[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.148

Trạng thái
Thớt đang đóng

bloodheartvn

Xe điện
Anh Bảy quay sang hỏi Psaki: Cô chơi khăm anh đấy à, dùng bữa xong không cho cái tăm làm anh phải dùng tay xỉa răng đúng lúc tay nhà báo hỏi đểu ;;)
Kiểu: tao mới ăn xong mà tăm đâu sao ko đưa.
Nói thật thằng phóng tinh viên nó hỏi khó vãi, ng thôgn minh tỉnh táo còn méo trả lời đc nói gì cụ Bảy đần. Theo lối mòn thì cứ phản đối và trừng phạt thôi.

Big Bang

Xe điện
Giới tinh hoa U cà đi đâu hết mà để mấy thằng ngáo hoặc vì lợi ích cá nhân lên nắm quyền mà xô đổ cả 1 Nhà nước thế cụ nhỉ!
Nếu Cụ từng ở vị trí cận kề với các lãnh đạo lớn Cụ mới thấy quyết định của họ bị chi phối bởi các bên, bời các tài phiệt như thế nào.
Không phải họ không giỏi, họ không có não, nhưng một khi đã bị chi phối cách này hay cách khác thì việc ra quyết định không phải là của họ nữa

Phán Thông

Xe buýt
Nga

Liên xô cắt những phần đất gan ruột, máu thịt của Đế chế Nga để tặng cho Ucr: các vùng Crum, Donbass, Odessa, poltava, Izmail... Tất cả vùng đất này trước 1917 là của Nga hoàng, nhiều người Nga sinh sống.
Tức là nhờ Liên Xô thì mới có Ukr chứ thằng Ukr nó nợ nần gì thằng Nga?

Thạch Hầu

Xe buýt
Kiểu: tao mới ăn xong mà tăm đâu sao ko đưa.
Nói thật thằng phóng tinh viên nó hỏi khó vãi, ng thôgn minh tỉnh táo còn méo trả lời đc nói gì cụ Bảy đần. Theo lối mòn thì cứ phản đối và trừng phạt thôi.
Người thông minh tỉnh táo sẽ biết trả lời: mời các phóng viên hỏi tiếp, chúng tôi sẽ trả lời bằng văn bản. Bây chừ tôi còn bận...tìm tăm ;;)

pain

Xe ba gác
Cụ đoán nồi hầm ở đâu, hay đám này lại gia nhập các lực lương tư nhân thành đối trọng lại với chỉnh phủ phục vụ lợi ích của ông chủ.
Sẽ không có nồi hầm nào cả mà chính bọn này sẽ hình thành đối trọng. Em đã chém ở thớt trước rồi, anh Dê sẽ phải trả giá cjo chính sách của anh ta:D.

Còn bọn nazi à? Cứ về đê, tụ tập đông vào. Khà khà.... em.mong thế vì sẽ đúng kế hoạch tác chiến toàn diện mà em viết hộ tay Gerasimov.( để vài tháng nữa em sẽ nói rõ :D )

Nhưng đại loại là Bố đã phải đánh thì có nghĩa Bố đánh cho hỏng hết cmn người chúng mày. Bẻ răng, cắt lưỡi, đấm bục dạ dày, cắt gân tay chân.... và xung quanh đều công nhận mày bị thế là đáng và đúng! :D

bloodheartvn

Xe điện
Có khi mời Hít ka sống lại mở cuộc thi họa sĩ vẽ bản đồ thế giới.

bloodheartvn

Xe điện
Sẽ không có nồi hầm nào cả mà chính bọn này sẽ hình thành đối trọng. Em đã chém ở thớt trước rồi, anh Dê sẽ phải trả giá cjo chính sách của anh ta:D.

Còn bọn nazi à? Cứ về đê, tụ tập đông vào. Khà khà.... em.mong thế vì sẽ đúng kế hoạch tác chiến toàn diện mà em viết hộ tay Gerasimov.( để vài tháng nữa em sẽ nói rõ :D )

Nhưng đại loại là Bố đã phải đánh thì có nghĩa Bố đánh cho hỏng hết cmn người chúng mày. Bẻ răng, cắt lưỡi, đấm bục dạ dày, cắt gân tay chân.... và xung quanh đều công nhận mày bị thế là đáng và đúng! :D
Em cũng đoán đám này cũng sẽ khôn ra, ko dại gì đi bán mạng cho lớp lãnh đạo não tàn kia.

Thạch Hầu

Xe buýt
Nếu Cụ từng ở vị trí cận kề với các lãnh đạo lớn Cụ mới thấy quyết định của họ bị chi phối bởi các bên, bời các tài phiệt như thế nào.
Không phải họ không giỏi, họ không có não, nhưng một khi đã bị chi phối cách này hay cách khác thì việc ra quyết định không phải là của họ nữa
Ra quyết định về đất nước mình lãnh đạo mà lại không phải quyết định của mình, vậy thì chỉ có thể là không có não hoặc là tay sai cho những người chi phối thôi, không thể có cách hiểu thứ 3 cụ ạ.

HoaMaudon

Xe tăng

HoaDai

Xe buýt
Em hỏi các cụ chút, 2 cái vùng mà Putin vừa công nhận đó có bà con người Việt mình làm ăn , sinh sống ko ?

ntg.ctm

Xe hơi
Thực chất thì qui mô kt Mỹ đã bé hơn rồi. trên giấy tờ thấy to vì toàn in tiền ra tiêu, nợ như chúa chổm
Cụ nhầm thế nào ý chứ, chỉ nhìn thu nhập một nháy của cave Mẽo gấp nhiều lần cave Tàu là đủ biết GDP Mẽo vẫn lớn hơn GDP Tàu nhé :))

A98

Xe container
Cụ nhầm thế nào ý chứ, chỉ nhìn thu nhập một nháy của cave Mẽo gấp nhiều lần cave Tàu là đủ biết GDP Mẽo vẫn lớn hơn GDP Tàu nhé :))
Cụ nói chuẩn quá. GDP Mỹ bị thổi phồng lên rất nhiều chính vì giá dịch vụ kiểu kèn sáo cao cụ ạ. Quy mô kinh tế và GDP không phải là một.

Big Bang

Xe điện
50 năm sau chuyến thăm của Nixon, Hoa Kỳ-Trung Quốc gắn bó thắm thiết như chưa từng có

BẮC KINH (AP) - Vào đỉnh điểm của Chiến tranh Lạnh, Tổng thống Hoa Kỳ Richard Nixon đã bay đến trung tâm quyền lực của Trung Quốc CS cho một chuyến thăm, theo thời gian, sẽ biến đổi quan hệ Hoa Kỳ-Trung Quốc và vị thế của Trung Quốc trên thế giới theo những cách không thể tưởng tượng được. thời gian.

Mối quan hệ giữa Trung Quốc và Hoa Kỳ luôn là một thách thức, và sau nửa thế kỷ thăng trầm, trở nên căng thẳng hơn bao giờ hết. Chiến tranh Lạnh đã kết thúc từ lâu, nhưng cả hai bên đều lo ngại một cuộc chiến mới có thể bắt đầu. Bất chấp sự từ chối của Trung Quốc nhiều lần, Mỹ lo ngại rằng thế giới dân chủ từng chiến thắng Liên Xô có thể bị thách thức bởi mô hình độc tài của một Trung Quốc hùng mạnh và vẫn đang trỗi dậy.
Oriana Skylar Mastro, một chuyên gia về Trung Quốc tại Đại học Stanford cho biết: “Mối quan hệ Mỹ-Trung luôn gây tranh cãi nhưng là một trong những điều cần thiết. “Có lẽ cách đây 50 năm, lý do chủ yếu là kinh tế. Bây giờ họ chủ yếu ở trong lĩnh vực an ninh. Nhưng mối quan hệ chưa bao giờ - và sẽ không bao giờ - dễ dàng. "

50 Years After Nixon Visit, US-China Ties as Fraught as Ever
The Cold War is long over, but on both sides there are fears a new one could be beginning.
www.military.com
www.military.com

Chỉnh sửa cuối:

Vitaminxanh

Xe đạp
Giới tinh hoa U cà đi đâu hết mà để mấy thằng ngáo hoặc vì lợi ích cá nhân lên nắm quyền mà xô đổ cả 1 Nhà nước thế cụ nhỉ!
Đó là đặc tính có bản quyền của mọi loại ngẹo rồi cụ ạ! Ngay vừa mới xong là ngẹo Af-gà đấy thôi, trước đó thì không thể kể hết - Đẳng cấp vượt trội rồi.
Thế rồi mấy chục năm nữa lại xuất hiện dai dẳng bọn đội mẽo (chuyên chọc, phá, giết, cướp, bao vây cấm vận, trấn lột, xuyên tạc, dựng chuyện...) lên đầu.

Trạng thái
Thớt đang đóng