Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

vừa đi vừa láii

Xe container
Công nhận Mỹ sáng suốt, chỉ đạo lúc nào cũng chuẩn. Anh Sẽ đã dời đô thành công mà không cần xin ý kiến nhân dân. :D

NSUT Zelensky

Xe hơi
Đôi khi chả hiểu thằng Ukraine đất to dân đông. Vũ khí ko phải dạng cùi. Các bác cứ tưởng muốn đánh là dễ. Cỡ Mỹ đánh Irag mà còn mấy chục ngày đấy. Chả hiểu đầu óc nhiều người sao sao ấy.
Mỹ đánh Iraq nó áp đảo không chết lính mấy, cũng không thiệt hại kinh tế nên kéo dài dăm bữa vài tháng không sao

Thạch Hầu

Xe buýt
em không hiểu lắm. Sau khi anh V.Putin tuyến bố tấn công Ukraine thì anh ấy vẫn ngồi ở Kremlin 'để chờ đứa nào đánh anh ấy thì anh ấy lấy bom hạt nhân ra cưa", còn anh Zelensky thì không được phép rút về Lviv để phòng thủ mà phải ở Kyiv để đánh nhau.
rất khó hiểu với cái lý luận của cụ nhỉ?
Anh ấy về Lviv kháng chiến thì sao lại nói phét với lính tráng là anh đây vẫn đang sống chết với thổ đu, các chú cứ chiến đến giọt máo cuối cùng đi :))
Em nhớ không nhầm thì anh ấy còn phong anh hùng cho các binh sỹ trên đảo Rắn vì đã hy sinh bảo vệ đảo đấy cụ ;;)

Anh_he

Xe máy
Nghĩ lại mấy hôm nọ khai mào cuộc chiến, Ngố ăn ngay một mớ cấm vận, mà dân Ngố đi biểu tình phản đối chiến tranh, còn một mớ tri thức viết thư các kiểu. Em nói thật đợt ấy Ngố nó nghe theo đám này rút về thì đúng là nước nó sập hoàn toàn, một thế kỷ nữa cũng không ngóc đầu lên được. Có biểu tình thì biểu tình từ trước đấy đi chứ, ai lại bắt đầu rồi mới biểu tình, trót đánh rồi, tây nó vả cho xưng mặt rồi con đâu.

Đối với dân Ngố mà theo chuẩn bác ái của phương tây thì nếu còn ít nào tình yêu quê hương đất nước thì nên cầu nguyện cho Ngố nó thắng sớm đi rồi về, còn ra đường cầm khẩu hiệu phản chiến thì e nghĩ đúng là lũ phản quốc.

Anh ấy về Lviv kháng chiến thì sao lại nói phét với lính tráng là anh đây vẫn đang sống chết với thổ đu, các chú cứ chiến đến giọt máo cuối cùng đi :))
Em nhớ không nhầm thì anh ấy còn phong anh hùng cho các binh sỹ trên đảo Rắn vì đã hy sinh bảo vệ đảo đấy cụ ;;)
Cụ có chứng cứ gì thuyết phục chứng minh anh ấy đang ở Lviv không? :D Nếu không là em báo mod cụ tung tin đồn nhảm trên này đấy nhá :))

Chỉnh sửa cuối:

silver1

Xe điện
Lão dở Putin ko chừng sẽ gây thêm thảm họa chiến tranh ngoài lãnh thổ Ucraine mất, giữa thời dịch bệnh lại thêm chiến tranh, xem các bài về ng dân Ucraine lại muốn chửi lão hói này, ngày xưa đã từng rất cảm tình còn bh nhìn mặt lão muốn chửi

xecon

Xe điện
Cấm vận kiểu này thì chết Nga mất :D

Hanoian2021

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là Ucraina mất bầu trời rồi hả cụ? Ấy sao em xem clip thấy tăng Nga thành cua nướng nhiều thế? :D Hay là phếch liu! =))
UkR vẫn có thể xài javelin bắn phục kích bình thường mà cụ? Mà nhiều là bao nhiêu? Em đếm chưa đến 1 chục.
Hay ý cụ đánh nhau như thế phải ko mất cái nào mới đạt tiêu chuẩn?

Mà em ko sa đà cãi nhau vụn vặt với cụ. Em nói rồi, max 2 tuần nữa ukr quì và Ngú lập CP mới. Thiệt hại em ko quan tâm. Được chưa ạ :))

Cụ cứ lên twitter, fb cùng với các bạn phương tây phản đối đến cùng. Chả ảnh hưởng gì đến kết cục đã định đoạt này cả. Vô ích :)

nhatthang

Xe Cứu Trợ
cụ phải xem lại chiến tranh cherchnya. Xe tăng nga vào thành phố bị thịt sạch! Nga họ chưa dám công vào sâu kiev mà đang ép chặt dần vòng vậy và dùng tên lửa và pháo là chính! Rút king nghiệm cuộc chiến với du kích chechen trong đô thịt! Nhiều khả năng nga nó sẽ dùng bom áp nhiệt như ở chechen để tàn phá các điểm phòng thủ đô thị!
Viết có vài câu mà chính tả sai tè le.

Rong Ruổi

Xe container
Vào đọc và theo dõi thông tin mà như mổ bò suốt ngày. Chã mở thớt mà vẫn thấy chởi nhao òm òm. Máo thiệt :D

NSUT Zelensky

Xe hơi
Ucraina ko có truyền thống lấy người già, phụ nữ và trẻ em để làm lá chắn sống nên người dân di tản thỏa mái. Những người dân nào muốn ở lại chống quân xâm lược thì đã đi nhận súng do chính quyền cấp mấy hôm nay mà các cụ hay chửi đấy :D.
Ừ. Không lấy phụ nữ trẻ em làm lá chắn sống. Chỉ chui xe vào trường học, bệnh viện núp đạn pháo thôi. Người dân họ căm ghét quá họ báo công an ahihi :D

Cartoner

Xe điện
Đôi khi chả hiểu thằng Ukraine đất to dân đông. Vũ khí ko phải dạng cùi. Các bác cứ tưởng muốn đánh là dễ. Cỡ Mỹ đánh Irag mà còn mấy chục ngày đấy. Chả hiểu đầu óc nhiều người sao sao ấy.
Mỹ đánh lâu để quăng cho được nhiều tên lửa. Chứ đánh nhanh thì chiến phí ít quá, không bõ.

kientrunganh

Xe buýt
Hôm nay k thây a hề lai chym nhỉ? Hay di tản chiến thuật thật rồi!

Nghĩ lại mấy hôm nọ khai mào cuộc chiến, Ngố ăn ngay một mớ cấm vận, mà dân Ngố đi biểu tình phản đối chiến tranh, còn một mớ tri thức viết thư các kiểu. Em nói thật đợt ấy Ngố nó nghe theo đám này rút về thì đúng là nước nó sập hoàn toàn, một thế kỷ nữa cũng không ngóc đầu lên được. Có biểu tình thì biểu tình từ trước đấy đi chứ, ai lại bắt đầu rồi mới biểu tình, trót đánh rồi, tây nó vả cho xưng mặt rồi con đâu.

Đối với dân Ngố mà theo chuẩn bác ái của phương tây thì nếu còn ít nào tình yêu quê hương đất nước thì nên cầu nguyện cho Ngố nó thắng sớm đi rồi về, còn ra đường cầm khẩu hiệu phản chiến thì e nghĩ đúng là lũ phản quốc.
Do anh Tin tuyên bố trắng trợn là ko tấn công U mà nên dân dâu dám biểu tình. Biểu tình lúc đấy anh ấy bắt nhốt hết làm sao.:)) Nếu mà anh ấy nói sẽ tấn công thì dân Nga nó đi biểu tình rồi.

uman

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng