Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Vụ bắn rơi máy bay trở khách của Malay mới kinh hoành, ko riêng gì hãng phim, mà toà án, cơ quan điểu tra, tướng lĩnh quân đội Nga đưa ra vô vàn chứng cứ …hết Mig, Su, đạn ngu, đạn khôn, dựng mô hình hẳn hoi…
Dựng xong toà khỏi xử, còn tay lái Su 25 tự vẫn mới kỳ.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có phải là họ đâu mà biết họ nghĩ gì để lăn tăn cho họ
Đến h chưa thấy ở đâu biểu tỉnh, meeting ủng hộ quân xâm lược Nga. Khắp Châu Âu, Mỹ và ngay trên nước Nga người dân đã xuống đường vì Ukr, kêu gọi bành trướng Cẩm ly chấm dứt chiến tranh.

cà rốt xanh

Xe tải
Cụ lập nick năm 2015, mà vẫn còn vào các topic kiểu này tranh luận, thì e cũng chịu cụ. Vào đây chỉ nên xem thông tin của các cụ bênh Nga và Liên Xô (e tạm gọi là fan Nga) như là 1 kênh tham chiếu thôi cụ ơi. Các cụ fan Nga, phần lớn do yếu tố lịch sử, nên số lượng ko còn nhiều, và rơi rụng dần do tuổi tác. Nhưng tình yêu của họ với Nga và Liên Xô là trong sáng và bất diệt. Rất đáng kính phục

truongcan

[Tịch thu bằng lái]
Không loại rồi.

Đức rất muốn Nga ra khỏi SWIFT bởi vì Đức sẽ là nước độc quyền kinh doanh với Nga qua NS2
Vậy điều kiện gì để không loại được Nga ra khỏi SWIFT vậy ạ? Giờ tin fake tràn lan quá

Meohu

Xe hơi
Anh Erdogan đã mời anh Putin đến thăm Thổ Nhĩ Kỳ để thảo luận về giải pháp ngoại giao cho tình hình ở Ukraine, TGRT đưa tin.

Dự anh Putin trả lời - anh không có rảnh!

Tý phệ

Xe điện
Mừng U23 Việt Nam vô địch Đông Năm Á rồi em lại vào hóng tình hình. Thanks chuỵ pên pain bức ảnh maria của iem, mấy hôm trước trời rét mà có thì sáng dậy đi vs đỡ vất vả :))

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
Anh Erdogan đã mời anh Putin đến thăm Thổ Nhĩ Kỳ để thảo luận về giải pháp ngoại giao cho tình hình ở Ukraine, TGRT đưa tin.

Dự anh Putin trả lời - anh không có rảnh!
ảnh sẽ trả lời lịch sự chứ, giờ cần anh Thổ đu dây mà.

DOANH1804

Xe hơi

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội

Kiểu này thì khó đàm phán rồi. Anh Tthong Ucaraina hơi ảo tưởng, ko chịu lún bước lại còn chơi trò mặt trắng, mặt đen,
Nga chơi quân tử kiểu này dễ ăn bùn lắm.U cà có thời gian tập hợp lực lượng thì lại khó cho nga.Trận này nga không dứt điển được nhanh thì đúng là khó

TU160M2

Xe tăng
Đến h chưa thấy ở đâu biểu tỉnh, meeting ủng hộ quân xâm lược Nga. Khắp Châu Âu, Mỹ và ngay trên nước Nga người dân đã xuống đường vì Ukr, kêu gọi bành trướng Cẩm ly chấm dứt chiến tranh.
Lại tổ lái đi chỗ khác rồi, em hỏi lại, cụ có phải là người Ucraina không mà phải lăn tăn cho họ, lần sau còn lươn nữa thì thôi nhé.

giradeo

Xe tải
Có biết swift nó là cái gì ko đã. Kể cả có thanh toán bằng nhân dân tệ thì cũng phải dùng swift nhé. Hay là định thanh toán theo kiểu này:
Putin: Alo anh Tập ah, em mới chuyển cho anh 1000k thùng dầu đấy, của anh là 100,000k USD, e free tiền ship nhé. Anh trả tiền sớm giúp em em đang cần.
Tập: OK chú ơi, mà chú ko có swift a ko chuyển khoản cho chú được hay là chú nhận tiền mặt nhé.
Putin: OK anh ơi tiền mặt cũng đc, khi nào anh cho xe chở tiền qua nhớ báo em cho su30 ra nhận nhé
Tập: Ấy chết anh quên, USD tiền mặt anh lại ko còn hay là chú nhận tạm nhân dân tệ nhé.
Putin: continue
Nghe cụ kể lể em cũng đồ rằng cụ chả hiểu gì về SWIFT như em😜

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
Nga chơi quân tử kiểu này dễ ăn bùn lắm.U cà có thời gian tập hợp lực lượng thì lại khó cho nga.Trận này nga không dứt điển được nhanh thì đúng là khó
chắc đợi tập hợp lại rồi dùng hàng nóng hơn đánh gọn

TheKyMoi

Xe máy
Vậy điều kiện gì để không loại được Nga ra khỏi SWIFT vậy ạ? Giờ tin fake tràn lan quá
các nước sát biên với Nga muốn loại Nga khỏi SWIFT bởi vì như thế thương mại với Nga phải qua tay họ, giống như Hồng Kông ngày xưa. Thương mại với TQ phải qua đấy.

Bọn còn lại ko muốn vì làm thế họ sẽ bị thiệt, nhất là Mỹ =))

revered_hidemigod

Xe đạp
Để yên cho U Cà tự bắn nhau rồi rp thảm họa nhân đạo thôi. Tiếp tục chiếm đóng bản thân nó đã tiếp diễn chiến lược rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng