Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

SX49XA

Xe tải

Trước các cuộc pháo kích và tấn công dữ dội của quân đội Nga. quân và dân Khakiv vẫn đáp trả ngoan cường đẩy lùi và tiêu diệt các lực lượng xâm nhập

https://www.reddit.com/r/ukraine/comments/t2jyty
https://www.reddit.com/r/ukraine/comments/t2k01b
https://www.reddit.com/r/ukraine/comments/t2k1va
Tù binh Nga trẻ quá nhìn chỉ khoảng 16, 17 tuổi, lính thiếu kinh nghiệm mà cho vào ngày nghiền thịt, điểm nóng thì tội cho các cháu
thống đống khakiv thông báo fb là thất thủ rồi kìa
=))

XámChâuPhi

Xe tải
Lính hai bên hôm nay CN đã quá sức, nghỉ sớm.
Tạm ngưng comment nhá, stop.

TaiNon1974

Xe buýt
Thằng tổng Azer kia láo. Dám cam kết bơm xăng dầu cho Uk. Anh Tin gọi để xem thái độ như nào không anh lấy lại đất giúp Armenia
Cụ hiểu sai rồi. A. Tin hỏi cái vòi nhận bên U cà ở đâu, xe tao chạy nửa đường hết cmn xăng, toàn bị bọn trẻ trâu nó quay đưa lên tik tok để giỡn.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
thực sự đặt vào trường hợp ukr, đảo crum là của họ bị nga chiếm 2014, khác gì tấc đất của dân tộc bị xâm lược! Sau đó nga lại đòi phải cho ly khai 2 tỉnh to đùng khác gì lại phải cắt đất 2 tỉnh của dân tộc! Cắt cho nó xong 2 tỉnh đó rồi nó có đòi các mảnh đất khác nữa không? Đứng trên quan điểm dân tọc ukr bị cướp đảo cướp đất như vậy thì phải nghĩ gì nhỉ? :(
Anh em bảo U ko phải là 1 dân tộc độc lập mà do các cụ Bolsevik tạo ra. Xem lại lịch sử đế chế thì có vẻ đúng như thế thật?!

Hồng Ca

Xe tải
Cụ thôi cái giọng lý lẽ bắc cầu đểu này đi. Đưa cả chủng tộc và định lồng khéo bà con người Việt mình bên đó nữa.

Ukr nó có ghê gớ hay phát xít nhưng chắc chắn tụi nó không khốn nạn, nẩn thỉu như những người đuối lý nên đưa cả an nguy đồng bào mình đang sinh sống ra mặc cả hoặc dạy dỗ người khác không được ủng hộ hay phản đối cuộc chiến.
tại sao có người dùng ngôn từ mất văn hóa như khốn nạn và bẩn thỉu lại không bị mod cảnh cáo nhỉ?, hay là luật không áp dụng chung cho mọi thành viên?
những kẻ chỉ nói cho sướng mồm mà không quan tâm đến an nguy của người khác mới xứng đáng được nhận những đánh giá mang đầy tính chợ búa của cu/mợ, miễn tiếp.

NSUT Zelensky

Xe hơi
Nhiều bác kêu tổng thống trốn là hèn này kia! Thế tổng thống nga ngồi nhà chỉ huy thì sao? Khi đánh nhau thì bộ chỉ huy cần được sơ tán và lẫn trốn để đảm bảo an toàn còn chỉ huy chiến đấu, chả lẽ cứ cầm súng ra chiến trường mới là không hèn :D
Nói dối người dân. Bảo tôi vẫn ở thủ đô chiến đấu cùng các bạn xong quay video làm bằng chứng trong khi đã trốn đi nơi khác từ lâu rồi. Người dân họ lại tâm tư :))

meodenmatlua

Xe container
Vừa em cũng thấy mà ko dám đăng
vì em thấy giống ở bên Syria thả bom vào đoàn xe tập kết chở dầu.
Cái này mới đăng nên cũng ko rõ chính xác ko cụ ạ.
Chắc phải chờ dân mạng xác nhận

kientrunganh

Xe buýt
Đánh nhau như này thì cường kích không có tác dụng gì cả vì quân trộn lẫn với dân. Đánh như này tốt nhất dùng UAV chỉ điểm, lục quân chiếm vị trí thôi. Chiến tranh đường phố muốn nhanh cũng không được trừ khi bất chấp chơi đòn hủy diệt.
Vẫn chưa đánh kiểu syrie cụ nhỉ. Dùng uav chỉ điểm điểm quân của U rồi dùng krasnopol phang chứ nhỉ.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây 2-3 TK, ngố vẫn là ngố chứ k phải LX và nó hơn hẳn mẽo, 50-70 năm trở lại đây, mẽo lại ăn đứt ngố về kinh tế.
Vậy nên chẳng biết thế nào trong những năm tới, thằng nào ăn thằng nào, khi TQ đang ngày càng trỗi dậy và 2 thằng kia thì cứ đập nhau chan chát.
Em cũng nghĩ như thế chiến 2 thôi, châu Âu thụi nhau để ông siêu cường khác nổi lên, thời thế chiến 2 là Mỹ, thời sau cuộc U cà này sẽ là Trung quốc, ai nắm được khâu trọng yếu của sản xuất, người đó sẽ thắng, Mỹ tự từ bỏ khá nhiều ngành sản xuất, tranh nhau với Nga việc cấp khí đốt cho châu Âu, xem ra đang tự suy thoái.

DucHoan

Xe tăng
Các hàng rào thép của Uk bắt đầu sụp đổ dây chuyền rồi. Việc tiến tới Kiev chỉ là xe tank chạy được Bn km/h

Chuotluoi

Xe tải
Spam nhanh ko sao, vẫn có tí Nga, trong lúc hóng tin mà cụ. Bạn em còn hỏi ở bên đấy co kfc ko?. Bị nghe tin fake nhiều quá, sang mới bỡ ngỡ.
:)) :)) :)) mẽo và EU còn từng tuyên truyền bữa ăn của dân Nga chỉ sữa + mỡ muối + bánh mì đen mợ ơi! Chết cười
Thằng bạn nối khố của e học ở ngố, nó nghe vậy bảo e: mày phang chết cụ chúng nó hộ tao
:)):)):))
À, e giờ bị thằng bạn đầu độc cho nghiện bia Baltika số 9 mợ ợ ;););)

Trạng thái
Thớt đang đóng