[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.150

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mít tờ Tung

Xe buýt
Chết dở!

Thực sự em chịu không giải thích nổi nữa. Kêu gọi chiến tranh nhân dân nhưng điều tiên quyết là anh Dê làm dél có dân mà đòi chiến.
em lượm lặt trên mạng thấy bảo nguồn gốc Zelensky là thằng nghệ sĩ hài, nghe nói còn có cả show truyển hình thì phải. Nếu đúng thế thật thì bảo sao ...

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ ngày trước hồi 2003-2005, tỷ giá tầm 28-30 rub/1usd (lúc đó tại VN là khoảng 15 nghìn/1usd). Hôm qua giở ra xem giờ đã là 84-85 rub/1usd. Như vậy tạm tính trong cùng thời gian này, vnd mất giá so với usd hơn 50% còn đồng rub là quảng 280% cơ. Nói chung chiến tranh chỉ khổ dân chúng cả hai bên thôi các cụ ạ. Nói người thì ngẫm đến ta, anh hàng xóm mà giầu có phát triển, ta làm ăn buôn bán cũng có lợi thì há cớ gì phải xích mích. Mỹ, TQ ngoài cây gậy còn có củ cà rốt...Nga có gì?
Tầm này còn hỏi Nga có gì, nó có cái đang đốt sáng giời Ki ép kia kìa.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
em lượm lặt trên mạng thấy bảo nguồn gốc Zelensky là thằng nghệ sĩ hài, nghe nói còn có cả show truyển hình thì phải. Nếu đúng thế thật thì bảo sao ...
Ơ cụ chưa xem clip ảnh diễn đánh đàn bằng trym à @.@ cụ bảo thằng nào cấp mạng cho nhà cụ kiểm tra lại đường truyền nhé, ping nó phải tầm 40k tỉ ấy :))

meodenmatlua

Xe container
Tiêu diệt đc nhõn có tẹo mà khoe ầm ĩ

Bộ Quốc phòng Nga: Lực lượng Nga tiêu diệt 18 xe tăng Ukraine, 7 hệ thống tên lửa đa năng và 41 phương tiện cơ giới

thamvuky

Xe tăng
Nó diệt chủng thật, tấn công láng giềng thật, mà xua quân vào đánh nó còn mang tiếng xâm lược, cả thế giới lên án cấm vận suốt 10 năm, biến thành nước nghèo nhất thế giới kia kìa.
Đằng này ông gán cho tổng thống dân bầu của một nước châu Âu 2 chữ "phát xít" là xong, xua quân đánh giết thoải mái à?
Nga có thể chiếm Kiev trong vòng 7 ngày, nhưng sẽ mất 70 năm để có thể ngủ ngon.
ngố chắc nó chả chiếm Ukr làm gì, đánh cho biết chả bên nào đỡ cho để cho lãnh đạo Ukr ngồi vào bàn đàm phán, chấp nhận trung lập thôi . Rồi liên minh châu âu cũng phải chấp nhận nước sông không phạm nước giếng, chứ đều thiệ đơn thiệt kép, chẳng qua nằm trong khối Mỹ cầm đầu thì ko dám phát biểu khác thôi .

Mít tờ Tung

Xe buýt
Ơ cụ chưa xem clip ảnh diễn đánh đàn bằng trym à @.@ cụ bảo thằng nào cấp mạng cho nhà cụ kiểm tra lại đường truyền nhé, ping nó phải tầm 40k tỉ ấy :))
Ôi mẹ ơi thế là thật hả cụ. Bảo sao các cụ trên này cứ bảo chúa hề với vua hề. =)) Tưởng tượng xem nếu thành cry.... à mà thôi, sởn hết da gà.

sắt con

Xe điện
Em chả bảo vệ ai hay phê phán bên nào. Thắng là thắng, thua là thua. Đừng diễu cợt bên thua, làm thế "đê tiện".
thế này nhé, vui vẻ nhẹ nhàng thôi bạn ạ.
1/ tôi ko diễu cợt bên thua. Nên bạn đọc thì suy nghĩ thoáng thoáng chút.
2/ tôi chưa 'đê tiện' tới mức bạn bức xúc thay vì bên thua nào đó và nói những từ không nhã nhặn với tôi.
3/ đây là môi trường internet, nhưng tôi tôn trọng tất cả các bạn ở đây, ko phải là ảo. Do đó, nếu bạn thấy khó chịu, bức xúc thì coi như bỏ qua tôi, bỏ qua những gì tôi cmt. Coi như giúp nhau đi.

winterrain7x

Xe tải
Em nhớ ngày trước hồi 2003-2005, tỷ giá tầm 28-30 rub/1usd (lúc đó tại VN là khoảng 15 nghìn/1usd). Hôm qua giở ra xem giờ đã là 84-85 rub/1usd. Như vậy tạm tính trong cùng thời gian này, vnd mất giá so với usd hơn 50% còn đồng rub là quảng 280% cơ. Nói chung chiến tranh chỉ khổ dân chúng cả hai bên thôi các cụ ạ. Nói người thì ngẫm đến ta, anh hàng xóm mà giầu có phát triển, ta làm ăn buôn bán cũng có lợi thì há cớ gì phải xích mích. Mỹ, TQ ngoài cây gậy còn có củ cà rốt...Nga có gì?
Em cũng đồng ý với cụ về việc làm ăn với các anh giàu có và phát triển, nhất là anh ở gần, giúp cho người dân có điều kiện phát triển kinh tế, cuộc sống giàu lên thì tội gì mà phải đổ xương máu vì kẻ thù của anh ấy muốn vậy, mà nhất là anh ấy lại ở rất xa, chỉ muốn xúi giục thằng khác giơ đầu ra đánh làm suy yếu đối thủ giúp

Liệu ông này có ghi danh vào lịch sử Us là Tổng thống tệ hại kém cỏi nhất ko các cụ? Nhất là qua mấy vụ rút quân khỏi Afghanistan, rồi Ucraina hiện nay, nước Mỹ bị lu mờ. Còn trong nước thì rối ren tệ hại.
Nước Mỹ kém cỏi, hứa nhảm! Dưới thời biden...

do hoi

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng