[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.149

Trạng thái
Thớt đang đóng

s63 AGM

Xe tăng
Đã đánh nhau là chỉ có chém giết thôi, nói chuyện đúng sai làm gì. Người UKR muôn đất nước mình tồn tại thì hãy lấy máu mà bảo vệ đất. Còn dân tộc mà không chịu lấy máu mà bảo vệ đất, chỉ mong thằng khác giúp gì dân tộc đấy diệt vong cũng chả có gì lạ. Hãy lấy mạng 10 người UKR đổi một mạng lính Nga, hãy lấy cái chết của vài triệu người đổi lấy 200k quân Nga . Chứ ngào mồm giờ này ai thương.
Ko muốn theo nó thì phải đổ máu để chống lại nó thôi phải ko cụ. Chấp nhận 1 mất 1 còn.

tamchenlenxe

Xe buýt
Em e là ông B sẽ được bế lên phường luôn và ngay vì tội phá hoại tài sản. A và B có thể căm tức mâu thuẫn chơi đểu nhau nhưng động đến lãnh thổ riêng là nhà đất thì không ổn rồi. Chẳng qua ở đây ông B quá to khỏe và xhđ nên ông A bị đập thoai.
Hóng tin chiến sự thôi cụ chứ loanh quanh nói lý với ng ta làm gì. Chấp nhận đi cuộc chiến này là vô pháp , còn toàn lý giải kiểu trẻ con ấy cụ cãi nhau làm gì. Gớm , hàng xóm nó có làm gì mà chưa chạm vào người cụ cụ đã vào tận nhà nó đánh rồi hả hê thì có mà bóc vài cuốn lịch ấy.

temuchin

Xe tải
Polpot nó oánh mình trước cụ ơi, nó thảm sát vài làng ấy. Nhưng đáng ra mình đánh xong nó nên rút về. Đóng quân bên đó hại quá.

Đánh polpot xong lại về thì công cốc hơn, mất tiền, mất người mà polpot sau đó lại càng mạnh lên. Phải xây dựng chính quyền thân VN và hỗ trợ nó đến khi nó mạnh đủ sức đánh bật đc polpot!

kengungo

Xe máy
Tổng thống Zelensky: Ukraine đơn độc chống Nga
"Chúng ta đã bị bỏ lại một mình trong cuộc chiến bảo vệ đất nước. Ai sẵn sàng sát cánh chiến đấu cùng chúng ta? Tôi chẳng thấy một ai", Zelensky phát biểu qua video rạng sáng nay.
Bảo vệ đất nước phải tự lực tự cường méo ai như ông này...TT này thì bảo sao UKR nát tan. Đúng anh hề

rugi_vnb

Xe điện
Thông tin thêm ka52
Ka-52 của Nga hạ cánh khẩn cấp ở Ukraine.
Đây là máy bay sản xuất năm 2016 của Lữ đoàn trực thăng 18 mang từ Viễn Đông sang.
Ko phải bị bắn hạ

rugi_vnb

Xe điện
Việc Nga sử dụng chiến thuật dùng các Trung đoàn trực thăng hỗn hợp bốc từng tiểu đoàn bổ bộ đường không xuất hiện từ 2014 ở diễn tập Vostok-2014, lúc đầu nó xác định dùng cho chiến tranh quy mô nhỏ, chống du kích. Khi áp vào cuộc chiến tranh binh chủng hợp thành thì các tiểu đoàn này có chức năng điểm tựa và chia cắt chiến trường.
Việc Nga nay đổ quân sát Kiev bằng không quân trực thăng quả là một bất ngờ quá lớn với bản thân những người nghiên cứu nó từ rất lâu, hết sức liều lĩnh. Ngày hôm nay nó na ná gống với cuộc đổ quân của Sư đoàn dù 101 tại bãi đáp Cobra trong G+1 của Bão Táp Sa Mạc.

staccato

[Tịch thu bằng lái]
"Chúng ta đã bị bỏ lại một mình trong cuộc chiến bảo vệ đất nước. Ai sẵn sàng sát cánh chiến đấu cùng chúng ta? Tôi chẳng thấy một ai", Zelensky phát biểu qua video rạng sáng nay.
Sao phải nhập nhèm đưa tin cũ rích từ 2019 + cố tình ko dẫn link thế hử?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ TQ nó coi trọng Nga hay Mỹ hơn? TQ nó mà càn coi thường Mỹ thì Việt Nam chắc mừng lắm nhỉ?
Coi ai hơn thì nó đang thể hiện đó thôi cụ. Mà nói thẳng là nó coi lợi ích của bản thân nó hơn và hợp tác Nga để hạ bệ vai trò lãnh đạo tg của Mỹ chính là lợi ích của TQ lúc này.

Vn có con đường riêng, kệ chúng cắn nhao nên chẳng vui cũng ko buồn. Vn quan ngại và lo lắng tình hình bạo lực sẽ ảnh hưởng ng dân, các bên cần bình tĩnh ngồi vào bàn đàm phán hehe :D

Bigmoto

Xe container
Giờ anh mới hiểu thì muộn cmnr :(

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Ủa, có anh Bảy đần với chị vẹo cầu nguyện cho cong gì? Hệ tâm linh là cực mạnh nhé, toàn skill vũ trụ ;))

congngo

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng