Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chuotluoi

Xe tải
Sợ nhất là cái thông tin chỉ điểm của CIA cũng như tình báo các nước NATO như Ba lan và của riêng U cà cài cắm vào quân đội Nga, nhân viên ngoại giao, chuyển phát tin của cụ Tin thôi. Đánh đâu, làm gì tụi nó biết hết. Thông tin đánh vào U cà bị lộ cả nửa tháng. Nga tất nhiên cũng cài cắm người vào chính quyền U cà, chỉ điểm ra vị trí ông tổng thống đang trốn. Cả hai đều tìm chuột trong mạng lưới của mình.

Một tuần nữa U cà có hàng của NATO chúng ta sẽ được xem vũ khí chống tăng xịn nhất của NATO đánh nhau với tăng, với máy bay trực thăng flagship xịn nhất của Nga.
Gớm, cụ làm như mỗi bọn La to nhà cụ là có tình báo còn thằng ngố nó ngố thật đới!
Xem lại W2 xem cách LX nó sử dụng tình báo cao thủ thế nào? Chưa kể giới hacker của ngố trên TG này k có đối thủ.
Ngố nó nghèo đi trong mấy thập kỷ trước vì sự tan rã của LX, chứ về khoa học thì nó k hề “nghèo” đi tý nào đâu.
Cụ yên tâm, hàng nóng mà ngố đang oánh U chỉ là hàng cận date thôi.

hrpok04

Xe hơi
Chưa có cuộc chiến tranh nào mà chính phủ phát vũ khí có tính sát thương cao như U cà, đừng đưa nước mình vào, cụ đang đánh tráo khái niệm đấy. Việc trao vũ khí sát thương cho dân thường sẽ rất nguy hiểm khi họ mang ra tàn sát, cướp bóc lẫn nhau trong lúc tranh tối tranh sáng.
Việc chính phủ phát vũ khí cho dân có nghĩa là đẩy dân ra mặt trận và đương đầu với chiến tranh. Ngố k oánh nhau kiểu face to face, mà oánh bằng khí tài, ngố cũng tuyên bố không oánh vào dân sự, nên việc trao súng cho dân là đẩy dân ra hy sinh vô nghĩa. Cái này mới chính là tội ác chiến tranh.
Dù Nga có lật đổ đc chính quyền Ze hay ko thì sớm muộn tên này cũng bị sử tội ác chiến tranh vì quyết định này. Một quyết định ko ai có thể tưởng tượng ra.

Kuu

Xe lăn
ĐKM, ức chế với cái thằng tổng thống Ukraina thật. Từ đầu đến giờ suốt ngày lải nhải kêu cứu hờn dỗi, cấu \!/ ăn vạ như đàn bà...:D .

Vongai

Xe buýt
Biden, Biden đâu ?
Biden đã, đang và sẽ làm gì ?
Tôi cho rằng Biden quá cáo già, quá giỏi. Hành động vô cùng đơn giản nhg hiệu quả quá cao.
Trước khi Putin đánh Uca, Mỹ hô hào lên là đánh, đánh,...; Putin buộc vào thế đánh,
Giờ đạt được mục đích, Mỹ ko tốn một người lính mà làm cho châu Âu bấn loạn, kẻ địch bị rơi vào thế cô lập, kinh tế thì quá ngon do đồng UsD tăng giá, bán đc vũ khí. Các tài phiệt đá phiến Mỹ lên ngôi,
Châu Âu, Trung Quốc sợ khủng hoảng dầu khi nhg Mỹ ko sợ vì họ tự chủ đc (dầu đá phiến) và họ có thế khi có nguồn dự bị lớn từ thỏa thuận riêng với Iran (đg chốt)
Mỹ trăm điều lợi, ko điều hại.
Chỉ có dân ba sọc giờ mới chê Bin.
Em thì nghĩ, Bin cao thủ gấp 100lần Trump,

Chỉnh sửa cuối:

cattrang130390

Xe tăng
Ukraine chưa cần đánh trực diện. Đưa hẳn chục sư đoàn sang Ba lan.
Trang bị lại đầy đủ vũ khí mới được viện trợ.
Bất thình lình tấn công Belarus ( đánh Ngụy cứu Triệu). Sau đó đánh vu hồi quân Nga.
Hợp lý cụ nhỉ. Giờ phải dùng kế vườn không nhà trống, bỏ lại hết quân tư trang để chạy thật nhanh đã cụ nhỉ

Nhìn những người lính Ucaraina tôi lại nhớ đến nhân vật Pavel Korchagin!

Nga muốn ăn được U cũng ko phải dễ đâu. =))

Ô tô điên

Xe tăng

TU160M2

Xe tăng
Tôi cho rằng Biden quá cáo già, quá giỏi. Hành động vô cùng đơn giản nhg hiệu quả quá cao.
Trước khi Putin đánh Uca, Mỹ hô hào lên là đánh, đánh,...; Putin buộc vào thế đánh,
Giờ đạt được mục đích, Mỹ ko tốn một người lính mà làm cho châu Âu bấn loạn, kẻ địch bị rơi vào thế cô lập, kinh tế thì quá ngon do đồng UsD tăng giá, bán đc vũ khí. Các tài phiệt đá phiến Mỹ lên ngôi,
Châu Âu, Trung Quốc sợ khủng hoảng dầu khi nhg Mỹ ko sợ vì họ tự chủ đc (dầu đá phiến) và họ có thế khi có nguồn dự bị lớn từ thỏa thuận riêng với Iran (đg chốt)
Mỹ trăm điều lợi, ko điều hại.
Chỉ có dân ba sọc giờ mới chê Trump.
Em thì nghĩ, Bin cao thủ gấp 100lần Trump,
Về chiến lược em lại nghĩ Trump hơn Biden, Trump liên minh Nga đánh TQ, Nga cung cấp đến gần 1/2 lượng khí đốt cho thế giới, cái đấy rất quan trọng, năng lượng bị khoá chặt thì TQ cũng phải thúc thủ. Nên đáng lẽ xoay trục sang châu Á thì phải hoà hoãn ở châu Âu, đằng này xoay trục xong vẫn không hoà hoãn với Nga, thế lại thành phân tán áp lực. Kết quả Nga với TQ bắt tay nhau, giờ càng khó áp đảo.

hrpok04

Xe hơi
chỉ điểm kiểu gì để Nga đánh tận thủ đô vậy =))

Ukr có Javelin trước trận đánh rồi mà, lại mới đọc báo rồi lên đây gõ lạch cạch r
Nhiều khi cũng ko hiểu mấy cụ đó cmt với mục đích gì mà điên cuồng, mù quáng, mốc cần biết đúng sai, miễn cứ có cmt là đc. Còn có cụ kia ăn rồi chỉ vào đi vang khắp làng. Ko hiểu họ cay cú đến thế thì vào đây làm gì để liên tục bị đập vào mắt cay thêm.

hkm417

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng