Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

silver1

Xe điện
Ủng hộ người dân Ukraine, putin ko thể cậy mạnh gây ra cuộc tàn sát mà nó đang nã vào ng dân vô tội Ukraine, cộng đồng quốc tế đang ủng hộ mạnh mẽ cho QG này chống lại putin.
Vẫn quý ng dân Nga nhưng em ko thể ưa nổi lão putin nữa rồi, bao thiện cảm dành cho putin đã hết từ khi ông ta nã pháo vào Kiev

Nn_nf

Xe tải

Vinhhht12

Xe buýt
😢😢😢 Ko dám tưởng tượng .

Chỉnh sửa cuối:

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
1 kết thúc trong mơ là tên Béo đứng ra trung guan đàm phán stop chiến tranh, giải tán chính phủ, lập cp mới trung lập. LHQ đứng ra làm quan tòa cho Nga Nato ký hiệp định công nhận U trung lập và 2 bên có trách nhiệm bảo vệ duy trì hiệp định này.
Thế thì hòa bình thịnh vượng mau đến với U thôi. Nhưng tôi sợ bọn tiếng Anh nó méo ok vì như thế nó ko đc gì.
Nếu thế thì phải bao gồm cả việc trả Crưm và 2 tỉnh tự trị kia cho Ukr nữa chứ. Nếu không thì lãnh đạo Ukr nào dám ký vì đây là lãnh thổ, lợi ích quốc gia, dân tộc của Ukr mà.

Chỉnh sửa cuối:

Nn_nf

Xe tải
Những người bạn cũng buộc phải xa lánh Putin
Ngoại trưởng Thổ Nhĩ Kỳ: "Chúng tôi đã đi đến kết luận rằng tình hình Ukraine đã biến thành một cuộc chiến tranh. Chúng tôi sẽ áp dụng các điều khoản của Montreux một cách minh bạch." Công ước Montreux năm 1936 cho phép Thổ Nhĩ Kỳ cắt đứt mọi hoạt động vận chuyển tàu thuyền qua Biển Đen & Địa Trung Hải trong thời chiến.

Mashimaro

Xe buýt
Thôi game over rồi. Trật tự thế giới mới. Giờ chờ xem phía Nga cắt lỗ thế nào thôi. Các cụ không cần ôm hi vọng đâu bình thường bọn lãnh đạo ít khi đoàn kết thế này lắm. Khi mà chúng nó đoàn kết được thế này chỉ có một lý do là kền kền chờ ăn xác thôi. Nước Nga vĩ đại xong rồi!

alansaint

Xe buýt
Kịch bản khả dĩ nhất của Nga bây giờ là huy động tối đa binh lực chiếm toàn bộ các vùng khacov, marupol, odessa, donest, luhan, kiev. Phần còn lại bỏ ngỏ duy trì phương thức miệng hố chiến tranh.

anhtuan1811

Xe đạp
Giả sử Nga nó cho Balan 1 quả, thì những thằng khác có bòm lại Nga ko ạ? Chẳng lẽ thằng Mỹ tự nguyện vì thằng em Balan yêu quý mà ôm thằng Nga cùng xuống mồ. Ko có điều đó đâu cụ, vậy nên một số thằng trong Nato cũng chột dạ rồi. Anh em của cụ có đông, có mạnh đến đâu cũng phải sợ trước 1 thằng điên, 1 thằng chí phèo.
Sau khi tên lửa đạn đạo rời bệ khoảng vài phút. Gần như toàn bộ các đầu đạn hạt nhân từ NATO và mỹ sẽ giáng trả lại Nga. Vì ko ai biết đc đầu đạn của Nga sẽ đến BaLan, hay đến Đức, hay bay qua luôn đại tây Dương.

Có 1 bác bảo em là hệ thống đạn đạo hoạt động như vậy ạ

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Tiếp tục là sự ủng hộ từ cộng đồng quốc tế
Cộng hòa Séc sẽ viện trợ thêm cho Ukraine vũ khí và thiết bị, trị giá 18 triệu USD
Viện trợ vũ khí là viện trợ ác, vì thêm công cụ cho thù hận bắn - giết nhau. Mà ko phải nuôi dưỡng tình yêu, cho các dân tộc xích lại. Thích thì cứ hốt hết gết hết thôi no mercy, it's your choice, chứ cá nhân e nghe mấy tin "viện trợ vũ khí" e cười ỉa. Bao giờ có chuyện viện trợ công nghệ cụ gọi e nhé, chém gió cho vui.

DucHoan

Xe tăng
Mấy cụ âm binh mọc như nấm sau mưa!!!!
Toàn âm binh chống phá bác ạ, từ cái đặt tên đã thấy. Đám này em nghĩ đội tàu chiến Nhựt Tảo chạy cạn, lập acc án binh. Đợi có thời cơ nổi lên dẫn dắt dư luận

honghot2022

Xe đạp
Sau khi tên lửa đạn đạo rời bệ khoảng vài phút. Gần như toàn bộ các đầu đạn hạt nhân từ NATO và mỹ sẽ giáng trả lại Nga. Vì ko ai biết đc đầu đạn của Nga sẽ đến BaLan, hay đến Đức, hay bay qua luôn đại tây Dương.

Có 1 bác bảo em là hệ thống đạn đạo hoạt động như vậy ạ
tên lửa đạn đạo chiến thuật bắn từ máy bay thì biết sao đươc là nó là đầu đạn gì! có khi tàu ngầm ở biển đen có sẵn đầu đạn hạn nhân chiến lược rồi đấy chứ ko phải cứ phải topol M

Nn_nf

Xe tải
Dấu hiệu của sự rạn nứt trong giới thượng lưu Nga.
Đầu tiên là Fridman, sau đó là Deripaska. Hiện Anatoly Chubais vừa đăng ảnh Boris Nemtsov lên trang Facebook của mình. Nemtsov, được một số người coi là chủ tịch lựa chọn số 4 của Yeltsin, đã bị sát hại trước điện Kremlin bảy năm trước vào ngày hôm nay.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Putin trở thành tội đồ của nước Nga vĩ đại, kẻ hủy diệt nước Nga, làm cho dân Nga ngày càng kiệt quệ.

Đứt Switf, giới tài phiệt và các doanh nghiệp Nga thiệt hại khôn lường

Bảo Hân Land

Xe máy
Nếu đàm phán không tốt a Tin có thể build 2 tỉnh tự trị full đồ, oánh nhau với U cà năm này qua năm khác .
Giống nước nào mà ai cũng biết năm 79 đấy
Of giờ toàn trẻ con, yêu hòa bình , trái tim nóng chứa đầy bác ái .
Mà không biết , muốn có hòa bình lâu dài thì phải chuẩn bị cho chiến tranh .
Tầm a Tin thì cỡ Mẽo với mạng lưới tình báo số 1 còn việt vị ối lần làm gì tới mức mấy cụ ộp phơ đi xe đạp phách vị được

vanlinhchi

Xe buýt
Chí nguyện hay ko chưa biết nhưng theo tôi nghĩ thì bọn Nga nó rất thạo bọn Hồi giáo cực đoan. Nó cũng thả vào U 1 đám thi U mờ mịt quá. Chưa kể Mỹ cũng là 1 tay nuôi khủng bố. Nó lại cho 1 nhóm Badadi ver 2 hay Alqueda 2 vào U thì bát bươm.
Khổ nhất là dân Ukraine. Sự việc đã đến nước này thì đầu hàng, giải tán CP cực đoan, xd CP mới trung lập. Đồng thời đưa ra LHQ, Nga - Nato ký 1 hiệp định công nhận U trung lập và 2 bên chịu trách nhiệm hỗ trợ U khi an ninh bị xâm phạm. Một khi có hiệp định này rồi thì bố bảo Nga hay Nato dám manh động.
1994 có hiệp định rồi đấy,có thằng nào thực hiện đâu,đặc biệt là Nga,cướp cả đất luôn,cụ cứ vui tính!

Trạng thái
Thớt đang đóng