Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trang Văn

Xe hơi
cho em hỏi. Đánh nhau thế này là ko ngủ luôn, hay là chia ca kíp.
cả 2 tt đều đã cưỡi lưng cọp rồi. Lùi thế nào đc nưaz nhỉ?
đánh nhau cũng ăn lương chia ca đoàng hoàng mà, thứ 7 và chủ nhật còn được nghỉ đi ba với nhảy disco nữa cơ.

Quỳnh hp

Xe tăng
Anh đợt này công việc nhàn hơn năm ngoái, nhất là không phải vào xưởng ca đêm nữa. Nhưng áp lực trong công việc lại cao hơn. Nói chung là cái gì cũng có giá của nó, chú ạ.

Những người công nhân và quản lý người Ucraina mà anh từng trò chuyện thì tất cả đều không nghĩ là sẽ xảy ra chiến tranh. Bởi theo họ, nước Nga không có lý do gì để đem quân sang gây chiến với đất nước của họ. Tất nhiên đó là suy nghĩ và nhận định của những người dân đen, chất phát. Hôm nay, có những người Ucraina đã nức nở ngay trên chuyền làm việc, khi nghe tin tức từ quê nhà.

Đáng lý ra hôm nay anh về nhà thăm mẹ con tụi nhỏ hai ngày cuối tuần. Nhưng thấy tình hình bố trí công việc không ổn lắm nên anh ở lại. Mấy nhóc nhà anh sang tuần được nghỉ xuân nên ở nhà bán hàng cho mẹ, để mẹ tụi nhỏ lên đây hỗ trợ cho anh. Công nhân người Ucraina xin về quê hương cũng không ít, nên các chuyền sản xuất bị thiếu người. Do đó anh và ban quản lý phải sắp xếp người Việt mình làm thêm tăng ca để đảm bảo tiến độ công việc.
Mấy hôm nay e theo dõi thấy cộng đồng ng việt mình balan đang cùng nhau giúp đỡ bà con ng việt bên urc sang balan lánh nạn và hướng dẫn bà con làm giấy tờ xin tị nạn chiến tranh. Lúc này cần lắm những tấm lòng như vậy,mong bà con mình bên urc an lành

do hoi

Xe buýt
Xé lẻ ra là cách các nước lớn luôn thích áp cho các nước yếu hơn. Đó là một nước cờ rất có khả năng xảy ra. Rủi ro là phần Tây sẽ khó kiểm soát nhưng nếu ép phần Tây là nước trung lập còn phần Đông trung thành thì lại quá đẹp.
Cụ yên tâm phần Tây vốn là đất Ba lan. Sau 45 cụ Sít cưỡng ép mang về Ucr. Dồn nhau về đấy sẽ còn tự tẩn nhau dài dài. Còn lâu mới ổn định . Em luôn nghĩ đến ý tưởng này từ lúc bat đầu chiến.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Em không thích giới tuyến có được không cụ.
Làm 1 nhát sát luôn thằng 3 Lan.
Của cụ tất :) nhưng đúng là nếu nói về Russian Empire thì theo ý cụ, tấn về giáp tận Ba Lan. Chứ ko phải thụt sâu như hậu Xô Viết.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Theo bài phát biểu của lão hói lúc bắt đầu khai chiến thì e cũng nghĩ k có cái tây u cà đâu :D v
Quan trọng gì, thời phải thế thế thời phải thế.
Tính đánh 1 tuần, giờ 2 ngày vào thủ đô thì phải tính khác chứ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Của cụ tất :) nhưng đúng là nếu nói về Russian Empire thì theo ý cụ, tấn về giáp tận Ba Lan. Chứ ko phải thụt sâu như hậu Xô Viết.

Thì lấy hết U cà thì chả đến 3 Lan.
Tiện tay dắt dê.

Doãn Chí Bình Đại Hiệp

[Tịch thu bằng lái]
- Cố tình lái chủ để của thớt sang hướng khác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chuotluoi

Xe tải
Vậy theo cụ, thì giờ những người Ucraina và những người Việt đang sống ở Ucraina xứng đáng bị như những gì mà những người ở miền Đông Ucraina đã phải trải qua à. Em luôn lên án việc tiến hành một tội ác để trừng phạt một tội ác khác. Nên em không quan trọng là mình được tiếp xúc với bên nào, bởi đã xảy ra chiến tranh thì đứng nhìn từ bên nào, cũng đều chỉ thấy người dân phải đối diện với sự khốc liệt.
Nói như cụ thì mỗi lần có 1 QG khác kích động chiến tranh là QG mình phải im thin thít, k thì khổ dân à?

Ngố đã rất fair khi không hề oánh vào mục tiêu dân sự. Cái ngố cần là U cà phải biết, đừng có ăn cháo ỉa bát, cõng rắn cắn hàng xóm.

Chừng nào TG mà k còn những thằng mất dạy chuyên kích động các QG khác nội chiến và ngoại chiến như mẽo hay bọn chủ nghĩa phát xít, chủ nghĩa khủng bố, chừng đó chiến tranh mới chấm dứt.

Meohu

Xe hơi
Chính quyền Argentina không xem xét khả năng trừng phạt Nga do tình hình Ukraine.

Власти Аргентины не рассматривают возможность введения санкций в отношении России из-за ситуации на Украине, пишет газета La Nacion.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng thế nào ạ, hoá ra anh quay video từ trước còn anh chuồn rồi ạ

A98

Xe container
Cụ yên tâm phần Tây vốn là đất Ba lan. Sau 45 cụ Sít cưỡng ép mang về Ucr. Dồn nhau về đấy sẽ còn tự tẩn nhau dài dài. Còn lâu mới ổn định . Em luôn nghĩ đến ý tưởng này từ lúc bat đầu chiến.
Đổi đất cụ ạ, Ba Lan được đất Đông Phổ, và mất một số đất cho LX. Về cơ bản Ba Lan lãi lớn.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Dân miền tây ít mà, huy động dân kinh tế mới vài triệu là thay dân thôi

Kurumasuki

Xe container
Ba Lan còn mối thù truyền kiếp là vụ thảm sát Katyn nơi Nga bí mật giết 22.000 con người tinh hoa nhất của Ba Lan năm 1940 để dân tộc Ba Lan chìm trong đen tối 50 năm.
Nếu chia ra Tây Ucraina thì là cơ hội tốt để Ba Lan trả thù bằng cách phối hợp tẩn Nga ra bã ở Đông Ucraina.

hkm417

Xe điện
NATO thua tập 2 rồi sau Apga năm ngoái, chuẩn bị thua tiếp Đài Loan cho mà xem

Trạng thái
Thớt đang đóng