Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BốCuTôm

Xe buýt
Cách tiếp cận thô bạo quá, lấy lòng mấy em gái U thì khoe khoai to, súng lớn chưa đủ cụ ah. Bọn kia nó ga lăng, nhiều tiền hơn nên gái làng theo hết. Giữ gái bằng rào cổng mí dao búa là hạ sách, gái nó càng khinh, càng quyết tâm hơn.
Thế quái nào e nhớ cách đây tầm 8-9 năm, cụ Xuân Hải hình như là phe thân phương Tây cơ mà nhỉ

TruongGiang72

Xe hơi
Thằng Nga nó delay 1 ngày đợi đàm phán mà mấy cụ cứ phán là nó bị chặn đứng bị sa lầy là sao nhỉ? :|
thớt này toàn mấy ông tuyên truyền cho Tây với đội vào vật nhau giải trí thôi. Mấy ông thạo tin bỏ sang thớt U hoặc lập thớt mới rồi

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Ông em ngày xưa sai lầm khi không đánh bọc biên giới Thái Kam
Điều này đáng lẽ ông anh cũng phải làm ngay những ngày qua
Nếu bọc hậu U thì e nghĩ Belarus phải xuất trận, chứ Nga xa quá hơi mạo hiểm.

NSUT Zelensky

Xe hơi
Nga cậy xe tăng quá đánh không dùng nhiều bộ binh. Để chống tăng cá nhân nó diệt bao nhiêu. Mà xe tăng bắn trong phố hiệu quả không thấy đâu

Có thể là một cách trung quốc tung đồng tệ ra thế giới thông qua dầu và khí của Nga và giảm lượng giao dịch của đồng đô, bằng cách yêu cầu các nước mua lại cũng bằng đồng tệ. Một cách chậm rãi thoát khỏi đồng đô của 2 cường quốc. Động thái này có thể làm cho mỹ phải suy nghĩ thêm.
Thế thì thăng Nga lại chuẩn bị làm nô lệ cho thằng Tàu thôi :D. Bọn Tây nó chơi kênh riêng, bao giờ cần mua dầu của Nga nó đổi ra đồng tệ để giao dịch. :))

Sailor

Xe tăng
Nếu có bàn tay Nga thì đưa bằng chứng. Chứ theo tôi nghĩ... Thì toàn đoán mò vu khống không?
Vâng, thì cứ cho em vu khống Nga đi, em nghĩ nhiều cụ trên này chắc cũng đồng tình với em trong đó có các cụ quạt Nga liên tục nói về đội thăm thân để quên vũ khí với người xanh người đỏ gì đó.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thế nên cứ phải nắm tay nhau chúng mình đoàn kết trong khối cho chắc.
Nắm tay chắc nhưng đừng chĩa vũ khí, đừng ném mắm tôm, rác... sang nhà thằng hàng xóm.
Nó vả cho thì đừng bảo tại sao anh đánh em.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Cách tiếp cận thô bạo quá, lấy lòng mấy em gái U thì khoe khoai to, súng lớn chưa đủ cụ ah. Bọn kia nó ga lăng, nhiều tiền hơn nên gái làng theo hết. Giữ gái bằng rào cổng mí dao búa là hạ sách, gái nó càng khinh, càng quyết tâm hơn.
8 năm, thế là quá nhẫn nạ rồi. Lại còn tránh tối đa mục tiêu dân sự, chấp nhận tổn thất hơn cho bên Nga. Thế mà là thô bạo hở cụ. Em thấy Nga thế là quá nhân đạo rồi, gấp trăm lần Mỹ và EU. Nếu cụ là Nga thì cụ sẽ làm gì? Cứ tiếp tục ngồi yên chờ nó băm nát miền Đông, rồi đến crimea, sau đó pt hạt nhân chắc?

minhquy2709

Xe hơi
Nga đánh mới có 3 ngày. Xin nhắc lại mới 3 ngày thôi. Làm ơn đừng nói 2 chữ xa lầy với hết tiền dùm ạ. Có nước nào đánh nhau mà chuẩn bị chiến tranh có 3 ngày ạ.

TruongGiang72

Xe hơi
Vâng, thì cứ cho em vu khống Nga đi, em nghĩ nhiều cụ trên này chắc cũng đồng tình với em trong đó có các cụ quạt Nga liên tục nói về đội thăm thân để quên vũ khí với người xanh người đỏ gì đó.
Vũ khí Mỹ cũng để quên cho IS nhiều lắm với nước đen đá xám cũng gì đó

Ô tô điên

Xe tăng
Nhiều ông cứ chửi Nga là xâm lược, là vô nhân đạo thế nọ thế kia... mà không chịu nhìn trước nhìn sau.
Giả sử Nga hay TQ mà liên minh với mấy nước cạnh Mỹ, đưa hàng nóng đến sát bậu cửa nhà Mỹ thì liệu Mỹ nó có để yên 1 giây 1 phút nào không? Như vụ Liên Xô đưa tên lửa đến Cuba đấy.

Tại sao Mỹ luôn đảm bảo an ninh cho mình, đẩy xa mối nguy hiểm mà Nga lại không có cái quyền đó. Vớ va vớ vẩn.
Nga bây giờ mới thịt Ukraina thế là quá muộn rồi đấy, chứ nó mà đủ lực thì nó đập chết từ lâu rồi.
Nga thua thì có thể thấy là mô hình chính trị tổng thống kiêm tổng tư lệnh tối cao không phù hợp với thời đại nữa rồi. Giống như cách mà liên xô sụp đổ cho thấy là mô hình kinh tế bao cấp không thể áp dụng được nữa.
Trung quốc hiện cũng đi theo nga với mô hình tổng thống kiêm tổng tư lệnh tối cao đó cụ.

longkaca

Xe tải
Toàn tin của Uk và truyền thông phương Tây thì kết quả tn mấy cụ cũng biết rồi, Nga đâu có tin gì mấy đâu

silverstar0211

Xe tải
Viết tên Việt Nam lên công sự thế này chỉ ảnh hưởng đến Việt Nam thôi. Chỉ người nông cạn mới thấy sướng , còn em nghĩ có gì đáng tự hào đâu.
Bố khỉ cho một dân tộc đau khổ. Nhiều bọn chẳng biết gì về VN, toàn nghe về một đất nước bị chiến tranh liên miên, làm như bọn ông đây thích đánh nhau và đầu gấu lắm - chẳng qua bọn ông bị bắt buộc phải thế thôi.

Hồng Ca

Xe tải
Cụ định bắt chước tôi để cãi nhưng cụ bắt chước ko đến nơi đến chốn thành cãi cùn :))

Tôi hỏi cụ:

có người dân U theo Nga ko?
Có người dân U cầm súng tấn công quân đội U không?
Có người dân U sơ tán sang Nga vì chiến tranh không?

Trả lời đi, thì cụ sẽ thấy cái còm của cụ nó nát như thế nào. Còn nếu vẫn không nhận ra được thì tôi đành xếp cụ vào dạng những nick chiến tranh bàn phím của truyền thông phương Tây
:) chán chuyện, dân U sơ tán sang Nga vì chiến tranh của cụ đây:
Lãnh đạo phe ly khai tại vùng Donbass, miền đông Ukraine, hôm 18/2 thông báo bắt đầu sơ tán dân thường sang Nga do lo ngại nổ ra xung đột diện rộng.

Cùng ngày, lãnh đạo Cộng hòa Nhân dân Lugansk (LPR) tự xưng Leonid Pasechnik cũng thông báo về hoạt động di tản dân thường qua Nga, song kêu gọi những người đủ khả năng cầm súng ở lại bảo vệ quê hương.

Từ đó đến nay, hàng nghìn người đã đổ về phía biên giới Nga từ khu vực miền đông bất ổn của Ukraine nhằm tìm nơi lánh nạn an toàn.

Trạng thái
Thớt đang đóng