[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.150

Trạng thái
Thớt đang đóng

BAOVEVANLONG

Xe tăng
cụ là Bảo vệ, cụ đàng hoàng, nhưng cụ cần cảnh giác. thằng nghiện nó cầm dao đến gần là cụ né hoặc xử nó chứ không để nó dí dao vào sườn cụ rồi cụ mới ra tay, đúng không? vì nếu thế thì cụ đi sớm chứ bảo vệ được ai?
Cụ nói thế ko đúng phòng vệ chính đáng nó khác với oánh phủ đầu.
Ví dụ của cụ càng ko phù hợp, kể cả với cá nhân, thằng cầm dao đến gần cụ thì đương nhiên cụ né (e cũng né) và có giải pháp phù hợp hơn chứ nó chưa hành động gì đe dọa tính mạng cụ và mọi người mà cụ phủ đầu bằng cách xử nó ngay đc, cụ ko thể thấy và nhận định thấy người khác có khả naqng đe dọa mà cụ phủ đầu xử luôn họ đc, nếu làm như cụ thì xã hội này xiên nhau liên tục.
Và với yếu tố một Quốc gia thì càng ko thể suy nghĩ như vậy đc.

polandball111

Xe máy
Cụ đọc cho kỹ, chả có cái khái niệm chính nghĩa quân tử trong đạo Khổng tử cho tầng lớp cai trị cụ nhé cái đó để lừa dân chúng hay gọi là ngu dân. Nước nào cũng đều vì quyền lợi của họ ko có 6 chữ nhân, lễ, nghĩa, đức, trí, tín thực chất trong các hành xử ấy, cơ mà họ sẽ lừa dân chúng là họ đang hành xử theo 6 chữ ấy đó là con bài Liên hợp quốc, nếu nước Nga mạnh bá chủ có thể bế Liên hợp quốc về nước Nga tha hồ mà thao túng, dân chúng từ châu phi, châu á, các khu vực hang cùng ngõ hẻm sẽ hướng về nước Nga như Tần Chiêu Tương Vương diệt nhà Chu và bê đỉnh đồng về chính quốc.
Trung Quốc bây giờ nó không còn giữ lại văn hoá Xuân Thu Chiến Quốc đâu, văn hoá mà chúng ta thấy bây giờ chủ yếu ảnh hưởng từ nhà Minh hoặc Thanh là cao nhất rồi. Văn hoá Xuân Thu đã hoàn toàn biến mất từ 1000 năm trước rồi. =))

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Nhin nhận thời sự thế này sẽ được tiếng là ngây thơ . Có lằn ranh đỏ mà nước khác đã vạch ra mà coi như không. Lãnh đạo kiểu đó thì trẻ em nào làm cũng được. Người giỏi mới chèo lái, vượt binh đao được t|-)
Ý cụ lqf làn danh đỏ của Nga là cấm nước khác đc làm gì và ko đc làm gì? Còn khi ko đúng ý Nga là phạm làn danh đỏ của Nga, khi đó thì Nga cứ thịt.

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
tình hình sân bay gần Kiev có VDV thủ thế nào rồi các cụ? Bị chiếm lại rồi à?

Venetta

Xe điện
Đang thắc mắc vấn đề này. Chắc phải phá đập chắn thôi nhỉ.
Phá cái đập ấy dễ mà, chưa kể đập ấy có mỗi tác dụng - ngăn cấp nước, phá nó không ảnh hưởng gì đến đời sống, kinh tế xã hội.

Miqaz

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đánh thế này còn lịch sự chán so với cả một lũ bâu vào đánh Irắc, Liby.....
Bọn đấy có liêm sỉ gì đâu,nhưng ở 1 nơi nào đó đám con chiên vẫn cổ võ lắm

.Bo My

Xe lăn
Phá cái đập ấy dễ mà, chưa kể đập ấy có mỗi tác dụng - ngăn cấp nước, phá nó không ảnh hưởng gì đến đời sống, kinh tế xã hội.
cũng chả cần phá đâu, đập thường nó có cửa đóng/mở.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chả nhẽ dân mẽo lại ngu thế hả các cụ ?

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Chính xác là bọn Mỹ, Nato, Nga Ngố, Tàu Khựa,... Đều là lũ Xâm Lược. Đặc biệt là bọn Mỹ và Nato, kéo tàu chiến, máy bay, tên lửa đi khắp thế giới. Với giọng điệu tự do và nhân quyền, đã ko biết bao nhiêu quốc gia bị xâm lược, tàn phá rồi.
Thế mới sợ cụ ạ, các ông lớn hành động kiểu này thì sợ sẽ có tiền lệ xấu. Các nước lớn cứ vạch ra làn danh đỏ theo ý mình, trái ý mình là phệt thì các nước nhỏ ko yên ổn đc .

thanhhava

Xe buýt
Ý cụ lqf làn danh đỏ của Nga là cấm nước khác đc làm gì và ko đc làm gì? Còn khi ko đúng ý Nga là phạm làn danh đỏ của Nga, khi đó thì Nga cứ thịt.
Thằng tổng thống tuyên bố làm vũ khí hạt nhân san bằng nước bạn thì bạn đánh có được không?

TeslaBee

Xe buýt
Đúng đấy cụ. Em bảo hàng xóm là đậu xe chắn cửa nhà tôi, tôi ko đi làm đc thì đừng hỏi vì sao tôi gọi CA. Mà ko có CA thì đừng hỏi tại sao xe ông bị xúc đi nhé. Nhất là nếu em là Năm Cam của làng.
Cụ mấy tuổi rồi, em hỏi thật.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Thế mới sợ cụ ạ, các ông lớn hành động kiểu này thì sợ sẽ có tiền lệ xấu. Các nước lớn cứ vạch ra làn danh đỏ theo ý mình, trái ý mình là phệt thì các nước nhỏ ko yên ổn đc .
Có phải đây là vụ đầu tiên đâu ? Mẽo nó làm chán rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng