làm lá chắn, chuyển thiết bị quân sự vào khu vực dân sự, bắn vào người dân của chính mình, tự bắn vào nhau. Video trên mạng đầy rẫy đó.

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
"Nồi hầm" ...ở đây là hầm đám phát xít, đám gây ra bất ổn, chiến tranh, phá hoại cuộc sống của nhân dân cụ ạ. Giống như đám Polpot ngày xưa, phải hầm nhừ nó ra khỏi nó gây họa
Phát xít hay ko ko do miệng của 1 phía chủ động tấn công xâm lược phát ra được. Chẳng có kẻ cướp nào tự nhận mình là kẻ cướp cả.
Ukraine là 1 quốc gia có chủ quyền dc cả thế giới công nhận, để xem hôm nay LHQ họp phiên bất thường đặc biệt vs 190+ quốc gia nói sao về cuộc chiến này nhé.

xd642a7

Xe tải
Nhìn đội quân này của Uk mà đánh giữ đất thì Nga cũng mệt đấy. Đồ đạc, trang bị đúng chuẩn đặc nhiệm Mỹ luôn.

vừa đi vừa láii

Xe container
Công nhận em cũng ghét mấy kiểu viết đấy.
Mỹ thì nói là mỹ, lại đi nói là mẽo.
ucraina ( ukr) thì lại nói là u cà
nga thì lại còn phải thêm chữ ngố vào.
Không hiểu sống ở đâu mà ngôn ngữ lạ ghê.
Cụ chuẩn.

Còn có kiểu Ô tô lại thêm chữ điên vào nữa :D

Chẳng biết sống ở đâu nữa ;))

Rone95

Xe tăng

Chưa thấy Ukr đẩy lùi được

NSUT Zelensky

Xe hơi
Hỏi anh Tập chưa . Anh Tập trước đây kiên quyết không chấp nhận Triều Tiên sỡ hữu vkhn .
Công nhận quân đội Bắc Triều Tiên đông vãi lúa mà vũ khí lạc hậu. Nga bơm đồ xịn cho thì bọn Bắc Á khiếp vía

thamvuky

Xe tăng
Phát xít hay ko ko do miệng của 1 phía chủ động tấn công xâm lược phát ra được. Chẳng có kẻ cướp nào tự nhận mình là kẻ cướp cả.
Ukraine là 1 quốc gia có chủ quyền dc cả thế giới công nhận, để xem hôm nay LHQ họp phiên bất thường đặc biệt vs 190+ quốc gia nói sao về cuộc chiến này nhé.
Nếu là đại sứ Uka thừa nhận vài năm trước thì chắc ổn cụ nhỉ . Thậm chí là báo anh như Reuter đưa vài năm trước . Bài này từ 2015 nhé bác. Còn cụm từ Neo-Nazi Ukraine thì chỉ cần search đọc thoải mái từ âu đến mỹ . Chứng tỏ cụ nói nhiều những ko hẳn nắm hết mọi vấn đề
còn đây là bài của reuter Anh . CHẳng qua giờ cung phe thì nó không nhắc tới nữa thôi

Rone95

Xe tăng

Vùng màu đỏ biểu thị các khu vực đã nằm trong tầm kiểm soát của quân đội Nga, quân đội Nga bỏ qua giao tranh trong nhiều thành phố, thị trấn nhỏ để tránh bị sa lầy không cần thiết, chỉ tập trung vào những thành phố lớn.

Rone95

Xe tăng
Sao Ukr được NATO hỗ trợ ko tấn công ngược lại vào đất Nga nhỉ ?, thừa cơ đánh tới Matxcova luôn

rasi1

Xe tải
Giờ còn nói Mỹ đâu cấm vận Nga đâu à??
Huawie ,ZTE là công ty chứ nhà nước Tàu nó sợ Mẽo cái gì đâu, nó lập mấy công ty quốc doanh làm ăn cả với Iran, Triều Tiên, Cuba ( những nước mà quyền lợi với Tàu còn thua xa làm ăn với Nga).
Có hiểu cấm vận là cái gì ko. Hay nghĩ ngắt Nga ra khỏi swift là cấm vận.
Nhà nước TQ ko biết có sợ các lệnh cấm vận của Mỹ ko nhưng tất cả các thực thể kinh tế của TQ (bao gồm cả các doanh nghiệp, ngân hàng thuộc nhà nước TQ) đều phải tuân thủ lệnh cấm vận của Mỹ. Bạn cho mình tên của các công ty quốc doanh TQ vi phạm lệnh cấm vận của Mỹ mà ko bị làm sao với. Bạn có thể mua bán chui thằng Mỹ nó ko tìm đc bằng chứng thì nó ko làm gì đc chứ để nó phát hiện ra thì ăn đòn thôi. Mình thêm cho bạn 1 thông tin nữa là ko phải cứ cấm vận là cấm vận tất cả các mặt hàng.

Future_50

Xe điện
"Tổng thống Kadyrov nói rằng Chechnya sẽ áp đặt các biện pháp trừng phạt của riêng mình đối với EU:
- sẽ đóng cửa bầu trời Chechnya cho máy bay của các chính trị gia phương Tây;
- đóng băng tất cả tài sản rúp của Thủ tướng Anh Boris Johnson trong các ngân hàng Chechnya;
- áp đặt lệnh cấm vận đối với tất cả tài sản của các nhà tài phiệt Anh ở Achkhoy-Martan, và trong trường hợp xấu đi - ở Samashki;
- công nhận lái xe bên trái là một tàn tích thấp hèn của thời Trung cổ;
- công nhận rằng không có trà kiểu Anh.
Theo người đứng đầu Chechnya, Thủ tướng Anh Boris Johnson, Ngoại trưởng Anh Liz Truss, người đứng đầu Ủy ban châu Âu Ursula von der Leyen, người đứng đầu Eurodiplomacy Josep Borrell nên từ bỏ những tuyên bố của họ về Nga.
Ông Kadyrov đưa ra thời hạn đến ngày 31 tháng Hai."

😀😀😀 có cụ ofer rồ U kinh đờm nào ra tuyên bố đáp trả không ạ
đối trọng thôi nhé " Micronesia cắt đứt quan hệ với Nga" :D, cụ có thể đọc trên các báo Việt:D

@xichlo@

Xe điện
Thế mà thằng Mỹ + EU nó phang chết bao nhiêu người ở 1 Rắc, Sơ ry, Ấp gà .... nó không nghĩ là những viên đạn đó xiên thẳng vào trái tim của chúng nó nhỉ.
Đúng là thường những thằng rao giảng đạo đức thì sống như lờ
Chắc nhét chứ mồm Lincon chăm chăm! Cũng cái ảnh đấy dòng cuối có chữ Đồng Bào…, bị théc méc Mama Âu Cơ đẻ bọn nào bên Mỹ ko? thế là cắt béng Đồng Bào ABC đi :))

Trạng thái
Thớt đang đóng