[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.148

Trạng thái
Thớt đang đóng

chinbolammuoi

Xe máy
mèo nói thế là không hiểu chuyện gì chính trị rồi
Địa vị làm thằng đại ca thì điều quan trọng là phải giữ cho mấy thằng đệ nó đừng có nghèo, yếu quá, nhưng cũng đừng có giàu mạnh quá.
Nghèo quá thì nó bỏ mình, giống như các nước LX cũ đều bỏ Nga vì theo Nga chỉ có từ nghèo đến mạt.
Nhưng giàu mạnh quá thì nó lại bướng, nói nó đếch nghe, giống như bọn EU, đầu têu là 2 thằng Đức - Pháp, thường hay bật lại tanh tách.
Mẽo nó khôn như rận, chả cần ai phải dạy nó đâu ;))
Tuy rằng không khoái cái cách cụ cà khịa về cái đoạn Nga cống nạp tiền lệ phí cho U cà nhưng đồng ý với cụ về nhận xét này.
Nhiều cụ vì yêu Nga quá nên mới nhảy cẫng nên vui mừng khi Putin công nhận 2 vùng ly khai, coi như đó là 1 chiến thắng vẻ vang từ đó suy diễn hơi tự sướng 1 chút.
Nước đi này của anh Tin có thể gọi là cương tới cùng, chấp nhận hậu quả cứng chọi cứng. Công nhận 2 vùng tự trị về mặt lợi ích thì anh ấy chưa thu được cái gì đổi lại à 1 loạt cấm vận đang chờ phía trước, đừng nói là cấm vận không có tác dụng gì nhé, nước Nga không phải Bắc hàn đâu mà bảo không anh hưởng.
Cụ 7 lú bị chửi nhiều nhưng tính đi tính lại thì cuộc chơi này Mỹ là thằng có lợi nhất, vốn bỏ ra hầu hết toàn nước bọt nhưng cái thu về thì nhiều vô số.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Ơ sau vụ cấm vận này Nga có quyết tâm lấy lại ngân hàng trung ương về tay nhân dân ko các cụ.

motthoidongbim

Xe điện
Cụ có nhầm ko đấy, 2 thằng ngầm với nhau để chơi mỹ thôi. Một thằng khuấy biển đông - đài loan; một thằng đánh U cà; chưa kể chú em triều tiên đợt này bắn vài qua tên lửa vừa rồi.
Một chuỗi các sự kiện đều nhắm và thử phản ứng Mỹ. Trục ma quỷ mà mỹ kêu gọi từ xưa ko phải ngẫu nhiên mà giờ đang thách thức mỹ. Sau vụ Uca thì Trung quốc sẽ đánh đài loan, ngược lại Nga sẽ ủng hộ china ở LHQ và các vấn đề khác.
Không có chuyện ai luồn cúi ai mà lợi ích song hành mà thôi.
Nên nhớ năm 2022 đại hội đảng china, lão Tập thêm nhiệm kỳ nữa thì xác định 2023 đài loan biết mặt.
Vok cụ. Em chém tí cho vui xem bố nào rồ Nga, rồ Mỹ, rồ Tàu thôi. Động đến tí mà giãy nảy lên. Còn thằng nào lên cũng vì bản thân xong đến vì dân tộc, đất nước nó thôi. Tiện tay dắt dê Tập thả con virus ủn Trăm đi xong thì khuấy để nuốt Biển Đông, ĐL. Tin thì liên kết vs Tàu để vừa đẩy tình hình khó khăn trong nước ra nc ngoài + ăn đất.
Cụ cho ít bằng chứng là Putin đang luồn cúi Tập đi, không người ta lại bảo là Fan Mỹ lươn kẹo giống chủ, nói không cần bằng chứng:

À mà nick của cụ chắc là lấy cảm hứng từ Tổng thống Mỹ Bẩy Đần à?
Nick của em có còn trước lão Trum làm Tt cụ nhé. Em chẳng fan bố con thằng nào hết. Em là fan của bme em thôi

Thanhrosa

Xe buýt
Mà kể ra Putin cũng tài. Chê Lê nin như hát nhưng thật ra cái tay để mất đất tổ thật ra là Boris Yelsin thì lại không dám chê lần nào. Chính lão là tay cầm đầu giải thể Liên Xô, diệt đảo chính đã vậy tách nước Nga ra lại không đòi ngay lại đất đi sau uất ức mới đòi? Rất hãm

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Bản chất rồi mà cụ, cần gì lý do.
Chiến lược nha.
Đó là lối ra của đám tàu ngầm hột nhưn Nga đóng căn cứ ở Petropavlovsk. Petropavlovsk cũng là căn cứ chính của hạm đội TBD Nga
Trả đảo cho Nhật để cho Nó ngồi đếm tàu ra vào ah ???

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Mà kể ra Putin cũng tài. Chê Lê nin như hát nhưng thật ra cái tay để mất đất tổ thật ra là Boris Yelsin thì lại không dám chê lần nào. Chính lão là tay cầm đầu giải thể Liên Xô, diệt đảo chính đã vậy tách nước Nga ra lại không đòi ngay lại đất đi sau uất ức mới đòi? Rất hãm
Hãm hay không thì cụ cứ mở to mắt xem tay Hói đã làm được những cái gì cho nước Nga nha !!!

Vulcan V70

Xe trâu
Hội đồng Liên bang ( Thượng Viện ) Nga đã cho phép sử dụng Các lực lượng Võ trang Nga ở nước ngoài liên quan đến tình hình ở Donbass.
Quyết định của Hội Đồng Liên Bang có nội dung
"Tổng số binh lực, của Các lực lượng vũ trang Nga, lĩnh vực hoạt động của họ, nhiệm vụ, thời gian ở bên ngoài lãnh thổ Nga được xác định bởi Tổng thống Nga và phù hợp với Hiến pháp của LB Nga"

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ơ thế cụ không trả lời được luôn bắt em chờ đến tương lai mới trả lời à. Vui :))
Động từ chia ở thì hiện tại nha,
Cụ nên về trau dồi thêm kỹ năng Đọc - Hiểu tiếng Việt :D

• Vodka
Reactions: VLC

Thanhrosa

Xe buýt
Động từ chia ở thì hiện tại nha,
Cụ nên về trau dồi thêm kỹ năng Đọc - Hiểu tiếng Việt :D
Cụ nói đến hiện tại nhưng hiện tại này với em phải sau đòn trừng phạt kinh tế đợt này của Phương Tây mới biết được ra sao
Người Nga sống sướng quen rồi trở thành Bắc Triều Tiên cũng lăn tăn đấy

Sailor

Xe tăng
mèo nói thế là không hiểu chuyện gì chính trị rồi
Địa vị làm thằng đại ca thì điều quan trọng là phải giữ cho mấy thằng đệ nó đừng có nghèo, yếu quá, nhưng cũng đừng có giàu mạnh quá.
Nghèo quá thì nó bỏ mình, giống như các nước LX cũ đều bỏ Nga vì theo Nga chỉ có từ nghèo đến mạt.
Nhưng giàu mạnh quá thì nó lại bướng, nói nó đếch nghe, giống như bọn EU, đầu têu là 2 thằng Đức - Pháp, thường hay bật lại tanh tách.
Mẽo nó khôn như rận, chả cần ai phải dạy nó đâu ;))
Cái này thì cụ chuẩn rồi, cái đấy gọi là Đạo Đế Vương.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đến hiện tại nhưng hiện tại này với em phải sau đòn trừng phạt kinh tế đợt này của Phương Tây mới biết được ra sao
Cụ lấy gì để khẳng định hay cụ suy diễn từ ý tưởng riêng ???

bloodheartvn

Xe điện
Đúng rồi bác.

Em cũng nghĩ anh Hói sẽ thu hồi đủ toàn bộ Ucraina chứ không hề chỉ dừng lại tại NovoRussia hay Đông Ucraina....

Có chăng chỉ là step by step mà thôi.
Nga ko chiếm thì với tình hình dặt dẹo bây h của Ukr thì các nước lân cận sẽ đòi lại đất tổ, gặm dần phần phía tây của Ukr.

Thanhrosa

Xe buýt
Cụ lấy gì để khẳng định hay cụ suy diễn từ ý tưởng riêng ???
Kiểu như này hả cụ :))

chemgiochovui

Xe đạp
Iem để đây ạ.
Chỉ có 2 câu: vô cùng ngưỡng mộ và vô cùng quan ngại ợ, ngưỡng mộ cái gì, quan ngại cái gì thì các cụ tự điền ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng