Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

wildcat74

Xe điện
Mỗi ngày oánh nhau như này ko biết tốn bao nhiêu tiền nhỉ? Em nghĩ là chục tỷ USD là cái chắc!

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Ai cụ cũng cho rằng không đủ trình độ để tham gia trao đổi trong những thread như thế này. Chẳng nhẽ chỉ có các cụ nói một chiều, cứ cho là đúng đi, thì những người nói lên quan điểm theo chiều khác thì không nên. Cụ có thể giỏi và am hiểu về chính trị, nhưng không có nghĩa là những người khác không được/không nên tham gia. Tiếc là nhiều cụ khi tham gia trong này luôn dùng những lời lẽ xúc phạm người thảo luận. Đây mới là điều cụ nên có ý kiến.
Chắc Cụ Mèo fun bọn em thôi, không có ý gì đâu ạ :))

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Hnay u cà mạnh miệng nhỉ chưa kể các nước buff đồ liên tục tình hình chưa biết thế nào.Nga mà không dứt điểm được hoặc thua trận thì vị thế nga sẽ mất.U cà nắm thóp nga không dám chơi vào khu dân cư thì cứ để lính với hệ thống phòng thủ ở khu dân cư thì nga cũng không làm được gì.Tình hình chắc tuần sau ngã ngũ rồi

VuNgoanMuc

Xe điện
Ai cụ cũng cho rằng không đủ trình độ để tham gia trao đổi trong những thread như thế này. Chẳng nhẽ chỉ có các cụ nói một chiều, cứ cho là đúng đi, thì những người nói lên quan điểm theo chiều khác thì không nên. Cụ có thể giỏi và am hiểu về chính trị, nhưng không có nghĩa là những người khác không được/không nên tham gia. Tiếc là nhiều cụ khi tham gia trong này luôn dùng những lời lẽ xúc phạm người thảo luận. Đây mới là điều cụ nên có ý kiến.
Cụ cứ thoải mái nêu ý kiến đi.. trong này toàn "am hiểu" bằng thông tin báo mạng với thông tin bên lề quán bia thôi, người biết nhiều thì người ta không nói đâu, mảng nào cũng thế thôi ...

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Thế chiến sắp kết thúc, phần thắng nghiên về đồng minh, Mỹ mới trở cờ bán vũ khí cho đồng minh. Cũng nhờ bán vũ khí nó mới trở thành siêu cường số 1 như ngày nay đấy cậu trẻ
Học cho tử tế, tự coi mình là già mà ko biết gì về Alantic war. Có biết nó diễn ra từ bao giở ko? tự gúc mà học đi kẻo bị người cười. Học để mà biết bao nhiêu tàu trở hàng, bao nhiêu tấn hàng của Mỹ chuyển cho Đồng minh bị U boat Đức đánh đắm.
Dễ Đức nó tự phá nhà máy sx vũ khí của nó chắc. Hay LX thuyết phục tháo dỡ?

Hồng Ca

Xe tải
Pháp bắt giữ tàu hàng Nga vì con tàu dài 127m này "bị nghi ngờ có liên quan đến các lợi ích của Nga vốn đang bị các lệnh trừng phạt nhắm đến".

meotamthe

Xe cút kít
Tại em ko dùng google dịch báo tiếng Nga :P
Ở các thớt khác em chém vui vẻ, tâm sự thoải mái nhưng ở những thớt về thời sự thế giới, các còm của em đều nghiêm túc, Rose cứ tin em đi, nhiều thứ tưởng vậy không phải vậy đâu :)

thegioingam01

Xe đạp
E vào xem các cụ chiến tranh online. Mà putin hói mất dạy thật, nó vào xâm chiếm nc khác, người ta tự vệ nó lại bảo là phát xít.
cụ nói vậy chắc mới theo dõi gần đây, nếu theo dõi diễn biết Ukraine từ 2014 đến h thì chắc biết tụi tân phát xít Azoz, Aidar, Righ Sector giết người như ngóe, mà rất tàn bạo, thiêu sống,cắt cổ không khác gì bọn IS

Dtrungkien

Xe hơi

Hình ảnh tổng thống Zeleski ở chiến hào mà chính quyền UIkr và các trang mạng thân phương tây thực tế là hình ảnh được lấy lại từ báo năm 2021 khi ông đến thị sát chiến tuyến ở Donbass
Rất có thể TT Ukr đã rút lui khỏi Kiev từ vài hôm trước và những hình ảnh ông tuyên bố tử thủ với Kiev chỉ là hình ảnh đã được quay từ trước

RosemaryCherry

Xe container
Ở các thớt khác em chém vui vẻ, tâm sự thoải mái nhưng ở những thớt về thời sự thế giới, các còm của em đều nghiêm túc, Rose cứ tin em đi, nhiều thứ tưởng vậy không phải vậy đâu :)
Em hay đọc tin từ các tờ báo tin cậy và theo sát tình hình thôi chứ có lao vào chém mấy đâu. Mà nếu Mèo hết xe ới em tài trợ 50 cái dùng dần nhá :D

hrpok04

Xe tải
Em rất đơn giản hiểu khóa đại sứ quán và ngắm bắn con nhà người ta, khụ khụ khụ.
Bởi vì cụ đã ở mức cực đoan nên ko còn lý trí. Để hiểu 1 câu nói theo nghĩa bóng thì cụ phải xét cả đoạn văn và trong ngữ cảnh.
Chắc cụ còn nhớ điển tích "Đau bụng uống nhân sâm" chứ?
Ở đây cụ bỏ hoàn toàn ngữ cảnh, chỉ chọn vài chữ rồi nói là "hiểu đơn giản". Cụ đang yếu ớt biện minh cho hành động nhét chữ vào mồm ông Med. Như vậy thì mục tiêu của cụ tranh luận ở đây là tăng hiểu biết hay là đang thiêu thân đấm đá cái cột điện?

Chỉnh sửa cuối:

A98

Xe container
Ối giời... thôi em xin cụ. Cụ có thể ghét, yêu, hận, thương. Đó là cảm xúc nhưng cũng đừng vì cảm xúc mà bóp méo và nhét chữ vào miệng người ta thế chứ.

Đọc thì cụ nên đọc hết và trích dẫn hết văn cảnh chứ ai lại cắt cúp rồi bóp méo thế, dek gentlement.

Anh Med nói nguyên văn : Chúng tôi không thật sự cần quan hệ ngoại giao với phương Tây. Đã đến lúc khóa cửa các đại sứ quán và tiếp tục các cuộc tiếp xúc bằng cách nhìn nhau qua ống nhòm và ống ngắm súng"
Tức là dùng uyển ngữ để diễn đạt bối cảnh mối quan hệ bang giao giữa các nước không thể/ cần con đường ngoại giao nữa mà chuyển qua trạng thái xét nét và đối kháng. Ấy vậy mà cụ nhét chữ vào miệng anh Med là khóa sứ quán và chĩa súng ngắm bắn nhà ngoại giao.

Em lạy cụ! Gì gì cũng chính xác chút vag hiểu cũng như diễn đạt đúng chút. Chém gió thì chém cũng nên có trách nhiệm với chữ mình gõ, lớn cả rồi.:D

Em là em cứ góp ý thật thế :D
Em nghe nói có một số hội chứng khiến người ta không hiểu các hình ảnh ví von mà chỉ hiểu nghĩa đen cụ ạ.

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
N

Nếu bạn muốn xem ai là anh hùng thực sự thì anh chàng Ukraine này dùng thân mình cản xe tank của Nga

meotamthe

Xe cút kít
Em nói với cụ nhiều rồi, em còn khuyên cụ nữa, vì em từng giao lưu ở những thớt về cuộc sống, em tôn trọng điều đấy. Nhưng ở những nơi thuộc về đúng sai, không có chỗ cho tình cảm, cả nể ai cả, còn những nơi dành cho tình cảm, em vẫn tôn trọng những ứng xử không ám chỉ, nên ở đây em chỉ khuyên mọi người thôi. Chuyện cụ không nhận ra được vì sao thì đấy cũng vẫn là vấn đề của cụ, không phải là vấn đề của người khác khi cụ cứ liên tục làm cho đối phương cảm thấy cụ đang đi tuyên truyền một thứ mà rất nhiều người đã thấy là không đúng, không phải ở vol này mà mấy vol trước đều thế, không chỉ ở thớt này mà một số thớt khác cũng thế. Một chi tiết nữa, khi thứ cụ làm người ta thấy phản cảm có liên quan đến vấn đề tư cách đạo đức, thì phản hồi lại sẽ luôn là những cảm nhận khó chịu mà cụ thấy, nó giống như việc cụ thấy người ta cứ như muốn ra rả tẩy não cụ, cụ sẽ phản ứng lại quyết liệt, vậy cụ nên tự xem lại. Em chỉ góp ý thế thôi, cụ chú ý kẻo lại leo cửa sổ.

Trạng thái
Thớt đang đóng