[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.150

Trạng thái
Thớt đang đóng

longkaca

Xe tải
Đúng ra trước khi đánh U cà thì Nga nên đưa Bộ Trưởng QP hoặc BT Ngoại giao cầm lọ muối lên truyền hình rêu rao là U cà có VK HH hay Hạt nhân thì nó chính danh hơn :D

bacnam88

Xe điện

Đài radar di động bị SEAD, dù có di động vẫn bị Nga lùng diệt sạch

Căn cứ hải quân NATO ở Ukraine đã bị phá hủy

pain

Xe ba gác

ktqsminh

Xe tăng
Vâng cụ! Nhưng nó sẽ đổ bộ 1 lực lượng nhỏ vào hậu cứ địch khi không có các phương án khả dĩ bảo vệ? hay đó là lực lượng cảm tử chỉ để gây tiếng vang? Trực thăng đổ quân của nó bí mật bay trộm vào lãnh thổ địch và thành công?
Và thêm nữa: làm thế để CNN quay trực tiếp để rồi sau đó bị bao vây, tiêu diệt?
Thực sự là khó hiểu!
Chưa tiêu diệt được đâu, nếu có Ucraina đã khoe ảnh.

hai.tranhr

Xe container
Lịch sử loài người là chiến tranh và thằng mạnh sẽ đè thằng yếu, gây ảnh hưởng,
thịt đc là thịt ngay, trước đều thế và sau sẽ thế chỉ hết khi không còn loài người.
Còn mấy nguyên tắc cụ nói thì chỉ mang ra đọc ngoại giao cho nó hoa mỹ và dạy bọn trẻ con về cuộc sống màu hồng thôi.
Hy vọng lịch sử này không lặp lại ở nơi nào khác ngoài U cà.

Đông86

Xe điện
S300 không phải là lạc hậu, thực chất S400 chỉ cải tiến thêm khả năng bắt tàng hình và tầm bắn, máy bay Nga tham chiến cũng là kiểu 4hoặc 4++, S300 dư sức hạ.
Cả S300, S400 chưa thấy báo chiến công gì cả, mà bắn hạ Su hay Mig thì buồn cho khối CIS, đến khẩu lệnh đánh nhau cũng dùng tiếng Nga. Chẳng biết a Tin nghĩ gì. Điên quá, chửi cả cụ Lê.

Bo gia 87

[Tịch thu bằng lái]
RT: Mưa lửa bủa vây Ukraine
Thủ đô Ukraine bị tấn công bằng tên lửa
Cố vấn chính phủ Ukraine cho biết Kyiv bị tấn công bằng tên lửa hành trình hoặc tên lửa đạn đạo.
"Các cuộc tấn công vào Kyiv bằng tên lửa hành trình hoặc tên lửa đạn đạo vẫn tiếp tục", Anton Gerashchenko, cố vấn của người đứng đầu Bộ Nội vụ Ukraine, nói với các phóng viên qua tin nhắn.

10:01 ngày 25/02/2022
Đại sứ Việt Nam ở Ukraine thông tin
Đại sứ Việt Nam ở Ukraine Nguyễn Hồng Thạch đã thông tin về tình hình tại đây. Ông viết:
"ĐSQ và anh em ở các điểm khác nhau đều nghe rõ tiếng nổ lớn, có vẻ của tên lửa. Anh em ĐSQ đã xuống tầng hầm.
Tình hình hiện nay tốt nhất là ở đâu ở đấy. Sơ tán giờ này là không an toàn."

Ni No Kuni 2

Xe điện
Đọc tin này mà em sặc nước trà, bị sếp nguýt từ nãy giờ. Đúng là HỀ=))
Nếu tin Zelensky chấp nhận đàm phán là đúng thì chú này đàm phán xong nên từ chức. Nói sớm 2 ngày có phải tránh đc bao nhiêu bom đạn đổ máu không.
Vì cái ảo tưởng cá nhân mà dân chúng lầm than. Dân U sau vụ này mà vẫn ủng hộ Dê thì đáng đời họ thôi, em nói thật.

A98

Xe container
Đúng ra trước khi đánh U cà thì Nga nên đưa Bộ Trưởng QP hoặc BT Ngoại giao cầm lọ muối lên truyền hình rêu rao là U cà có VK HH hay Hạt nhân thì nó chính danh hơn :D
Không cần cụ ạ, chính anh Zê đã làm hộ rồi, anh ấy bảo tao có người có lò có máy, tao sẽ làm hàng nóng.

TeslaBee

Xe buýt
U cà ngu chứ em éo ngu! Cụ xúi thì chửi đi

Mà cụ có lên phường thì đừng hú tụi em nhé, và em cũng éo "cầu nguyện" cho cụ đâu. Tụi em có liêm sỷ cả!
Chúc cụ lên đường may mắn.

Em chẳng ủng hộ bên nào, nhưng cứ ảnh hưởng đến giá xăng dầu, nhìn thấy người dân khổ sở vì chiến tranh là em phản đối. Em cũng éo hiểu sao các cụ ủng hộ thằng Tin, ủng hộ Nato, ủng hộ thằng U cà làm gì, ảnh hưởng đến túi tiền các cụ thì các cụ ko chửi lại đi ủng hộ là sao nhỉ?

dheIa

Xe điện
Tôi việc thì phải gọi là bác, là ông Tin. Họ hàng thì không phải, dân tộc cũng không phải, bạn bè thì càng không. Tôi nghĩ bạn quá ít tuổi để nói chuyện này
Còn ông thì tuy có tuổi mà ăn nói ngô nghê ko hơn gì mấy đứa trẻ ranh ko đc đi học 8-|

hai.tranhr

Xe container
Ko ai ủng hộ kẻ lớn hiếp nhỏ, nhưng khi thằng nhỏ ấy học đòi Hitler, quịt tiền gas, thịt người nhà, phá mọi việc làm... của thằng lớn. Hò xhđ xóm bên mang súng chĩa vào đầu thằng lớn. Thậm chí công khai muốn Nuc để diệt thằng lớn... 8 năm trời thằng lớn kêu gọi thằng nhỏ và đám xhđ đàm mà bị phớt...thì b nghĩ sao?
Trong đời thực, 1 đám xhđ hậu thuẫn cho đứa con gái tẩn thằng đàn ông, dân tình sẽ chỉ đứng xem. Nhưng nếu thằng đó mà đánh lại thì đám xhđ kia và dân tình sẽ lao vào tẩn chết vì tội đàn ông đánh phụ nữ.
Cho nên ko thể chỉ dùng mắt và tay mà phải dùng cả não thì mới thấu hiểu. Nếu ko có thể ta vô tình ủng hộ bất công.
Cụng có lý, iem sẽ hoàn toàn ủng hộ nếu đám xhđ Bác nêu ở trên là bọn khủng bố.
Còn Quốc gia có chủ quyền thì bản chất vẫn là xâm lược ạ.

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
Vâng cụ! Nhưng nó sẽ đổ bộ 1 lực lượng nhỏ vào hậu cứ địch khi không có các phương án khả dĩ bảo vệ? hay đó là lực lượng cảm tử chỉ để gây tiếng vang? Trực thăng đổ quân của nó bí mật bay trộm vào lãnh thổ địch và thành công?
Và thêm nữa: làm thế để CNN quay trực tiếp để rồi sau đó bị bao vây, tiêu diệt?
Thực sự là khó hiểu!
đem nướng mấy ông VDV làm cảm tử thì dở quá. Tuy nhiên có thể đội này đang gặp khó khăn do các mũi tiến công chậm hơn dự tính. Hồi xưa nhớ Syria có mấy trận mà lính Syria tử thủ trước IS cũng đợi đại quân đến mòn mỏi.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Hy vọng lịch sử này không lặp lại ở nơi nào khác ngoài U cà.
Lớn nuốt bé, vẫn diễn ra hàng ngày.
Để không bị nuốt thì hoặc cụ phải lớn hơn mồm thằng nuốt, hoặc là biến bản thân thành gai nhọn để thằng muốn nuốt có muốn nuốt cũng phải cân nhắc hậu quả.

kingpokemon

[Tịch thu bằng lái]
Để đợt này test S300 thực chiến... để sau này VN có kinh nghiệm với máy bay lạ...

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Chưa tiêu diệt được đâu, nếu có Ucraina đã khoe ảnh.
Vâng cụ! Nếu có thì cũng phải là 1 cuộc chiến giành giật và rất khó cho lực lượng của Ukraine. Trước khi chiếm lại được phải chấp nhận bộ binh tấn công bị tàn sát.

Láii2

Xe máy

UKr thiệt hại kinh khủng
Fake chăng :D

Nga lạc hậu, oto iPhone còn chưa sx được sao bắn trúng được nhỉ ;))

longkaca

Xe tải
Không cần cụ ạ, chính anh Zê đã làm hộ rồi, anh ấy bảo tao có người có lò có máy, tao sẽ làm hàng nóng.
Hồi LX tan rã có tới 1k8 đầu đạn, ko biết lúc giải giáp có di chuyển hết chưa, mà có di chuyển hết thì công nghệ vẫn còn nắm, có bí kiếp gia truyền thì vẫn tái khởi động lại đc

Trạng thái
Thớt đang đóng