[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.149

Trạng thái
Thớt đang đóng

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
TTCK Nga:

Hrp

Xe tải
Kinh tế nước Nga lớn hơn nước Anh? Dân Nga ủng hộ chính phủ hơn dân Anh? Nghe lỗ bịch vãi. Dân Nga thu nhập có mấy trăm $ một tháng mà cứ như thánh thần.
Nếu mang gdp $ để so trong chiến tranh thì hóa ra Taliban nó gđp bình quân cao hơn Mỹ à?
Thì cứ cho là Anh nhất nhì TG đi và hóng Anh bình định thế giới chứ ko phải cứ bám đuôi Mỹ gâu gâu.

huuphu.xd

Đi bộ
Thưa với cụ là không cứ phải đi đánh nhau thì mới là đánh nhau giỏi. Nó không đi đánh nhau để làm gì nếu nó không có lợi ích. Đất nước dân chủ nó khác với nước độc tài ở chỗ đấy đấy. Chẳng nhẽ tôi khoẻ tôi cứ phải đi đánh nhau như mấy thằng đầu trộm đuôi cướp thì mới là đánh nhau giỏi?
Cụ nói có mâu thuẫn nhau quá không. Cụ chê Nga đánh nhau kiểu đầu trộm đuôi cướp nhưng cụ lại quên cái lợi ích cốt lõi của Nga khi nó tẩn U cà. Nga nó đánh vì lợi ích dân tộc của đất nước họ thôi. Trong khi Mỹ và Phương Tây thì cụ lại thần thánh hoá lên. Tiêu chuẩn kép quá

Hrp

Xe tải
Nhưng PL, TS lại thấy Ukr không có vũ khí, không nằm trong khối nào thì mới ăn đòn, còn Baltik bé tý sát Nga, lại có tên lửa Nato mà Nga có dám làm gì đâu.
Hóng Nga, TQ ăn đòn vì ko nằm trong khối nào.
Hóng lãnh đạo Phần Lan từ chức để mứt Mĩ thơm lên lãnh đạo.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Bài học (cũ rích) cho tất cả các cuốc da vừa và nhỏ:
- Các hệ thống phòng không chỉ là những cục sắt (gần như) vô dụng
- Mất kiểm soát bầu trời là mất tất
- Phải (bí mật) xây dừng hàng chục sân bay và đường băng dã chiến vì các căn cứ không quân và sân bay quân sự / dân sự sẽ bị phá hủy hoặc vô hiệu hóa trong vài phút đầu tiên
- Phòng không chỉ mạnh nếu không quân mạnh
- Phòng thủ chỉ mạnh nếu lực lượng tấn công mạnh.
- Tấn công giáng trả hầu như luôn luôn hiệu quả hơn phòng thủ bị động
- Nếu đối phương tấn công được vào đất mình thì mình phải tấn công được vào đất đối phương.

Chỉnh sửa cuối:

Hrp

Xe tải
Đức nhắn nhủ sẽ cản Ukr vào Nato, rồi anh Ze cũng xin gặp a Pu, nhưng vô ích
Cái trò trẻ con hồi nhỏ hay chơi ngu là đấm móc tát nó xong khi nó định tát lại thì mình lại ôi thôi ko chơi nữa. Trò này giờ có cả ngẫn Mỹ chơi luôn chứ ko phải trò trẻ con nữa. Hề hơn là lại có đứa lu loa lên là: ối giời ơi em bảo ko chơi nữa mà nó vẫn tát em này làng nước ơi.

Hrp

Xe tải
Bài học (cũ rích) cho tất cả các cuốc da vừa và nhỏ:
- Các hệ thống phòng không chỉ là những cục sắt (gần như) vô dụng
- Mất kiểm soát bầu trời là mất tất
- Phải (bí mật) xây dừng hàng chục sân bay và đường băng dã chiến vì các căn cứ không quân và sân bay quân sự / dân sự sẽ bị phá hủy hoặc vô hiệu hóa trong vài phút đầu tiên
- Phòng không chỉ mạnh nếu không quân mạnh
- Phòng thủ chỉ mạnh nếu lực lượng tấn công mạnh.
- Tấn công giáng trả hầu như luôn luôn hiệu quả hơn phòng thủ bị động
- Nếu đối phương tấn công được vào đất mình thì mình phải tấn công được vào đất đối phương. Nếu không thì đầu hàng sớm đi cho đỡ khổ dân (em biết 99% các cụ sẽ chửi em vì câu này).
- Mấu chốt là phải tranh thủ ổn định phát triển kinh tế để có tiền làm những việc trên.
- Việc gì phải đầu hàng, đu càng ko đc sao? Đu càng xong phụt cuốc bằng mõm.

Hrp

Xe tải

🇧🇬TRẺ TRU:

Thời trẻ chỉ thích đánh nhau, mải chơi hơn học nên hết lớp 5 vẫn không được kết nạp vào Đội Thiếu niên tiền phong. Bố mẹ không muốn cho đi học võ Judo vì cứ ra khỏi nhà là anh lại gây rối, đánh lộn. Tuy nhiên, anh khẳng định: "Tôi chưa bao giờ dùng dao hay xích sắt khi đánh nhau ngày bé, chỉ là nắm đấm để tranh đua xem ai có lý hơn mà thôi”. (Theo "Thời thơ ấu của Putin").

Lớn lên thì ủng hộ lập trường của Trung Quốc trong vụ kiện Biển Đông, đồng thời phản đối các nước bên ngoài khu vực can thiệp vào vấn đề Biển Đông. (Báo Thanhnien.vn ngày 6/9/2016).

Quy mô nền kinh tế thì thua cả Hàn Quốc, chỉ 1,67 nghìn tỷ USD (bằng 1/10 nhà bác Tập), thua xa Pháp, Ý… vậy mà lại thích oánh nhau!
Đọc câu kết của cụ tôi cảm giác cụ mù thông tin.
8 năm ròng gào lên đòi đàm phán, 8 năm trời ngồi nhìn đứa kia chọc vào mũi, quịt tiền, làm gì cũng bị phá, chưa kể nó tụ tập 1 đám xhđ làng bên hò nhau mài vũ khí và đe dọa san phẳng nhà mình, thậm chí nó còn tuyên bố muốn Nuc...
Vâng, nó là kẻ thích đánh nhau, còn bọn xhđ từng bỏ bom khắp thế giới thì lại là ưa hòa bình.
Cụ cũng đừng lôi tiền ra để đo nhân tính vì nếu thằng tỷ phú nó đạp cho cụ 1 phát xong nó bảo cụ là nghèo mà láo, thích đánh nhau. Lúc ấy uất lắm cụ ạ.

1 USD

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng hiểu đánh nhau thì có gì hay mà ofers xúm đông xúm đỏ

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mang gdp $ để so trong chiến tranh thì hóa ra Taliban nó gđp bình quân cao hơn Mỹ à?
Thì cứ cho là Anh nhất nhì TG đi và hóng Anh bình định thế giới chứ ko phải cứ bám đuôi Mỹ gâu gâu.
Taliban nào bình quân thu nhập đầu người cao hơn Mỹ? Một chính phủ tốt là một chính phủ lo cho dân và dân sướng chứ chẳng cần phải tỏ ra oai hùng mà dân khổ.

Nhục nhất chính là đất nước mà gái còn phải sang nước khác lấy chồng. Bán dâm hợp pháp.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói có mâu thuẫn nhau quá không. Cụ chê Nga đánh nhau kiểu đầu trộm đuôi cướp nhưng cụ lại quên cái lợi ích cốt lõi của Nga khi nó tẩn U cà. Nga nó đánh vì lợi ích dân tộc của đất nước họ thôi. Trong khi Mỹ và Phương Tây thì cụ lại thần thánh hoá lên. Tiêu chuẩn kép quá
Tiêu chuẩn kép cái gì. Lợi ích cốt lỏi của Nga là cho dân giàu. Lợi ích dân tộc nào ở việc đánh Ukraine? Đừng có gán cái Putin muốn với những gì dân Nga muốn. Thưa cụ là tôi chẳng thần thành gì phương Tây. Tôi không phải loại con ếch ngồi đáy giếng. Tôi ở Tây bao nhiêu năm tôi thừa biết là bọn Mỹ nó đểu thế nào. Mọi thứ bọn Mỹ nó làm đều có lợi cho nó. Nhưng có một điều là nó làm thế thì dân nó sướng chứ không phải làm thế chỉ để thoả mãn cái tính kiêu ngạo của mình. Cái kiểu đánh nhau của *** là kiểu đánh nhau của đầu đường xó chợ. Đánh nhau để thể hiện ta đây trong khi nghèo rớt mồng tơi.

Hrp

Xe tải
Việc Putin đem quân xâm lược một quốc gia có chủ quyền như thế này có thể gọi là tội phạm chiến tranh được không hả các cụ?
Khổng.
Obama tẩn nát Libya giúp dân Libya đc ăn bom đạn hàng ngày đên tận giờ nên đc Nobel hòa bình đấy. Vậy nên Putin có khi cũng đc đề cử Nobel ấy chứ.

dheIa

Xe điện
Chẳng hiểu đánh nhau thì có gì hay mà ofers xúm đông xúm đỏ

Cụ có oánh chứng ko? Tý nữa theo trend thì đỏ đỏ đến trưa đấy. Về cuối lại xanh ^^

Hóng để xem tình hình thế nào mà lo nồi gạo thoy ^^

Chỉnh sửa cuối:

Hrp

Xe tải
Taliban nào bình quân thu nhập đầu người cao hơn Mỹ? Một chính phủ tốt là một chính phủ lo cho dân và dân sướng chứ chẳng cần phải tỏ ra oai hùng mà dân khổ.

Nhục nhất chính là đất nước mà gái còn phải sang nước khác lấy chồng. Bán dâm hợp pháp.
Ơ ơ, vậy là cụ còn ko nhớ chính cụ đưa $ ra để so sức mạnh quân sự à. Tập trung lại đi chứ tăng xông vậy sao mà đàm?
Tự dưng cụ lại lôi chính phủ Ukraine ra chửi bằng 1 lời lẽ rất chi là 3 phải. Dù cụ chửi CP Ukraine trong vụ này là đúng, nhưng chửi cách đó ko chắc đã đúng trong trương hợp khác. Ví dụ cụ ko thể chửi Israel bằng lời lẽ đó.

Hrp

Xe tải
Tiêu chuẩn kép cái gì. Lợi ích cốt lỏi của Nga là cho dân giàu. Lợi ích dân tộc nào ở việc đánh Ukraine? Đừng có gán cái Putin muốn với những gì dân Nga muốn. Thưa cụ là tôi chẳng thần thành gì phương Tây. Tôi không phải loại con ếch ngồi đáy giếng. Tôi ở Tây bao nhiêu năm tôi thừa biết là bọn Mỹ nó đểu thế nào. Mọi thứ bọn Mỹ nó làm đều có lợi cho nó. Nhưng có một điều là nó làm thế thì dân nó sướng chứ không phải làm thế chỉ để thoả mãn cái tính kiêu ngạo của mình. Cái kiểu đánh nhau của *** là kiểu đánh nhau của đầu đường xó chợ. Đánh nhau để thể hiện ta đây trong khi nghèo rớt mồng tơi.
Cụ ở Tây thảo nào cụ kê súng vào đầu thằng khác thì là vì hòa bình. Còn thằng đó mà kháng cự thì là nó húng chó hiếu chiến.
Vầng, đây ko phải tiêu chuẩn kép, mà là cụ của tiêu chuẩn đôi đấy ạ.
Mai cụ ra đường cụ kề dao vào cổ thằng săm trổ xem nó có để yên ko nhé. Tôi sợ là cụ ko đc đầu đường xó chợ đâu mà là trong sọt rác ấy.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Ơ ơ, vậy là cụ còn ko nhớ chính cụ đưa $ ra để so sức mạnh quân sự à. Tập trung lại đi chứ tăng xông vậy sao mà đàm?
Tự dưng cụ lại lôi chính phủ Ukraine ra chửi bằng 1 lời lẽ rất chi là 3 phải. Dù cụ chửi CP Ukraine trong vụ này là đúng, nhưng chửi cách đó ko chắc đã đúng trong trương hợp khác. Ví dụ cụ ko thể chửi Israel bằng lời lẽ đó.
Cụ bị sao đấy? Chính phủ này là chính phủ Nga đấy. Bây giờ một thằng ngoài đường nó bảo là nó đánh nhau giỏi hơn cụ, cụ thấy nó có oai không?

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở Tây thảo nào cụ kê súng vào đầu thằng khác thì là vì hòa bình. Còn thằng đó mà kháng cự thì là nó húng chó hiếu chiến.
Vầng, đây ko phải tiêu chuẩn kép, mà là cụ của tiêu chuẩn đôi đấy ạ.
Mai cụ ra đường cụ kề dao vào cổ thằng săm trổ xem nó có để yên ko nhé. Tôi sợ là cụ ko đc đầu đường xó chợ đâu mà là trong sọt rác ấy.
Thưa cụ là ai kề dao vào cổ Nga? Mỹ đã đưa quân vào Nga? Ukraine nó là một đất nước độc lập. Chính Putin đã đem quân sâm lược một đất nước độc lập không làm gì mình. Giờ thằng hàng xóm của cụ nó tiếp một đứa mà cụ không thích, cụ cũng sang nhà thằng hàng xóm kề dao vào cổ nó?

Tiêu chuẩn kép là sao? Tôi chưa bao giờ bảo bọn Mỹ là tốt hay cái nọ cái kia. Chính cụ chụp cái mũ đấy lên đầu. Kiểu lý luận điển hình của phe thần thánh Nga. Tôi nói lại là Nga chẳng có cái gì ngoài tính hổ bảo. Không khác gì một thằng giang hồ nghèo kiết sác thính thể hiện.

Ngày mai thằng hang xóm nhà cụ nó bảo cụ chơi với một đứa mà nó ghét, nó sang nhà cụ tẩn cụ chắc cụ cũng vui lòng để ủng hộ nó?

Chỉnh sửa cuối:

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Trước e có theo dõi 1 cậu và trên fb cậu ấy phán nga kiểu gì cũng đập u cà và mẽo sẽ chỉ phản đối cho có vì cũng đã thông đồng với nga.Hôm đấy là ngày 16-2 e cứ nghĩ cậu này hoang tưởng mà thế nào ngày 24 đánh nhau thật

sanruzo

Xe đạp
Trước e có theo dõi 1 cậu và trên fb cậu ấy phán nga kiểu gì cũng đập u cà và mẽo sẽ chỉ phản đối cho có vì cũng đã thông đồng với nga.Hôm đấy là ngày 16-2 e cứ nghĩ cậu này hoang tưởng mà thế nào ngày 24 đánh nhau thật
Nói thế mà cụ cũng tin à?

Trạng thái
Thớt đang đóng