[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.149

Trạng thái
Thớt đang đóng

chemgiochovui

Xe đạp
Nato đang trải thảm mời U và Nato mà cụ ê. Nato nó có phải tổ chức kinh tế đâu mà nói kinh tế ở đây. Nó là tổ chức quân sự và tôn chỉ chính là chống Nga. U vào thì coi như mang quân Nato đến sát cửa nhà anh Tin luôn.
Cái này thì cụ nhầm.
NATO nó cho ăn bánh vẽ thôi chứ chúng nó k bao giờ kết nạp U cà đâu, kể cả Mỹ cũng k mặn mà. Vì sao ư? vì U cà là vùng đệm cuối cùng giữa Nga và lũ NATO châu Âu, k có U cà thì NATO phải đối đầu với Nga trực tiếp, k ủy nhiệm được, NATO chúng nó đek anh hùng thế đâu cụ ạ.

T.0.F

Xe buýt
Để Nga động binh là U dại rồi, ko cần biết thiệt hại của Nga như nào, thiệt hại của U chắc chắn quá lớn, kéo lùi lại 10-20 năm luôn chứ ko đơn giản. Kỳ sau chắc dân lại bầu cho 1 ông thân Nga còn yên thân mà làm ăn.
Em vẫn giữ quan điểm là U phải đu dây, chứ ko theo thằng nào cả, thế mới yên thân được.
Vấn đề này mình là bậc thầy về ngoại giao. Với a hàng xóm mấy ngàn năm rồi. Khía cạnh nào nó mình với ukrai có điểm chung nhưng về vhoa lsu u với nga gắn bó mật thiết. Giờ đường hàng ko đã bi phong toả. Dân mà tháo chạy thì châu âu ăn đủ. Ko khéo thảm hoạ nhân đạo lại tái diễn bất ổn khắp lục địa già

Ni No Kuni 2

Xe điện

Hrp

Xe buýt
Nhờ các cụ để ý giúp anh Tàu có động thái gì không ?
Đài Loan, Điếu ngư, biển đông.
Nếu U Cà đánh lớn thì anh Tập sẽ có một cơ hội không thể có lần thứ hai.
Tôi nghĩ a béo chả làm gì cả.
Đài Loan chỉ là đối thủ trên giấy do PT vẽ ra chứ kinh tế 2 bên eo biển thì win - win, còn an ninh quốc phòng thì Taiwan ko có tuổi đe dọa a béo, quốc tế thì công nhận Taiwan là 1 phần của TQ.... Lý do gì để đánh nhau?

Ni No Kuni 2

Xe điện
Vấn đề này mình là bậc thầy về ngoại giao. Với a hàng xóm mấy ngàn năm rồi. Khía cạnh nào nó mình với ukrai có điểm chung nhưng về vhoa lsu u với nga gắn bó mật thiết. Giờ đường hàng ko đã bi phong toả. Dân mà tháo chạy thì châu âu ăn đủ. Ko khéo thảm hoạ nhân đạo lại tái diễn bất ổn khắp lục địa già
Dân U họ ko chạy loạn đâu, đi trú ẩn tí thôi, Em đang thấy dân TQ và VN ở U vẫn rất ung dung, ko ai có ý định sơ tán cả, vì Nga tuyên truyền rõ là chỉ oánh mục tiêu quân sự nên dân họ chả sợ.

Eng_HN

Xe tải
Để Nga động binh là U dại rồi, ko cần biết thiệt hại của Nga như nào, thiệt hại của U chắc chắn quá lớn, kéo lùi lại 10-20 năm luôn chứ ko đơn giản. Kỳ sau chắc dân lại bầu cho 1 ông thân Nga còn yên thân mà làm ăn.
Em vẫn giữ quan điểm là U phải đu dây, chứ ko theo thằng nào cả, thế mới yên thân được.
giờ võ đu dây có vẻ thịnh hành cụ nhỉ

Fan gentra

Xe điện
em làm căn hóng kết quả ...

.Bo My

Xe lăn
Tôi nghĩ a béo chả làm gì cả.
Đài Loan chỉ là đối thủ trên giấy do PT vẽ ra chứ kinh tế 2 bên eo biển thì win - win, còn an ninh quốc phòng thì Taiwan ko có tuổi đe dọa a béo, quốc tế thì công nhận Taiwan là 1 phần của TQ.... Lý do gì để đánh nhau?
Sát nhập lại rồi thì Đài sẽ có Đ lãnh đạo, càng win win chứ sao. Nước nào mà chả muốn thống nhất.

Thanhrosa

Xe buýt
Nếu iem là người dân U cà chắc chắn sẽ cầm súng chống lại quân ngoại xâm.

Iem tin người dân U cà cũng sẽ thế, không dễ dàng khuất phục tinh thần dân tộc bằng sức mạnh vũ trang đâu.
Cụ chỉ cần cầm súng chèo thuyền thúng ra mấy cái đảo ở Biển Đ là em cũng hâm mộ lắm rồi. Không cần đi xa đâu

.Bo My

Xe lăn
NATO nó cho ăn bánh vẽ thôi chứ chúng nó k bao giờ kết nạp U cà đâu, kể cả Mỹ cũng k mặn mà. Vì sao ư? vì U cà là vùng đệm cuối cùng giữa Nga và lũ NATO châu Âu, k có U cà thì NATO phải đối đầu với Nga trực tiếp, k ủy nhiệm được, NATO chúng nó đek anh hùng thế đâu cụ ạ.
Vùng đệm là để phòng thủ thôi chứ không phải tấn công. Nếu muốn tấn công Nga ủy nhiệm xin mời sang Syria, Venezuela.. mà đấu với Nga..

ktqsminh

Xe tăng
Em chán kiểu giao tranh này, chả giống phim gì cả. Bao h đến đoạn các anh GI đến đánh bại bọn độc tài giải cứu thế giới đây.
Mai mới đến đoạn 12 anh GI đánh tan 1 đội quân mở đường cho lính U tái phối trí.

Ni No Kuni 2

Xe điện
giờ võ đu dây có vẻ thịnh hành cụ nhỉ
nước bé lực yếu thì phải đu dây thôi, cứ ăn bánh vẽ 1 bên chửi bên kia là lớ ngớ nó vả chết.
Như VN là cả Mỹ và TQ đều viện trợ vaccine, ko phải đơn giản, ngoại giao ta làm tốt đấy.
Nhiều cụ cứ bảo Cam Ranh cho Mẽo hay Nga thuê, túm váy là để đấy ae ra tắm chứ ko cho thằng nào thuê cả. Cho thuê hóa ra bằng vẽ hồng tâm lên lưng để bên còn lại nó ngắm bắn à.

Hrp

Xe buýt
Thì thằng Nga nó cũng chỉ cần cam kết U cà ko tham gia Nato và Nato ko tiếp nhận U cà.
Vậy mà 8 năm trời cả Mỹ, EU, U cà luôn từ chối đàm phán, ngược lại còn làm mọi thứ để biến Nga thành con mồi trước họng súng.
Cuộc chiến này là Nga bị kéo vào chứ ko phải bên khơi mào.

xin hồn

Xe tải
Cào phím vì sự vô nhân tính của người phát động chiến tranh, gây ra bao tang thương đau khổ cho người dân nước khác thể thể hiện mình oai hả?
Đúng là thằng ngu,bomy của mài gây ra nhiều cuộc chiến nhất đó

Trạng thái
Thớt đang đóng